ดู: 3007|ตอบกลับ: 23
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] มีใครติดต่อคลินิกวีคูณได้บ้างค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2013-7-19 04:57:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย huggy เมื่อ 2013-7-19 05:00

เราทำมาได้ 2 เดือน 11 วันแล้ว มีความรู้สึกว่าเจ็บหน่วงๆและปวดที่ปลายจมูกตัั้งแต่
เมื่อ 1 เดือน 15 วัน เรากลับไปให้หมอตรวจตอน 1 เดือน 25 วัน หมอตรวจดูและส่องไฟ
ภายในรูจมูก บอกว่าไม่มีสิวอักเสบใดๆ เลยลองกดจมูกทั้ง 2 ข้างดู ก็ไม่มีการช้ำอักเสบ
ยังแข็งดีอยู่ไม่มีน้ำเหลือง แต่เมื่อ 2 คืนที่ผ่านมานี้เราใช้คัตตอนบัด จุ่มน้ำเกลือเช็ดทำความ
สะอาดกลับเจอเลือดซึมออกมา เราตกใจมากไม่รู้จะทำยังไง ลองหยุดไว้สักพักหนึ่ง แล้วเช็ด
ใหม่ก็ไม่ค่อยมีแล้ว จนหมดไปในที่สุด
**** และเรามาย้อนนึกขึ้นได้ว่ามีสมาชิกในห้องนี้ เคยถามเจ้าหน้าที่ของทางคลีนิกว่า ซิลิโคนสีอะไร เจ้าหน้าที่ท่านนั้นบอกว่าสีเทา สมาชิกท่านนั้นบอกว่าของอเมริกา สีขาวไม่ใช่เหรอ และเจ้าหน้าทีี่ได้ตอบกลับมาว่า
มันมีหลายเกรด ***** แต่เราลองค้นหาข้อมูลดู ซิลิโคนสีเทาคือ ซิลิโคนของไทย ราคา 5,000 - 6,000บาท
มันจะมีความแข็งมาก เรายิ่งเครียดเข้าไปอีก กลัวมันจะไม่เข้ากลับเนื้อเยื่อของเรา เพราะตอนนี้เรายังเจ็บปลายจมูกอยู่เลย ไม่รู้ว่า 2 เดือนกว่าแล้วมีใครยังเจ็บเหมือนเราอยู่บ้าง เรานอนไม่หลับเลย กลัวจมูกทะลุ
เพราะแท่งซิลิโคนแข็งมาก โดนปลายจมูกไม่ได้เลย เจ็บมาก ถ้ามันมีปัญหาจริงๆ เราก็ต้อง
ไปแก้กับหมอท่านอื่น เพราะถ้าเขาไม่ใช่หมอจริงๆ เขาจะมาผ่าตัดแก้ไขให้เราได้ยังไง เราพูดถูกมั้ยคะ
เราเครียดมากๆเลย ที่บ้านไม่รู้ด้วยว่าเราแก้จมูกมา คิดว่าเป็นของเก่า แต่ของเก่ามันเอียงและก็นานมากแล้ว
ถ้าของใหม่ที่แก้มาเกิดปัญหา เราแย่แน่เลย ต้องเจ็บตัวอีกแน่ๆเลย สุขภาพจิตเสียด้วย
ขอโทษเพื่อนๆ ด้วยนะคะที่บ่นยาวเกินไป เราเครียดมากไม่กล้าจะพูดกับใคร ว่าคนที่เสริมจมูก ผ่าตัด
ให้เราไม่ใช่หมอ ถ้าที่บ้านเรารู้ คงจะช็อค

แสดงความคิดเห็น

ตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ อัพเดทหน่อยคะ  โพสต์ 2013-11-29 01:10
พึ่ง สอง เดือนเอง จร้า รออีกสัก 3 เดือนนะ จมูกกำลัง ปรับตัว  โพสต์ 2013-10-4 17:00
ใจเย็นๆนะค่ะ ปัญหาทุกอย่างแก้ไขได้ ตอนนี้มันอาจยังไม่เข้่าที่ก็ได้นะ  โพสต์ 2013-7-19 22:08
ขออณุญาตินำข้อมูลของคุณไปไว้ในอีกกระทู้หน่อยนะค้าา  โพสต์ 2013-7-19 07:24
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้