ดู: 15520|ตอบกลับ: 42
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปรับรูปหน้า/โบท๊อก/ร้อยไหม/ฟิลเลอร์] ฉีดฟิลเลอร์ที่คาง แต่ไหลเข้าเส้นเลือดที่คอ เป็นอะไรไหม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย amizuki เมื่อ 2012-5-30 23:15

ฉีดฟิลเลอร์ที่คางมาค่ะใช้ตัว Aqua lif ฉีดมา2เดือนเเล้วกับหมอเถื่อน แต่ฟิลเลอร์บางส่วนกลับไหลลงไปเส้นเลือดที่อยู่ใต้คอ ลูบๆแล้วรู้สึกเลยว่า เป็นเส้นๆตึงๆนูนๆ และฟิลเลอร์บางส่วนก็ลงมากองใต้คาง อยากทราบว่าเป็นอันตรายไหม  แล้วจะแก้ไขขังไงดี คางก็ไม่นิ่มเลย เป็นแข็งๆ ผิวบริเวณคางก็สากๆไม่เนียน ภายนอกดูสวยงามธรรมดา แต่ใต้คางเป็นอย่างในรูปค่ะ น่ากลัวอะ

เคนฉีดที่ร่องแก้มกับที่แก้่มด้วย ฟิลเลอร์ตัวนี้เลย พอนานไปมันกลับเป็นก้อนเเข็งๆไตๆอยู่ใต้ผิว แต่ไม่ได้นูนออกมา แต่กดไปแล้วรู้สึกได้ ระยะยาวเป็นอันตรายไหมค่ะ แล้วฟิลเลอร์ตัวนี้จะสลายไหม กังวลมากๆ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-31 00:58:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณหมอที่ไหนดีค่ะ ใครมีที่ดีๆแนะนำไหม
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-31 10:44:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มันเหมือนไหลตั้งแต่ตอนฉีดเเล้วอะค่ะ เหมือนฉีดแล้วผิดตำแหน่ง เลยไหลตามเส้นเลือดและใต้คอ

แต่อยู่ไปนานๆ ก็ที่เดิทนะคะ ไม่ได้ไหลย้อยแต่อย่างใด หรืออาจแค่2-3เดือนเอง - -
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-31 16:11:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ทราบว่าปรึกษาคุณหมอท่านไหนดีค่ะ จิตตกมากๆ กลัวเปนซิลิโคนเหลว
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-25 16:32:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย merry-l- เมื่อ 2013-12-14 19:05
รีบไปเอาออกด่วนเลย ยังฉีดมาไม่นานมาก ไอที่มันไหลมาใ ...

คิดเหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้เก็บตังค์ ขูดออกเสริทแท่งอย่างเดียวเลย อยากขูดออกใหม้หมด ถอนรากถอนโคน เข็ดเเล้วกับฟิลเลอร์ค่ะ ค่าแก้ก็แสนแพง ไม่น่าเลย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-25 16:36:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อัพเดทอาการนะคะ ตอนนี้ปกติดี ไม่มีอาการอะไร แต่สิ่งที่รู้สึกได้คือ ฟิลเลอร์ที่ไหลลงเส้นเลือดที่คอ (หมอบางท่านบอกเป็นเอ็น) มันทำให้ดูเป็นคาง2ชั้น ดูอ้วน ยิ้มแล้วคางอูมๆกว้างๆ ไม่สวย ตอนนี้อยากแก้สุดๆคะ แล้วเสริมใหม่เลย แต่ต้องเก็บเงินก่อน เพราะดูเรื่องใหญ่เหมือนกัน ต้องขูดทั้งคางยันคอ ไม่รู้หมอจะคิดเท่าไร น่าจะเหยียดแสน อยากเตือนเพื่อนๆที่คิดจะฉีดนะคะ ฟิลเลอร์สวยได้1-2ปีค่ะ จากนี้จะย้อย และไม่สลายเเน่นอนค่ะ ที่มันหายไปคือมันไปหลบอยู่ใต้เนื้อเยื่อนะคะ ไม่ได้สลาย ฉีดอัดๆเข้าไปอีกก้อจะเข้าไปกองกันอยู่ พอนานไป มีพังพืดก็จะดันออกมา อูมๆ เพื่อนหลายคนเป็นค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้