ดู: 31311|ตอบกลับ: 95
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] อยากถามคนที่เคยทำตาสองชั้นค่ะ เพิ่งทำกับหมอกมลมา

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2009-11-28 20:39:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พึ่งอาทิตย์เดียวเอง อย่าพึ่งคิดมากจ้ะ ชั้นตาจะเล็กลงเรื่อยๆ
เราก็พึ่งไปทำตากับหมอกมลเหมือนกัน ตาเขียวเพราะเส้นเลือดแตก เหมือนคนโดนชกเลยจ้า
ยังไม่มีแววจะออกจากบ้านได้เลยง่ะ ตัวเอง อย่าคิดมาก ชั้รตาของตัวเองจะเล็กลงแน่นอน
ร่องที่ลึกเดี๋ยวก็เต็ม พยายามดูแลอย่าให้เป็นแผลนูนก็จะดีมากจ้ะ
โอเคนะ สู้ๆ
2#
โพสต์ 2009-11-29 06:55:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลหายแล้วอย่าลืมหาครีมมาทาตานะคะ ที่ลดรอยแผลเป็นจะได้ใม่เป็นคีลอยด์
ตอนนี้เราก็เฝ้าบ้านทุกวันเลยตัวเอง เบื่อมากๆ ไม่เคยอยู่บ้านแบบนี้ เมื่อคืนโดนพี่ลากออกไปกินชาบู
เค้ากลัวอายเลยหาแว่นดำที่กรอบใหญ่ๆมาให้ใส่ ตอนถอดออกพนักงานกับโต๊ะข้างๆมองกันใหญ่ เอิ๊กๆ
ไม่ต้องคิดมากนะตัวเองอยากไปไหนหาแว่นใส่ก็มองไม่รู้แล้ว หนือตัวเองกรีดอายลายเนอร์ขึ้นสักหน่อยก็โอนะ
อย่าคิดมาก เดี๋ยวยุบอีกชัวร์ เราสองคน สู้ๆจ้า
3#
โพสต์ 2009-11-30 05:44:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นตีนเป็ดเลยหรอ เข้าไปให้หมอดูดีกว่านะ หมอควรจะรับผิดชอบนะคะ
วันนี้เราก้อจะเข้าไปหาหมอเหมือนกัน เพราะในตาเราอับเสบ โทรถามพยาบาลที่คลินิคว่าต้องซื้อยาอะไรใส่
แกบอกว่าอะไรก็ได้ที่เป็นเจลใสๆเภสัชเค้ารู้ ปรากฎเภสัชไม่ยอมขายให้ ให้ไปหาหมออะตัวเอง
จันทร์นี้ หมอเข้าที่ยูเนี่ยนมอลล์บ่ายสามไปมั้ย อย่ากลุ้มอยู่บ้านเลยนะ
4#
โพสต์ 2010-2-8 03:37:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณก้อย ดูจากรูปแล้วชั้นตากำลังดีนะ แต่มันดันไปต่อกะตีนกา เลยกลายเป็นตีนเป็นเวลาที่คุณก้อบยิ้มมากๆ
จริงๆนะ เอาเป็นเรามองเราว่าก้อดูไม่น่าเกลียดอะไร ไม่ได้พูดให้กำลังใจนะ จริงๆ
แต่ถ้าไม่สบายใจ นอกจากวิธีแก้ชั้นตาให้เล็ก ถ้ายกตากับคิ้วจะหายมั้ยคะ ลองปรึกษาหมอดูนะ
ส่วนทำตาที่เกาหลีเอาเวปนี้ไปดูนะคะ เราเอามาจากลิงค์ที่น้องในเวปนี้เอามาลง เราจำชื่อเค้าไม่ได้ละ
http://eng.bkdy.co.kr/photo/photoList.asp?cate=doubleeye
เราลองดูราคาตกประมาณ 1500 ดอล ลองดูนะคะ
อย่าคิดมากนะคะ ไม่ได้น่าเกลียดอะไรขนาดนั้นจริงๆ อีกอย่างลองแต่งหน้าช่วยดูจะได้สดใสนะคะ อย่าจิตตกเดี๋ยวหน้าจะดำเหมือนโดนราหูอม แหะๆ ว่าแต่ชั้นตาที่เราทำมากะหมอกมลตอนนี้มันหลบในละแค่สองเดือนเองนะเนี่ย....
สักพักว่าจะไปทำใหม่เหมือนกัน แต่คงสักพักหย่ายๆเลยค่ะ เพราะยังไม่ลืมความเจ็บ
สู้ๆนะคะก้อยจัง ย้ำอีกครั้ง ตาคุณก้อยตอนนี้ไม่ได้ดูน่าเกลียดเลย อย่าสูญเสียความมั่นใจขนาดนั้น สวยกว่าหลายๆคนด้วยซ้ำ ใจเย็นๆนะคะ
5#
โพสต์ 2010-2-9 04:08:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณก้อยคะก่อนจะไปกับหนูแหวน อยากให้คุณก้อยกลับไปแก้กับหมอกมลมากกว่า
เลือกวันที่คุณหมอมีเคสผ่าตัดน้อยๆๆที่สุดคุณหมอจะได้ใจเย็นๆค่อยๆทำให้คุณก้อย
เอาตังค์ที่เหลืออีกมาจ่ายค่าห้องที่ รร มารวยดีกว่าค่ะ อย่าไปกับหนูแหวนเลยนะคะ
อยู่นี่ปัญหายังดูเหมือนแก้ไขยาก ไปไกลๆแบบนั้นเกิดปัญหาบินไปมาเกาหลีอีกหลายชม.มันจะแย่กว่าเนอะ
หมอเค้าอาจจะเก่งก็จริง แต่ไม่รู้ว่าผลจะเป็นที่พอใจของเรารึปล่าว
ยังไงเอาใจช่วยนะคะ ใจเย็นๆนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้