ดู: 90619|ตอบกลับ: 36
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] ตามหาหมอจัดฟัน ที่เน้นเพื่อปรับรูปหน้า ปาก ให้ดีขึ้น

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2012-7-8 21:39:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เอาประสบการณ์ตรงมาเล่าครับ
ผมขอไม่เอ่ยเรื่องคลีนิคว่าคลีนิคไหนดีไม่ดีนะครับ
แต่จะเสนอมุมมองในแบบของผมคร่าวๆอ่ะนะครับ คือ
คลีนิคจัดฟัน จะมี2แบบ คือจัดฟันให้โดยที่ ถอนฟัน กับ ไม่ถอนฟัน
อย่างของผมนี่ ถอนไป 8 ซี่
ฟัน กราม 4 ซึ่ (บน-ล่าง)
อีก 4 ซี่ เป็นฟันที่ต้องถอดเพื่อการจัดฟัน (คุณหมอเรียกแบบนั้น)
หลังจากถอนฟัน ก็จะรู้สึกได้เล็กๆครับ ว่า น่าจะดูเรียวขึ้น
หลังจากจัดเสร็จจะดูเรียวขึ้นไปอีก
ผมว่ามันช่วยเรื่องการปรับโครงหน้าได้จริง แต่อาจจะไม่ได้ถึงขั้นมาก
ขึ้นอยู่กับพื้นฐานเดิมของแต่ละคนด้วย
แต่มีเพื่อนไปจัดอีกแบบ แบบไม่ถอนฟัน
ผมก็ไม่ค่อยเห็นไรเปลี่ยนแปลงนะครับ
ปล.ผมว่าเรื่องปากอะไรนี่ ไม่น่าช่วยนะครับ ไม่น่าเกี่ยวกับการจัดฟันครับ
ปล.ผมลองแนบรูปของผมให้ดู ก่อน-หลังทำ (รูปหลังทำยังไม่เสร็จนะครับ ได้ประมาณเกือบๆปี)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้