เจ้าของ: MISSR
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จากจมูกที่น่ากลัวมากกกกกกก มีปัญหาเยอะมากกกกก แก้ใขโดยหมอยุทธพงษ์ ดีแล้วคะ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-3-3 00:39:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยค่ะพี่อาร์ เหมาะกับหน้าพี่อาร์มาก หายไวไวนะคะ จะได้มาแบ่งกันชมความสวยค่ะ
ไม่ลืมน้องสาวคนนี้นะค้าาาาา
2#
โพสต์ 2011-3-3 00:46:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ numcha19 ตั้งกระทู้

เพิ่มเติมนะคะ น้องแอม ขอตอบเป็นกลางๆค่ะ อดใจรออีกนิดนะคะ เพราะช่วงแรกๆจะดูบวมๆอย่างนี้ทุกคนค่ะ กว่าจะเริ่มยุบและเริ่มเห็นเป็นสันชัดก็ใช้เวลาอยู่ค่ะ ส่วนปีกจมูกที่น้องแอมไม่ชอบคงต้องรอแผลหาย และ set ตัวให้สนิทก่อนคะ อย่าเพิ่งนอยด์ไปค่ะ หรือถ้ายังไงแล้วก็ลองเข้าไปหาคุณหมอเพื่อปรึกษาก็ได้คะ จะได้สบายใจขึ้น
3#
โพสต์ 2011-3-3 01:11:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่น้อยขออนุญาติให้ที่อยู่หมอยุทธแทนพี่อาร์นะคะ เผื่อพี่อาร์ไม่สะดวกหาค่ะ

น.พ.ยุทธพงษ์  หาญวงศ์(ศัลยกรรมตกแต่งและเสริมสร้างใบหน้า)

20,22,24 ซอยรามคำแหง 12(The mall 2)ซอยข้างแมคโดนัล

ถ.รามคำแหง  แขวงหัวหมาก เขตบางกะปิ กรุงเทพฯ10240

เวลาทำงานจันทร์-อาทิตย์(ไม่เว้นวันหยุดราชการ)9.00-18.00 น.

โทร.02-314-4622 หรือ 02-718-6026-9 (ติดต่อสอบถามพี่เดือนก็ได้ค่ะ)
4#
โพสต์ 2011-3-5 00:01:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ratchadanoi เมื่อ 2011-3-5 00:02

ตอบกระทู้ kimbomz ตั้งกระทู้

พยายามรักษาตัวเองนะครับ เพราะเป็นเรื่องปกติครับที่จมูกเรามี Space ที่เป็น capsule หลังจากการผ่าตัดใส่อันใหม่เข้าไป เพราะถ้าซิลิโคนอันเก่าที่เคยใส่เข้าไปมันใหญ่กว่าที่เราเพิ่งใส่ใหม่ ดังนั้นมันต้องเกิดเหตุการณ์นี้แน่นอนครับ ช่องว่างที่เกิดขึ้นก็จะเกิดการสะสมของของเหลว ต่างๆ เช่นน้ำเลือดน้ำหนอง ดังนั้นเราก็ต้องไปให้หมอเอาออกโดยการกด รีดเอาของเหลวเหล่านั้นออกมา และคุณหมอจะฉีดยาแก้อักเสบ และยาลดบวมให้ครับ โดยปกติช่วงแรกๆ คุณหมอจะนัดไปฉีดยาลดบวมใน 3 วันแรกถ้าเราสะดวก เพราะมันจะช่วยลดอาการอักเสบได้พอสมควร

ส่วนในเคสก่อนๆที่เราไม่มีอาการนั้น เราอาจจะไม่ทราบหรือเพียงแต่โชคดีเท่านั้นที่ไม่ได้เป้นอะไรมาก เพียงแต่คราวนี้คุณหมอท่านคงเล็งเห็นแล้วว่า เคสของคุณวอน อาจจะเกิดอาการนี้ได้ ตามสาเหตุข้างต้น และส่วนใหญ่ถ้าเราไปทำใหม่ ทางคุณหมอท่านอื่นอาจจะเหลาซิลิโคนขนาดเท่าเดิมไป หรือให้ใหญ่กว่าเดิมอีกนิด เพื่อไม่ให้เกิด Capsule ขึ้น แต่ผลที่ได้จมูกก็จะใหญ่ เหมือนเดิม หรือมากกว่าเดิม หรือว่า แบบนั้คุณจะโอเคไหม ถ้าใส่เข้าไปแล้วจมูกจะใหญ่เท่าเดิมอันนี้เป็นสิ่งที่คุณวอน ต้องคิดให้ดีนะครับ แต่ถ้าต้องการแก้ไข เบี้ยว ปลายใส หรือซิลิโคนเอียง ยังไงการทำใหม่ย่อมเกิด Space ที่เป็น Capsule แน่นอนครับ

ทำใจให้สบาย และดูแลรักษาแผลให้หายสนิท และรอยุบครับ รับรองว่าจะได้จมูกใหม่สมใจแน่นอนครับ

แสดงความคิดเห็น

ของผมก็มี space ครับ เลือดก็ออกนานเหมือนกัน หายเร็วๆนะครับ  โพสต์ 2011-3-5 02:02
ทำไมหรอ อันนี้เพื่อน้องวอนหรอ เกิดไรขึ้น ทำไม เอ่อ  โพสต์ 2011-3-5 00:50
5#
โพสต์ 2011-3-6 00:16:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ratchadanoi เมื่อ 2011-3-6 00:27

ตอบกระทู้ kimbomz ตั้งกระทู้

ขออนุญาตพี่ อาร์ เพื่อให้กำลังใจน้องวอนครับ

ขอเพิ่มเติมอีกครั้งครับ เพื่อให้กำลังใจน้องวอนครับ

การติดเชื้อนั้น อาจจะไม่ได้หมายถึงว่ามีเชื่้อโรคเข้าไปทำลายโพรงจมูกเรานะครับ อาจจะเป็นแค่มันมีช่องว่างเกิดขึ้นในจมูก แล้วเกิดการสะสมของน้ำเลือด แล้วมันขังอยู่ด้านใน วิธีการแก้ไขนั้น ควรทานยาแก้อักเสบ และถ้าสะดวกอาจจะไปให้คุณหมอไปกดเอาน้ำที่ค้างอยู่ด้านในออกครับ ในกรณีนี้พี่น้อยซึ่งผ่าซีส ออกก็มีอาการแบบนี้ หรือคุณกร ก็เกิดกรณีนี้ครับ เพิ่งจะมารู้ก็ตอนที่เอาเทปออกครับ เพราะตอนที่มีเทปอยู่จะกดเนื้อเอาไว้เลยไม่เกิด space แต่พอแกะเทปออกเท่านั้นหละ อีกวันก็เกิดน้ำสะสมขึ้นมา ก็เลยต้องไปพบคุณหมอ เพื่อกดเอาน้ำที่สะสมออกเช่นกันครับ แต่เคสแบบนี้ก็ไม่ได้เป็นกันทุกคนครับ นอกจากเคสที่เกิด capsule หรือเคสที่ต้องปรับโครงสร้างใหม่ และยากกว่าปกติเท่านั้น ส่วนเคสทั่วไปก็ไม่เกิดอาการนี้ครับ โดย Space ที่เกิดขึ้นจากการที่คุณหมอได้แก้ไขอันเก่าออก และใส่อันใหม่ซึ่งมีขนาดเล็กกว่าเดิม และจมูกเราก็จะสร้าง Capsule ขึ้นมา ทำให้เกิด Space นั้น แต่ไม่ต้องกังวลมากครับ พยายามกด ด้านข้างจมูก เพื่อนำสิ่งที่ค้างด้านในออกมาก็ช่วยได้ครับ ส่วนหลังหูที่ใส่เข้าไปนั้น คงยังไม่เคลื่อนออกไปง่ายๆครับ เพราะคุณหมอท่านจะเย็บติดไว้แล้วอย่างแน่นหนาโดยจะเย็บทั้งด้านในที่ใส่หลังหูเข้าไป ให้ติดกับปลายจมูกที่เป็นส่วนของการเย็บ Interdome และก็ยังเย็บด้านข้างเพื่อความแข็งแรงของกระดูกหลังหู รับรองได้ว่าไม่ได้หายไปไหน และไม่ได้เคลืื่อไปแน่นนอนครับ สบายใจได้

ตอนนี้ก็พยายามรักษาตัวเองดีดี ครับ และทานยาแก้อักเสบต่อเนื่องจนหมด และถ้าสะดวกจริงๆก็ลองเข้าไปให้คุณหมอดูแลได้ครับ สำหรับอาการนี้ทำใจให้สบายครับ ไม่นานก็หาย และไม่ได้มีผลร้ายแรงอย่างที่น้องวอนเข้าใจครับ ลองโทรไปปรึกษากับคุณหมอเพื่อความสบายใจ และท่านก็จะแนะวิธีการดูแลรักษาให้เราครับ หรือถ้าสะดวกจริงๆก็เข้าไปพบคุณหมอได้ครับ ท่านจะดูแลเราอย่างดีจนหายแน่นอน และใช้เวลาไม่นานครับ

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้หายไวไว จะได้เห็นโฉมหน้าของตัวเองที่เปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดี แน่นอนครับ   
ถ้ายังไม่ทราบวิธีกดก็ลองเข้าไปในกระทู้พี่น้อยก็ได้ครับ จะบอกวิธีการกดให้ทราบครับ หรือถ้าไม่สบายใจ โทรมาคุยกันก่อนก็ได้ครับ ยินดีอธิบายให้ฟัง จะได้สบายใจครับ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้