เจ้าของ: bellboy
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ไปเอาซีลีโคนออก แล้วจมูกบุ๋ม

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2012-2-16 11:45:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของเราเกิดอุบัติเหตุ..จมุกจะทะลุก็เอาออกเหมือนกัน..พอเอาออกแล้วกะว่าจะใส่ใหม่เลย..แต่คุณหมอว่าต้องพักให้เนื้อเยื้อจมูกแข็งแรงก่อน..พอถอดออกปรากฏว่าจมูกบุ๋มตรงปลายเป็นแอ่งลึกเลย..เครียสมาก..คุณหมอบอกว่าต้องพักอย่างน้อย 3 เดือน ให้รอยบุ๋มมันเต็มก่อน ถึงจะทำได้ ถ้าไม่เต็มอาจมีปัญหาเวลาใส่ซิลิโคนเข้าไปอีก..เพราะมันยังบางเสี่ยงต่อการทะลุ ..แต่รอยบุ๋มมันหายช้ามาก..3 เดือนแล้วก็ยังไม่เป็นปกติ..เราก็ใช้วิธีการนวดจมูกนะ..นวดทุกวันวันละ 3 เวลาเลย พร้อมกับทายาของฮีรูดอยแบบเจล..กินคลอราเจนแล้วก็วิตามินซีด้วย..ตอนนี้ผ่านมา 5 เดือนแล้ว..รอยบุ๋มหายไปประมาณ 80% กะว่าซักปีถึงจะไปทำใหม่..ขอเป็นกำลังใจให้นะ..ไม่ต้องคิดมาก..สู้ๆ แล้วมันจะผ่านไปได้จ๊ะ..

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณจร้า ของเกดก็ใช้เฮดูดรอยนวดแล้วก็กินคอลลาเจนด้วยค่ะ  โพสต์ 2012-2-17 20:07
2#
โพสต์ 2012-4-20 15:44:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย dear070 เมื่อ 2012-4-14 19:54
นวดด้วยฮิวลูดอยมันช่วยได้เหรอของผมก็บุ๋ม ...

ฮีรูดอยส์แบบเจลมันจะทำให้รอยบุ๋มค่อยๆตื่นขึ้นคะ..แล้วก็กินพวกคลอราเจลด้วยนะ..ของเราจะกินที่เขาขายตาม 7 แบบเป็นขวดๆ วันละขวด  แล้วก็กินวิตามินซีด้วย..แรกๆเรานวดทุกวันนะคะเช้า กลางวัน เย็น..ตอนนี้ ผ่านมา 7 เดือนแล้วคะขี้เกียจนวด 3 เวลา ลดเหลือ 2 เวลา..รอยบุ๋มยังเหลือนิดหน่อยถ้าไม่สังเกตจะไม่เห็นเลยคะ..ต้องใจเย็นๆนะคะนวดๆแล้วก้อจะดีขึ้นเอง..
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้