เจ้าของ: cmlady
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ประสบการณ์อัพสวยแพคเกจคุณแม่ เสริมหน้าอก ตัดไขมันหน้าท้อง เสริมจมูก กับคุณหมอธนย

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 19:43:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cmlady เมื่อ 2011-1-22 19:45

ตอบกระทู้ Gingerbread ตั้งกระทู้

เมื่อกี้พิมพ์ไปแล้วมันกดไม่ขึ้นน่ะค่ะ ฮาๆๆๆ พิมพ์ตั้งเยอะ  คุณหมอไม่ได้ประจำที่ปิยะเวชค่ะ
ติดต่อกับคุณหมอก่อนกลับไทย ประทับใจตรงที่ว่า โทรไป ติดต่อไปแล้ว สามารถติดต่อได้ทุกครั้ง
เพราะสำคัญมากกับคนที่อยู่ ตปท.อย่างเราอะเนอะ  แต่ต้องยอมรับว่า คุณหมอไม่ค่อยมีรีวิวด้านนี้เท่าไหร่ ผู้ช่วยคุณหมอพี่กุ้งน่ะค่ะ ก็แจ้งให้ทราบว่า ปกติลูกค้าก็จะมาจาก ตปท. หรือว่า เป็นวัยทำงานซะส่วนใหญ่ เราก็เข้าใจอะเนอะ เพราะอย่างเรา ถ้ากลับไป ตปท. โอกาสที่จะมีเวลามานั่งบอกเล่าเก้าสิบก็คงจะไม่ค่อยมีเท่าไหร่น่ะค่ะ แม่บ้านลูกสอง คนโตสามขวบ คนเล็กจะขวบ.. โชคดีที่ตอนผ่ามีญาติๆ กับพี่เลี้ยงมาช่วย แล้วสามีก็ช่วยดูแลลูกลูกด้วยน่ะค่ะ  
ชื่อทรายนะคะ  ทรายไม่ได้วางมัดจำ หรือจ่ายล่วงหน้าเลยค่ะ กะว่าถึงเมืองไทย ก็จ่ายตอนเจอคุณหมอได้ เพราะคุณหมอบอกว่าเข้าใจ ไหนจะค่าธรรมเนียมโอน แถมถ้าโอนมา อัตราค่าแลกเปลี่ยนมันน้อยถ้าเทียบกับมากดจากบัตรที่นี้  แต่ไหงได้เราเอง ผิดนัดหมอค่ะ หลงเวลากว่าจะตื่นก็บ่ายสามอีกวัน ยังไม่พอไปร่าเริงเริงร่า พอสามทุ่ม สามีก็ท้วงมาเสียงเรียบๆ ว่ามีนัดกับหมอมิใช่เหรอ.. ค่ะตาลีตาเหลือก
ก็เจอคุณหมอก่อนผ่าวันหนึ่ง ตอนแรกก็กะจะผ่า รพ. รอบนอก กทม.ค่ะ จะลดคชจ. ไปเป็น เสริมหน้าอก
60000 กับตัดพุง 60000 บาท แต่พอดีว่าไม่ได้คิว  คุณหมอก็โทรไปจองที่ปิยะเวชให้ค่ะ ราคาก็เพิ่มตาม
รพ. เป็น 80000 + 80000 แต่คุณหมอลดให้ 10000 เพราะเสริมจมูกด้วยค่ะ แต่ได้แพคเกจที่สามวันนะคะ สรุปแล้วก็แฮปปี้ค่ะ เพราะตอนแรกเนี้ย ความผิดของตัวเองทั้งนั้น อีกอย่าง ฤกษ์ผ่าได้วันนั้นวันเดียวด้วย ถ้าไม่ได้ ก็เท่ากับว่า จองที่พักเสียเวลาไปเดือนหนึ่งฟรีๆ กะอยู่ กทม. พักฟื้น แล้วกลับ ชม. เดือนหนึ่ง ถึงบินกลับน่ะค่ะ  แต่ถ้าไม่ได้ก็ทุกอย่างพลาดไปเลย ในที่สุดก็ลงตัวจนได้ ต้องขอบคุณคุณหมอจริงๆ ตอนนี้ผ่านไปแปดวัน แต่แบบว่า รู้สึกดีมากเลยค่ะ เข้าใจว่า เวลาใส่เสื้อผ้า หรืออะไรเนี้ย ไม่อยากจะใส่ ซื้อมา แล้วใส่ ก็อยากจะยกให้ชาวบ้านไป จะเดินจะนั่ง โอ๊ยแบบว่า เฮ้อ ชีวิต  ก็นะ พยายามปลงว่าสังขารหนอ แต่ขอละกัน ในเมื่อมีโอกาส เรามีความสุขไม่ไปเดือดร้อนชีวิตใคร ก็ทำไปเนอะ

รายละเอียดของคุณหมอ นะคะ คุณหมอ ธนยศ ค่ะ คุณหมอเปิดคลีนิคชื่อ drt clinic  ค่ะ

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=783 ตามลิงค์นี่น่ะค่ะ

Doctor Tanayos Suyabodha,MD

Head of plastic surgery unit ,Bangkok Metropolitan Medical school and Vajira Hospital .

QUALIFICATION

1989-1995 M.D. from Faculty of Medicine, Mahidol University, Thailand
1998- 2001 Thai Board of General Surgery, Ramathibodi Hospital, Thailand
2003-2005 Thai Board of Plastic Surgery, Chulachormkorn Hospital, Thailand

HISTORY OF PRACTICED

1995-1996 Internship, Vajira Phuket Provincial Hospital, Phuket

1996-1998 General Practitioner Doctor, Aoeluk District Hospital, Krabi
1998-2001 General Surgery Resident, Ramathibodi Hospital, Bangkok
2001-2003 General Surgeon, Prabart District Hospital, Saraburi
2003-2005 Plastic Surgery Resident, Chulachromkorn Hospital

Plastic Surgery Consultation

Sinpat Hospital
Sresayam Hospital
Salaya Hospital
Theptarin Hospital

MEMBERSHIP OF PROFESSIONAL SOCIETIES
The Medical Council of Thailand
Royal College of Surgeons of Thailand
Plastic Surgeon of Thailand
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 19:49:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ Clicker ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ อย่าให้เห็นรูปก่อนนะคะ  คือแบบย้วย ย้อย เหี่ยว ทั้งนม ทั้งพุง
แผลมีแค่ผ้าก๊อตค่ะ จะลากยาว เดี๋ยวจะเอามาลงให้ดูนะคะ ส่วนตรงกลางเปนสะดือค่ะ
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 19:49:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ nuyoying ตั้งกระทู้

คุณหมอผ่าที่ ศาลายา อีกที่ค่ะ ราคาจะถูกกว่า ปิยะเวช  เสริมหน้าอก 60000 พุง 60000 ค่ะ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 19:58:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ Gingerbread ตั้งกระทู้

เราเองหลังคลอดสุขภาพไม่ค่อยดีค่ะ  น้ำตาลในเลือดน้อย เวลาหิวเนี้ย หิวจนแทบสั่นจะเป็นลม
ทำอะไรไม่ได้เลยค่ะ ออกกำลังกายทีหน้าเขียวลมใส่(ถ้าเปนช่วงก่อน ปจด.) ถึงไม่สามารถฟิตหนักเพื่อลดพุงอย่างคนอื่นได้น่ะค่ะ รู้ตัวเองเลย
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 20:04:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cmlady เมื่อ 2011-1-22 20:06

เอารูปก่อนทำมาลงนะคะ .. เป็นอดีตไปละ 55555 ถึงยอมโชว์ค่ะ
ทั้ง ย้อยห้อย เหี่ยว นี่ด้านตรง ยังพอดูได้นะคะ  ถ้าด้านข้างเนี้ยจะเหนชัดมากเลยค่ะว่า นมฟีบห้อย แล้วพุงป่อง
ในรูปถ่ายเนี้ย ดูดีกว่าเป็นร้อยเท่าอ่ะค่ะ คือพุงก็ลายๆๆ ย่นๆ ผิวส้ม แล้วยื่นออกมาล้ำหน้านม ฮาๆๆ
ตอนนี้คือแบบว่า ใส่เสื้อผ้าอะไรก็รู้สึกดีมากเลยค่ะ ไม่ต้องมาเดินหลังค่อม เกบพุง แต่นมย้อย หรือยืดนม พุงยื่นอีกต่อไปฃ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-23 17:51:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ Noel ตั้งกระทู้

ไม่เป็นไรค่ะ ยินดีมากเลยค่ะ ตัวเองสามปีน่ะค่ะ กว่าจะตัดสินใจทำ
ค่อยๆ หาข้อมูลไปก่อนนะคะ  ดีใจมากเลยค่ะ ที่ตัดสินใจทำ เพราะตอนแรก กะจะปลงสังขารแล้วล่ะค่ะ
สามีก็ไม่ได้ซีเรียสมากมาย คือแล้วแต่เรา รับที่เราเป็น แต่นะคะ ถ้าใครจะหาว่า โอเว่อร์ก็ช่างเถอะ
มีลูกมีแฟนรักแล้วจะทำอีกทำไม  ก็ความสุขของเรา อีกอย่างเราไม่ได้ไปกู้ไปยืม ไปเดือดร้อนใครมา
ทำในสิ่งที่เรามีความสุข  คืออย่างฝรั่งเนี้ย เค้าจะมีรายการให้ รักและภูมิใจในรูปร่างตัวเอง
แต่ก็นะคะ เค้าตัวใหญ่ อ้วนก็จริง แต่มีหน้าอก  อย่างเรา ถึงตัวเล็ก แขนขาไม่อ้วนอย่างเค้า แต่พุงป่อง นมฟีบ จะแต่งตัวยังไงละคะ.. สภาพนมแฟบห้อยเปนถุงชาอย่างนั้น แต่งยังไงยัดไง ก็ไม่ไหวอ่ะค่ะ
สู้ๆๆ นะคะ เอาใจช่วยค่า
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-23 17:51:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ nuyoying ตั้งกระทู้

ไม่เปนไรค่ะ ยินดีนะคะ เดี๋ยวคืนนี้จะกลับมาตอบนะคะ
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-24 09:49:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ linlada ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวรอเปิดแผลหน้าท้องจะเอา ทั้งแผลมาอัพเดทนะคะ
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-24 09:54:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ช่วงนี้ ได้สิบวัน หลังผ่า จริงๆ แล้วประมาณ สี่ห้าวัน ก็ไม่ค่อยรู้สึกตึงคัดอะไรมากเลยค่ะ
คุณหมอให้นวดแค่ผลักด้านข้างเข้ามา แค่นั้นเอง เน้นนวดให้ซิลิโคนชิดชิด
ก็ถามคุณหมอว่า ต้องนอนทับน้ำร้อน หรือนอนทับอะไรมั้ย คุณหมอก็บอกว่า อย่างเคสทรายก็ไม่จำเปนนะคะ ถ้าอยากจะทำก็ทำไปได้ แบบทับแล้วผ่อนคลาย ช่วยเรื่องเลือดคั่ง ส่วนการนวดซิลิโคนทุกด้านเนี้ย
แต่ละเคสก็แตกต่างกันไป อย่างทราย ก็แค่ดันด้านข้างสองข้างซ้ายขวา เน้นให้หน้าอกชิดก็พอค่ะ
อธิบายไม่ค่อยเก่งอ่ะค่ะ แต่ถ้าอยากทราบรายละเอียด ก็ลองคุยกับคุณหมอดูนะคะ เพราะหมอแต่ละท่าน
ก็จะมีวิธีดูแลแล้วแต่เคสของคนไข้นะคะ

ตอนนี้ เปนวันนั้นของเดือนค่ะ หน้าอกก็คัดบ้างตึงๆ นิดหน่อย แต่ก็เหมือนตอนเปนประจำเดือนปกติน่ะค่ะ
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-24 18:00:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ jarune ตั้งกระทู้

ตอบตรงๆ ว่า เจ็บไม่เจ็บค่ะ เปนอะไรที่ทนได้ แต่ปวดหลัง แน่นอก แค่วันแรกค่ะ
นอกนั้นก็แฮปปี้ มากกว่าค่ะ คือถ้าเรามีความสุข อะไรก็เป็นไปได้นะคะ เปนกำลังใจให้ค่ะ
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-24 20:10:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cmlady เมื่อ 2011-1-24 21:06

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cmlady เมื่อ 2011-1-24 21:03

ก่อนทำ

กับหลังทำ 10 วัน หน้าตรงค่ะ ยังไม่หายบวมค่ะ คุณหมอบอกว่าจะยุบลงอีก คือขอแบบธรรมชาติ ดูเนียน หน้าไม่ดุ

แต่คุณหมอทำให้จมูกดูยาวขึ้น ไม่สั้นเชิด สมส่วนกว่าเดิมค่ะ เพราะสามีไม่อยากจะให้โด่งมาก ช่วงเปนนกฮูกเนี้ย คุณชายเนี้ยงอนสุดโต่ง
ตอนนี้ก็เริ่มแฮปปี้ รับได้ บอกว่า ก็ยังน่ารักเหมือนเดิม นึกว่าจะเปนเหมือน ดาราไทยในทีวี ฮาๆๆๆ คือแบบไม่ชอบสไตล์อย่างนั้นน่ะค่ะ

แต๋นแต้นแต้น ต่อไปนี้ เปนภาพรอยแผลค่ะ  10 วัน เพิ่งแกะพลาสเตอร์วันนี้  จริงๆ แล้วอย่าเพิ่งสยองพองขนนะคะ
ตรงรูปหน้าท้องเนี้ย ที่เห็นเปนรอยรอยน่ะ คือรอยแผลที่แห้งเปนสะเก็ดยังไม่ได้แกะค่ะ

ส่วนตรงปานนม เหมือนกันค่ะ ก็จะเห็นเปนรอยแผลแห้งเปนสะเก็ดตามนั้นค่ะ

37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-25 09:13:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ sarah3851 ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากนะคะ
ความรู้สึกในกรณีที่ผ่าทางปานนมใช่มั้ยคะ  จะเปนน้อยรายนะคะ เหนคุณหมอว่าจะรู้สึกไวเปนพิเศษ หรือชาเปนพิเศษน่ะค่ะ แต่ของทรายนี่  สองวันแรก ช่วงระบายเลือดเนี้ย ก็ยังไม่เพ่งตรงปานนมเท่าไหร่ค่ะ
แต่พอหลังจากวันที่สามจนถึงวันนี้  ตรงหัวนมก็รู้สึกปกตินะคะ ปกติอย่างที่ก่อนทำน่ะค่ะ

ทรายอยู่เมืองไทย สองเดือนค่ะ เดือนแรกกะให้เวลาเต็มที่กะพักผ่อน เพราะทรายทำสามอย่างควบกันเนอะ หน้าอกนี่ สองอาทิตย์ ทรายว่าก็อยู่ตัวค่ะ แต่แผลตรงหน้าท้องต้องใช้เวลา ถึงจะไม่ได้เหมือนกับผ่าตัดคลอดที่ฟื้นตัวช้ากว่า ตอนผ่าคลอด สิบเดือนแผลข้างในเรายังรู้สึกว่าเวลากดแผลน่ะค่ะจะตึงจี๊ดๆๆ อยู่เลย คราวนี้ก็เลยไม่รีบเร่งค่ะ ให้เวลาตัวเอง ดูแลตัวเอง ระวังให้ดีที่สุดน่ะค่ะ  ต้องพันตรงหน้าท้องไปจนถึงอย่างน้อยหกเดือนด้วยค่ะ
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-25 09:16:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ เบเบ๋ ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากค่ะ คุณนมสวยใจดี(หน้าไม่เคยเห็น แต่คาดว่าคงจะสวยไม่แพ้กัน) ฮาๆๆ ส่วนใหญ่สมาคมคนนมสวยของคุณหมอพี จะหน้าตาไฮคลาส เท่าที่เห็นนะคะ อย่างพี่ปอนด์เปนต้น ฮาๆๆ

วันนี้ก็ ตรงหน้าท้องนี่ ส่วนมากความรู้สึกก็กลับคืนมาค่ะ แต่ตรงที่ใต้เหนือหัวเหน่า(อธิบายเผื่อเปนประโยชน์กะคนหาข้อมูลนะคะ) ยังจะตึงๆ แต่รู้สึกค่ะ เพราะตอนหมอจับๆ หยิก ถามว่าเจ็บมั้ย เราก็นิ่งๆ แบบพอทน ที่นี้หมอหยิกเตมที่ค่ะ ก็เลย โอ๊ยเลย หมอก็บอกว่า แหมนึกว่ายังชา เพราะบางราย
จะยังชา ค่อยๆ ฟื้นทีก็หลังหกเดือนไปแล้วน่ะค่ะ ก็บอกหมอว่า มันก็รู้สึกแต่ไม่ถึงกะเจ็บ ฮาๆๆ ถึก
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-25 09:22:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ doojtawan ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากค่ะ  ถ้ามีแรงออกกำลังกายหรือซิทแพค อะไรเนี้ย ก็ทำไปเลยนะคะ
เพราะทรายเปนคนที่แบบว่า ออกกำลังกายหนักไม่ไหวน่ะค่ะ รู้ตัวเลยว่า ชาตินี้พุงที่มันยื่น
ถ้าบังคับตัวเองออกกำลังกายก็คงจะรอกันต่อไป  ไหนไหนจะทำน้องนมละ พุงยื่น ก็ไงอยู่
ยังไงก็เปนกำลังใจให้นะคะ  ผู้หญิงเราสวยเลือกได้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ยืดหดย้วยนี่ ถ้าจะตัดแต่งก็ทำได้ค่ะ แล้วแผลไม่เยอะอย่างทรายด้วย  โพสต์ 2011-1-25 15:30
ไฮเปอร์มากอยู่แล้วอ่ะค่ะคนอื่นบอกไม่อ้วน แต่เรารู้ ยืดแล้วหดก็มีย้วย  โพสต์ 2011-1-25 14:12
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-25 09:27:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย เบเบ๋ เมื่อ 2011-1-25 01:47
แอบเห็นรอยแผลตรงพุงขนลุกเลยคะเสียวเจงๆๆ ยังเจ็บอยู ...

คุณเบเบ๋ มีอะไรที่แนะนำเพิ่มเติมได้ก็รบกวนหน่อยนะคะ เพราะจริงๆ แล้วถือว่าเปนน้องใหม่
แต่อยากจะแบ่งปันประสบการณ์ ในเคสแพคเกจคุณแม่น่ะค่ะ ไม่เน้นนมมาก เพราะเราถือว่ายังไม่รู้เท่าไหร่
แต่พุงเนี้ย ผ่าคลอดมาสองครั้งแล้วค่ะ ฮาๆๆ ครั้งนี้ผ่าเอาไขมันออก ก็พอทนดู ก็พยายามงอตัวอยู่ค่ะ
บางทีก็ลืมตัวบ้าง เกือบไป แผลยังไม่สมานอย่างที่คุณเบเบ๋บอกเลยค่ะ เพราะนี่ต้องใส่เสตย์รัดท้องไป
อย่างน้อยหกเดือนน่ะค่ะ

ตอนนี้คุณเบเบ๋ยังนวด หรือทำอะไรกับน้องนมหรือเปล่าคะ หรือว่า ชิลท์ๆๆ ปลอ่ยไปเปนธรรมชาติไม่ต้องทำอะไรเลยน่ะค่ะ
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-25 15:28:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ เปตอง ตั้งกระทู้

คือว่า ถ้าทราย ไม่นมย้อย ห้อย แล้วหัวนมพับทิ่มพื้นเนี้ย ก็ยังจะมีความสุข ถึงจะน้อยไม่ใหญ่มากน่ะค่ะ
ฮาๆๆๆ แต่ว่า เผอิญว่า มันห้อย ย้อย ทั้งนม ทั้งพุงยื่น หัวนมทิ่มพื้น ก็เลยตั้งใจว่าไหนไหนก็ขอทีเถอะ

ยังไงก็เปนกำลังใจให้นะคะ ดูคุณพี่ก็ยังสาวยังเฮ้ว ใส่ยีนส์อีกตะหาก ฮาๆๆ จากรูป
อย่างทรายใส่ไม่ได้เลยค่ะ ทั้งยีนส์ทั้งเสื้อยืด เพราะมันปลิ้น แล้วก็แบน ข้างบนแบนข้างล่างปริ้น
ไม่ใช่ ข้างบนล้นปริ้น แต่ข้างล่างแบนนะคะ มันสลับกันเยี่ยงนี้แหล่ะค่ะ ฮาๆๆๆๆๆ

ปกติ ถ้า รพ. รอบนอก เสริมหน้าอก 60000 ค่ะ พุง 60000

แต่พอดีไม่ได้จองค่ะ เจอหน้าหมอคุยแล้วจะทำอีกวัน ก็เลยลงตัวที่ปิยะเวท
ก็เพิ่มไปอีก 40000 คือ นม 80000  พุง 80000 คุณหมอลดให้ 10000 ค่ะ
เสริมจมูกอีก 18000 น่ะค่ะ กลับไปก็ตัวเบาเลยค่ะ ฮาๆๆๆๆๆ หนักแต่นมอย่างเดียว
เงินทองของนอกกายค่ะ หาใหม่กันค่ะ

เปนกำลังใจให้นะคะ คุณแม่ยังสาว
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-26 08:21:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ Noel ตั้งกระทู้

ทรายเองก็ไม่เคยเห็นเท่าไหร่ค่ะ แต่เชื่อมันในจรรยาบรรณและคุณสมบัติของหมอน่ะค่ะ
หมอเองไปดูงานที่ออสเตรเลียด้านศัลยกรรมเมื่อปลายปีที่แล้ว
สำหรับในความเห็นของทรายนะคะ การที่คุณหมอมีการอัพเดทข้อมูลวงการศัลยกรรมตลอดเวลา
เป็นข้อดีค่ะ  อย่างที่เคยเล่าให้ฟัง ว่า ชีวิตของตัวเองเกือบจะจบลงเพราะ คุณหมอที่ไม่ได้มีการอัพเดท
ข้อมูล และยังยึดติดกับความรู้ความเข้าใจแบบเก่า ไม่ศึกษาเพิ่มเติม ก็ทำให้ข้อมูลที่ให้เราได้รับจากหมอ
ผิดไป อันนี้ไม่เกี่ยวกับศัลยกรรมนะคะ แต่เปนการวินิจฉัยโรคที่ผิดพลาดน่ะค่ะ

คุณหมอเองมีคนไข้ทำศัลยกรรมเยอะนะคะ เพียงแต่ว่า แต่ละคนก็อยู่ตปท. แล้วก็ไม่ได้มามีเวลารีวิวซะส่วนใหญ่น่ะค่ะ ยังไงก็หาข้อมูลไปเรื่อยๆ นะคะ ลองคุยกับคุณหมอแต่ละท่านดูน่ะค่ะ ว่าท่านไหนจะตอบโจทย์ที่เราต้องการได้  

เดี๋ยวทรายก็จะอัพเดทให้เรื่อยๆ นะคะ  
43#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-26 08:44:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด

กรณีศึกษาค่ะ เผื่อว่าจะเป็นประโยชน์กับคนที่ได้อ่าน อย่างน้อยก็เปนข้อเตือนใจ ฉุกใจ กับการที่ไปใช้บริการกับหมอ สำหรับตัวเอง อโหสิกรรมให้กับเคสนี้ไปแล้วล่ะค่ะ แต่ตั้งปณิธานว่า อยากให้เปนเคสศึกษาสำหรับคนอื่นค่ะ

http://www.cm108.com/bbb/index.php?showtopic=25123
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-26 15:09:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cmlady เมื่อ 2011-1-26 15:11

ตอบกระทู้ linlada ตั้งกระทู้

ลองเข้าไปปรึกษารายละเอียดได้กับคุณหมอโดยตรงนะคะ ไม่เสียค่าปรึกษาค่ะ
เบอร์ติดต่อผู้ช่วยหมอนะคะ 08-6565-9345 นะคะ ถ้าจำไม่ผิด แต่ถ้าเปนคนไข้คุณหมอก็โทรหาคุณหมอได้โดยตรงเลยค่ะ
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-26 15:34:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สำหรับคนที่อยู่ ตปท. แล้วหาข้อมูลที่พักนะคะ ถ้าพักเปนเดือน ที่นี้จะคุ้มกว่าค่ะ ยิ่งเปนครอบครัว
อย่างทราย  พ่อแม่ลูก รวมกัน 4  มีพี่เลี้ยงอีกคน  ห้องนอน 2 ห้องนอน  ห้องรับแขก+ครัว
ขนาดกว้างขวางอยู่สบายคุ้มกว่าโรงแรมซะอีก เพราะแค่ค่า โรงแรม วันหนึ่งห้องเดี่ยว ถ้า 4 คนก็
1500 อัพ แต่นี่ เดือนละ 20500 เองค่ะ คุ้มยิ่งกว่าคุ้ม มีตั้งแต่ 1 ห้องนอนขึ้นไปน่ะค่ะ คุ้มยิ่งกว่าคุ้ม
เฟอร์นิเจอร์ครบ เครื่องครัวก็ครบค่ะ ซื้อของกินของใช้ ประหยัดอีกตะหาก ฮาๆๆ

http://www.srinakharindraville.com/

แสดงความคิดเห็น

ข้อมูลมีประโยชน์มากๆ ค่ะ ขอบคุณอีกครั้งนะคะ:)  โพสต์ 2011-1-28 01:09
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-27 10:06:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ช่วงนี้เป็น ปจด ค่ะ นมก็ตึงๆ ตามประสา แต่เนื่องจากนมหย่าญขึ้น ก็รู้สึกตึงๆ มากขึ้น แต่ก็ไม่ถึงกับ
เปนลูกโป่ง หรือเจ็บอะไรค่ะ คัดนิดๆ แต่พอนั่ง ๆ ก็ไม่รู้สึกมากละ  ตอนนี้ข้างซ้ายก็ยังบวมอยู่เล็กน้อย เพราะมีเลือดคั่งมากกว่าข้างขวา ข้างขวานี่ ชิลท์ ๆ ไปเลย โดยรวม ๆ ก็ดีค่ะ เพราะเพิ่งผ่านมาได้แค่สิบสองวันเอง  การศัลยกรรมต้องใช้เวลา แต่เราก็สังเกตอาการไปเรื่อยๆ ว่า มีเจ็บ มีปวด มีแสบร้อนมั้ย ถ้าไม่มีก็ถือว่า โอเคในระดับหนึ่งน่ะ อย่างเรื่องบวม ก็เป็นธรรมดา เพราะแม้แต่จมูกก็กว่าจะหายบวมจริงๆ ก็ตั้งเดือนหนึ่ง แล้วนมนี่ ผ่าตัดใหญ่กว่า ก็น่าจะใช้เวลาเหมือนกันเนอะ

47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 08:09:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ makiny_346 ตั้งกระทู้

คุณบีโชคดีมากนะคะ ที่ทำออกมาแล้ว ครั้งเดียวสวยสมใจน่ะค่ะ
เคยเห็นรูปคุณบีก่อนทำจมูก คุณบีจมูกโด่งสวย เหมือนสาวญี่ปุ่น มากมากเลยค่ะ ก่อนทำ
48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 23:23:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ sarah3851 ตั้งกระทู้

สวัสดีค่าาาา  คือ ไปร่าเริง เริงร่า ซะเยอะ ฮา ฮา ลืมไปเลย เดี๋ยวจะอัพเดทรูปแผลหลังผ่าตัดเกือบสองอาทิตย์นะคะ ตอนนี้ แผลที่หน้าอก ก็เปนสะเก็ดแห้งๆ ค่ะ ไม่น่ากังวลอะไรมาก
ส่วน ตรงหน้าท้องเนี้ย ถ้าเราใจอ่อน ไม่เคยเห็นอะไรแบบนี้มาก่อน ก็อาจจะพาลกังวลได้นะคะ
สำหรับทราย ก็กำลังใจดีค่ะ บอกตรงๆ ว่า รู้สึกแฮปปี้มากมากกับ การศัลยกรรมครั้งนี้นะคะ
เพราะรอยแผลไม่เยอะ เปนแค่รอยกรีด ไม่ได้เปนรอยตีนตะขาบหรืออะไรน่ากลัวค่ะ
ตอนนี้ แผลก็เริ่มแห้งตกสะเก็ด ค่อยๆ ลอกออกบ้าง แผลข้างนอกเรียบร้อยดี แต่ข้างในเนี้ยต้องใช้เวลานิดหนึ่ง ตอนนี้ก็ยังรัดสเตย์หน้าท้องไว้ตลอดเวลาค่ะ 24 ชม. เพราะจะช่วยในส่วนพยุงกล้ามเนื้อหน้าท้องให้กลับเข้าที่น่ะค่ะ  คืออย่างนี้นะคะ ตามความเข้าใจ ตอนที่เราท้องเนี้ย กล้ามเนื้อตรงหน้าท้องจะห้อยย้อยหย่อนยาน  (ดังนั้นสังเกตว่า ทำไมคนมีลูกชอบปวดหลัง เพราะมันไม่สมดุลกันนี่เอง)
เคยอ่านของตปท.น่ะค่ะ  นอกจากตัดดึงไขมันหน้าท้อง จะช่วยในเรื่อง หน้าท้องแบนเรียบแล้วยังจะช่วย
ในเรื่องทำให้หายปวดหลังด้วยแน่ะ ไม่รู้จะอธิบายศัพท์เทคนิคยังไง เอาเปนว่า ถ้าใครมาอ่าน ก็ให้ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมกับสอบถามหรือปรึกษากับคุณหมอที่จะทำศัลยกรรรมด้วยน่ะค่ะ เพราะคุณหมอน่าจะให้ข้อมูลที่ถูกต้องมากกว่า  นอกเรื่องไปเยอะเลย ฮา ฮา  ตอบคำถามต่อ  
ตอนนี้ ในส่วนของหน้าท้องเนี้ย  การที่ตัดหนังไขมันหน้าท้องแล้วดึงหน้าท้องเนี้ย ก็คือเปนช่วงที่ความรู้สึกของหน้าท้องจะกลับคืนมาน่ะค่ะ บางก็ตึงๆ ชาๆ แต่ถ้าไม่มีอาการบวมแดงหรืออักเสบ นั่นเปนธรรมดาของร่างกายเราที่ปรับสภาพน่ะค่ะ  ทรายเองก็ผ่าตัดแต่แรกเนี้ย ช่วงหน้าท้องเหนือสะดือก็รู้สึกค่ะ ใต้สะดือก็จะตึง ๆ รู้สึกแต่ยังไม่สมบูรณ์ เพราะผ่านไปแค่สองอาทิตย์เองเนอะ ต้องให้เวลาปรับตัวอย่างช้าสุด ก็คือภายในหกเดือนค่ะ  บางวันเดินเยอะ ใช้กล้ามเนื้อท้องเยอะ ก็จะรู้สึกตึงๆ รัดๆ ตรงหน้าท้อง เหมือนขมวดเกลียว แต่ไม่เจ็บนะคะ (คิดว่ากล้ามเนื้อกำลังฟื้นตัวค่ะ เพราะนอกจากตัดดึงหน้าท้องแล้ว คุณหมอก็ต้องดึงกล้ามเนื้อเราด้วยให้กลับคืนสภาพสมบูรณ์ที่สุด คิดออกมั้ยคะว่า ตอนเราท้องมันยื่นออกมาน่ะค่ะ แต่ทั้งนี้ก็ต้องดูว่า กล้ามเนื้อแต่ละคนเปนยังไงนะคะ อย่างของทราย ก่อนผ่าคุณหมอก็บอกว่า กล้ามเนื้อก็ถือว่าโอเคค่ะ ถามหมอดีกว่าเนอะ)  ไม่ต้องวิตกกังวลไปค่ะ
ส่วนเรื่องการติดต่อคุณหมอนะคะ ถ้าเปนคนไข้ของคุณหมอจะมีเบอร์ที่สามารถโทรติดต่อสอบถามคุณหมอได้โดยตรงเลยค่ะ ทุกอาการ ไม่ว่าปวดหัวตัวร้อน อันนี้เรื่องจริงนะคะ แม้แต่เจ็บตา แต่ก็ไม่รบกวนบ่อยค่ะ นอกจากจำเปนจริงๆ ของทรายนี่เอง หลังออกจาก รพ. ก็ ลั้ลล้าค่ะ จนคุณหมอต้องโทรมาถามอาการเอง ถ้าเราโอเค คุณหมอก็จะย้ำว่า มีอะไรโทรมาน่ะค่ะ ของทรายคุณหมอนัดตัดไหมเรียบร้อยแล้วล่ะค่ะ ก็ไม่มีอะไรน่าเปนห่วง แต่ถ้ามีอะไร ก็สามารถเข้าไปที่คลีนิคได้ตลอดเวลา หรือโทรหาคุณหมอได้เลยค่ะ
นี่ก็กะว่าจะไปหาคุณหมอวันสองวันนี้อะค่ะ คือเข้าไปหาเฉยๆ ให้เช็คดู ก่อนกลับ เชียงใหม่ แล้วคงจะกลับมาเช็คอีกที เดือน มีนา ก่อนบินกลับน่ะค่ะ (เพราะถ้าไม่มีอะไรนะคะ)
แล้วตัดสินใจ จะทำอะไรบ้างคะ อย่างทำหน้าอก จริงๆ แล้ว อาทิตย์เดียว ก็น่าจะสบายสบาย ค่ะ
จะผ่าทางปานนมหรือว่าทางรักแร้คะ เพราะถ้าทางปานนม ทรายเองผ่าสามอย่าง สามวันก็ลั้ลล้า
แต่ทางที่ดี ก็คือพยายามงอตัวไว้ก่อนนะคะ สองอาทิตย์ให้แผลสมานกันดีที่สุด ถ้าเกิดผ่าตัดไขมันหน้าท้องด้วยน่ะค่ะ อ๋อ แผลตรงสะดือ ตอนนี้ก็ค่อยๆ ตกสะเก็ดไปค่ะ  ที่สำคัญที่สุดนะคะ กำลังใจค่ะ
คิดในสิ่งดีดี แล้วทุกอย่างก็จะดีขึ้นได้เองค่ะ ในเมื่อเราผ่าตัดปลอดภัยมาแล้ว คุณหมอทำให้ดีที่สุดแล้ว ที่เหลือตอนนี้ก็อยู่ที่ เราเองดูแลตัวเองน่ะค่ะ พร่ามมายาวเลยเนอะ แต่ยินดีนะคะ เพราะอยากจะแบ่งปันประสบการณ์ของตัวเองให้เปนประโยชน์กับคนอื่นมากที่สุดน่ะค่ะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็ขึ้นอยู่กับแต่ละกรณีด้วยนะคะ ที่สำคัญ มีอะไรสอบถามคุณหมอที่เราทำศัลยกรรมโดยตรงเวลาที่มีข้อข้องใจ เพราะคุณหมอท่านจะให้ข้อมูลที่ถูกต้องที่สุดค่ะ
49#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 23:26:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ makiny_346 ตั้งกระทู้

คุณบี จะฟิตไปไหนคะ.. บอกตรงๆ ว่า ครบเครื่องแล้วค่ะ ถ้าทรายไม่พุงหย่อน ยื่น ย้อยห้อย
แล้วสามารถออกกำลังกายแบบพี่ปอนด์นะ ก็จะไม่ผ่าตัดหนังหน้าท้องค่ะ เพราะทุกอย่างมันต้องใช้เวลาอะเนอะ อันนี้เปนทางเลือกสุดท้าย สำหรับคนที่ไม่สามารถค่ะ ฮา ฮา ฮา
ความเจ็บเนี้ย มันหายได้ เพราะความฮึด ใช่ไหมคะ คุณบี ทรายเองก็เหมือนกันค่ะ
ศรีทนได้.. ค่ะ

50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 23:35:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ หน้าอก ก็อยู่ในระยะที่ยังไม่ถือว่า เข้าที่นะคะ เพราะอกซ้ายก็รอเวลาหายจากเลือดคั่งเล็กน้อยค่ะ
เพิ่งผ่านไปสองอาทิตย์  เรื่องนวดก็นวดดัน ๆ ชิด แบบคุณหมอบอก ไม่ได้หักโหมค่ะ เพราะแต่เราขยับเนื้อ ขยับแขน กล้ามเนื้อหน้าอกก็ใช้งานอยู่ตลอดเวลาอยู่แล้วค่ะ  ยังกึ่งนั่งกึ่งนอนอยู่เลยนะคะ แต่ตอนนี้หน้าท้องก็ไม่ตึงมากแล้วเวลานอนหงายเหยียดขาน่ะค่ะ แต่พอนอนพิงกึ่งหลับขาพับเนี้ย เปนท่าที่สบายที่สุด ถึงแม้ว่าตื่นมา จะเผลอไหลนอนหงายตะแคงซ้าย ตะแคงขวาไปบ้างน่ะค่ะ
ติดนิสัยนั่งกึ่งเอนหลับตอนเลี้ยงลูกน่ะค่ะ เลยสบายมาก ฮา ฮา ช่วงนี้ ข้อดีก็คือ ถ้าสามารถหาญาติที่สนิทมาช่วยเลี้ยงลูกได้ก็จะดีมากนะคะ เพราะตอนนี้สบายเลย ลูกคนเล็กจะขวบค่ะ ก็นอนกับแม่นมไป ส่วนคนโตจะสามขวบก็นอนกับพ่อไป นอกเรื่องอีกละ เรื่องหน้าอกน่ะค่ะ เปนเรื่องธรรมดานะคะ
บางทีก็ตึงๆ บ้าง ตอนนอนหงายกลางคืนน่ะค่ะ คุณหมอบอกว่าตอนกลางคืนโนบราได้ ให้ใส่บราแต่กลางวัน พอตึงๆ ก็ลุกมานั่ง ก็หายค่ะ ส่วนหน้าอกคุณหมอก็บอกว่าให้ใจเย็นๆ นะคะ เพราะยังไม่เข้าที่ มันก็จะมีอาการนู้นอาการนี่ เหมือนกัน แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ถ้าไม่แสบไม่ร้อน ไม่บวมขึ้น ก็ไม่เปนไร
อยากจะสารภาพว่า จนถึงตอนนี้ก็เช็ดตัวท่อนบนเอาค่ะ ใช้ผ้าขนหนูชุบอุ่นบิดหมาดเช็ด แต่ท่อนล่างก็ตามสะดวก จริงๆ แล้วคุณหมอให้อาบน้ำได้ค่ะ แต่ก็อยากจะให้แผลตกสะเก็ดให้หมดก่อน ก็เลยใช้วิธีนี้ไป แผลแห้งสนิทดีเลยค่ะ ฮา ฮา ใครจะใช้ก็ได้นะคะ
ส่วนอาหารการกิน  กับเรื่องแผลเป็นเนี้ย การทาครีม หรืออะไร ก็แล้วแต่บุคคล ความเชื่อกันไปค่ะ
คุณหมอเองก็บอกว่า แผลเปน มันขึ้นอยู่กับแต่ละคนด้วยค่ะ ไม่ว่าจะกินไข่ กินไก่ อะไรก็ตามแต่
สำหรับทราย.. ถือคติว่า กันไว้ดีกว่าแก้ค่ะ ฮา ฮา  เพราะญาติให้เหตุผลว่า กินไข่ แผลหายเร็วแต่ทำให้แผลแฉะ เชื่อค่ะ เลยไม่กินดีกว่า ส่วนอาหารเผ็ดเนี้ย ไม่ทานค่ะ เพราะว่า ทำจมูก ถ้าเผ็ดก็นะขึ้นจมูก อักเสบได้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้