ดู: 35383|ตอบกลับ: 66
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เลเซอร์กระกับหมอกำธรนครศรีธรรมราช แล้วหน้าพัง

[คัดลอกลิงก์]
คือเรื่องมีอยู่ว่าเราจะไปรักษาสิวกับหมอคนนี้ แต่ทันทีที่เห็นหน้าเราเค้าบอกว่าเป็นกระเยอะแนะนำให้ทำเลเซอร์ yag เราบอกรักษาสิวก่อน เค้าก็พูดจาหว่านล้อม เราก็ตัดสินใจทำ ยิงแบบเลือดกระจายเราเห็นสภาพหน้าแล้วตกใจคิดว่าทำไรลงไป หลังจากนั้น 1อาทิตย์ แผลเริ่มหาย กลับไปตามนัด ได้ยามาทา สรุปว่าแดงแสบลอก เลยเลิกใช้ มันมีสารต้องห้ามพวก hq (ถามหมอทีหลัง) ใช้ได้3 อาทิตย์เลยหยุดยาทาแต่บำรุง อีก 2อาทิตย์ต่อมาหน้าดำทั้งหน้าเลย เลยไปหาหมอผิวหนัง เค้าบอกว่าหมอกำธรไม่ใช่หมอผิวหนังทำคนไข้หน้าพังมาเยอะแล้ว ตอนนี้รักษาอยู่แต่ไม่ใช้ยาที่มีสารต้องห้าม 6เดือนแล้ว สภาพหน้าล่าสุดจากเป็นกระกระจายทั่วหน้า แต่งหน้ามองแทบไม่เห็น ตอนนี้เป็นรอยดำเป็นปื้นทั่วหน้าคล้ายฝ้าเลยคะ หมอไม่มีจรรยาบรรณเลยคะ จ้องจะเอาแต่เงิน เครียดมาก เราอยากเตือนเพื่อนที่จังหวัดนครศรีธรรมราชและจังหวัดใกล้เคียง อย่าไปทำเลเซอร์กับหมอกำธรเด็ดขาด พลาดแล้วจะเสียใจตลอดชีวิต

แสดงความคิดเห็น

เคยทำมันทำเลเซอร์yagกับหมอกำธรมา3ปีกว่าหน้าเราใสเด้งดึ่งใครๆชมว่าสวย  โพสต์ 2013-4-10 18:22
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-16 13:04:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใครเคยไปทำมาแล้วพลาด แชร์กันได้นะคะ

อันนี้คือเราเจอมากับตัว ไม่อยากให้ใครพลาดเหมือนเราอีก ........หมอกำธรไม่ได้เป็นหมอผิวหนังค่ะ เราไปตรวจสอบในรายชื่อหมอผิวหนังมาแล้ว  โพสต์ 2014-12-10 09:57
เราไปทำเลเซอร์สิวหิน ผลที่ได้คือ หลุมถาวร และ รอยนูน จนถึงทุกวันนี้  โพสต์ 2014-12-10 09:54
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-16 16:00:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณทุกคอมเม้นสำหรับลิ่่วล้อ และตัวคุณหมอเองด้วยค่ะ ฉันไม่ใช่ครีมที่มีสาร แอนตี้ด้วยซ้ำครีมพวกนี้หยุดสักสองอาทิตย์หน้าก็ดำแล้วค่ะ ถ้าทาต่อหน้าก็ขาวเป็นกระดาษ ไอเรื่องสิวไม่รู่ว่าหมอยิงตัวไหน แต่ yag หมอพลาดอย่างแรง ผิวหน้าจากเนียนๆ เป็นแผลเป็นเลยรูขุมขนกว้าง ยอมรับเถอะค่ะว่าลูกค้าเค้ารู้กันแล้ว เสียใจมากๆค่ะ ลองเซิร์ทเรื่องเลเซอร์กระดูรูปไม่มีสถาบันไหนยิงเลือดทั้งหน้าแบบนี้ เค้ายิงแค่เป็นรอยน้ำตาล ตั้งพลังงานพอดี ถ้าเยอะเลือดสาดแบบของหมอ ดำทุกราย กะว่าครั้งเดียวหายขาด ตอนนี้กระมันกลับมาแล้วรอยดำจางลงนิดหน่อย สงสารคนไข้เถอะหมออย่าบั่นทอนจิตใจใครอีกเลย ไม่ได้ดิสเครดิตแต่สงสารคนที่กำลังตกเป็นเหยื่อ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-16 16:26:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สำหรับคนที่ท้าโน้นท้านี่คุณไม่รู้หรอกจิตใจผู้หญิงตัวคนเดียว เครียด จิตตกกินไม่ได้นอนไม่หลับ อาการมันสาหัสแค่ไหนช่วงเวลาที่เลวร้ายทีสุดในชีวิต จากหน้าดีๆเป็นสิวข้างละ5-6เม็ดจะให้หมอรักษาให้แต่ต้องเจอกับสิ่งที่เลวร้ายที่สุดในชีวิต อย่าบอกนะคะว่าไม่เคยมีคนไปโวยวายเรื่องหน้าพัง ทั้งพนักงานธนาคาร แม่บ้าน เจ้าของกิจการ พยาบาลเองก็เหอะ ที่ร้านจะมีฝ่่ายโน้มน้าวใจคนไข้หลังทำ ส่วนใหญ่หลังทำเค้าก็เข็ดหลาบกันทั้งนั้น มีแต่คนไข้ใหม่ที่ไม่รู้เท่านั้น ใครที่หายก็โชคดีไปแต่ไม่ใช่ทุกรายแน่นอนคะ อย่างน้องที่เคยเจอ ยิงมา5 ปียังมีรอยดำ อย่าบอกว่าพูดแล้วจะโดนฟ้อง มีคนจะฟ้องหมอเยอะแยะค่ะไม่ต้องกลัว ที่โพสหาข้อมูลมาพอสมควร ถ้าหมอผิวหนังจิงไมมีจรรยาบรรณเอายาที่มี hq (ไฮโดรคิวโนน)เข้าใจซะใหม่นะคะไม่ด้บอกว่าผสม สารปรอท hq ใช้ไปนานๆ ทำให้เกิดแท่งกล้วยสีดำใต้ผิว รักษาไม่หาย กลายเป้นฝ้าถาวร ถ้าดีใช้กันเถอะคะ แต่ฉันไม่เอาด้วย
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-16 16:44:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เอาเป็นว่าใครคิดจะเลเซอร์กระกับหมอกำธร ย้ำนะคะแค่เลเซอร์กระ ไม่ใช่การรักษาสิวอย่างที่เอามาโพส ให้เพื่อนๆหาข้อมูลเยอะๆ ถามเพื่อนถามพี่ถามน้อง แล้วใช้บทความนี้ประกอบการตัดสินใจก็ได้ หวังดีจิงๆค่ะ จะได้ไม่เสียใจภายหลัง แขนขายังไม่เท่าไหร่ แต่กับหน้าตาอย่าเสี่ยงค่ะ พลาดแล้วจะเสียใจเหมือนเรา และใครอีกหลายๆคน
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-16 19:22:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เราขอให้หายไวไวนะคะ. ตอนเราไปเลเซอร์สิวหินสิวอุดตัน ทำเสร็จหน้าเราเละมาก จนตอนนี้ก้อยังมีหลุมที่เกิดจากการเลเซอร์เพียบ TT  โพสต์ 2015-5-17 10:07
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-16 19:23:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Papang2 เมื่อ 2013-4-16 19:22

ทางซ้ายคือสภาพตอนนี้ค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-16 20:07:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Bangkon เมื่อ 2013-4-8 11:00
เห็นไหมคับ หมอดีๆแบบ คุณหมอกำธร มีแต่คนเค้ามาปกป้อง  ...

แน่จริงคุณแนะนำให้คนรู้จักหรือใครที่มีปัญหาเรื่องกระมายิงกับหมอนะย้ำว่ายิงกระไม่ใช่รักษาสิว เกรอตัวเองยิงเองให้ดูรูปแล้วกล้ามั้ย อย่ามาทำเป็นเก่งในสิ่งที่ตัวเองไม่ได้ประสบ พนักงานในร้านบอกว่าใช้เวลาเป็นปีๆ กว่าจะจาง แล้วหน้าพนักงานที่เคยทำก็คล้ำกว่าตัวอีก นี่เหรอดี ศึกษาให้เยอะ อย่ายึดติด ยอมรับหมอเก่งเรื่องอื่น แต่ไม่ใช่เลเซอน์กระ ส่วนเรื่องประกาศนียบัตรด้านผิวหนังมี แต่ไม่ได้เป็นแพทย์ผิวหนัง ที่จบ ตจ.วิทยาโดยตรง และไม่ได้มีรายชื่อว่าเป็นแพทย์ผิวหนัง เข้าใจซะใหม่ด้วยค่ะ เจ็บใจตรงที่ ถามหมอนั่งคุยกันนานกว่าจะตัดสินใจ ถามว่ามีรอยดำมั้ย คำตอบคือไม่มี หน้าดำอยู่7 วัน หน้้าใสเลย นี่เหรอคำตอบของหมอที่มีจรรยาบรรณ

จริงๆคะ. หมอไม่ได้มีรายชื่อในแพทย์ผิวหนัง  โพสต์ 2015-5-17 10:09
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้