ดู: 1233|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] แก้ไขปัญหาใต้ตาลึก หน้าตอบอย่างถาวร ไม่ต้องใช้ฟิลเลอร์! แถมหน้าเด็กลง10ปี

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yimmyyim2546 เมื่อ 2022-8-23 03:10

ขอเกริ่นก่อนเลยค่ะว่าปัจจุบันยิ้มอายุเพียงแค่ 30กลางๆแล้ว  แต่.... ปัญหาคือหน้าดูโทรมไปไกล ไวมากค่ะ

ดูจากรูปได้เลยค่ะว่า ไม่ได้คิดมากไปเองเพราะโดนคิดว่าอายุเยอะกว่าหลายคนมากจากคนที่พบเจอกัน ในวัยเดียวกันบ้าง หรือคนรอบข้างบ้าง  แต่ที่จริงอายุเท่ากัน แต่ที่หนักสุด คืออออ โดนคนอายุเยอะกว่าทักว่าพี่นี่แหละค่า ที่เราเริ่มกังวล มีหลายตอนที่ถ่ายรูปคู่กับแฟนแล้วเรารู้สึกทำไมเราดูแก่กว่าเค้า คือบางคนคิดว่าเป็นพี่น้องกัน เฮ้ยนี่เราแก่ขนาดนี้เลยหรอเนี่ย

จากภาพที่คุณหมอวงเนี่ยแหละค่ะ คือร่องแก้มชัดมากกก  ใต้ตาชัดมาก นอกนั้นคือมีปัญหาหมดเลยค่ะ

เคยลองคิดอยากฉีดฟิลเลอร์เหมือนกันนะคะ แต่หลังจากที่ศึกษาแล้ว ยิ้มเป็นคนที่มีปัญหาเยอะค่ะหลายจุดมันเยอะเกินไปกับการที่จะทำใจฉีดฟิลเลอร์ เพราะ นับๆแล้วคงเป็นแสนแน่ค่ะ 555 และอย่างที่รู้กันนะคะสาวๆ ว่าฟิลเลอร์ไม่ได้อยู่ได้ตลอดเมื่อครบเวลาก็จะสลายไปก็ต้องมาเติมซ้ำ  หลังจากนั้นก็เริ่มศึกษาค่ะหาวิธีอื่น จนมารู้จักการเติมไขมันนี่ละค่ะ ซึ่งเราก็หาค่ะ หาเยอะๆที่ไหนดี ที่ไหนเหมาะกับเรา จนในที่สุดก็ได้ฤกษ์ทำซักที คือหาข้อมูลมานานและหลายที่มาก ส่วนใหญ่ก็แนะนำให้ฉีดฟิลเลอร์  หรือฉีดไขมันที่บางที่ก็ถูกมาก แต่ไม่ได้ให้ความมั่นใจกับเราว่า ไขมันจะติดดีแค่ไหนซึ่งเรื่องนี้เป็นประเด็นหลักของคนที่เติมไขมัน ซึ้งถ้าไม่ติดเราก็รู้สึกเหมือนเสียเงินไปฟรีๆ จนท้ายที่สุดก็เจอที่เมดิไวน์คลินิกค่ะ ซึ่งคลินิกนี้เป็นคลินิกที่มีคุณหมอฟู่และคุณหมอแอมป์ดูแล เรื่องการเติมไขมันขอบอกว่า เคสเยอะมากค่ะ ถามว่ารู้ได้ไงว่าเยอะ คือบอกเลยว่าเพราะตอนจองค่ะ จองรอนานมากเลยย ถ้าไม่รีบคืออดคิวค่ะ ต้องรอข้ามอาทิตย์ บางทีเป็นเดือนถ้าช่วงเทศกาลค่ะ เพราะคุณหมอฮ็อตมากทั้ง2ท่านเรื่องการเติมไขมัน อีกเรื่องคือเราไปดูเคสของที่นี้ มีรีวิวให้ดูจนถึง 1ปี ย้ำค่ะ ว่า1ปีก็มีให้ดูซึ่งยิ่งทำให้มั่นใจค่ะว่าที่นี้ละค่ะที่ยิ้มจะทำเติมไขมัน   

และด้วยความที่อยู่ใกล้พอสมควรค่ะ เดินทางสะดวก มีนัดติดตามผลด้วยตลอด ไม่ทิ้งลูกค้าไม่ทิ้งคนไข้ พนักงานดูแลอย่างใกล้ชิดตลอดค่ะ ตั้งแต่เริ่มปรึกษาทางไลน์ เลยทำให้ยิ้มตัดสินใจเข้าไปปรึกษาค่ะ

198068239_4507447509278922_4997362954853279836_n.jpg (651.64 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 31)

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-8-22 23:03:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สุดท้าย อันนี้ภูมิใจนำเสนอค่ะ 10 เดือนแล้วค่ะ แบบเน้นเป๊ะๆ ไม่มีรีทัชใดๆ ไม่มีแต่งภาพใดๆค่ะ ไขมันยังติดครบสวยเหมือน 3เดือนแรก เป็นเราคนเดิมที่สวยกว่าเดิม เด็กลง10ปีมีอยู่จริงค่ะไม่ใช่แค่คำโฆษณาผิวสวยใส ปัญหาหน้าตอบใดๆที่เคยมีหรือใต้ตาลึกก็หมดไปแล้วค่ะ ฟูไปทั้งหน้า คุณแฟนชมแล้วชมอีก555 คิดไม่ผิดจริงๆค่ะที่เลือกเติมไขมันหน้ากับคุณหมอฟู่

สรุปความประทับใจของเรานะคะ

- คุณหมอเก่งมากและน่ารักมาก ทั้งคุณหมอแอมป์ และคุณหมอฟู่เลยค่ะตั้งแต่การให้คำปรึกษา จนถึงวันทำจะทักสอบถามก่อนก็รับรองว่าพี่แอดมินที่นี่บริการให้เราดีมากค่ะ ถามได้หมดเลย อธิบายแจ้งราคาชัดเจน ไม่ขายบวกราคาเพิ่มใดๆนอกเหนือจากที่เราคุยไว้เลยค่ะ
- บริการดี พี่พยาบาลน่ารัก เป็นกันเอง ขอบอกว่าพี่พยาบาลเค้าเป๊ะเรื่องความสะอาดมากๆไม่ต้องกังวลเรื่องการติดเชื้อเลยยิ้มมั่นใจมากค่ะ
- สถานที่สะอาด ห้องผ่าตัดได้มาตรฐานปลอดภัยค่ะมีเพลงให้ฟังสบายๆด้วย และขอเพลงได้555
- ราคาไม่แพงเลยนะคะสำหรับยิ้มถ้าเทียบกับคุณภาพและการดูแลที่ได้ จะทั้งหน้าหรือทำเฉพาะจุดก็ได้ค่ะ โปรโมชั่นอื่นๆก็มีเรื่อยๆค่ะ ลองสอบถามก่อนได้เลยค่ะเพราะแต่ละช่วงอาจจะมีการเปลี่ยนแปลงไม่เท่ากัน
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-8-22 22:59:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yimmyyim2546 เมื่อ 2022-8-23 03:08

รุป1-7 วันนะคะสาวๆอย่าตกใจ บวมแบบนี้เป็นเรื่องปกติค่ะอยากสวยต้องรอนิดนึงทุกคนอาจจะตกใจว่าทำไมบวมมากน่ากลัว แต่มันไม่ได้เจ็บเลยนะคะ เป็นกระบวนการตามธรรมชาติที่ต้องเจอหลังทำศัลยกรรมฉีดไขมันค่า (ทุกคนที่จะฉีดไขมันใบหน้า ต้องทำใจนะคะว่าฉีดไขมันจะบวมเยอะนิดนึง คุณหมอจะต้องฉีดไขมันเผื่อไว้ให้ปริมาณที่ติดจริงๆอยู่พอดี เพราะว่าไขมันจะติดอยู่กับเราประมาณ 60-70% ของที่เติม ถ้าฉีดน้อยเกินไป ก็จะไขมันไม่ติดหรือติดน้อยเกินไปได้ค่ะ)

7-10วันเริ่มจะเห็นความว้าวขึ้น ที่สังเกตได้ชัดเลยตอนนี้คือผิวดีมากก Baby face แบบสาววัย18จริงๆ

มาดูหลังเติมแบบเข้าที่แล้วกันนะคะ รูปนี้หลังจากทำฉีดไขมันหน้าไปครบ1เดือนแล้วนะคะ และ 6 เดือนนะคะ ชอบมากๆๆ สวยกำลังดีเลยยย แต่จริงๆแอบชอบตอน1เดือนที่สุด แต่ตอน6เดือนก็ชอบนะคะ555 คิดว่าอยากสตาฟไว้แบบนี้เลยได้ไหมมม

k-ยิ้ม-ก่อนหลัง@2x-100พำ.png (1.38 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 33)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-8-22 22:56:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก็จากที่ยิ้มเข้าปรึกษานะคะ ต้องบอกว่าดีมากเลยค่ะ ทั้งบรรยากาศและการบริการ อาจจะมีรอคิวคุณหมอนิดนึงค่ะจากที่แจ้งนะคะว่าฮ็อตมาก555  ส่วนตอนเข้าไปคุยกับคุณหมอดีเลยค่ะยิ้มเลือกทำกับคุณหมอฟู่ค่ะที่เป็นศัลยแพทย์เฉพาะทาง และทำด้านเติมไขมันมาโดยเฉพาะจากเทคนิคของเกาหลีด้วยนะคะ คุณหมอฟู่ให้คำปรึกษาดีมาก มีแนะนำทั้งเรื่องการฉีดไขมัน และปัญหาอื่นๆที่เรามีด้วยว่าจะใช้วิธีไหนแก้ได้อีกบ้าง มีทางเลือกให้เราไม่ยัดเยียดการขายจนเกินไป แถมบอกอาการข้างเคียงที่อาจเจอได้หลังทำด้วยค่ะ ทำให้เราก็รู้สึกสบายใจไปเปราะหนึ่งที่ได้คุณหมอที่ดูเชี่ยวชาญด้านนี้จริงๆมาดูแลเรา หลังจากปรึกษาเสร็จก็กลับมาดูแลตัวเองให้เตรียมพร้อมก่อนงดวิตามินและอาหารเสริมก่อนทำ

วันนัดเข้ามาทำถามว่ารู้สึกตื่นเต้นมั้ย ก็มีบ้างนิดหน่อยนะคะ แต่ก็เชื่อมั่นในฝีมือคุณหมอ ส่วนตอนทำไม่น่ากลัวค่า คุณหมอจะใช้ยาชาช่วยเราไม่เจ็บเลย และคุณหมอก็มือเบามาก ที่หน้าทุกคนไม่ต้องกังวลนะคะหลังทำไม่มีแผลให้เห็น ส่วนที่ดูดไขมัน ของยิ้มดูดที่ขา มีรอยเล็กๆให้เห็นนิดหน่อยเท่านั้นค่ะ ซึ่งคุณหมอบอกว่าจะค่อยๆจางหายไปเองใน1เดือนได้ ซึ่งก่อนทำก็มีการฉีดยาชาด้วย ตอนทำเลยไม่รู้สึกเจ็บเลยค่ะ คุณหมอใช้เวลาทำไม่นานเลย ประมาณ 2ชั่วโมงเอง ทำเสร็จออกมาจะเป็นเราคนใหม่ค่ะที่หน้าเต็มมากก มหัศจรรย์มากๆ จะตุ่ยๆนิดๆ คุณหมอบอกว่าต้องรอเข้าที่ประมาณ 1เดือน 1สัปดาห์แรกจะมีบวมนิดนึง เดี๋ยวมาดูกันนะคะ

รูปหลังทำทันทีนะคะก่อนกลับบ้าน ก็จะเป็นเราคนใหม่ที่เต่งๆ ตุ่ยๆ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้