ดู: 3256|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] รีวิว ฉีด Botox หน้าเรียว เมโสแฟต ลดแก้ม+คาง เอเมด คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้จะมาเขียนรีวิวเกี่ยวกับฉีดbotox + Meso Face
เนื่องจากอยากมีหน้าเรียวเหมือนคนอื่นๆค่ะ ก็ได้ดูรีวิวของหลายคนในเว็บนี้นะ บางคนก็ฉีดbotox+ฟิลเลอร์
หรือไม่ บางคนก็ฉีดโบท็อกซ์+ร้อยไหม บ้างล่ะ แต่ไปเห็นบล๊อคเกอร์คนนึงค่ะฉีดโบท็อกซ์+Meso Face
และเห็นรีวิวรูปภาพต่างๆของเค้าลดลงอย่างเห็นได้ชัดมากอ่ะเราเลยสนใจค่ะ
และก็ได้ถามเหมือนกันว่าบล็อกเกอร์คนนี้ทำที่ไหนเค้าก็มีน้ำใจบอกเราด้วยว่าทำที่ เอเมด คลินิก
หลังจากทราบชื่อคลินิก เราก็ได้โทรไปจองคิวปรึกษาที่สาขา ทองหล่อ เลยค่ะเพราะรู้สึกมั่นใจในระดับนึง

หลังจากนั้นก็รออีกประมาณ2วันได้ค่ะ ก็ถึงวันนัดคิวกับคุณหมอ ก็ได้เข้าไปปรึกษาคุณหมอว่าอยากหน้าเล็ก
สามารถฉีด botox +Meso Face เลยได้หรือป่าว คุณหมอก็แนะนำมาค่ะว่าสามารถฉีด2ตัวนี้ได้เลย
กับอีกตัวที่คุณหมอแนะนำคือ ฉีดโบท็อกซ์+ร้อยไหม ซึ่งbotoxโอเคนะ แต่ร้อยไหมแอบกลัวค่ะเลยเลือก

ฉีดโบท็อกซ์+Meso Face แทน แถมตัวนี้ยังเป็นที่นิยมด้วยเราฟังแบบนี้ก็โอเคเลยค่ะคุณหมอ
จัดการฉีดได้เลย botoxที่เราเลือกฉีดชื่อ Allerganระหว่างนั้นก็มีผู้ช่วยพาไปอีกห้องทำการทำความสะอาดผิวหน้าก่อน
หลังจากนั้นก็ทายาชาทิ้งไว้ พอเริ่มชาแล้วคุณหมอก็มาพอดีเลย ก็มีการแจ้งก่อนว่าจะฉีดตรงจุดไหนบ้างที่นี้ก็เริ่มการฉีดค่ะ
ขนาดที่ฉีดนั้นความรู้สึกเหมือนมีตัวยาวิ่งเข้ามาในร่างกายของเราแต่ไม่รู้สึกเจ็บเลยอาจจะเป็นเพราะทายาชาไว้
หลังจากฉีดโบท็อกซ์เสร็จแล้ว ก็ตามด้วย Meso Face เลย อันนี้เราก็ว่าตอนฉีดก็ไม่เจ็บนะ
คิดว่าทุกคนน่าจะอยู่ในระดับที่ทนได้เพราะความสวยเนอะ
เอาแหละค่ะหลังจากฉีดทั้ง2 ตัวครบแล้วเราแอบสังเกตเห็นว่าหน้าของเราดูลงไปเหมือนกันนะ ไม่แน่ใจคิดไปเองป่าว
เลยถามแฟน แฟนก็บอกว่าเล็กลงนะนี่ขนาดทำครั้งเดียว สงสัยต้องรีบมาทำครั้งที่ 2 แล้วมั้ง
อ๋อ...ลืมบอกไปค่ะตอนเราซื้อbotox เราซื้อเหมาขวด 100ยูนิต เลยเพื่อความหน้าเรียวและความคุ้มค่ะ

นี่คือรูปก่อนฉีด โบท็อกซ์ + Meso Face

และนี่ก็คือรูปหลังฉีด โบท็อกซ์ + Meso Face

สังเกตดูได้เล็กลงและกระชับมากขึ้น สำหรับใครที่สนใจนะ
ขอแนะนำให้ไปรึกษากับคุณหมอนะอย่าไปซื้อที่ไหนไม่รู้และให้คนที่ไม่มีความชำนาญฉีดอาจจะเป็นอันตรายได้
และก็ศึกษาข้อมูลดูให้ดีๆค่ะ แค่นี้ง่ายๆเพื่อความปลอดภัยของตัวเองกันจ๊ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-29 14:59:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย pond เมื่อ 2013-11-29 12:50
ดูยังไง กะไม่เห็นเรียว เลย คับ

พึ่งฉีดครั้งที่ 1 เลยค่ะ ลองสังเกตดูดีๆนะค่ะ ว่าเราได้ close up หลังฉีดแบบใกล้ สังเกตได้ว่าช่วงแก้มดูกระชับขึ้นค่ะ และเรียวลงกว่ารูปบนค่ะ ได้แค่นี้สำหรับฉีดครั้งแรก รู้สึกพอใจนะค่ะสำหรับผลที่ออกมา
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-29 15:01:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย plakrim เมื่อ 2013-11-29 12:06
100 u. เท่าไหร่เหรอค่ะ

Botox 15,000 ค่ะ ของ Allergan
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-29 15:03:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ohohlove เมื่อ 2013-11-29 12:58
ดูไม่ออกเลยอ่า

ที่ดูไม่ออก อาจเป็นเพราะเราเป็นคนมีแก้มเยอะด้วยคะ แต่ลองสังเกตดีๆ กระชับขึ้นจากรูปแรก สำหรับเรา ฉีดครั้งที่ 1 ได้แค่นี้ถือว่าผลออกมาดีแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้