ดู: 4841|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปรับรูปหน้า/โบท๊อก/ร้อยไหม/ฟิลเลอร์] เครียดจัง โดนฟิลเลอร์ปลอม ชนกานต์คลินิค(พระราม 2)

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีพี่น้องชาวดั้งโด้งทั้งหลาย วันนี้ จะมาบอกเล่าประสบการความโง่ของตัวเอง กรือเรียกรู้เท่าไม่ถึงการนั่นแหละ
ขออนุญาติเรียกตัวเองว่าปุ๋ยนะคะ  
  เรื่องของปุ๋ยมีอยุ่ว่า เมื่อ 2ปีกว่าๆ เคยพาเพื่อนไปฉีดโบท๊อก และกลูต้าที่คลินิค ย่านพระราม 2 ชนการต์คลินิค  ข้างในจะเป็นฟิตเนตข้างบน ค่ะ
ด้วยราคาที่ถูกเลยทำให้น่าสนใจ บวกกับเป็นคนกลัวการผ่าตัดมาก เลยตัดสินในฉีดฟิลล์ที่คลินิคแห่งนี้ ในราคา 4000 บาทที่นี่ 1 cc เราเคยรีวิวที่ตั้งโด่งดอทคอมครั้งนึง ด้วยนะ  แต่คนละ ยูสเซอร์ เพราะ เราจำรหัสเดิมไม่ได้ เพราะไม่ได้เข้านาน

.....ต่อนะคะ เราก็ฉีดไปค่ะ โดยมีหมอผู้หญิงคนนึงตัวผอมๆ ฉีดให้ เค้าบอกว่าฟิลเลอร์แท้ สลายได้ 100%  เราเลยตัดสินใจฉีดไป
ก็สวยดีค่ะ แล้ว อีกเดือนต่อมา ทางคลินิค บอกว่า มีโปรโมชั่น ลดเหลือ 2500 สำหรับลูกค้าเก่า เราก็เลย คิดว่า มันคุ้มนะ ถ้าจะไปเติมอีก เลยตัดสินใจไปเติมอีกค่ะ แต่คราวนี้ หมอไม่ได้เปนคนฉีดให้นะคะ  พนักงายฉีดให้ ดราก็แอบกลัวๆ ตอนนั้นมีลูกค้าประมาน 2-3 คนค่ะ พนักงานฉีดให้เองหมด เค้าอ้างว่า หมอไม่อยุ่  ทำไงได้ค่ะ จะไม่มำก็ กะไร เพราะทายาชาแล้ว เราขี้เกรงจัยด้วย

.....เข้าเรื่องเลยนะคะ ช่วงปี ที่ 2 เรารู้สึกว่า จมูกเรามันใหญ่ขึ้น  แน่นอนเลย มันไหลมากองอยุ่ข้างๆจมูก  เลยตีดสินใจไปขูดออกและเสริมด้วยสิริโคน  วันนี้ก็เลยไปปรึกษาหมอมาค่ะ คลินิคย่านห้วยขวาง  หมอบอกว่า ฟิลเลอร์ที่เราฉีดน่าจะไม่ใช่ฟอลเลอร์ เราก็แอบนอยด์นะคะ เพราะหมอบอก มันไหลมาข้างๆ อาจเอาออกได้ไม่ 100% !!! เฮ่อ เครียดจังค่ะเราเอาทรงจมูกไปให้หมอเด้วย หมอบอกจมูกเรา ทำได้เหมือนทรงนี้เลย แต่ ถ้าเอาออกไม่หมด ข้างๆอาจจะมีใหญ่ เราต้องยอมรับความจริงค่ะ ทำไงได้คะ มันพลาดไปแล้ว เสียดดายจัง ตอนนั้นบังเด็ก รึ้เท่าไม่ถึงการแท้ ๆ
..... พรุ่งนี้ ผ่าเสร็จจะมารีวิวให้ดูกันนะคะ ว่าเป็นไงบ้าง
   ,,,และอยากถามว่า เราสามารถฟ้องร้องคลินิคชนการต์ได้ไหม เพราะเค้ารับฉีดกลูต้า มันผิดกฎหมายนะคะ ยาก็ปลอมเยอะ แพทย์ไร้จรรยาบันมาก แถวพนักงานฉีดให้อีก คลินิคอย่างนี้ต้องโดน ใครพอมีความรุ้เรื่องนี้ช่วยแนะนำทีนะคะ

แสดงความคิดเห็น

ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างคะ เราก็ไปทำที่คลินิกนี้เหมือนกัน ตอนนี้หน้ากำลังบวมเลย ทรมานมาก เรา add line ไปแล้วจ๊ะ รับด้วยน๊า  โพสต์ 2018-12-12 21:25
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-3 02:13:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราผิมอาจผิดบ้างตกบ้าง นะคะ เพราะว่า พิมใยโทนสัพ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-3 06:12:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
[img][/img]
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-5 23:00:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มะนาว5555 ตอบกลับเมื่อ 2015-6-5 18:08
เราก้อเป็นอีกคนที่ไปฉีดคาง ทีเดียวกับคุณpuilovely มา คือ ...

ใช่คะ ตอนนี้ปุ๋ยไปเสริมมาแล้ว ข้างไหนเปนหนองๆเจลๆ ลงรูปไม่เแนแะ อยากให้เหนมาก  หมอเอาออกได้เเค่ 70% เอง  
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-5 23:00:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย puilovely17p เมื่อ 2015-6-5 23:02
มะนาว5555 ตอบกลับเมื่อ 2015-6-5 18:08
เราก้อเป็นอีกคนที่ไปฉีดคาง ทีเดียวกับคุณpuilovely มา คือ ...

ใช่คะ ตอนนี้ปุ๋ยไปเสริมมาแล้ว ข้างไหนเปนหนองๆเจลๆ ลงรูปไม่เแนแะ อยากให้เหนมาก  หมอเอาออกได้เเค่ 70% เอง  

Screenshot_2015-06-03-02-21-30.png (907.19 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-5 23:03:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นี่เป็นภาพเก่าสใยไปฉีดมาค่ะ เปนของอีกไอดีนึงตอนนี้ไปเสริมมาแล้วอยากลงรูปให้ดูแต่มันลงยากจังเพราะเล่นในโทรสัพ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-6 12:10:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มะนาว5555 ตอบกลับเมื่อ 2015-6-6 09:00
ตอนนี้คุณปุ๋ยหายดียังค่ะ ดิฉันกำลังหา หมอขูดคางค่ะ  ...

ตอนนี้ปุ๋ยเพิ่งเสริมจมูกมาได้ 3  วันคค่ะ  แต่ปุ๋ยเคยเจอรุ่นพี่ปุ๋ยแหละเคยฉีดคางเหมือนกัน เค้าขูดแล้วมันอักเสบ ต้องรอ 3-6เดือน ถึงจะเอาสิริโคนเข้าได้ค่ะ  ฟิลเลอร์ นี่ที่รุ้มา ไม่สามารถขูดออกได้ 100%นะคะ ส่วนปุ๋ยได้แค่ 70แต่ของปุ๋ยไม่อักเสบ เลยใส่สิริโคนได้ หมอบอกว่า ถ้าโชคอีหน่อยก็ไม่อักเสบไม่มีผลอะไรคะ แต่ถเาโชคร้ายหน่อย ก็อาจอักเสบต้องถอนสิริโคนขูดออกอีก พักน้านานแล้วค่อยเสริมใหม่ได้  เคสจมูกไม่เท่าไรหรอกคะ แต่เคสคางนี่สิ เหนคนที่ไปขูดมาบวมนานมาก อักเสบบ้าง  ไงก็รีบไปแก้ด่วยเลยค่ะ ยิ่งนานยิ่งอันตราย line เพิ่มเติมได้ที่ id puilovely17 ค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-6 12:10:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มะนาว5555 ตอบกลับเมื่อ 2015-6-6 09:00
ตอนนี้คุณปุ๋ยหายดียังค่ะ ดิฉันกำลังหา หมอขูดคางค่ะ  ...

ตอนนี้ปุ๋ยเพิ่งเสริมจมูกมาได้ 3  วันคค่ะ  แต่ปุ๋ยเคยเจอรุ่นพี่ปุ๋ยแหละเคยฉีดคางเหมือนกัน เค้าขูดแล้วมันอักเสบ ต้องรอ 3-6เดือน ถึงจะเอาสิริโคนเข้าได้ค่ะ  ฟิลเลอร์ นี่ที่รุ้มา ไม่สามารถขูดออกได้ 100%นะคะ ส่วนปุ๋ยได้แค่ 70แต่ของปุ๋ยไม่อักเสบ เลยใส่สิริโคนได้ หมอบอกว่า ถ้าโชคอีหน่อยก็ไม่อักเสบไม่มีผลอะไรคะ แต่ถเาโชคร้ายหน่อย ก็อาจอักเสบต้องถอนสิริโคนขูดออกอีก พักน้านานแล้วค่อยเสริมใหม่ได้  เคสจมูกไม่เท่าไรหรอกคะ แต่เคสคางนี่สิ เหนคนที่ไปขูดมาบวมนานมาก อักเสบบ้าง  ไงก็รีบไปแก้ด่วยเลยค่ะ ยิ่งนานยิ่งอันตราย line เพิ่มเติมได้ที่ id puilovely17 ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้