ดู: 7121|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามคนที่เคยถอดซิลิโคนออกจากจมูกนานเกินสามเดือนค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
คืออยากทราบว่าคนที่ถอดซิลิโคนออกจากจมูกไปแล้วนานกว่าสามเดือน  แล้วไม่ได้เสริมใหม่  ตอนนี้จมูกเป็นยังไงกันบ้างคะ  ปกติดีมั๊ย หรือมีปัญหาอะไร อยากให้มาแชร์กันค่ะ  ดี ไม่ดียังไง ก็อยากให้มาแชร์กัน เผื่อๆไว้เป็นข้อคิดสำหรับคนที่กะลังจะตัดสินใจไปเสริม ป้องกันการตัดสินใจผิดพลาดค่ะ...ที่โพสต์ไม่ได้มีเจตนาจะคัดค้านต่อต้านหรืออย่างไรนะคะ แต่เกิดจากการตัดสินใจผิดพลาดของตัวเอง และไม่อยากให้เกิดกับคนอื่นค่ะ  .... เรื่องมีอยู่ว่า ใจร้อนและวางใจว่าหมอคิวทองฝีมือดี เลยคุยแบบรีบๆ เหมือนต้องมนต์ ทำเลยทันที ทั้งที่น่าจะเอะใจสักนิด ว่าพอมีลูกค้าเข้าร้านปุ๊บ ก็รับทำปั๊บ ทั้งๆที่บอกว่าคิวไม่ค่อยว่าง ทีแรกบอกเราว่าว่างพอดีทำให้เราได้คนเดียว แต่พอมีลูกค้าเดินเข้ามาอีกก็รับทำอีก แล้วด้วยความเป็นคนขี้เกรงใจ เลยไม่กล้าปฏิเสธมาก ครั้งแรกแค่ถามเรื่องตัดปีก แต่ไม่ได้คิดจะตัด ก็ถูกโน้มน้าวให้ตัด แต่ก็ปฏิเสธแล้วว่าไว้ค่อยตัดทีหลัง แต่ก็ถูกชักจูงใจด้วยคำว่าสวย และ ไม่ต้องเจ็บตัวหลายรอบ คำว่าสวยไม่เท่ากับคำว่าเจ็บตัวหลายรอบ เพราะอันนี้มีผลกะจิตใจมากกว่า ไม่มีใครอยากเจ็บตัวหลายรอบใช่มั๊ยคะ อีกอย่างเราก็ไม่ได้ปฏิเสธหนักแน่นไป .... ขอเน้นย้ำตรงนี้นะคะ สำหรับคนที่จะเสริมจริงๆ ก็เสริมไปก่อนอย่างเดียวค่ะ อย่าตัดปีกพร้อมกันเป็นอันขาด เพราะตัดปีกไม่ใช่เรื่องเล็กๆ เลย  รูจมูกจะดูไม่ค่อยธรรมชาต ยิ่งใครที่จมูกเอียง จมูกคด ยิ่งตัดปีกยิ่งเห็นชัดค่ะ  ตอนนี้ดิฉันถอดซิลิโคนได้เดือนนึงแล้ว ก็ยังทุกข์ใจอยู่  กะอาการตึงที่ปลายจมูกทุกวันที่ตื่นนอน บางครั้งก็เหมือนมีเข็มมาทิ่มที่ปลายจมูก ก็ไม่รู้ว่าอาการแบบนี้จะหายไปเมื่อไร เลยอยากทราบว่าคนที่ถอดไปก่อนหน้าดิฉันเป็นยังไงกันบ้าง ฝากสักนิดค่ะ..คนที่จะทำศัลยกรรม ต้องเผื่อใจไว้มากๆนะคะ กับความเปลี่ยนแปลงทั้งหลายที่จะตามมาทั้งดีและไม่ดี สำหรับดิฉันตอนนี้ก็พยายามคิดว่ายังโชคดีกว่าอีกหลายคนที่ทำมาแล้วผิดพลาด มีปัญหามากกว่า  ถึงตอนนี้จะไม่สวย หรือ ไม่เหมือนเดิมอีกแล้ว ก็จะอยู่กะธรรมชาติให้มากที่สุด ไม่คิดจะทำอะไรอีกแล้ว  พยายามอยู่ด้วยจิตใจที่ดี และอยากจะแบ่งปันประสบการณ์ครั้งนี้ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้