ดู: 819|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ช่วยให้คำแนะนำเพื่อวางแผนศัลยกรรมทีค่ะ T^T

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2014-4-24 10:01:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราขอยาวนิดนึงนะคะ
เรามีคนรู้จักคะ ทำทั้งครึ่งบน มีเว้นไว้แค่ลูกตา หู แค่นี้จริงๆคะ ที่ทำก็ตากี่รอบไม่ทราบนะคะ เสริมจมูก+ตัดปีก ทุบโหนกแก้มลง ตัดกราม เสริมคาง ตัดริมฝีปากบนล่าง ทำนม จะบอกว่าสวยมากคะ คือผิดคนกับคนก่อนเลย หน้าพี่เขาสวยแบไทยๆเลยนะคะ ไม่ได้เกาหลี แต่เมื่อก่อนคือหน้าเขาออกไปทางคนอิสานเลยคะ กรามใหญ่ไม่มีดั้ง เรื่องรายได้พี่เขา เดือนนึงก็เป็นแสน ทำทั้งตัวเขาก็หลายแสนเลยคะ

ส่วนปัญหาของ จขกท.นะคะ
เรื่องคนรับรอง  อันนี้อยากให้คุยเองคะ เพราะน้องรู้จักพ่อแม่ดีที่สุดนะคะ แค่บอกเหตุผลทั้งหมดที่เรามี หรือไม่ก็ขอว่าสอบเข้ามหาวิทยาลัยได้จะให้เซ็นให้ แต่ถ้าเขาไม่ให้ทำอันนี้คงต้องรอ20คะ
เรื่องเงิน ทำตามที่น้องว่าก็เป็นแสนอยู่แล้วคะ ถ้าอยากทำมาจริงๆ ตัดไม่ได้จริงๆคงต้องเก็บเงินมา แล้วทะยอยทำเรื่อยๆคะ แบบเก็บเงินได้ส่วนนี้ จองคิวเลย ทำเลยคะ ข้อดีคือเปลี่ยนไปทีละน้อย คนไม่รู้สึกว่ามันแปลกมากเกินไปคะ
เรื่องคิว หมอไม่เบี้ยวคิวหรอกคะ ถ้าจองตามกติกาของหมอ cfคิวว่าทำแน่ๆ แนะนำให้ดูปฏิทินโรงเรียนแล้วมาเขียนที่ปฏิทินเราเองคะว่าวันไหนมีอะไรบ้าง จะได้จองคิวตามที่เราว่างและมีระยะพักฟื้น แต่เพื่อนเรามีนะคะจองว่าทำ หมอแขนหักคะ รอกันไป3เดือนเลย
เรื่องผลกระทบ เลือกหมอที่เคสหลุดน้อยที่สุดคะ ศึกษานานๆแล้วทำ ดีกว่าทำมาไม่พอใจ แก้แล้วแก้อีก
เรื่องเวลา เราว่าจมูกหายไวสุดคะเพราะมันบวมช้ำ จัดว่าเล็กน้อยคะ
ปากนี่เจ่อกันไปเลย บางคนถึงขึ้นหุบปากไม่ได้ กินไม่ได้
ตัดกราม ตัดโหนกไม่ต้องพูดถึงคะ หน้าบวมจนออกจากบ้านไม่ได้แน่นอน ถ้าตอนนี้ม.ปลายแล้วยากทำเลย เราว่าจัดการจมูกก่อนคะ เพราะจมูกเป็นศูนย์กลางใบหน้า บางคนทำมาหน้าดูเรียวขึ้นและพอใจ ก็ไม่ต้องทำหน้าแล้วคะ
เรื่องมหาวิทยาลัย เราว่าเรื่องแบบนี้ความสำคัญอันดับแรกนะคะ อย่าศัลยกรรมจนต้องขาดเรียนมาพักฟื้น อย่าคิดเรื่องนี้เยอะเกินไปจนไม่เป็นอันทำอะไรคะ ตั้งใจเรียน สอบเข้าคณะดีๆ ดูมีอนาคต เท่านี้หนุ่มติดแล้วคะ เราเรียนวิศวะสาขาที่เงินเดือนสูงมากคะ หน้าตาไม่ได้สวยเลยคะ แต่ผู็ชายก็เข้ามาชอบกันนะคะ แถมตั้งใจเรียนมา เงินเดือนดี ลี้ยงพ่อแม่ ทดแทนบุญคุณอีกคะ
สุดท้ายแล้วสู้ๆนะคะ เรายาวมากเกินไปหน่อย แต่เราอยากให้คำปรึกษาคะ เพราะเราเป็นคนนึงที่ถูกเรียนว่า*ปลวก* กับ *แหมบ* มาตลอด เคยมีความคิดแบบนี้ในวัยเท่านี้ แต่เราเห็นพ่อเราทำงานเลิกดึกมากคะ เราเลยมาคิดได้

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้