ดู: 15417|ตอบกลับ: 117
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เดินทางจาก ส.ป.ป ลาว มาเสริมจมุกกับคุณหมอตุ๊กที่ ดีมอร์คลินิก ประเทศไทย

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bibieeeeee เมื่อ 2018-7-7 20:07

เราชื่อ บีบี เรามาจาก ส.ป.ป ลาว ทำจมูกมาได้
2เดือนกว่าๆ แล้วเลยอยากมารีวิวเพื่อคนที่อยากทำแต่กำลังศึกษาหาข้อมูลอยู่และคนลาวเอง

เราเลือกทำที่ดีมอร์สาขากรุงเทพรัชดา36 กับคุณหมอตุ๊กตอนนี้เห็นกำลังจะเปิดสาขาที่อุดรธานี (คนลาวนี่เตรียมความพร้อมไว้เลยนะคะไม่ต้องบินไปไกล
       อยากบอกเลย ก่อนจะเลือกทำที่นี่เราดูมาหลายที่มาก ศึกษาก็หลายที่เพราะไม่อยากเจ็บหลายรอบ แต่คือเลือกที่นี่เพราะทุกเคสดูสวยธรรมชาติ ไม่เว่อร์แล้วยังเข้ากับใบหน้าของทุกคนด้วย เห็นฝีมือหมอตุ๊กคือสวยทุกเคสและไม่มีผลต่อระยะยาว. บางที่สวยแค่แป๊บเดียวหลังๆก็แดง เพราะเราเห็นคนแถวบ้านทำก่อน แค่ไม่กี่อาทิตย์ตอนนี้แดงตรงกลางจมูกจนถึงปลายจมูก เราก็ตกใจนะเพราะตอนแรกเห็นเขาทำออกมาก็สวย

เราไม่สนเรื่องราคานะว่าจะถูกหรือแพงขอแค่มันดีและอยู่กับเราไปนานๆ ไม่เว่อร์ดูธรรมชาติ ไม่ต้องเทียวไปแก้ให้มันเปลืองตังค์ เลือกที่มันดีไปเลย.

บอกก่อนว่าที่เรามาเขียนรีวิว เพื่ออยากให้เพื่อนๆ คลายความกังวลในการทำศัลยกรรม
        เราคิดว่าเราตัดสินใจถูกนะที่เลือกมาทำที่ Dmor Clinic เพราะตอนนี้รู้สึกสวยขื้น ดั้งโด่งแบบธรรมชาติ และยังเข้ากับใบหน้าสุดๆ มีคนทักเยอะมากว่าสวยขึ้น ดูไม่ออกเลยว่าไปทำมา บางคนก็คิดว่าไปทำหน้าแต่เราบอกทำแค่จมูก เขาก็บอกดูไม่ออกเลยธรรมชาติสุดๆ , เพื่อนเรายังบอกอยากไปทำที่เดียวกับเราเลย.

เราทำช่วงสงกรานต์วันที่13 คือตื่นเต้นมากลงจากเครื่องบินแล้วก็ไปทำเลย อยากบอกว่าหมอน่ารักมาก และพี่ผู้ช่วยก็เป็นกันเองทุกคน, เราติดต่อกับพี่นุ้ยที่เป็นเลขาของหมอตุ๊กคอยดูแลตั้งแต่เราไปถึงคลินิกจนเสร็จ เขาให้คำแนะนำดี บอกทุกขั้นตอนในการรักษา แล้วที่เราคาดไม่ถึงเลยคือหลังทำ1วันพี่เลขาที่คลินิกโทรมาถามอาการ ด้วยน้ำเสียงที่ดูห่วงใย ประทับใจสุดๆ ^^

เราไปถึงคลิกนิคก่อน 1 ชม. เพื่อคลีนหน้า  ก่อนเข้าพบคุณหมออีกครั้งเพื่อให้คุณหมออธิบายว่าสิ่งที่คุณหมอจะมอบให้จะออกมาในแบบไหน บอกก่อนว่าเราเป็นคนเนื้อจมูกน้อย
คุณหมอจะเสริมแบบธรรมชาติที่สุด ให้ดูดีในแบบเราที่สุด
1000คน 1000เคส ระหว่างการผ่าตัด เราไม่กังวลกับอะไรเลย เพราะคุณหมอและพี่ผู้ช่วยชวนคุยเพื่อไม่ให้เราเครียดตลอด

คุณหมอตุ๊ก : มือเบา น่ารัก เก่ง อารมณ์ดี เราเห็นในคลิปกับตัวจริง ตัวจริงสวยมาก เรายังแอบชมหมอเลย ในระหว่างทำการผ่าตัดคุณหมอชวนพูดคุยตลอด และอีกอย่างคือตอน ฉีดยาชาไม่เจ็บนะทุกคน เพราะคุณหมอเขาจะบล็อกหน้าเราก่อนแล้วค่อยฉีดไปตรงจมูก ไม่รู้สึกอะไรเลย เห็นอ่านในริวิวเขาฉีดจนน้ำตาไหล *คุณหมอใส่ใจทุกๆ เคส ในห้องผ่าตัดไม่มีนาฬิกา เพราะคุณหมอจะไม่กำหนดระยะเวลาในการผ่าตัดของเคสนั้นๆ คลินิกนี้ต่างจากคลินิกอื่น ทำให้เราตัดสินใจง่ายขึ้น ด้วยเทคนิคดังนี้:

- วางซิลิโคนใต้เยื่อหุ้ม ลดโอกาสการเคลื่อนของซิลิโคน

-ใช้ซิลิโคนอเมริกา Implant Grade
             เป็นเกรดที่ใช้ในการผ่าตัดในการแพทย์

- เหลาซิลิโคนเคสต่อเคส ให้เข้ากับใบหน้าของเรา
            สวยโดนใจคุณหมอแล้ว คุณหมอถึงจะปล่อยออกมาพบชาวโลก

เทคนิคที่ Dmor ใช้ ที่คลินิคอื่นอาจมีเหมือนเป๊ะ แต่.... ประสบการณ์ ความใส่ใจ
ความตั้งใจที่จะทำให้ทุกๆคนสวยกว่าเดิม เราเชื่อว่ามีที่ Dmor ที่เดียว

**พี่ๆทุกคนที่ Dmor น่ารักมากกกก ต้อนรับเป็นอย่างดี
ทำให้เรารู้สึกว่า Dmor ไม่ใช่คลินิก แต่เป็นเหมือนบ้านที่เข้าไปแล้วอบอุ่น

“สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น” คุณจะได้รับคำตอบทุกๆ เรื่องที่คุณสงสัยจากที่คุณอ่านรีวิวนี้นะคะ

เราจะรีวิวรูปให้ดูนะคะ

สวยไหมค่ะ

มาดูรูปก่อนเสริมกันนะคะ เราทำภาพเปรียบเทียบให้ดูกัน

รูปก่อนเสริมนะคะ

นี่เป็นวันเเรก หน้าบวมมากเลยค่ะ

วันที่4 เริ่มดีขึ้นนะคะ

วันที่7 ทรงเริ่มมาเเล้วค่ะ

ครบ 1 เดือน

ครบ 2 เดือน เข้ากับใบหน้าสุดๆ

จะมาลงรูปให้ดูอีกเรื่อยๆนะคะ ขอบคุณที่เข้ามาอ่านกระทู้ มีคำถามอะไรพิมไว้ได้เลยนะ
เราจะเข้ามาตอบทุกคนเลยค่ะ

20180628 (1).jpg (392.88 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 131)

20180628 (1).jpg

20180628 (2).jpg (386.71 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 133)

20180628 (2).jpg

20180628 (3).jpg (435.55 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 136)

20180628 (3).jpg

20180628 (4).jpg (468.6 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 119)

20180628 (4).jpg

20180628 (5).jpg (414.96 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 122)

20180628 (5).jpg
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-7-9 08:51:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราทำอยู่ที่4หมื่นต้นๆ เราทำกลับหมอตุ๊ก
บางเคสก็ไม่แพงเลยค่ะ ลองไปดูที่ page Dmorอีกทีนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้