ดู: 31312|ตอบกลับ: 95
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] อยากถามคนที่เคยทำตาสองชั้นค่ะ เพิ่งทำกับหมอกมลมา

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2009-12-9 15:25:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อืมมม...พอดีเราไม่ได้ทำกับหมอกมลน่ะค่ะ อาจจะตอบไม่ได้ทุกประเด็น แต่เราคิดว่า ที่เป็นตีนเป็ดนั่น เพราะว่ามันยังบวมอยู่หรือเปล่าคะ เพราะตาเราตอนที่ทำออกมาใหม่ๆ ตรงหางตามันก็เหมือนจะเป็นรอยยาวไป แต่ของเราตอนนี้เริ่มยุบแล้ว มันก็เหมือนจะน้อยลงนะคะ ลองรอดูอีกสักหน่อยดีมั้ยคะ ใจร่มๆ นะคะ เดี๋ยวอาจจะดีขึ้น

ส่วนเรื่องชั้นตา เราว่า 8 มิลก็ไม่น่าจะใหญ่นะคะ เพราะหมอที่เราไปทำน่ะ ตอนเราเลือกแบบ ผู้ช่วยยังบอกเลยว่า นี่เป็นแบบชั้นตาเล็กค่ะ ประมาณ 8 มิล น่ะ ตอนคุณหมอเข้ามาทำก็บอกค่ะว่าเอาเล็กๆ ไปก่อนแล้วกันนะ เพราะใหญ่ๆ เดี๋ยวแก้ไม่ได้ หมอทำให้ 8 มิลนะ ก็แสดงว่าไม่น่าใหญ่ไปนะคะ เราก็ทำ 8 มิลมาเหมือนกันค่ะ และก็ยังรู้สึกเลยว่า พอมันยุบหมดก็คงเหลือไม่เท่าไหร่ ฮิๆ
2#
โพสต์ 2009-12-10 16:07:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด iamnoonz เมื่อ 2009-12-10 16:08

วิธีลงรูปนะคะ ก็ไปที่นี่ก็ได้ค่ะ http://www.uppic.org/ แล้วก็ upload รูปเข้าไปค่ะ เสร็จแล้วก็จะได้ link มา เลือกอันที่เป็น BB code full image อะไรเนี่ยค่ะ แล้วก็มาแปะ ที่นี่อะค่ะ

คือเท่าที่เราสังเกตตัวเองอะค่ะ เหมือนกับตอนกลางคืนมันจะยุบกว่าตอนกลางวันนะคะ อาจจะเพราะว่าตาเราได้พักหรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่ตอนกลางวันมันก็จะบวมมาหน่อยอะค่ะ  เราเพิ่งทำได้ 4 วันเองค่ะ ตอนนี้ก็ยังบวมๆ ยุบๆ อยู่เลยค่ะ  อยากให้ยุบๆ เร็วๆ เหมือนกันค่ะ กลัวโดนล้อ... อ้อ เราทำแบบเย็บด้านในนะคะ ไม่ได้กรีดค่ะ
3#
โพสต์ 2009-12-11 18:35:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอกมลยูเนี่ยนค่ะ ใจตอนนี้มีแต่อยากจะแก้อย่างเดียวเลยค่ะ เพราะมันเริ่มยุบแล้วไม่ชอบอย่างแรงรู้สึกว่าต ...
ต้นฉบับโพสโดย koikoi เมื่อ 2009-12-11 11:22

ตอนที่เราไปปรึกษากับคุณหมอกมลมาแกก็แนะนำชั้นตาแบบเกาหลีให้เหมือนกันนะคะ ชั้นเล็กๆ อะค่ะ แต่สุดท้ายเราไม่ได้ทำที่นั่น เพราะว่าคิวยาวเหลือเกิน จะพบหมอแต่ละทีรอนาน อีกอย่างเราก็นึกไปเผื่อว่า ถ้ามีปัญหาขึ้นมาเราต้องมานั่งรอนานๆ งี้หรอ ไม่เอาหรอก เป็นพวกความอดทนน้อยค่ะ เราเลยตัดสินใจไปทำที่อื่น เป็นแบบเย็บซ่อนปมเหมือนกัน แต่คนละที่กับของคุณ RCA ค่ะ เราไปทำกับคุณหมอแพทที่ โตไกคลีนิคค่ะ อ่านมาจากเว็บมีดหมอ ตาเราตอนนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่ก็ยุบไม่เท่ากันเหมือนอย่างที่คุณ RCA เคยเป็นค่ะ เพราะฉะนั้นเราว่าเรื่องอาการตาบวมเนี่ย มันค้องใช้เวลาเหมือนกันนะคะกว่าจะเข้าที่ อ้อออ วันนี้เราไปพบคุณหมอมาก็ถามเรื่องการที่หนังตาตึงๆ ด้วยเพราะเราก็เป็น แบบมันตึงๆ ที่เปลือกตาอะค่ะ คุณหมอบอกจะเป็นประมาณเดือนนึง เพราะกล้ามเนื้อเรายังไม่ชินต้องหัดมองบนบ่อยๆ แต่เราไม่แน่ใจว่าของคุณ koikoi ที่เป็นแบบกรีดจะใช้วิธีเดียวกันรึเปล่านะคะ

เราว่าคุณ koikoi ลองคุณกับคุณหมอกมลดูก่อนก็ดีนะคะ เพราะแกทำเอง อาจจะให้คำปรึกษาได้ตรงกว่า แต่ถ้าคิดว่าคุยแล้วไม่ work อยากลองแก้กับหมออื่นๆ ก็ในนี้มีหมอให้เลือกหลายๆ หมอก็ลองดูๆ จากที่เพื่อนๆ เค้าเอามารีวิวก็ได้นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้