เจ้าของ: mystically
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ข้อคิดสำหรับคนที่รู้สึกว่า การรอคิวช่างนานแสนนาน((เข้ามาอ่านกันเยอะๆนะครับ)

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2009-8-26 18:16:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่โอมค่ะ แล้วหนูจะทำอย่างไรละค่ะ

คิวหนูก็ไม่มี ไปทีไรก็ไม่ได้

หนูรอแบบไม่มีกำหนดเลยค่ะ

น่าสงสาร ฮือๆ  อยากทำกับหมอเฉลิมมากๆ ค่ะ
2#
โพสต์ 2009-9-6 16:27:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แนะนำค่ะ

หนูก็ไปทำกับคุณหมอเฉลิมมา
ไม่ได้นัดคิวไว้ล่วงหน้านะค่ะ
แต่อยากทำมาก ก็เลยเวียนเข้าเวียออกหลายรอบ คือแอบไปดูคนอื่นที่่เค้่่าทำนะค่ะ
(อยากจองคิวมาก แต่คิวเต็มหมดแล้วต้องรอเปิดของปีหน้า)

เคยอ่านกระทู้หนึ่งบอกว่าให้พยายามโทรหาพี่แดงบ่อยๆ
ว่ามีคิวยกเลิกไหม หรือว่าเย็นๆ คุณหมอมีเวลาเหลือหรือเปล่า
เพราะตอนคุยกับคุณหมอคุณหมอบอกว่าให้โทรมาหาพี่แดงบ่อยๆ
ซักช่วงตุลา พฤศจิกา คุณหมออาจจะมีเวลาเหลือหลังจากทำให้กับคนที่จองคิวไว้แล้ว
(ไม่ใช่คุณหมอรีบทำนะค่ะ คุณหมอตั้งใจทำให้กับทุกคนเลยค่ะ ไม่เ่ร่งรีบ
ซึ่งอาจจะมีเวลาเหลือ 1-2 ชั่วโมงต่อวันก็ได้ แต่อาจจะไม่ทุกวันนะค่ะ บางวันคุณหมอก็ยุ่งมาก)
และแล้ววันที่ 4 กันยายน หนูก็โทรไปหาพี่แดงตอนเที่ยง ถามว่ามีใครยกเลิก หรือคุณหมอมีเวลาเหลือไหม
พี่แดงก็ขอเบอร์โทรกับที่อยู่ไว้ หนูก็ไม่คิดว่าวันนั้นจะได้ เพราะเป็นครั้งแรกที่โทรหาพี่แดง
ตอน 16:30 พี่แดงโทรเข้ามาว่า "หนูเป็นผู้โชคดีของวันนี้" ให้เข้ามาได้เลย
คุณหมอจะรับทำให้เพิ่มอีก 1 เคส
แต่ต้องมาถึง 17:30 นะ หนูตอบว่า "ได้เลยค่ะ"
ดีใจมากค่ะ (โทรแค่ครั้งเดียวเองนะ ได้เลยเหรอเนี้ยะ ยังไม่ได้เตรียมตัวเตรียมใจเลย)
หนูไปถึงยังมีคิวที่คุณหมอทำให้อีก 2 คิว หนูได้ทำตอน 19.00 ประมาณนี้
ระหว่างทำไปคุณหมอก็ถามพี่แดงว่าหมดแล้วเหรอ
พี่แดงบอกว่าหนูเป็นเคสสุดท้าย คุณหมอก็บอกว่าเรียกมาได้อีกคนหนึ่งนะ ยังพอมีเวลา
แต่พี่แดงอยากให้คุณหมอพักผ่อน ก็เลยไม่ได้เรียกใครมาเพิ่มค่ะ

ที่หนูเล่ามาทั้งหมดนี้ ก็เพื่อจะบอกว่า
ใครที่ตั้งใจจะทำกับคุณหมอจริงๆ แล้วไม่มีคิว
ให้พยายามโทรไปหาพี่แดงบ่อยๆ
ถ้าคุณหมอมีเวลาพอ พี่แดงจะโทรกลับมาหาเรา
แล้วเรียกเราเข้าไปทำได้เลยคะ่
หนูคิดว่า ต้องได้แน่นอนค่ะ
เบอร์พี่แดงนะค่ะ 0816588161 ฟอร์จูนคลินิค

......... ขอให้สวยๆ กันทุกคนนะค่ะ.............
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้