ดู: 32024|ตอบกลับ: 32
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปรับรูปหน้า/โบท๊อก/ร้อยไหม/ฟิลเลอร์] ระวังfiller restylaneปลอมนะคะ เราเจอมาแล้ว!!

[คัดลอกลิงก์]
เมื่อปีที่แล้วเราได้เข้าไปเว็บเสริมความงามเว็บหนึ่ง ตอนนั้นfillerยังไม่ค่อยฮิตมากนะคะเลยไม่ค่อยมีตัวเลือก เราก็สนใจของเว็บนี้ล่ะ เพราะคิดว่าน่าเชื่อถือ พาไปฉีดที่คลินิก พอถึงที่คลินิกเค้าก็ให้ดูกล่องยาเป็นตัวperlane ของยี่ห้อrestylane ไอ้เราก็ไม่เคยเห็นกล่องตัวจริงก็มัวแต่ตื่นเต้นที่จะได้ฉีดก็ไม่ทราบ หลังจากแปะยาชาก็นั่งคุยกับคนไข้คนอื่นๆ คุณหมอเป็นผู้หญิงหัวทองๆ พูดจาไม่ค่อยเหมือนหมอ แลดูไม่ค่อยน่าเชื่อถือเท่าไร แต่ก็ไม่ได้เอะใจ หลังจากนั้นเราก็เข้าไปฉีดไป0.4cc เหลือไว้0.6 กะจะมาเติมครั้งหน้า ค่ายา8000 ค่าฉีด2000ค่ะ

เรารู้สึกว่าเค้าปั้นไม่ค่อยขึ้น มันใหญ่ๆอ่ะค่ะ ก็นอยอยู่เหมือนกันนะ

พออาทิตย์ต่อมาเรากะจะไปฉีดที่เดิมแต่มันไกล ขี้เกียจ เราเลยไปพบคุณหมอรัสมิ์ภูมิ(อยู่ใกล้บ้านมาก) เรารู้จักคุณหมอผ่านรีวิวของพี่คนนึง คุณหมอฉีดrestylaneสวยมากค่ะ พอเราไปพบ เราก็เอากล่องยาให้ดู คุณหมอกับพี่พยาบาลก็ตกใจมาก บอกว่ามันเป็นของปลอมแล้วก็นำกล่องยาจริงมาให้เราดู ถ่ายรูปเปรียบเทียบกันไว้เลยค่ะ

วันนั้นเราโทรไปหาเจ้าของเว็บที่ขายของปลอมให้เรา เค้าก็ยืนยันว่าของจริงแต่ถามเราว่าจะฟ้องร้องหรอ? ต้องทำไงถึงจะสบายใจ? เราเลยขอเงินคืน เค้าก็รีบให้messengerเอาเงินมาคืนเต็มจำนวน10000บาท แต่ขอยากับกล่องยาคืน(ถ้าของแท้จะทำแบบนี้หรอคะ = =)

หลังจากนั้นเราก็รอดูจมูก เรากลัวอย่างเดียวคือมันจะอันตรายไม๊ แต่ก็โชคดีนะคะที่มันหายไปหมดเร็วมากๆเหมือนไม่มีอะไรในจมูกเลย นี่ก็ผ่านมาปีกว่าแล้วค่ะ ที่เพิ่งเอามาลงเพราะไปพบรูปที่คุณหมอถ่ายไว้ในfanpageของrestylaneค่ะ แล้วณ ตอนนี้เว็บดังกล่าวก็ยังขายfillerอยู่แต่เปลี่ยนเป็นตัวEsthelis ไม่รู้ว่าจริงปลอมอย่างไรนะคะ

ใครอยากทราบอะไรเพิ่มเติมก็หลังไมค์นะคะ

คะแนน

6

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-30 22:17:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ pahpah ตั้งกระทู้

เราก็เป็นคนไข้คุณหมอจรัสพลเหมือนกันน๊า เราฉีดเมโสลดปลายจมูกกลมๆ(มีปัญหากับจมูกเหลือเกิน = =) ลดจริงค่ะ แต่ตอนนี้ขี้เกียจไปซะแล้ว มันต้องทำต่อเนื่อง555 ฟีลเลอร์คุณหมอคิดเท่าไรคะ? คิดตามจำนวนหรือขายเป็นกล่อง1ccคะ?
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-20 12:49:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย earn123 เมื่อ 2012-2-16 05:30
เทอ เราอยากไปฉีดเมโสที่ปลายจมูกเหมือนกันอ่า ขอคำแนะ ...

ต้องฉีดต่อเนื่องอ่ะค่ะ ทุกอาทิตย์ มันจะไปสลายไขมัน ถ้าไม่ทำต่อเนื่องไขมันก็กลับมา
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-26 16:49:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใครอยากทราบเว็บไซต์ดังกล่าวก็pmมานะคะ ^^
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-25 22:43:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
pmให้แล้วนะคะ
แต่รู้สึกตอนนี้เว็บปิดไปแล้ว หรือย้ายไปไหนไม่ทราบค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้