ดู: 7127|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามคนที่เคยถอดซิลิโคนออกจากจมูกนานเกินสามเดือนค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-6-2 21:03:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถอดซิลิโคนออกได้ปีกว่าแล้วค่ะ เข้าใจความรู้สึก จขกท นะคะ เราก็ใจเร็วเหมือนกัน พอทำออกมาก็รับความเปลี่ยนแปลงไม่ไหว ที่สุดแล้วก็ตัดสินใจเอาออกค่ะ ทั้งๆที่เหลาฮัมพ์ กับตัดปีกด้วย เอาออกได้ไม่กี่วัน ปลายจมูกบวมมาก แอบร้องไห้ กลัวไม่สวย กลัวน่าเกลียดกว่าเดิม พอสักอาทิตนึงจมูกก็เริ่มเข้าที่ค่ะ แต่ฮัมพ์ไม่มีแล้ว อาศัยดั้งที่พอมีอยู่บ้าง ปีกไม่บานแล้ว แต่ได้แผลเป็นมาแทน ตอนนี้ก็ยังเหลือนิดหน่อยไว้เตือนใจ ว่าทำอะไรต่อไปก็คิดให้รอบคอบ
เราว่าของอย่างนี้อยู่ที่ความมั่นใจ คนที่ทำแล้วพอใจถือว่าโชคดีมากนะคะ มีความมั่นใจมากขึ้น ทำอะไรก็มีกำลังใจทำ แต่สำหรับเราแล้วทำมาแล้ว เอาออกแล้ว เหมือนได้ลองแล้วว่าทำอย่างนี้ไม่เหมาะกับเรา กว่าจะเรียกความมั่นใจคืนก็ใช้เวลาพอสมควร
ฝากเจ้าของกระทู้ เอาออกไปแล้ว ก็อย่าไปconcentrateกะตรงนั้นมากเลยนะคะ จิตตกเปล่าๆ เสียเวลาด้วยค่ะ สุขภาพจิตลามถึงร่างกายนะ หันเหความสนใจไปทางอื่น ออกกำลังกาย กินอาหารดีๆ ดูแลตัวเอง เสื้อผ้า เครื่องสำอางค์ ก็ทำให้ดูดีได้ ถึงแม้จะไม่ได้มีใบหน้าเพอเฟก จมูกไม่โด่ง ก็สวยน่ารักในแบบฉบับของตัวเองได้ค่ะ เป็นกำลังให้นะคะ สู้สู้

แสดงความคิดเห็น

แผลที่เหลือนิดหน่อยนี่มันมีอะไรบ้างคะ มันเปลี่ยนไปมากมั้ยคะ  โพสต์ 2011-6-5 21:43
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้