ดู: 42491|ตอบกลับ: 34
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] ตัดโหนกแก้มสามเดือนแล้วค่ะ เครียดมากกก ช่วยด้วยนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2012-3-4 19:01:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2oil เมื่อ 2012-3-4 20:17

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2oil เมื่อ 2012-3-4 19:10

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2oil เมื่อ 2012-3-4 19:04

อาการงี้เปนกันแทบจะทุกคนคะ นั่นคือ บวมคะ ช้าเร็วขึ้นอยู่กะร่างกายที่แตกต่างกันด้วย บางคนเป็นปีๆเรยกว่าจะเข้าที่ ใจเย็นๆคะ นี่ก้อเคยเปนเหมือนกัน ตอนนี้หายแร้ว ครบหนึ่งปีพอดี ไงจะมารีวิว สู้ๆ ยิ่งทำเยอะเหมือนโดนต่อยหลายหมัด อาการช้ำจากแผลย่อมมีมากเปนธรรมดาคะ ใครอยากจะตัดกรามตัดโหนกเตรียมใจไว้ได้เรย บวมนานแน่คะ
ปล. เนี่ยเปนอุทาหรณ์เรยสำหรับคนอยากจะตัดกราม ตัดโหนก ทำแร้วมาจิตตก เครียด ฟูมฟายที่หลัง ก่อนทำอะศึกษาอาการหลังผ่าด้วยนะคะอย่าคิดเพียงว่าฉันอยากตัด คือต้องเข้าใจด้วย ผ่าตัดใหญ่อะ อาการบวมสองข้างไม่เท่ากัน ยิ้มแร้วเหมือนหน้าเบี้ยว ปากเบี้ยว มันเปนเยอะแระนานนะ ต้องเข้าใจด้วยว่ากระดูกที่หน้าเราปากเรา กล้ามเนื้อเราที่ถูกเลาะให้เปิดออก มันเข้าเฝือกไม่ได้นะหน้าอะ มันต้องยิ้ม ต้องกิน ต้องพูด หายช้าแน่นอนนะ ต้องทำใจตรงนี้ด้วย เราเปนมากก่อนหมดที่เทอเล่าอะ กว่ากล้ามเนื้อที่มันเคยเกาะกระดูกกรามจะหดตัว ก้อต้องใช้เวลา โหนกแก้มด้วย เทอต้องศึกษาเยอะๆ คนที่เค้าทำไปแร้ว มีรีวิว ลองค้นดู ทำไปแร้วนิ ต้องอดทน ต้องยอมรับตรงนี้นะ ผ่าตัดใหญ่ไม่ใช่ทำจมูก ไม่งั้นหมอไม่วางยาสลบหรอก อาการก้อหนักตามเปนธรรมดา

แสดงความคิดเห็น

พี่ตัดกรามที่หมอไหนคะ แล้วเรียวสมใจมั้ยคะ อยากทำมาก  โพสต์ 2013-10-10 14:12
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้