ดู: 6302|ตอบกลับ: 27
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ฉีดกลูแทค300g 1 กล่อง ไม่ขาวขึ้นเลย เปลี่ยนไปใช้ตัวไหนดีคะ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2015-4-4 02:15:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
taylortiger ตอบกลับเมื่อ 2015-4-2 22:44
เวเนสซี่+มิกซิ่ง+โคจิก+พลาเซนต้า+วิตซี

ผมเพิ่งฉีดโคจิกไปเข็มแรก(เข็มแรกแต่สองโดสนะ)
แต่เห็นจะต้องทิ้งเสียแล้วล่ะครับ  เพราะว่าหลังฉีดแล้วไข้ขึ้นสูงมาก
ปวดหัวจนแทบจะระเบิดเลยล่ะ   ก่อนหน้านี้เคยใช้คอมพลีทมันก็มีไข้นะครับ
แต่มาฉีดโคจิกเรียกได้ว่าหนักเกือบตาย ป่วยข้ามวันข้ามคืนชนิดว่าเกือบได้แอดมิทเข้า รพ. ==
แต่มันก็แล้วแต่คนด้วยมั้ง   คนอื่นฉีดอาจจะไม่เป็นแบบผมก็ได้   
จริงๆก็อยากฉีดต่อให้ครบตามที่ตั้งใจไว้นะครับ   
แต่ว่าจะให้ทนปวดหัวจนแทบระเบิดบวกกับเอ็ฟเฟคร้อยแปดก็เห็นจะไม่ไหว
ส่วนขาวไม่ขาวสำหรับใครที่ฉีดแล้วไม่มีผลข้างเคียงแล้วเห็นผลจริงก็ขอแสดงความดีใจด้วยนะครับ

2#
โพสต์ 2015-4-5 04:16:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย realkongsakul เมื่อ 2015-4-5 04:17
taylortiger ตอบกลับเมื่อ 2015-4-4 16:46
ใช้โกจิกตัวไหนคับ ร่วมกับอะไรรึเปล่าคับ
หลายคนฉีดก ...

เรื่องเสี่ยงตายไม่เคยกลัวเลยครับ  แต่กลัวตายแล้วยังไม่ทันได้ขาวมากกว่า 555+
อยากขาว อยากดูดี ก่อนที่เข้ามหาลัยปีหน้าน่ะครับ  
ใช้โคจิกล้วนๆอย่างเดียวเลยครับ + น้ำกลั่น 20 mL ผสมเองฉีดเองกับมือ
(แอบงกไม่อยากเปลืองค่าฉีด บวกกับหาที่ฉีดยากด้วย)
ตอนฉีดนี่ชิวมาก สบายๆ ไม่ปวดไม่แสบเส้นเหมือนตอนฉีดวิตซี  
อาทิตย์หน้ากะว่าจะลองดูอีกสักตั้งครับ  คราวนี้คงต้องเตรียมใจและไอบูไว้ใกล้ๆตัว (ไข้สูงและปวดหัวมาก พาราเอาไม่อยู่ครับ)
.................................................................................
คุณ Taylortiger เคยใช้ตัวโคจิกด้วยเหรอครับ  ผลที่ได้เป็นยังไงบ้างครับ
เป็นที่น่าพึงพอใจหรือเปล่า  รบกวนช่วยเล่าประสบการณ์ตรงนี้สักหน่อยจะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ
ที่อยากทราบมากอีกอย่างหนึ่งก็คือลักษณะผงของมันน่ะครับ  ที่ผมเจอจะมีลักษณะเป็นผงสีขาวหยาบเล็กน้อย ไม่เนียนละเอียดเหมือนผงกลูต้า เป็นผงกระจายๆเมื่อส่องไฟจะส่องประกายเหมือนคริสตัล    ไม่ทราบว่าที่คุณTaylortigerเคยใช้ เป็นลักษณะนี้หรือเปล่าครับ

ปล. ถามคุณTaylortiger เยอะไปหน่อย อย่าเพิ่งรำคาญนะครับ  แล้วก็ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ

ปล.ไม่ได้ช่วยอะไร จขกท. เลย  >< อย่าว่ากันเลยนะครับ  ถือว่าแบ่งปันประสบการณ์กันก็แล้วกันนะครับ  
3#
โพสต์ 2015-4-7 23:15:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย realkongsakul เมื่อ 2015-4-7 23:18
taylortiger ตอบกลับเมื่อ 2015-4-7 00:49
ผงโกจิก ผงสีขาวมีความเป็นผลึกคริสตอลเล็กๆถูกต้องล ...

วิตซีไทยที่ผมใช้อยู่ค่อนข้างจะข้นอยู่พอสมควรเลยนะครับ  แม้เจือจางแล้วก็ยังสัมผัสได้ถึงความปวด
สำหรับเรื่องโคจิก เนี่ยสารข้างในมันเป็นKojic acid จริงๆใช่ไหมครับ  รู้สึกกังวลยังไงก็ไม่รู้
(เห็นบางคนบอกว่าเอาสารอื่นมาหลอกเป็นโคจิก แต่บางคนก็บอกว่าเป็นโคจิกจริงๆ  -*-
อันนี้ผมก็เลยไม่รู้ว่าจะเชื่อใครดี)   ทีนี้ผมจะขอรบกวนคุณTaylortiger อีกสักหน่อยจะได้ไหมครับ  ผมขออยากให้คุณช่วยยืนยันอีกครั้งให้ผมสบายใจหน่อยได้ไหมครับ ว่าโคจิกที่คุณเคยได้ใช้มานั้น คุณเห็นว่าเป็นผลึกคล้ายคริสตัลเล็กๆจริงๆใช้ไหมครับ (แบบเห็นด้วยตาตัวเองอ่ะครับ )        เพราะว่าผมได้ลองไปค้นข้อมูลเกี่ยวกับสารตัวนี้มา ซึ่งเขาบอกไว้ว่าผงโคจิกมีลักษณะคล้ายคริสตัล (ซึ่งผมก็ไม่แน่ใจอีกแหละว่าเป็นความจริงหรือเปล่า)  
อันนี้บอกตามตรงเลยนะครับ  ว่ากลัวมาก กลัวว่าจะไม่ได้ผล  แล้วที่เสียเงินไปจะสูญเปล่า   
ไม่อยากให้เป็นอย่างนั้นเลย     

.....................................................................................
อ่อ  คุณTaylortiger ครับ  ผมขอรบกวนถามอีกนิดครับว่า   ลักษณะผงของกลูต้าผงจำพวกตระกูลG  ต่างๆที่ออกมาเยอะๆเนี่ยครับ  มีความแตกต่างจากผงของโกจิกมากน้อยแค่ไหนเหรอครับ
4#
โพสต์ 2015-4-16 00:29:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย realkongsakul เมื่อ 2015-4-16 00:31

คงจะเป็นอย่างนั้นล่ะครับ คงต้องลองด้วยตัวเอง   มันจะต้องมีสักทางแหละที่จะทำให้เราขาวแบบนี้ได้
คงต้องมีสักวัน  ^^

แกรนด์ สะกดใจ ไอดอลผมเลยครับ ^^
5#
โพสต์ 2015-4-16 00:36:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย realkongsakul เมื่อ 2015-4-16 00:38
taylortiger ตอบกลับเมื่อ 2015-4-9 01:45
ส่วนตัวแล้วผมใช้วิตซีไทยกับวิตซีอื่นบ้างคับ แต่ส่ ...

.      

เมื่อกี้ลองลงรูปดูไม่รู้ว่าขึ้นหรือเปล่านะครับ   มือใหม่ ลงไม่ค่อยเป็น  555
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้