เจ้าของ: monatee
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เมื่อฉันเสียใจกับศัลยกรรม

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2010-5-26 18:31:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้ามาเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้คุณมนเหมือนกันครับ ผมก้เคยประสบปัญหาคล้ายๆคุณมนเหมือนกันครับ แต่ของผม ไปฉีดซิลิโคนเหลวที่แก้ม กับ คางมา ผลออกมาตอนนี้ คางย้อยยาวมากๆเลย ผมเลยไปขูดออกที่คลีนิคแห่งหนึ่ง แต่ผลลัพก็คือว่าขูดออกมาไม่หมดแถมยังเย็บแผลได้น่าเกลี้ยดมากๆ ตรงมุมคางด้านข้าง 2 ข้างเป็นเหลี่ยมเลย ตอนนี้เลยจะไปปรึกษาต่อที่ ประตูน้ำ โพลีคลีนิค  ผมเคยจิตตกมากๆๆมาแล้ว1ครั้ง เพราะตอนที่ไปขูดซิลิโคนออก พอครบ 7 วันตัดไหม ปากผมเบี้ยวไปเลย แล้วพอไปหมอที่ขูดออกให้ผลสรุปเค้าไม่รับผิดชอบ ทีนี้ผมต้องรับผิดชอบตัวผมเองด้วยการเอาผ้าปิดจมูกมาปิดปากปิดจมูกเพื่อไม่ให้คนอื่นเห็น เพราะเราอายที่พอเวลาคุยแล้วปากเบี้ยว หลังจากนั้นผมต้องไป รพ.ราชวิถีทุกเดือนติดต่อกันเกือบ 5 เดือน จนปากหายเบี้ยว ตอนนั้นเกือบจะฆ่าตัวตายเลยพูดจิงๆ ปากก็เบี้ยวคุยกะคนอื่นต้องเอาผ้ามาปิดปากตลอด ตาอีก1ข้างก็หลับไม่ลงพอเวลาหลับต้องเอามือมาช่วยกดที่ตาให้มันปิดลงด้วย ยังไงผมขอเป็นกำลังใจให้นะครับผมเชื่อว่าเดี๋ยวนี้หมอฝีมือดีๆ-เก่งๆเยอะครับ ขนาดปากผมเบี้ยว ปากผมยังกลับมาเป็นปกติได้ภายใน4-5เดือน  ผมเชื่อครับว่าคุณต้องได้เจอหมอดีๆและคำแนะนำที่ดีๆ ยังไงก็ลองปรึกษาหมอหายๆที่ดูนะครับ จะได้เอาใว้ประกอบการตัดสินใจ ต้นเดือนนี้ผมจะไปแก้จมูกกะหมอเทพ ประตูน้ำ โพลีคลีนิค  แล้วจะให้หมอเทพดูคางด้วยว่าจะแก้ที่หมอคนเดิมเค้าขูดออกแล้วเย็บตรงมุมด้านข้างทั้ง 2 ข้างเป็นเหลี่ยมได้ยังไง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้