ดู: 7123|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใครเคยขูดจมูกจากที่ฉีดจมูกมาบ้างคะ ขอคำปรึกษาหน่อยคะ เครียดมาก

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-6-21 19:36:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอแนะนำคุณหมออรรถพันธ์ แห่งณพลักษ์คลีนิคเช่นกันค่ะ เพิ่งไปให้คุณหมอขูดเอาไบโอออกแร้วใส่ซิลิโคนใหม่ได้ 3 วันแร้วค่ะ ขอบอกว่าคุณหมอท่านเก่งมากค่ะ เอาออกแค่ครั้งเดียวเอาออกได้เกือบหมดร้อยเปอร์เซ็นต์เรยนะคะ ถ้าุถามว่าจะรุ้ได้ยังงัย รุ้ได้ค่ะ คุณหมอท่านถ่ายรูปไ้ว้ทุกขั้นตอนเรยค่ะ ตั้งแต่เริ่มเช็ดหน้าด้วยแอลกอฮอล์จนถึงเอาเจ้าตัวไบโอหรือว่าซิลิโคนเหลวออกมาวางบนจมูกเราให้เราดูว่าน่าตามันเป็นอย่างรัย ให้เราดูว่าจมูกเราตอนเอาออกแร้วรูปทรงเป็นอย่างไร เราสามารถขอรูปทั้งหมดมาเก็บไว้ได้ค่ะ ทุกขั้นตอนคุณหมอทำอย่างละเอียดอ่อนและเปิดเผย และใช้เวลาในการผ่าตัดอย่างน้อยประมาณ 4 ชั่วโมงค่ะ อย่างตอนที่เราไปทำนะคะ คุณหมอท่านนัดตอนบ่ายสอง แต่เราได้เข้าห้องผ่าตัดประมาณบ่ายสี่อ่ะค่ะ ไม่ใช่ท่านเป็นคนไม่ตรงเวลาหรือไม่รับผิดชอบนะคะ แต่เป็นเพราะคนไข้เคสก่อนหน้าแก้ไขยากมากท่านจึงต้องใช้เวลนานกว่าปกติ ซึ่งท่านบอกว่าถ้าทำแร้วยังไม่ดีท่านจะยังไม่พอท่านจะทำจนกว่างานของท่านจะออกมากดีที่สุด สวยที่สุดค่ะ แระในขณะที่ทำท่านจะคอยบอกขั้นตอน และพูดคุยกับเราตลอดเวลาเรยคะ ที่สำคัญนะคะนอนฟังเพลงสบายเรยค่ะ แระที่เราทำมานะคะ ขอบอกว่าชอบมากค่ะ  เพราะก่อนหน้านี้เราฉีดไบโอมา 6 ปี ไบโอมันก้อคือตัวซิลิโคนเหลวนั่นแหระค่ะ ตอนแรก ๆ มันก้อดีหรอกค่ะ แต่พอนานเข้าเริ่มไหลย้อยมาที่ปลายจมูก โตมากเรยค่ะ คนที่ฉีดมาเป็นแบบนี้ทุกคนค่ะ แต่จะมีอาการข้างเคียงมากน้อยไม่เหมือนกันอีกค่ะ อย่างของเราคุณหมอบอกว่ามันไหลมาที่ตาขวา กับไหลไปที่ตรงกลางปากแร้ว ดีนะที่เราไม่ปล่อยให้นายกว่านี้ ไม่งั้นมันกินเนื่อเราหมอแน่ บางคนนะคะไบโอมันเริ่มกินผิวจมูกจนแดง จนเป็นรูก้อมี คุณหมอทท่านก้อสามารถค่ะ แก้ไขได้แ้ร้วไม่ใช่แ้ก้อย่างเดียวนะคะยังเสริมให้เราสวยกว่าเดิมด้วย  ส่วนยาที่ว่าฉีดสลายคุณหมอท่านฝากให้มาบอกด้วยค่ะว่ามันไม่มีจริงค่ะ มันเป็นยาฉีดเพื่อสลายผังผืดเราเท่านั้น ยิ่งฉีดเนื้อเยื่อยิ่งบางลงอันตรายหนักกว่าเดิมด้วยค่ะ เพราะเดิืมเจ้าตัวไบโอมันซึมเข้าไปกินเนื้อเยื่อเราอยู่แร้ว แร้วเราจะดันไปฉีดสลายเนื่อเยื่อเราอีก แย่เข้าไปใหญ่ค่ะ ถ้ามีปัญหาเหมือนกันแนะนำไปพบคุณหมอดีกว่าค่ะ แระที่สำคัญที่นี่เอาออกแค่ครั้งเดียวค่ะ ไม่ต้องทำหลายครั้ง ตัวเราเองก้อทุกข์ใจมาหลายปีพอมาเจอคนที่ทำกับคุณหมอท่านนี้แร้วมาแนะนำเรา ดีใจมากเรยค่ะ เหมือนหมดกรรมเรยค่ะ เราเรยอยากแนะนำให้คนที่มีปัญหาเดียวกับเราเจอทางออกที่ดีเหมือนกับเราเช่นกัน อยากทราบอะรัยเพิ่มเติมที่เราพอจะบอกได้เมล์มานะคะ nongpat_s@hotmail.com นุ้ยนะคะ  

แสดงความคิดเห็น

หายเร็วๆ นะค๊ะ อย่านอนมากนะคะ ออกกำลังกายบ้างจะได้ไม่บวมช้ำมากค่ะ  โพสต์ 2011-6-22 21:18
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้