ดู: 8388|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] กลุ้มใจมากกค่ะ โบท็อกซ์ เมโสแฟต ทำหน้าพัง

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2014-3-13 09:27:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
     แสดงว่าก่อนทำคุณไม่ได้หาข้อมูลก่อนทำสินะค่ะเนี่ยผลเลยออกมาเป็นแบบนี้ (เพราะเชื่อหมอที่อยากขายบริการโดยลืมนึกถึงใจลูกค้า)

จะแนะจุดที่พลาดและวิธีแก้ไขให้นะค่ะ

- ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีกราม หรือมีกรามแต่ไม่ได้ใหญ่อะไรมากมาย การฉีดโบท๊อกนั้นไม่ใช่เรื่องที่จำเป็นต้องฉีดเลยค่ะ เพราะโบท๊อกนั้นคือวิธีการรักษาให้แก่คนที่ต้องการลดขนาดของกรามค่ะ โดยการทำงานของเจ้าโบท๊อกนี้ก็คือไปทำให้กล้ามเนื้อใต้ผิวหนังนั้นมีการหดตัวเล็กลงนั้นเองค่ะ ดังนั้นหมอตามคลินิกหรือโรงพยาบาลศัลยกรรมส่วนใหญ่เลยมักแนะนำให้คนไข้ฉีดทีละน้อยๆก่อนค่ะ  เพราะถ้าฉีดมากไปในทีเดียวจะเกิดการทำงานผิดปกติของกล้ามเนื้อบนใบหน้านะค่ะ  "ดังตัวอย่างเคสของคุณ จขกท นะค่ะ ที่แก้มหย่อยคลอยลงมาเพราะกล้ามเนื้อบนใบหน้ามันเล็กฝ่อลงนะค่ะ แล้วคาดว่าทั้งสองข้างคงฉีดให้ไม่เท่ากันด้วย วิธีแก้ก็คือต้องรอมันสลายตามกาลเวลานั้นเองค่ะ โดยเวลาที่มันจะสลายไปเองคือ6-8เดือนค่ะ"

- การฉีดเมโสแฟต รู้สึกตัวนี้จะเหมาะกับเคสคุณมากที่สุดค่ะ ถ้าให้เดาตอนแรกที่ได้อ่านหมอย้อนกลับคุณว่าแก้มเยอะแต่กรามไม่ค่อยมี (แล้วทำไมหมอไม่จัดตัวนี้แต่แรกให้คุณนะ เพราะอย่างกรณีคุณเหมาะกับการรักษาด้วยเมโสฯค่ะ) โดยการทำงานของเมโสฯคือเข้าไปสลายไขมันใต้ผิวหนังค่ะ ผลที่ได้ก็คือหน้าจะดูหน้าเล็กลงค่ะ

>>>อันนี้แถมให้เพราะเหตุใจ "ช่วยวิเคราะห์เหตุการณ์ให้ค่ะ"

สงสัยจะเจอหมอที่ขาดจรรยาบรรณเข้าให้แ้วนะค่ะ เพราะถ้าจัดการฉีดโบท๊อกให้คุณมันจได้เงินมากกว่า เพราะโบท๊อกมีราคาที่แพงกว่า เพราะราคาเริ่มต้นก็อยู่ที่ประมาณ10000บาทขึ้นไป ส่วนเมโสนั้นราคาการฉีดเริ่มต้นอยู่1000บาทขึ้นไปเท่านั้น ยังไงช่วงนี้ก็อย่าพึ่งไปทำอะไรเพิ่มค่ะ รอให้น้องโบฯสลายก่อน แล้วคราวหน้าก็หาคลินิกหรือโรงพยาบาลที่น่าเชื่อถือกว่านี้รักษาดีกว่าค่ะ (รอบหน้าจัดเมโส+ร้อยไหม่าจะดีกว่าค่ะ)

สุดท้ายนี้ขอให้หน้าหายไวๆนะค่ะ ปล. อยากให้คุณช่วยระบุร้าน และชื่อหมอที่ทำด้วยค่ะ (เพืื่อนๆในบอร์ดจะได้ไม่หลวมตัวไปที่นั้นด้วยค่ะ)

-------------------------------------------------------------------------------------------------
อ่านข้อมูลการแพทย์ และสอบถามเพิ่มเติมได้ที่นี่
www.asia-clinic.com
https://www.facebook.com/AsiaClinic
https://www.facebook.com/messages/asiaclinic
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้