ดู: 10246|ตอบกลับ: 31
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[Vaser/ดูดไขมัน] ทำ vaser @ Amed Clinic ต้นขาบน+สะโพกมาแล้ว ขาบุ๋มไม่เท่ากัน บางจุดเป็นก้อนไตแข็ง

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2014-1-11 22:29:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพิ่งทำไม่กี่ัวันเอง ใส่ชุดกระชับตลอดเวลานะคะ 24 ชมเลย เอาแบบรัดแน่น ๆ แต่ถ้าเลือดไม่ไหล ขาชาก็คลายออกนิดหนึ่ง พอหายแล้วก็รัดใหม่ค่ะ ชุดกระชับเอาแบบอย่างดีเลยนะคะ ขาจะได้เนียนเรียบสวยเท่า ๆ กัน

ดูจากรูปก็น่ากังวลอยู่หรอกนะคะ แต่ลองรัดดูแน่น ๆ ทำให้เต็มที่ ใส่ชุดกระชับอย่าได้กลัวร้อนค่ะ ช่วยได้ค่ะ

อีกเดือนหนึ่งมาดูผลกัน

ปล เราก็นอยด์ ๆ เหมือนกันค่ะ ทำมาเดือนหนึ่งละ แต่ก็จะพยายามใส่ชุดกระชับให้เต็มที่ ทำเต็มที่แล้วค่อยดูผล
ปล ตอนเราทำก็แทบไม่มีรอยช้ำค่ะ
2#
โพสต์ 2014-1-12 22:50:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rapunzel_beauty เมื่อ 2014-1-12 22:51

เคยได้ยินมาว่า ปัญหาลูกคลื่นมาจากสาเหตุคือ ฝีมือคุณหมอ กับ การใส่ชุดกระชับที่ไม่ดีนะคะ ฝีมือคุณหมอตอนนี้คงแก้ไม่ได้แล้ว คงเหลือแต่พยายามเรื่องชุดกระชับนะคะ ส่วนอีกวิธีหนึ่งคือไปทำ RF ค่ะ หลังทำ Vaser แล้วไปทำ RF จะช่วยเรื่องคลื่นได้นะคะ

ตอนทำ Laser น่องค่ะ ทำเสร็จก็ซื้อชุดกระชับของเค้าเลยราคาประมาณแปดพันบาทค่ะ แพงมาก ๆ ๆ ใส่แล้วก็แน่นดีค่ะ บางทีเราก็ซื้อผ้าพันแผลที่เป็นยืด ๆ มารัดอีกที เพราะความแน่นเรากำหนดได้ ใส่อยู่เดือนหนึ่ง น่องลดข้างละ 1-1.5 นิ้วค่ะ

ตอนนี้ทำพุง (หน้าท้องบน หน้าท้องล่าง เอวด้านข้าง) ค่ะ ทางคลินิกที่สอง (คนละที่กับที่แรก)ไม่ได้ชวนซื้อชุดกระชับเท่าไหร่ค่ะ ก็อาศัยว่าซื้อสเตย์ตามร้านทั่วไปค่ะ จากตอนแรกเอวประมาณ 34-35 นิ้วก็ใส่สเตย์มาเดือนหนึ่งแล้วค่ะ วัดแบบไม่ใส่สเตย์ได้ 33 นิ้วค่ะ มาวันสองวันนี้วัดได้ 31.5 นิ้วค่ะ แต่ถ้าใส่สเตย์จะใส่ไซด์ S-M ค่ะ (ไซด์ 64) เพราะว่าไม่งั้นรู้สึกว่ามันไม่กระชับเลยค่ะ แบบไม่อึดอัดด้วยค่ะ เอวเหลือประมาณ 28-29 นิ้วค่ะ เลยคิดว่าจะใส่ต่อไปจนครบ 3 เดือนอย่างที่คุณหมอบอก แล้วค่อยดูผลอีกทีค่ะ

แรก ๆ ยอมรับว่านอยด์มาก วัดเอวทุกวันเลยค่ะ ตอนนี้ก็ยังนอยด์ แต่ก็จะสู้ต่อไปค่ะ

เราว่าชุดกระชับซื้อแบบดี ๆ ไปเลยค่ะ ไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้ว ถ้าอยู่ กทม แนะนำให้ไปตัดที่ร้านวาโก้ค่ะ อยู่ที่เซ็นทรัลชิดลมค่ะ หรือไม่ก็ไปซื้อแบบที่ขายสำเร็จก็ได้ค่ะ เห็นว่ามีขายเหมือนกัน สำหรับคนที่ทำ Vaser
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้