ดู: 8110|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เป็นสิวมาก2ปีแล้ว ทำไงดี

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-3-30 19:37:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย hellokittyys เมื่อ 2011-3-26 21:03
เคยเป็นสิวเหมือนกันค่ะ หาหมอจนเซง ไม่หายซักกะที ตอน ...

ควรดูแลทั้งภายในภายนอกครับผมว่า
ภายนอกทำอย่างรี นี้เป๊ะครับ หาดูรีวิวในจีบัน หรือ พันทิปได้เลย เจ๋ง

ภายในอาจทานอาหารเสริม พวกซิงค์นะครับจะดีมาก  หรือ วิตตามินบี5ก็โอครับ

และต้องดูแลรักษาความสะอาดให้ดีครับ

ควรแยกชนิดผ้าเช็ดตัว ผ้าเช็ดหน้า

และควรทำความสะอาดปลอกหมอน ผ้าปูที่นอน ผ้าเช็ดตัว อาทิตย์ละครั้งครับ

เนื่องจากบางที มันก็มาจากสิ่งสกปรกที่เกาะติดตามผ้าพวกนี้ได้

และที่สำคัญครับควรออกกำลังกาย หลีกเลี่ยงอาหารมันๆครับ ดื่มน้ำให้มากๆ

ให้ร่างกายได้ขับเหงื่อ ออกมาบ้าง

อาจฟังดูทำยากนะครับ

ต้องค่อยๆปรับเปลี่ยนพฤติกรรม ไปเรื่อยๆแล้วมันจะชินครับ รับลองครับ

ปัญหาที่เป็นอยู่จะค่อยๆ หมดไป ^^
2#
โพสต์ 2011-4-8 13:04:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทานซิงค์ล้วนๆดีกว่าครับ

พวกแบล็คมอร์  DHC  อ่ะไรแบบนี้น่ะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้