เจ้าของ: tassy11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมุกมาแล้วเหมือนไม่ได้ทำเลยค่ะ ใครก็ได้ช่วยบอกทีมันจะยุบกว่านี้อีกไหมคะ T__T

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2013-5-1 20:14:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขออนุญาตแสดงความเห็นนะคะ เข้าใจว่า เจ้าของกระทู้หวังว่าเมื่อยกจมูกให้โด่งขึ้นแล้วมันจะดึงปีกจมูกให้แคบลง ซึ่งจริงๆแล้วเราเคยอ่านเจอจากแพทย์ศัลกรรมบอกว่า คือเมื่อเสริมจมุูกโอกาสที่ปีกจมูกจะถูกยกให้ขึ้นไปและเล็กลงนั้นก็มีส่วนค่ะ แต่แค่นิดหน่อย ย้ำนิดหน่อยเท่านั้นค่ะ ถ้าอยากจะให้ปีกจมูกเล็กลงและเห็นชัดเจนคือตัดปีกจมูกค่ะ

แต่เท่าที่เห็น เข้าใจว่าเจ้าของกระทู้ก่อนเสริมก็พอมีดั้งอยู่บ้างแล้ว ทีนี้มาเสริมก็เลยทำให้เห็นความแตกต่างน้อย คงต้องรอให้เข้าที่แล้วมาดูอีกทีค่ะ
2#
โพสต์ 2013-5-6 17:40:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของเราทำมาจะครบเดือนแล้ว ตรงสันจมุกก็มีรอยแดงค่ะ แต่มันเป็นรอยแดงจางๆคล้ายๆกับรอยสิวผดที่มันพึ่งหาย หรือไม่ก็คล้ายกับเส้นเลือดฝอยค่ะ คือพอเราเพ่งมองจริงๆมันก็แค่จางๆค่ะ ก็เลยคิดว่าไม่น่าจะเป็นไร เพราะมันไม่ได้แดงรามหรือบวมอะไร

ส่วนตรงปีกจมูก ของเราก็เป็นค่ะ ยังยุบลงไม่เท่ากันทั้งสองข้างเลย ตอนตัดไหม คุณหมอก็กดตรงสันหัวตาเราให้เห็นแนวสิลิโคนว่ามันตรง แล้วคุณหอก็บอกว่า  คอยดูจะมีคนทักเพราะจมูกมันจะไม่ได้ยุบไปพร้อมๆกันทั้งสองข้าง ซึ่งตอนนี้ของเราก็ ยังไม่เท่ากันค่ะ ถ้าสังเกตดีๆของเรา ข้างหนึ่งจะยุบลงมากกว่า คงต้องรอเวลา
        แต่เราจะดูว่าเอียงหรือไม่เอียงคือดูแกนสิลิโคนเป็นหลักค่ะ คือเวลาส่องกระจก เราจะดูตรงเงาที่แสงตกกระทบสัน เราก็ดูตามแนวนั้นค่ะ นี่แค่ดูคร่าวๆ คงต้องไปดูอีกทีตอนมันเข้าที่จริงๆเมื่อครบ เดือน สองเดือน หรือสามเดือนเลยค่ะ อย่าเพิ่งวิตกเลยค่ะ เท่าที่เห็นของคุณช่วงปลายจมูกยังไม่หายบวมดีเลยค่ะ

รออย่างใจเย็นค่ะ ...เราก็กำลังรออย่างใจเย้นเหมือนกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้