เจ้าของ: MISSR
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จากจมูกที่น่ากลัวมากกกกกกก มีปัญหาเยอะมากกกกก แก้ใขโดยหมอยุทธพงษ์ ดีแล้วคะ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-5-18 20:27:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หวัดีค่ะ..ก่อนอื่นขออนุญาตเรียกพี่อาร์ นะคะ..กุ้งเป็นคนนึงที่ลองหาข้อมูลการแก้จมูกของหมอแต่ละท่าน..
แล้วก็มาเจอรีวิวของพี่อาร์ค่ะ..ซึ่งน่าสนใจมาก..เลยขออนุญาติปรึกษาพี่อาร์หน่อยนะคะ..คือต้องบอกพี่อาร์ก่อนว่าคือกุ้งทำจมูกมา ณวันนี้ครบ 1 เดือน 9 วันค่ะ..แต่ปัญหาของกุ้งคือก่อนทำคุณหมอบอกแกนจมูกเอียงทำออกมาก็เอียงและแนะให้ไปปรึกษาหลายๆที่ดู..ซึ่งที่กุ้งไปปรึกษาคุณหมอก็เป็นคนแนะนำเอง หมอบอกว่าคลีนิคนี้ถ้าเอียงมากเขาไม่ทำให้แน่ๆ..แต่พอกุ้งไปปรึกษาเขาบอกว่าเอียงนิดเดียวทำได้..
แต่ก็เลือกที่จะทำกับหมอท่านแรกเพราะท่านที่สอง ที่ไปมีซิลิโคนแบบเดียวและราคาถูกมากเลยแอบกัวๆอ่ะคะ..ด้วยมีเวลาไม่มากไม่ได้ศึกษาข้อมูลเยอะเลยทำ..
ตอนนี้ปัญหาที่รู้สึกว่ามันเกิดกับตัวเองคือ..คุณหมอทำจมูกให้โด่งน้อยมากค่ะ..ปลายจมูกแทบจะไม่โด่งเลย
ไม่มีใครรู้หรือมองออกเลยว่าทำจมูกมา..และวันนี้สังเกตุเห็นตรงสันจมูก..เห็นเป็นเส้นเลือดฝอยแดงๆด้วยค่ะ..เลยแอบกังวลมากค่ะตอนนี้..สิ่งที่อยากถามพี่อาร์คือ คุณหมอยุทธ สามารถแก้จมูกเอียงให้ได้ใช่ไหมคะ..และสามารถทำให้โด่งกว่าเดิมได้ใช่ไหมคะ ( เดี๋ยวกุ้งจะขออนุญาติส่งรูปไปให้พี่อาร์ดูทางเมลล์นะคะ..เผื่อจะได้ให้พี่อาร์ช่วยดูให้หนอ่ยค่ะ)..เพราะเห็นของพี่อาร์รีวิวก่อนไปแก้กับคุณหมอ คือจมูกบาง แดง และเอียง..
เลยสนใจอยากปรึกษามากมายค่ะ ..เพราะจะให้แก้แบบต่อกระดูกหลังหนูคงไม่ไหวค่ะ..แพงมากมาย ..งบไม่ถึงค่ะ..ไงก็ขอขอบคุณพี่อาร์ ล่วงหน้านะคะ..
2#
โพสต์ 2011-5-21 12:30:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย MISSR เมื่อ 2011-5-21 03:53
ตอบกระทู้ tonnamna ตั้งกระทู้

ไปหาหมอก่อนนะคะนัดให้หมอช ...

ขอบคุณนะคะพี่อาร์สำหรับกำลังใจและมีเวลาตอบคำถามของน้องๆ..เสาร์หน้ากุ้งจะไปพบคุณหมอที่ทำให้ตอนแรก..แต่ถ้าคุณหมอไม่แก้ให้คงต้องเก็บตังค์ไปแก้ที่เดียวกับพี่อาร์แน่ๆเลยค่ะ...เพราะวันนี้ส่องกระจก..สันจมูกที่ไม่ได้แต่งเติมอะไรก็เห็นเส้นเลือดฝอยเหมือนเดิมเลยไม่หาย..
ซึ่งกุ้งดูจากรีวิวหลายๆคนที่ทำใหม่ หรือเคสแก้กับคุณหมอยุทธ สวยๆกันทุกๆคนเลย..
..อยากบอกอีกครั้งว่ารูปลงล่าสุดนี่สวยมั่กๆค่ะ..
3#
โพสต์ 2011-6-17 22:11:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย MISSR เมื่อ 2011-6-16 00:48
รูปใหม่มาแล้วคะสามเดือนกว่าๆเรียว

สันสองด้านหายบ ...

หวัดดีค่ะพี่อาร์..รูปที่ครบสามเดือนนี่สวยมากเลยนะคะ..ปกติจะเห็นรูปพี่อาร์ไม่แต่งหน้า..แต่นี่แต่งหน้าเข้าไปด้วย..สวยเข้มจิงๆค่ะ..ตอนนี้กุ้งยังไม่ได้แก้จมูกใหม่เลยที่เมลล์ปรึกษาพี่อาร์ อ่ะคะ..
เด๋วต้องรอเก็บตังค์ใหม่ก่อนค่ะ เพราะหลายตังค์อยู่..55..อยากตัดปีกอย่างที่พี่อาร์แนะนำด้วย...
พี่อาร์อัพรูปเรือยๆนะคะ ..เพราะพี่อาร์เป็นแรงบันดาลใจของน้องๆ หลายๆคนเลยจากที่อ่านจากกระทู้..
รวมทั้งกุ้งด้วย..คงตัดสินใจไปแก้ที่หมูยุทธ นี่ล่ะคะ...
4#
โพสต์ 2011-6-20 19:32:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย MISSR เมื่อ 2011-6-17 23:33
ตอบกระทู้ tonnamna ตั้งกระทู้

คะน้องกุ้ง รอเก็บตังก่อนน ...

กุ้งนะคะที่ต้องขอบคุณพี่อาร์..ที่แชร์ข้อมูลส่วนตัวประสบการณ์ตรงให้น้องๆเพื่อนๆ..ได้เป็นอีกทางเลือกในการตัดสินใจ..เพราะตอนแรกไม่ได้ศึกษาข้อมูลตัดสินใจทำเร็วไปหนอ่ยเลยได้จมูกเอียงๆแกนลีบๆ..มีเส้นเลือดฝอย..
กุ้งเข้ามาดูพี่อาร์ตลอดๆอ่ะคะแอบติดใจในความสวยและการเปลี่ยนแปลง..รอดูจมูกพี่อาร์ครบ หกเดือนน้อ..ถึงตอนนั้นกุ้งคงจะเก็บตังค์ได้ล่ะ 55..อีกอย่างคือต้องหาวันหยุดยาวด้วยค่ะไม่งั้นเด๋วคงได้หอบหน้าบวมๆไปทำงาน..อายเค้าแย่....
5#
โพสต์ 2011-6-21 20:45:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ MISSR ตั้งกระทู้

ขอบคุณพี่อาร์อีกครั้งค่ะ...กุ้งจะรอดูเรือยๆ จนครบ 6 เดือนเลยค่ะ..จะได้ยิ้มไปกับจมูกสวยๆของพี่อาร์..
..พี่อาร์อยู่ทางไกล..ไงก้อดูแลสุขภาพด้วยนะคะ...
6#
โพสต์ 2011-6-24 16:54:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่อาร์ค่ะ...ปลายจมูกสวยมากเลยค่ะ ดูเป็นธรรมชาติมากเลยดูมนๆ ไม่แหลมๆเชิ่ดๆ ชอบทรงนี้เลย..
ตอนที่พี่อาร์แก้  เนื้อจมุกพี่อาร์น้อยไหมคะ..ของกุ้งเนื้อจมูกน้อยถ้าแก้จะได้ปลายแบบนี้ไหมน๊า..
แต่อยากบอกเป็นเสียงเดียวกับทุกคนอีกว่า..หน้าเด็กจิงๆค่ะ..
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้