ดู: 2414|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ก็แค่น้อยใจอยากให้เอาใจกันหน่อย

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุดโดย is_joy_naka เมื่อ 2010-9-22 13:46

ไม่ได้ว่ากล้าวว่าร้ายให้ทางคลีนิกไม่ได้มาโจมตีแต่อยากบอกให้เพือนๆรู้ว่าอย่าไปทำจมูกกับคลีนิกนี้มีทั้งหลายๆอย่างที่บอกไม่ได้แล้วก็บอกได้เพราะว่าสันเกตุจากคนที่ทำจมูกนานๆหลายคนนะคะพอเข้าไปในคลีนิกหมอจะเรียกให้เข้ามาอยู่ด้านหลังไม่ให้อยู่ด้านหน้าของคลีนิกคงเป็นเพราะไม่อยากให้คนอื่นๆที่เค้าจะมาทำเห็นว่าตัวเองทำไม่ได้ดีอย่างที่คิด เกือบทุกคนที่จำจมูกที่สมเพชรคลีนิกนานๆก็จะโดนเรียกเข้าไปในห้องอีกห้องแบบกันเสียงไม่ให้ใครได้ยินอีกด้วยขอบอกนะคะเราเคยไปเจอมาแล้วกับตัวรู้สึกน้องใจเป็นอย่างมาก  อยากร้องให้ เพราะว่าเราอุสาห์ไว้วางใจว่าทำที่นี้(เพราะทีนี้ราคาแพงแสนแพง)ตั้งแต่หลักหมื่อนห้าไปถึงสามหมือนเลยทีเดียวแบบอเมกาก็สามหมื่อนแปดละ เราอยากรอ้งให้เพราะคิดว่าได้มาทำจมูกกับที่นี้เค้าจะเอาใจดูแลเราเป็นอย่างดีแต่ที่ใหนได้คลีนิกนี้อยากได้เงินจากเราเฉยๆไม่ได้พึงให้เกียรตเราด้วยแล้วชีวิตเราที่ไปทำศัลยกรรมที่นั้นก็หวังว่าทำแล้วเค้าจะดูแลเราเป็นอย่างดีแต่ไม่เลย ไม่มีการดูแลเลย พอแขกมาหน้าร้านเยอะๆเราไปปรึกษาก็เรียกเราเข้าไปข้างหลังร้านเลยไปห้องมิดชิดเลยแล้วคุณหมอก็ทำหน้าทำตาอารมณ์เสียใส่เรา  อยากบอกว่าเรานะเป็นคนนะเป็นคนๆหนึ่ง เราไม่ได้ไปขอข้าวใครกินอีกอย่างเราไปทำศัลยกรรมเงินพ่อเงินแม่เราไม่ใช่เงินหมอน่าจะให้การต้อนรับเป็นอย่างดีหน่อยแต่ทีนี้กลัวว่าคนอืนๆที่เข้ามาปรึกษาจะเห็นเราในหน้าตาแบบใหนก็คงไม่ได้ เพราะมันไล่เราให้เข้ามาข้างในเลย  คนอืนๆไม่รู้ก็คงไปทำกันที่นั้น แต่พอนานๆไปแล้วก็เป็นแบบนี้ทุกรายเลยไม่รู้ว่าเป็นยังไง

ฝากมาบอกเพือนๆว่าคิดดีๆก่อนที่จะไปทำศัลยกรรมที่สมเพชรเชียงใหม่ด้วยเพราะเค้าดูแลเราหลังฝ่าตัดไม่ดีเลยเค้าดีแต่จะเอาเงินไปจากกระเป๋าเราไม่คิดคำนึงผลร้ายผลเสียที่จะตามมา

*******อย่าลบกระทู้ออกนะคะเพราะว่ามันเป็นความจิงอย่าบิดเบือนเลย  เพือนๆคนอืนๆสมควรจะได้รู้ว่าทำที่ใหนเป็นยังไง  เงินเราเราทำได้ทุกอย่างเราอยากหาที่ดีๆให้กับตัวเราก็เพียงพอแล้ว*****
#
โพสต์ 2010-9-22 04:32:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คะเราเคยทำจมูกกับคุณหมอที่สมเพชรคลีนิกเชียงใหม่มาแต่เวลาเอาจมูกไปให้หมอดูหมอเรียกเราให้มาดูอีกห้องห้องหนึ่งที่เป็นกระจกข้างหลังสุดเลยไม่ใช่ห้องที่ผ่าตัดนะไม่รู้เป็นไร ดูในห้องผ่าตัดก็ได้ไม่เห็นตอ้งเรียกให้เราเข้ามาดูจมูกที่ข้างในห้องอึดอัดแบบนั้นเลยหรือตัวคุณหมอเองทำจมูกออกมาได้ไม่ดีแล้วคนที่จะไปทำกลับนั่นรอข้างนอกกลัวเค้ารู้ว่าทำไม่ดีกลัวเค้าได้ยินเสียงหรอคะ     เลยเรียกให้เรามาห้องหลังสุดแบบนั้นหรอคะไม่รู้เป็นยังไง  เป็นแบบนี้นะละนะคะเพือนๆจิงๆเราโดนแบบนี้จิงๆนะคะ น้อยใจมากๆคุณหมอน่าจะดูแลเราเป็นพิเศษหน่อยเพราะเราเอาเงินเราไปให้คุณหมอทำไม่ใช่คุณหมอเอาเงินมาให้เราน่าจะมีน้ำใจตรงจุดๆนี้บ้างนะคะ แล้วฝ่ายขายข้างนอกหัดมีน้ำใจบ้างพอถามนานๆเริ่มทำหน้าสีหน้าไม่คอ่ยดีเลยไม่คอ่ยชอบเลยชอบพี่คนเก่าที่ทำตรงเค้าเตอร์มากกว่าเพราะพี่เค้าพูดไฟเราะดีแต่ป้าคนนั้นที่ไปแทนพี่คนนั้นแก่พูดจาดูไม่มีมารยาทเดียวเราพูดมากเค้าก็ไม่ชอบอีก   

ดิฉันไม่ได้ตั้งใจจะมาให้ร้ายโจมตีคลีนิกคุณหมอนะคะเพียงแต่อยากบอกว่าเอาใจลูกค้าบ้างนะคะเพราะลูกค้าก็มีชีวิตจิตใจมีเลือดมีเนื้อ เป็นคนๆหนึ่งเป็นมนุษย์คนหนึ่งที่อยู่ในโลกใบนี้ คุณหมอคะจำเอาไว้ว่า ลูกค้าคือพระเจ้า น่าจะให้คำแนะนำดีๆหรือบริการลูกค้าดีๆคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้