ดู: 52208|ตอบกลับ: 33
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] มีใครรักษาฝ้าแล้วได้ผลบ้าง วิธีไหนดีที่สุด?

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2013-8-17 19:13:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอแนะนำตัวเองก่อนคับ ผมชื่อแอ้ม เข้ามาเว็บนี้เพราะพี่สาวอยู่ตปท. อยากทำจมูก ให้หาข้อมูลให้ (เริ่มอยากทำมั่งแล้วแหล่ะ)
หัวข้อที่จะแชร์คือ หน้าไส (หัวไป) ไม่ได่พิมพ์ผิดแต่อย่างใด เข้าเรื่องเลย เดิมทีเดียวเป็นสิวเยอะมาก ชอบกด บีบ
ทำให้หลุมสิวมีเยอะ พอดีมีดีล โปรโมต e matrix มาจูงให้ไปใช้บริการ เห็นว่ามันม่แพง และโชว์ว่าดีกว่าแฟรกเซล
เคยดูในรีวิว มันค่อนข้างแพง เลยตัดสินใจทำ ครั้งแรกไม่เป็นไร ครั้งที่สองชัดเจนมาก หลังตกสะเก็ด จากการยิง หน้าใสมาก
พอไม่กี่วัน อาจเพราะอากาศร้อน ช่วงมีนา หน้าดำเป็นจุด ๆ เลยไปยิง Q switch ซ้ำอีก 3 ครั้ง ฟรีครับ เสียตังค์เองอีก 3 ครั้ง
ยิ่งยิงยิ่งดำ ส่งผลให้หน้าเป็นฝ้าเพิ่มขึ้นอีก หลังจากนั้นหยุดทันทีเพราะทนเป็นขวานฟ้าหน้าดำไม่ไหวแล้ว
จนคนทักว่ายิ่งทำยิ่งหน้าเละ ทรมานและเจ็บใจ เป็นอย่างมาก เสียเงินไปหลายหมื่น กลับได้ฝ้าถาวรเป็นของแถม
ขอเตือน ๆ เพื่อน ๆ ในเพจนี้น่ะครับ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ พอผมพัง ผมก็เริ่มหันมาศึกษา เริ่มเลยน่ะครับ
1.อย่าเห็นแก่คูปองหรือดีลลดราคา หน้าคุณจะพังได้เพราะถูกและดี มีอยู่แค่โฆษณา
2.อย่าเห็นแค่กระทู้เชียร์หมอแล้วสรุปเอาเองว่าดีบางครั้งเป็นธุรกิจ หมอเชียร์กันเอง เจ้าของคลีนิคเชียร์ร้านตัวเอง
คุณเข้าไปแล้ว ครั้งเดียวไม่ลงครอสอาจเสียเงินหมื่นไปในพริบตา
3.อย่าหูเบาเชื่อโฆษณา เอาดาราเป็นพรีเซ็นเตอร์ กว่าเขาจะได้อย่างนั้นเขาหมดไม่ใช่น้อย หรือผ่านการลองผิดลองถูกเหมือนผม
4.หมอผิวหนังมีน้อยน่ะครับ ไม่ค่อยมีใครเรียนด้านนี้เพราะเสียเวลา (ลองหากระทู้จากพันธ์ทิพย์อ่านดู)
  ส่วนใหญ่จบศัยกรรมหรือไม่ก็เวชกรรมทั่วไป แล้วมารับจ๊อบกับคลีนิค บางคนทำนมสวยแต่ไม่เก่งเลเซอร์ เพราะไม่ได้ชำนาญเรื่องผิวหนัง
.เราเช็คหมอได้ จากเว็บแพทย์สภา โดยพิมพ์ชื่อ สกุล รูปหมอจะโผ่ลขึ้นมาและตำแหน่ง ความชำนาญจะแสดงขึ้นมา
เราจะรู้ได้ทันทีว่าหมอเก่งด้านไหน อย่าคิดว่าหมอจะเก่งทุกด้าน หมอซ่อมเครื่องหรือเลเซอร์ไม่เป็นน่ะครับ
5. เลเซอร์ถูกผลิตโดยฝรั่ง ทดสอบกับผิวฝรั่งใหญ่ ผ่านอย.ก็ยังพอทำใจยอมรับได้ แต่ที่ยอมรับไมได้คือเครื่องจากจีนหรือเครื่องก๊อปเกรดเอ ถ้าไม่อยากถูกลอกแน่ะนำ สถาบันโรคผิวหนัง รพ.รามา และศิริราชครับ ของเขาชัวร์
6.ตามหลักการแล้วคนไข้หรือผู้รับบริการมีสิทธิ์ถามเรื่องเครื่องว่าได้รับรองไหม หรือหมอชำนาญแค่ไหน
7.หลังจากยิงเลเซอร์หมอจะบอกว่าห้ามโดนแดด นั่นแหล่ะ คำพูดที่ป้องกันตัวเอง ถามว่า แค่ไหนล่ะถึงยอมรับ
ได้ หมอยอกหลอดไฟตามบ้านก็ส่งผลต่อเรา ทำให้เป็นฟ้าแดดได้ หลังจากยิงแทบจะปิดไฟตลอด 24 และเป็นมนุษย์ถ้ำเกือบเดือน ยังมาว่ากูไปตากแดดมาอีก แหม่ ! ให้โอกาสกูไปซื้อกับข้าวบ้างเถอะ
8.เคยได้ยินไหมว่าหน้าพังแล้วมีคนฟ้องหมอ น้อย! ครับ  เพราะกลัวเสียเวลา เพราะเราดูแลตัวเองไม่ดีตามที่หมอกล่าวหา หรือพอกันทีกับหมอคจี้ เปฝี่ยนหมอใหม่เลยดีกว่า นั่นคือจุดอ่อนของคนส่วนใหญ่ ผมเองก็เป็น เพราะถ้าเสียความรู้สึกแล้วกูไม่ไหวจะกะมึงแล้ว ไม่รู้ว่าจะยิงอะไรให้หน้ากูพังอีก
9.การทำอะไรกับผิวหน้าแรง ๆ เช่นเลเซอร์พลังงานสูง ๆ อาจทำให้หน้าพังได้ง่าย ลองคิดดูซิบีบสิวหัวช้างแบ๊บเดียวก็ดำแล้ว เพราะหน้าเราช้ำ ลองไปดูเว็บหมอท่านหนึงแถวแจ้งวัฒนะท่านพูดเรื่องนี้ไว้ดี เพราะถ้าเส้นเลือดที้หน้าได้รับผลกะทบแล้ว มีโอกาสหน้าดำแน่ ๆ หรือฝ้าถาวรเข็ม ๆ แน่นอน อย่าเอามันขอพลัซานสูง ๆ แรง ๆ ให้พนักงานประจำคลีนิค ที่ไม่ชำนาญจัดตามคำขอ
10.คนดำง่ายอย่างผมไม่เหมาะกับเลเซอร์ ดูยังไงว่าดำง่าย ออกแดดแป๊บเดียวดำเป้น 3 วัน 7 วันกันเลย
11.อย่าคิดว่าทำกับเขาดีแล้วทำกับเราแล้วจะดี คิดผิด เพราะลูกคนล่ะพ่อคนละแม่ ผิวย่อมไม่เหมือนกัน ผ่านร้อนผ่านครื่อง ผ่านมือแกะมาต่างกัน
12. อย่าอายที่จะเล่าให้หมอฟังว่าไปทำอะไรมาบ้าง เพราะหมอจะวินิจฉัยได้ถูกว่าเราเหมาะ หรือแพ้อะไร
13. อย่าเชื่อผม ถ้าคุณไม่ศึกษา หรืออ่านรีวิว ด้านลบเยอะ ๆ เพราะเขาเป็นบทเรียนให้เรามาก่อน (ไม่ใช่รีวิวเชียร์หมอน่ะครับ)
14.ผมพิมพ์ไม่เก่งน่ะครับขอโทษด้วย มือถือ samsung รุ่นเก่า ไม่มีเงินซื้อเพราะมัวแต่ไปซ่อมหน้าดำ เป็นฝ้าถาวรอยู่ครับ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้