เจ้าของ: monatee
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เมื่อฉันเสียใจกับศัลยกรรม

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2010-5-23 09:36:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมเข้ามาอ่านแล้วรู้สึกถึงการที่คนเราหันหน้าไปทางไหนแล้วไม่มีใครสามารถช่วยเราได้มันรู้สึกยังไง  แต่ผมต้องขอขอบคุณ และยกย่องคุณ monatee ที่ได้นำประสบการณ์จริงมาแจ้งกับพี่พี่น้องน้องใน club เพื่อเป็นวิทยาทานและให้คนที่กำลังจะทำได้ระวัง และศึกษาข้อมูลก่อนทำ ผลเสีย ผลกระทบ และอีกหลายอย่าง

ผมขอบคุณ คุณmonatee อีกครั้ง  และขอเป็นกำลังใจให้คุณ monatee ให้สามารถแก้ไขสิ่งที่ผิดพลาดครั้งนี้ และ ให้กลับมาสวยครับ ยังไงก็อย่าคิดอะไรมากไปกว่านั้นเพราะเรายังไม่รู้และอาจจะทำให้จิตใจเศร้าหมองครับ  ลองมองไปในทางที่ดีว่า มันต้องแก้ไขได้  และทั้งหมดก็จะแก้ไขได้และออกมาด้วยดี

พ๋มจะสวดมนต์ขอพรพระให้ช่วยให้คุณมนต์หายดีและปลอดภัย เพื่อตัวคุณและลูกครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ผมสวดมนต์เพื่อฝึกสมาธิครับ เพราะว่าเป็นคนสมาธิสั้นมากๆ พอได้สวดมนต์แล้ว ผลคือ มีความตั้งใจทำอะไรได้ยาวนาน มีจิต มีสติ และผลดีที่เห็นอีกข้อคือ ผมใจเย็นขึ้นมากครับ

ยังไงคุณมนลองฝึกดูก็ได้ครับ จะได้มีความคิดดีดีเป็นจิตแจ่มใสครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้