ดู: 28545|ตอบกลับ: 118
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

C H A E N G โดย หมอภูศิษย์ (ภูนิษาคลีนิค) ไม่เขียว ไม่ช้ำ ไม่ค่อยบวมครับ

[คัดลอกลิงก์]
C H A E N G   โดย หมอภูศิษย์  (ภูนิษาคลีนิค) ไม่เขียว ไม่ช้ำ ไม่ค่อยบวมครับ

ผมเก็บข้อมูลจากเว็บ DungDong แล้วก็ได้เข้าไปปรึกษาหมอภู จึงได้รู้ว่า ผมเป็นคน จมูกสั้น ตาเล็ก (กว่าโครงหน้า) แถมปลายจมูกปัด

พอดูก็เห็นตามหมอว่าครับ  ผมจึงตัดสินใจ ทำจมูกโดยนัดทำวันที่ 4 ธันวา ที่ผ่ามมาครับ

ตอนแรกก็คิดว่าจะเจ็บ จะเขียว จะบวม จะช้ำ ปรากฎว่า  ไม่เลยครับ สบายๆ เลยครับ จึงอยากมาเล่าประสบการณ์

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-6 15:43:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เอ่อ โพสต์รูป ทำไงครับ (แอบโง่)
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-6 16:49:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผลงาน คุณหมอ ภูศิษย์   (ภูนิษาคลีนิคครับ)
ไม่เขียวไม่ช้ำเลยครับ (หรือว่าผมหน้าหนา)

ก่อนทำครับ

หลังทำ 10 วัน

ก่อนเข้าห้องผ่า  วันที่ 4 ธันวาคม  19.00 น.ครับ

ผ่าเสร็จแล้วหมาด ๆ

ก่อนกลับบ้าน  20.30 น.

เช้าวันแรกครับ

วันที่ 2  ก็ไม่ช้ำ

ตืนมาวันที่สาม ก็ไม่ช้ำอีกวันที่สี่ก็ยังไม่ช้ำ  บวมเล็กน้อย วันนี้ไปทำงานทั้งพลมาสเตอร์

วันที่ 4 ก็ยังไม่ช้ำไม่เขี่ยว บวมนิดน่อย บ่ายๆ ก็แกะพลาสเตอร์ออกเอง

วันที่ 5 ไม่ได้ล้างหน้า ไม่ได้สระผม โครตเน่า เซ็ง ๆ โทรม ๆ

วันที่ 6 เริ่มเข้าที่เข้าทาง แต่หัวคิ้วยังบวงเล็กน้อย

วันที่ 7 แล้ว คุณหมอนัดตัดไหม ครับ

นี่รูปล่าสุดครับ ครบ 25 วัน ฉลองปีใหม่ แคมป์ปิ้งเขาใหญ่

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-6 17:07:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด

วิธีดูแลตัวเองของผมนะครับ

ทานยาแบบบ้าคลั่ง

1. ยาแก้ปวด ทาน 2 เม็ด   ทุก 4 ชัวโมง  (คุณหมอมีให้) จนหมด
2. ยากลดบวด DENZEN  ทานครั้งละ  3  เม็ด  ทุก 4 ชั่วโมง  (ผมอ่านรีวิวมาเลยทำตาม ครับ แต่คุณหมอให้ทานครั้งละ 1 เม็ด วันละ 3 ครั้ง ผมซื้อทานเพิ่มอีก หาซื้อตามร้านขายยาทั่วไป ประมาณ แผงละ 25 บาท มีประมาณ 10 เม็ด ที่ร้านบูธ แผงละ 40 ครับ) คุณหมอมีให้ แต่ไม่มากผมซื้อเพิ่มอีก ประมาณ 4 แผง ทานจนหมด
3. ใบบัวบกชนิดแคปซูล ทานครั้งละ 3 ครั้ง ทุก 4 ชั่วโมง (ผมซื้อเป็นกระปุกเล็ก ของอภัยภูเบศร์ 220 บาท ทานจนหมด)   

อาหารที่หาทานเสริมเข้าไปก็มี
1. น้ำมะพร้าวสด
2. น้ำฟักทอง
(อันนี้ก็อ่านรีวิวใน dungdong ก็ทำตามอีกเหมือนกัน) ทานประมาณ 3 วันแรกเองครับ

สิ่งที่อยากแนะนำ
1. ทำจมูกเสร็จผมออกมา แวะซือ น้ำแข็งยูนิตแบบกด ที่เซเว่น  แล้วก็ผ้าเย็นผืนเล็ก 2 ผืน
    ประคบข้างจมูกตลอดการเดินทางกลับบ้านเลย (ควรจะมีแฟนหรือเพื่อนไปขับรถให้นะครับ)
    พอถึงบ้านก็ประคบตลอด พอหน้าชา ก็เอามาแช่ในถุงน้ำแข็งต่อ ผมทำอย่างนี้ ติดต่อกัน 2 วัน  (เพราะวันที่ 3 ต้องไปทำงาน)\

2. นอนหัวสูง
     สองคืนแรก ผมนอนบนโซฟา และใช้หมอนล็อคคือไว้ (กลัวเบี้ยวครับ
     ด้วยที่ว่าผมเป็นคนตัวสูงใหญ่ กลัวว่าหมอนล็อคคอไซส์ปกติจะเอาไม่อยู่
     ผมเลยไปซื้อ หมอนให้นมเด็ก ในโลตัส  270  มาใช้ทาน ผลปรากฎว่า นุ่ม สบายมาก ติดใจจนถึงทุกวันนี้ 555

อยากให้ทุกคนดูแลตัวเองนะครับ ไหน ๆ ก็ทำแล้วเสียตังค์ เจ็บตัว ไงก็ดูแลตัวเองครับ

ใครที่คิดอยากทำ ผมก็บอกว่า ไม่ต้องลังเล ศึกษาข้อมูล แล้วก็ลองปรึกษาคุณหมอ อย่างไปสนคำคนนินทา ทำแล้วออกมาหล่อ ออกมาสวย
จะไปแคร์ไร เงินเรา หน้าเรา  (ผมก่อนทำ ก็ลังเล กลัวโดนที่ทำงานว่าเป็นตุ๊ด แต่ออกมาแล้วก็ โอเค ตอนนี้ก็ชอบ ครับ รู้งี้ไปทำตั้งแต่หนุ่ม ๆ แล้ว)  

ผมขอขอบคุณ เว็บ DUNGDONG นะครับ แล้วก็ทุก ๆ กระทู้ ทุก ๆ รีวิว ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณจากใจเลย

แสดงความคิดเห็น

อิอิ จมุกสวย เปลี่ยนไปเลยค่า .. ชอบๆ หมอนให้นมเด็ก ขำดีค่ะ  โพสต์ 2011-1-25 15:25
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-7 12:07:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รูป 1 เดือน กับ 3 วัน

ตอนปรึกษาคุณหมอ  คุณหมอบอกว่าผมเป็นคน เนื้อน้อย จมูกสั้น ปลายเบี้ยว
ทำให้โด่งมากไม่ได้ กลัวจะทะลุ ก็เลยทำออกมาได้แค่นี้ครับ แต่ผมก็ชอบครับ
และสันกระดูก เดิมก็ไม่เท่ากัน แล้วตอนนี้ก็เหมือนว่าจะยุบบวมไม่เท่ากันครับ
เหมือนเบี้ยว แต่ก็ไม่น่าเบี้ยวนะ........ หรือว่า เพื่อน ๆ ว่าไง ครับ

สวยมากกกกๆๆๆ คร้า  โพสต์ 2011-11-1 20:40
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-8 09:21:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ annieisinmelb ตั้งกระทู้

อืม... ไม่ทราบคิวจริงๆ ครับ แต่เท่าที่ผมไป ที่คลีนิค ก็คนเต็มตลอดนะครับ ไปรอคิวกัน ลองโทรไปสอบถามดูนะครับ  ภูนิษา คลีนิค 02 4335345     (ตรงข้ามพาต้าปิ่นเกล้า)

ขอให้สวย ๆ เลยนะครับ..... แต่คุณหมอให้คำปรึกษาดีครับ ไม่หงุดหงิด ไม่คะยั้นคะยอ ก็แล้วแต่ เราเลย แต่รับปรึกษาครับ  ลองดูนะครับผม หรือถ้าสะดวกไปที่คลีนิคจะได้ปรึกษาคุณหมอเลยไงครับ เพราะโทรไปผมไม่แน่ใจคุณหมอจะว่างรับโทรศัพท์หรือเปล่าเท่าที่ไป ไม่เคยเห็นนะครับ  

ไง ลองดูนะครับ  สู้ ๆ ขอให้สวยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย เลยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-8 09:29:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ chet6253 ตั้งกระทู้

อ่อไช่ ๆ ครับ ช่วยที่จองคิวไว้ก่อนหน้าจะทำ 3 อาทิตย์ ไปเจอะเพื่อนเก่า เพื่อนทัก ไปทำไรมา บวม อ้วน เป็นไทยรอยด์หรือเปล่า เลยแอบเซ็ง ผมเลยตั้งใจลดน้ำหนักเลย

สรุป  3 อาทิตย์ ลดไป 5-6 กิโล

วิธีผมนะ

งดแป้งทุกชนิด คือ งดกินข้าว ,เส้นก๋วยเตี๋ยว, ขนมปัง

แล้วก็กินอาหารปกติ หิวก็กินเยอะ ๆ ได้เลย

เมนูผมก็มี

เกาเหลา, สลัด, ผลไม้ , ก็กินอาหารปกตินะครับ ผมติดกินอาหาร ตลอดเวลา กินยันเข้านอนเลยครับ

แต่ลองทำดูได้ผล  ก็ก่อนลด 82  ตอนทำจมูก เหลือ 75-76  ประมาณนี้

ตอนนี้ก็กินอาหารปกติแล้วครับ แต่กินแค่พออิ่ม กินเค้ก กินอาหารได้

อ่อ ผมติดกาแฟมากกก  ช่วงไดเอทอดไม่ได้ เลยใช้วิธี ใช้ นม Low FAT + กาแฟ + อีควล

ไง พี่ลองทำดู นะครับ ผมเคยไปดู รีวิวพี่ไง ที่บอก พี่เทห์และ ให้ลดน้ำหนักลงอีกนิด ....

ไง เป็นกำลังใจให้ครับผม ....

(เรื่องจมูกผม คุณหมอทำมา ตรง ไม่เบี้ยวครับ ...คุณหมอแก้จุดเสียให้ผมครับ จากเดิม จมูกสั้น
ก็ทำให้ ยาวขึ้น   จมูกผม ปลายเบี้ยว คุณหมอก็ทำให้ตรง ก็ เพื่อนทักหมด ขนาดไม่ได้บอกไปทำจมูก
ทุกคนรู้เลย เพราะจมูกใหม่ ยาวขึ้นครับ หน้าเปลี่ยน ผมก็ชอบ จมูกใหม่ที่คุณหมอทำให้ครับ ชอบ ๆ )

ไง เดี่ยวผมจะติดตามผลงานพี่นะครับ เอาให้ลดน้ำหนักให้ได้นะครับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-9 00:03:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณทุกๆ กระทู้นะครับ เป็นกำลังใจให้ทุกๆคนเหมือนกันครับ. น้องที่จะทำวันที่ 22 ไม่ต้องกลัวน่ะไม่เจ็บ ออกมาสวยเลย.  ส่วนเรื่องราคา ซิลิโคน ของคุณหมอมี 3 ราคาครับ 7,900.      9,000.     12,000   ก็ต่างกันที่ความนิ่ม/แข็งของ ซิลิโคนครับ. ผมเลือกแบบ 9,000. แต่คุณหมอบอกจริงๆผมเอา 7,900 ก็ได้. แต่ตอนนั้นอ่านกระทู้เพื่อนที่จมูกทะลุเลยใจเสาะ. เอาแบบ 9,000 มันจะนิ่มหน่อยครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-9 08:28:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ paija ตั้งกระทู้

คุณไผ่ เป็นเหมือนผมแน่เลย... เนื้อจมูกน้อย ทำโด่งมากไม่ได้ ผมเข้าไปดูรีวิวคุณไผ่แล้วตอนนี้ไปแก้แล้วใช่ป่ะครับ อืม...เป็นกำลังใจให้ครับ ผมว่าหมอภู ก็ทำตามเนื้อนนะครับ เพราะตอนผมทำผมก็กลัวมันจะไม่โด่ง ก็บอกหมอ ขอโด่ง ๆ หมอยังบอกว่า เราเนื้อน้อย หมอก็จะทำให้โด่งเท่าที่เนื้อเราจะรับได้ สรุป เวลาดูหน้าตัวเองคนเดียวก็  เอ่อโด่งดี แต่เวลามาดูรีวิว เพื่อน ๆ ใน DungDong แล้วอืมอยากโด่งอีก แต่ก็พอและ ตอนนี้ก็ เดือนนิด ๆ แล้วผมก็โอเคและ เริ่มชินกับจมูกใหม่ แล้วคุณไผ่แก้มากี่อาทิตย์แล้วครับยังไง ของให้สวยๆ แล้วก็ เหมาะกับคุณไผ่นะครับ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-25 14:12:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณทุกๆคนนะครับ.  ไงก็ขอให้ทำออกมาหล่อๆสวยๆ. และไม่มีปัญหาน่ะครับ.  อืมแต่อยากถามผู้รู้ทุกท่านอีกข้อนะครับ. หลังทำจมูกกี่เดือนถึงดื่มเหล้าได้. และใส่แว่นได้ครับ.  ของผมเพิ่งไปดื่มมาไม่รู้เป็นไรป่าวตอนนี้ก็ประมาณ. เดือนครึ่งแล้ว. โดยรวมก็ไม่มีป่ญหาอะไร ผ่านสามเดือนไปได้คงเมาได้ปกติเนอะ 5555.  ยังไงทำกันแล้วก็อยากให้ดูแลตัวเองกันนิดนะครับ. จะได้ไม่เบี่้ยว. ไม่อักเสบ. ไม่ทะลุ. เป็นกำลังใจให้ทุกคนเหมือนกันนะครับ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-25 14:13:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีไรปึกษามาได้นะครับ. ยินดี.   Mpoonm@hotmail.com
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-25 14:29:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เดือน ครึ่ง แล้วครับ ....

เมาได้ยัง  ..... แต่แอบเมาแล้ว.....ผู้รู้ตอบหน่อยคร๊าบบบ

(แอบคิดเอง ห้ามกินเลา เพราะกลัวเมา แล้วโดนต่อยดั้งยุบ 555

ห้ามใส่แว่น ........ แต่แอบใส่ เมาตาเยิ้ม........เลยต้องอำพราง

แต่คุณหมอบอก 3 เดือนไปแล้วจะ อยู่ัตัวครับ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-26 11:32:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ dreamjung ตั้งกระทู้

น้องดรีม น่ารัก  เหมือนตุ๊กตาเลย..................   ปากสวยครับ ผมเข้าไปดูกระทู้หลายครั้งแล้ว แต่ไม่โพสตเลย  ......... แต่คุณหมอทำปากบาง เป็นกระจับสวยเลย....นะครับ...แล้วตอนนี้ มันมีรอยแผลป่ะครับ แต่ทุกอย่าง ผมว่า ต้อง 3 เดือนขึ้นไป น่าจะโอเค ของน้องดรีมนี่ สองเดือนครึ่งแล้วใช่ไหมครับ
สนใจที่น้องดรีมแนะนะทำปากบาง..... ถ้าทำนี่ กี่วันแผลหายครับ....... เพราะ แค่ทำจมูก เนียะ ก็ว่าเยอะและ กลัวว่าไปทำปากบางอีก ที่ทำงาน จะมองแปลก ๆ ชัวร์.........  แต่ก็อย่างว่าเนอะ ใครก็อยากหล่อ อยากสวย อยากดูดี.....  สนใจจริง  ตอนแรก ตอนไปให้คุณหมอ ดูแผลจมูก ผมก็ปรึกษาว่าอยากฉีดเมโส
เพราะปกติผมเป็นมีโหนกแก้ม และโหนกคิ้วสูง ... พอคุณหมอดู ก็ ดับฝันผมเลย คุณหมอบอกว่า
" อืม อันนี้มันเป็นกระดูก หมอว่า ฉีดไป คงลดลงไม่เยอะ  อืม...หมอว่า อย่าฉีดเลย "   แต่คุณหมอ ก็แนะนำดีนะครับผมว่า ถ้ามันทำแล้วไม่แตกต่าง ก็อย่าทำเลยเสียตังค์...

แต่ตอนนี้สนใจทำปากบางครับ.... งั้นถ้าทำคงต้องทำช่วงสงกรานต์เลย...จะได้เนียน ๆ ไปทำงาน ไม่มีรอยเย็บไป ....

ขอบคุณน้องดรีมนะครับผม........
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-26 11:56:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ dreamjung ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะครับ......   ถ้าไม่มีไรผิดพลาด    สงกรานต์เจอะกัน.... ปากบางงงง   ขอบคุณอีกครั้งนะครับ

เดี๋ยวจะเข้าไปอ่านในกระทู้น้องดรีมอย่างละเอียดเลยครับ ขอบคุณมาก  ส่วนเรื่องโหนกแก้มถ้าทุบ ก็

ต้องคิดอีกทีหนึ่ง เพราะหน้าตาคงจะผิดเพี้ยนกับวงศ์ตระกูลเลยนะเนียะ..... (กลับบ้านไป พ่อแม่จำไม่ได้) 555

ขอบคุณอีกครั้งครับ

555 .. เก็บข้อมูลดีๆ คิดก่อนทำนะค้า ตัดแล้วเอาคืนไมได้น้า  โพสต์ 2011-1-26 12:03
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-26 11:59:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ kimbomz ตั้งกระทู้

รูปด้านข้างมากๆ นี่ไม่ค่อยได้ถ่ายไว้เลยเพราะขี้เหล่
ผมเป็นคนโหนกแก้มสูงครับ..ถ่ายด้านข้าง
นี่อืม...... ยโส หรือ ศรีษะเกศเลย.....

แต่ก็นะ...เอามาให้ดูเลย.....เพื่อนชาวดั้งโด่ง ไม่ต้องอายกันแล้ว.....

ด้านข้างนะครับ

16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-14 17:15:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คลีนิคอยู่เยื้องๆ  พาต้าปิ่นเกล้าครับ ริมถนนเลย คลีนิค สีขาว ๆ ฟ้า ๆ ดูสะอาดตาครับ ข้างในยิ่งสะอาด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้