ดู: 21807|ตอบกลับ: 48
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โปรทำจมูก] ถามเพื่อนๆ ที่ทำจมูกมานาน เรื่องการใช้ชีวิตบางเรื่องค่า (แอบมีติดเรทนิดนุง)

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2009-6-7 12:50:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราทำ มา 2 เดือน แล้ว เออ แต่รูปที่โชว์ อยู่นี่ยังไม่ได้เปลี่ยน อะนะคะ

ขอตอบข้อที่ ถามเรื่อง แคะขี้มูก ละกัน ว่า ตอนนี้เราแคะได้ แต่ทะลวง เหมือนเมื่อก่อนไม่ได้ค่ะ เพราะมันกระเทือน ซิลิโคน นิดหน่อย

ขอตอบเรื่อง คิส ด้วยค่ะ ว่าเราลองศึกษา จากหนังฝรั่งแล้ว เห็นมีบทจูบ ส่วนใหญ่ ฝรั่งจะเอียงหน้าจูบ ไม่ได้จูบตรงๆ น่ะคะ  อันนี้ลองเอียงแล้ววว อิอิอิอิ

ส่วนเรื่องสิวอันนี้ขอเล่าเลย คือเราเป็นสิว ตรงหว่างตา หว่างจมูกน่ะคะ ไม่รู้เข้าใจไหมคือตรงที่ทำดั้งน่ะ หว่างตาพอดี มีสิวขึ้นแล้วขึ้นแบบ 2 เดือนแล้วไม่ยุบ ไม่ โผล่ น่ะค่ะ เซ็ง มาก มันมาพร้อมกับดั้งใหม่ นั่นแหละ เราก็ หวังว่ามันจะยุบ หรือหัวโผล่มาก็ยังดี ปรากฏว่าไม่มีไรเกิดขึ้น ค้างๆคาๆ ไว้อย่างนั้น  ทำให้ เมื่ออาทิตย์ที่แล้วอดทนไม่ไหวเลยจัดการบีบออกโดย ใช้มือเค้นก่อน แล้วตามด้วย คัตตอนบัต บีบเอาหัว ออกมา เราก็ ได้ทำสำเร็จ คือ หัวไหลออกมาเป็น สีขาวๆๆ ในใจ คิดว่า วิลิโคนไหล อะเปล่า แต่ไม่ใช่ค่ะ  ตอนบีบ ตรงนั้น เราไม่เจ็บ นะคะ แต่มันส์ แล้ว อยากให้ออก มากๆๆ จนกระทั่ง นอน หลับ แต้มยาสิว ปิดเรียบร้อย ตื่นเช้า หว่างตา เกิดอาการ บวมค่ะเหมือน เพิ่งทำดั้ง มาใหม่เลยทั้งๆที่ผ่านมา 2 เดือนแล้ว เราเลยอยากจะบอกว่า อย่าไปยุ่งกับดั้ง ดีกว่าค่ะ กดๆๆ เค้นๆๆ บีบๆๆ ทำให้มันอักเสบ นะคะ

ส่วนเรื่อล้างหน้า เราล้างแบบ ไม่โดนจมุก น่ะคะ ใช้โฟม ถูๆ ป้ายๆ เอา แต่ไม่ขยี้ หน้า กับ จมูก เหมือนเมื่อก่อนแล้ว นะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้