ดู: 20027|ตอบกลับ: 81
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ถามเรื่องฉีดผิวขาวอะค่ะ..เชิญผู้รู้มาตอบกันหน่อยนะค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2010-7-1 11:22:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นคนนึงที่ฉีดผิวอยู่ค่ะ และเพื่อน ๆ ก้อฉีดกันเยอะเลย ส่วนใหญ่ผลที่ได้ก้อพอใจกันนะคะ โดยส่วนตัวแล้ว OK เลยแหละ ผิวเนียนขึ้นทั้งตัว และสีผิวเสมอกัน คนทักเยอะค่ะว่าไปทำอารายมาผิวดีขึ้น ตามที่สอบถามมาขอตอบตามความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ

1. ถ้าไปฉีดมาแร้ว จะโดนแดดได้มั้ย
ควรทากันแดดที่มีค่า SPF สูง ๆ หน่อยก้อดีนะคะ คือว่าเสียดายอ่ะค่ะ อุตส่าห์ผิวขาวแล้ว

2. ถ้าฉีดแร้วจะขาวทั้งตัวมั้ย
ขาวทั้งตัวแน่นอนค่ะ และสีผิวเสมอกันด้วย

3. ถ้าฉีดแค่5-10เข็มจะเป็นอันตรายมากมั้ยอะค่ะ
เท่าที่ฉีดมาก้อไม่เป็นอันตรายอะไรนะคะ ฉีดมาหลายเดือนแล้ว ตรวจสุขภาพ ตรวจเลือด ผลก็ปกติค่ะ

4. ถ้าไม่ฉีด  ผิวก็กลับเป็นเหมือนเดิม คือ ดำเหมือนตอนโดนแดด หรือ เหมือนผิวเดิมๆของเราอะค่ะ (ที่บอกว่าผิว 2 สี)
ถ้าหยุดฉีดเลย ก้อน่าจะมีโอกาสกลับมาเหมือนผิวเดิม ๆ ของเราอ่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ไปฉีดมาที่ไหนอ่ะค่ะ อยากทราบรายละเอียดมาก อยากฉีดแต่ไม่รู้ข้อมูลอ่ะค  โพสต์ 2011-8-31 03:39
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้