เจ้าของ: Julia-lady365
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดึงหน้า] รีวิว ร้อยไหม ดึงหน้า ไม่ต้องผ่าตัด 1 ชั่วโมง สวยเวอร์ ที่ Amed clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Julia-lady365 เมื่อ 2012-8-10 16:37

รีวิว Baby ift ดึงหน้าไม่ผ่าตัด  1 ชั่วโมง ที่ Amed clinic
สวัสดีค่า เพื่อนๆ วันนี้จะมารีวิวทำสวยขั้นเทพค่ะ แอ่นแอ๊นนนน เป็นมาม๊าของเราเองค่ะ ท่านไปทำ Baby lift มา ได้ผลดีเกินคาดค่ะ ปลื้มกันทั้งบ้าน โดยเฉพาะคุณพ่อ^__^ ไปไหนเจอคนรู้จักชมกันจนมาม๊าเราเขินเลยค่ะ วันนี้เลยขออนุญาติมารีวิวให้เพื่อนๆชมมั่งดีกว่า ใกล้วันแม่แล้วด้วย อิอิ ขอทำตัวเป็นลูกที่ดีพามาม๊าไปทำสวยหน่อยค่ะ ปกติเราสองแม่ลูกชอบดูแลตัวเองกันอยู่แล้วสค่ะ มาม๊าเป็นทั้งแม่ เป็นทั้งเพื่อน ใจรุ่นสุดๆค่ะ รักมาม๊ามากมาย  (ขอแอบซึ้งนิดนึงค่ะ)
       ที่มาที่ไปของการทำสวยครั้งนี้ สืบเนื่องจากก่อนหน้านี้เคยอ่านกระทู้รีวิว ของคุณแม่ Mamagirl ในเว็บนี้แหละค่ะ มาม๊าเราอยากทำบ้าง และได้พูดคุยขอข้อมูลคร่าวๆจากคุณ mamagirl ค่ะ จนมาเมื่อสองอาทิตก่อนมั้งอ่านเจอในเวบเห็นว่าที่นี่มีโปรโมชั่นวันแม่พอดี ทำ baby lift น่ะค่ะ เราสองแม่ลูกเลยจูงมือกันไปปรึกษาคุณหมอ  ตกลงนัดวันทำ  หลายๆคนอาจจะคิดว่าทำไปพื่ออะไร อายุท่านก็เยอะแล้ว ขออธิบายก่อนนะคะ  เราสองแม่ลูกรักสวยรักงามกันมาก ทำแล้วมีความสุขค่ะ อะไรที่มาม๊ามีความสุขลูกอย่างเราก็ไม่ขัดอยู่แล้ว แถมสิ่งที่ทำก็ไม่มีอันตรายอะไร ตรงข้ามทำให้มาม๊าเราหน้าเด็ก สวยขึ้น  มีความสุขมากขึ้น เหตุผลแค่นี้ก็เพียงพอให้เราสองแม่ลูกตัดสินใจกันแล้วค่ะ

อ่ะ เราเปิดความตื่นเต้นด้วยรูปก่อนทำนะคะ 2 รูปเลยค่ะจะได้เห็นกันชัดๆ

มาดูรูปหลังทำกันเรยดีกว่าค่ะ

เป็นไงคะ ก่อนทำ ริ้วรอยก็มีมารบกวนตามวัยเนอะ ที่มาม๊าเครียดมากคือช่วงแก้มจะห้อยย้อยๆทำให้หน้าดูเป็นสีเหลี่ยมค่ะ  จำภาพนี้กันไว้นะคะ เพื่อนๆ เดี๋ยวใช้เวลาชั่วโมงเดียว เหมือนย้อนอายุได้เลยค่ะ อรไมได้เวอร์นะคะ นั่งอ่านหนังสือรอ ยังไม่จบเล่มเลยค่ะ มาม๊าทำเสร็จแล้ว ไม่ใช่เราคนเดียวนะคะ ที่พาแม่มาทำสวย เพราะวันที่เราไปเห็นแม่ลูกหลายคู่เหมือนกันนะ อบอุ่นดีค่ะ หมอบอกเป็นเทคนิคใหม่ ดึงหน้าเรียกว่า Baby lift นะคะ ไม่ต้องผ่าตัดเจ็บตัวมากนะคะ มีรอยแผลเล็กตรงเหนือขมับซ้ายขวา ข้างละจุดค่ะ  มาม๊าบอกตอนทำไม่เจ็บเลย คุณหมอฉีดยาชานะคะ มาม๊ามีแอบหลับด้วย - -* รอยแผลก็มองไม่เห็น ไม่ต้องพักฟื้นนะคะ  หลังทำคุณหมอนัด 1 อาทิตย์มาดูผลค่ะ
เรื่องรอยแผลที่ดึงหน้าตอนแรกมีบวมข้างซ้ายหน่อยนึงค่ะ หมออธิบายว่าเป็นอาการปกติหลังทำนะคะ  ได้ฟังแบบนี้มาม๊าก็สบายใจ ไม่ซีเรียสค่ะ ถ้าจะให้แบ๊วๆเป๊ะๆกว่านี้คุณหมอแนะนำให้ฉีดโบท๊อกซ์และร้อยไหมเพิ่มนิดหน่อยค่ะ เดี๋ยวรอดูผล baby lift ก่อนค่ะ ค่อยไปทำเพิ่มดีกว่า

หลังทำนี่ เราเป็นลูกเห็นแล้วยังอายเลยค่ะ มาม๊าหน้าใสขึ้นมาก ร่อยย่นๆริ้วรอยช่วงแก้มหายไปเลยค่ะ รูปถ่ายหลังทำ 3 วันนะคะ กลับมาบ้านพ่อเราตะลึงมากกว่าเราอีกค่ะ  รีบโทรฟ้องพี่ชายเราใหญ่ว่าเราพาแม่ไปทำสวยมา ฮ่าๆ  คงไม่ต้องบรรยายมากนะคะ ว่ามาม๊าพอใจกับผลทีได้แค่ไหน แบ๊วววกระชับขึ้นเยอะเลยค่ะ เราเป็นลูกเห็นแล้วก็ปลื้มมค่ะ ต้องรีบไปทำหน้าใสบ้าง  เข้าคอร์สเลยค่ะ สวยให้ครบทั้งแม่และลูก ต้อนรับวันแม่กันไปเลย  เพื่อนๆคอมเม้นกันได้นะคะ อยากรู้ไรเพิ่มถามมาได้ค่ะ เราถามมาม๊าแล้วจะมาตอบนะคะ เพราะมาม๊าเล่นเว็บบอดไม่เป็นจ้า

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-11 12:37:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณแม่ ดึงทั่งหน้า และคอ ไป ปกติมัน 180,000 บาท โปรวันแม่ที่ได้รับคือ ของคุณแม่เหลือ 80,000 บาท ผ่อน 3เดือนกับบัตรเครดิต  ดึงหน้า และดึงคอ ที่ย่นๆให้ตึง  อยู่ได้ 3-5 ปี และมีวิตามินมาให้ทานด้วยค่ะ 2 เดือน เม็ดสีม่วงๆ คุณหมอบอกว่า ต้องทานทุกวัน เพืี่อให้หน้าตึงยกกระชับยิ่งขึ้นค่ะ  

และหนูได้ของแถมมา เพราะโปรวันแม่เลยค่ะ คิดว่าคุ้มที่สุดแล้วค่ะ   คือ

ได้ Vocher เงินสด 20,000 บาท เพื่อเอามาใช้อะไรก็ได้ ในคลินิค หรือเอาไปเป็นของขวัญให้กับคนอื่นก็ได้ค่ะ
ที่คลินิค ไม่ระบุว่า ต้องเป็นเราก็ได้ ที่เอามาใช้

มี แพ็คเกตความงามให้เลือก หนูเลือก ทำผิวออร่า คอร์ส 26,000 บาท ค่ะ  

รวมของรางวัลที่ได้ จากโปรวันแม่  46,000 บาท

ตอนนี้ขำหลายเรื่องค่ะ คุณแม่เดินไปหาเพื่อนบ้าน เพื่อนบ้านทักกันทุกคนว่า ไปทำอะไรมาแม่ต้องคอยตอบ คนแถวบ้านถามกันเต็มเลยค่ะ เพราะว่า อยู่ๆหน้าตึง ยกอย่างเห็นได้ชัดเลยค่ะ  

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-22 16:28:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยิ้มแก้มปริมากค่ะ ตอนนี้คุณแม่ไปไหนก็มีแต่คนชม ไปมิตติ้งเจอเพื่อนๆคุณแม่ฮือฮากันมาก เห็นท่านมีความสุขคนเป็นลูกก็ดีใจมากๆเลยค่ะ ตอนนี้เราเข้าคอร์สหน้าใสอยู่ และกำลังตัดสินใจไปร้อยไหมหน้าเด้งค่ะ ยังไงถ้าโอกาสดีลูกสาวจะมารีวิวให้ชมนะคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-4 17:43:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับคำชมนะคะ เราอ่านให้คุณแม่ฟังทุกคอมเม้น ท่านดีใจมากเลยค่ะ อายุไม่มากก็ทำได้นะคะ ไปร้อยไหมยกกระชับหรือฉีดฟิลเลอร์ไรงี้ก็ได้นะคะ ลองถามหมอดูค่ะ เราว่ามีหลายตัวเลือกนะ ส่วนตัวไปร้อยไหมมา อย่างแรกที่รู้สึกคือหน้าใสขึ้นค่ะ มีแต่คนทักรอเวลาดูผลหน้าเรียวค่ะ  อิอิ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-7 16:36:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
^^ค่ะ คุณแม่ก็บอกว่าตอนทำก็ชิวๆ สบายๆค่ะ ไม่ได้กดดันและไม่เจ็บด้วยนะคะ ใช้เวลาไม่นานด้วยจ้ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-4 18:07:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อืมมม เพิ่งเห็นมีคนเอา link มาแปะ งงค่ะ มีจุดประสงค์อะไรหรอคะ แล้วมันเกี่ยวอะไรกับกระทู้ร้อยไหมของแม่เราคะ
โพสเหน็บแนมกันทำไมอ่ะค่ะ กระทู้เราตั้งเพราะอยากแชร์อยากบอกต่อความเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นของแม่เรา
ซึ่งคนละเรื่องและไมได้เกี่ยวข้องกับกระทู้ที่คุณเอามาแปะเลยค่ะ หรือเป็นเพระาทำคลีนิกเดียวกันเลยมาพาลไปเสียหมด
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-10 11:41:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เดี๋ยวนี้การแพทย์พัฒนานะคะ อะไรๆก็สามารถทำได้ค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-12 12:27:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แม่เราร้อยไหมค่ะแต่ชื่อคอร์สว่า baby lift จ้ามันเป็นอันเดียวกันค่ะ  
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-24 19:50:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอจะร้อยไหมดึงหน้าอะค่ะ เทคนิคน่าจะคล้ายๆกับพวกหน้าเรียวมั้งคะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-16 19:05:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หู๊ยยยยย กระทู้แม่ตกไปโน้นนนนน 5555
เดี๋ยวมารีวิวหน้าใสมั่งดีกว่า
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-16 19:05:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หู๊ยยยยย กระทู้แม่ตกไปโน้นนนนน 5555
เดี๋ยวมารีวิวหน้าใสมั่งดีกว่า
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-3 16:32:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แม่เราร้อยไหมกระชับไม่จำกัดเส้นคะให้หมอดูแลหน้าทุกจุดเลยแม่เราแต่ท่านก็ออกกำลังกายทุกแทบทุกเช้านะคะ
เป็นการดูแลตัวเองทางอ้อม ไม่ได้หักโหมอะไรแค่ไปเดินเล่นกะเพื่อนในหมู่บ้านเช้าๆแค่นั้นคะ
เพื่อนๆที่อายุยังน้อยดูแลตัวเองเยอะๆนะคะ ง่ายๆ 25+ ก็เริ่มบำรุงได้แล้วค่ะยุคนี้ริ้วรอยมันมาหาเราไว  
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-13 18:25:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณค่ะ ร้อยไหมหน้าเรียวธรรมดาราคาไม่สูงขนาดนี้นะคะ บอกไว้ก่อนเน้อเดี๋ยวมีคนเข้าใจผิด ของแม่เราทำแบบbaby liftอะค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-20 17:14:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แนะนำเลยค่ะสำหรับผุ้หญิงที่ค่อนข้างมีริ้วรอย ได้ผลจริงๆค่ะ เราทำแค่ laser ยังรู้สึกได้ว่าหน้าเด้งดึ๋งใสๆดีขึ้นค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-25 18:04:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อืมมม เพิ่งเห็นมีคนเอา link มาแปะ งงค่ะ มีจุดประสงค์อะไรหรอคะ แล้วมันเกี่ยวอะไรกับกระทู้ร้อยไหมของแม่เราคะ
โพสเหน็บแนมกันทำไมอ่ะค่ะ กระทู้เราตั้งเพราะอยากแชร์อยากบอกต่อความเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นของแม่เรา
ซึ่งคนละเรื่องและไมได้เกี่ยวข้องกับกระทู้ที่คุณเอามาแปะเลยค่ะ หรือเป็นเพระาทำคลีนิกเดียวกันเลยมาพาลไปเสียหมด

ขอรีรันละกันนะคะ ขี้เกียจจะพิมใหม่เพราะน่าเบื่อมากเราเจตนาดีตั้งกระทู้อย่ามาเม้นอะไรที่มันไม่สร้างสรรค์เลยค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-8 17:36:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
okค่ะรับทราบ  ขอชี้แจงในมุมคนตั้งกระทู้แบบเราบ้างนะคะถ้าอ่านมาตั้งแต่เม้นแรกๆที่เราพูดถึงน่าจะทราบว่าเราก็ไม่ได้ปกป้องที่นี่
แต่ที่โพสบ่นเพราะเห็นมาโพสแปะกันหลายรอบ มันเริ่มเยอะค่ะ รอบแรกเข้าใจได้นะคะว่าอยากแชร์อีกด้านให้เพื่อนๆในนี้รับรู้กัน แต่ทำไมต้องมาแปะ มาโพสหลายรอบล่ะคะ? กระทู้ปัญหเดิม กระทู้เดียวแต่คุณไล่ไปโพสแปะรีวิว
ของคลินิกนี้แทบทุกกระทู้เลย เข้าใจว่าเจตนาดีแต่ครั้งเดียวพอแล้วมั้งคะ ของที่อื่นเห็นมีเคสหลุดกระจาย
เราก็อ่านนะแต่ไม่เห็นมีใครเขามาโพส แปะกระทู้คนอื่นแบบนี้ เอเมดมีปัญหากระทู้เดียวแต่โพสไปทั่วเลย แบบนี้แปลกกว่าไหมอะคะ??????????????

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้กระทู้นั้นด้วยแล้วกันนะคะ แม่เราไปร้อยไหมที่เอเมดแล้วมันได้ผลมีแต่คนถามทำให้เราคิดว่ามารีวิวน่าจะดีและเป็นช่วงวันแม่ด้วยและอีกอย่างเราไม่เคยเชียร์ไม่เคยแอบมาขายคอร์สนะคะ  เห็นมีคนมาเม้นเราก็มาตอบนานาจิตตังค่ะคงตอบได้เท่านี้ ก็ตามที่คุณบอกมาแหละค่ะ     

โปรดใช้วิจารณญาณในการชม

อวยก้อมีโจมตีก็มีค่ะนี่คือเหรียญ2ด้าน    
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-12 18:23:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ดั้งโด่งคึกคักดีจังค่ะอยากเล่นชิงรางวัลกะเค้าบ้างทันไม๊เนี้ย
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-20 13:44:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ่านคอมเม้นให้มาม๊าฟังปลื้มมากยิ้มกรุ้มกริ่มตลอดเลย ขอบคุณทุกคนนะคะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-14 14:43:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย boawjung เมื่อ 2013-2-27 17:32
เห็นแล้วตะลึ่งค่ะ ว้าววววว หน้าเด้กขึ้นเยอะเลยคร ...

ขอบคุณมากค่ะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-28 16:05:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผ่านไปนานแล้วยังมีคนให้ความสนใจ ขอบคุณมากนะคะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-11 11:51:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำครั้งเดียวค่ะ ตอนแรกที่คุณแม่จะทำก็ไม่ได้คิดว่าจะตึงขึ้นขนาดนี้นะคะ เรียกได้ว่าเกินคาดค่ะแตกต่างชัดเจน จนเราที่เล่นเว็บบอดบ่อยขอให้แม่เอามาลงรีวิวดีกว่า
เพราะบางทีอ่านเรื่องร้อยไหมมักมีคนบอกว่าไม่เห็นผลค่ะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-13 13:58:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณค่าเดี๋ยวไปบอกให้คุณแม่มาอ่านนะคะ ต้องดีใจแน่นอน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้