ดู: 7278|ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ความกังวลต่อฟอร์จูนคลีนิค

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-2-7 21:14:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HongRim เมื่อ 2011-2-7 21:20

ดีครับ ยกเลิกคิวก่อนได้ครับ มีคนรอเสียบคิวเยอะครับ อิอิอิ ได้เงินคืนด้วยครับ
เวลาเสพข้อมูลเรื่องทำแล้วมีปัญหาก็จิตตกเป็นเรื่องธรรมดาครับ
แต่อยากให้ลองคิดสักนิด  สมมติหมอที่ทำจมูกมาร้อยคน ถ้ามีปัญหาสัก10-20เคส 80เคสไม่มีปัญหา
ผมถือว่าโอเคนะครับ
เหมือนกับคนทำดีแทบตาย สุดท้ายพลาดนิดเดียว เราจะสรุปว่าเค้าเป็นคนไม่ดี แย่ ก็ไม่ถูกนะครับ.
ถ้าไม่มั่นใจในตัวหมอที่จะทำด้วยแล้ว อย่าทำครับ แนะนำให้ยกเลิกดีกว่าครับ จะได้สบายใจ ลองหาหมออื่นๆ มีเก่งเยอะนะครับ  แต่ยังไงผมเห็นว่าหมอเฉลิมทำพลาดน้อยมากครับ  คนนะครับไม่ใช่เครื่องจักรจะได้ทำได้ 100%  ยิ่งงานฝีมือหรืองานศิลป์ที่ทำด้วยคน ยอมมีความผิดพลาดเกิดขึ้นได้เสมอ   ต่อให้คุณใช้บริการกับหมอที่เก่งที่สุดแพงที่สุดแล้วก็ตาม  อาจจะต้องมีการแก้เป็นครั้งที่สอง ครั้งที่สาม แล้วแต่เหตุผลต่างๆนานา  คือ ถ้าคิดจะทำศัลย์ต้องคิดให้ดีและทำใจไว้ล่วงหน้า ครั้งแรกอาจจะไม่ได้อย่างที่หวัง  แต่ทุกสิ่งแก้ไขได้ครับ   สำหรับผมทำจมูกกับหมอเฉลิมครั้งเดียว และโชคดีที่ไม่ต้องแก้ครับ  แล้วก็ทำตาอีกสองครั้งกว่าจะดูดี     

ลองไปคิดดู ว่า ทำไมถึงยังมีคนตั้งหน้าตั้งตารอคอย คิวของหมอเฉลิมนานขนาดนี้ เหตุใดทรงจมูกของคุณหมอถึงเป็นที่นิยม เหตุใดคุณถึงเลือกหมอเฉลิม ลองทบทวนความคิดดูสิครับ

แสดงความคิดเห็น

จริงครับ  โพสต์ 2011-2-9 12:46
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้