ดู: 2019|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โปรทำจมูก] ทำไมไม่มีใครอยากให้ทำจมูกเลย{เศร้าอ่ะ}มีแต่คนด่า

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-5-12 15:23:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย friendzzxx เมื่อ 2011-5-12 15:25

ตามประสาคนแก่อะคะ เค้าไม่อยากให้ทำหรอก น้อยคนนัก ที่พ่อแม่จะสนับสนุนให้ลูกศัลยกรรม นอกจากพ่อ แม่ที่ทันสมัยนิดนึง ตอนเราทำเรายังไม่บอกใครเลยคะ แค่เหมือนเกริ่นๆเล่นๆ แล้วไปทำเลย เค้าก็ไม่ว่าเพราะเราทำงาน หาเงินเอง ก็ความสุขของเรานี่เนอะ ถ้าเราใช้เงิน พ่อ แม่ ก็อาจจะโดนบ่น เหมือน จขกท ก็ได้

พอเราทำมาแล้ว เค้าก็บ่นนิดนึงว่า เด๋วก็เบี้ยว อะไรประมาณนี้ แต่ก็บ่นได้ไม่นานหรอกคะ แหะๆ แกเหนื่อยก็หยุด เพราะทำมาแล้วอะ ทำไงได้ 555+ แถมพอเลิกบ่น แกก็ช่วยหาของกิน บอกว่าห้ามกินโน้น กินนี่ด้วยซ้ำ ^^

จะว่าไปในความคิดเรานะ ผู้ใหญ่บางคนถ้าไม่เปิดรับความคิดอะไรแล้ว พูดไป หาเหตุผลเท่าไหร่ยังไงก็ยังไม่รับฟัง ถ้าเค้าเป็นคนที่แอนตี้การศัลยกรรมอยู่แล้ว เค้าก็คงไม่เปิดใจอยู่ดี แต่ก็อย่างว่านะคะ น้ำหยดลงหินทุกวันยังกร่อน อิอิ ลองค่อยๆคุยดูดีกว่าคะ หรือ ถ้าไม่กล้า พูด หรือ เหนื่อยที่จะพูดแล้ว แต่อยากทำ ก็ทำไปเลยคะ แต่ขอว่าการที่จะคิดแบบนี้ คุณต้องทำงานแล้ว ใช้เงินของตัวเอง ไม่เดือดร้อนคนอื่น ที่สำคัญ ต้องหาข้อมูลดีๆ อย่าเลือกผิดพลาด เพราะถ้าพลาดแล้ว จะต้องมีคนซ้ำเติมคุณแน่นอนคะ  ยังไงสู้ๆนะคะ

ขอโทดนะคะ ถ้าบางประโยค แรง หรือ ดูไม่เหมาะสม แต่ความคิดของเรามันเป็นแบบนี้อะคะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมากเลยสำหรับข้อมูลดีๆสิ่งที่คุนพี่บอกมามันคือเรื่องจิงเลยค่ะ  โพสต์ 2011-5-13 09:00
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้