ดู: 1581|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] หลังจากนี้จะไม่ต้องพึ่งฟองน้ำหนาๆอีกต่อไป อัพความใหญ่ by รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
        สวัสดีเพื่อนๆชาวดั้งโด่งค่ะ มายเองนะ วันนี้มายจะมาแบ่งปันประสบการณ์สุดประทับใจของการทำศัลยกรรมเสริมหน้าอกที่ใครๆต่างก็กลัวรวมทั้งตัวมายด้วยให้เพื่อนๆได้อ่านกันนะคะ

ที่คิดจะเสริมหน้าอกก็เพราะว่าไม่ค่อยมีความมั่นใจในตัวเองเลยว่าแต่งชุดโชว์นิดโชว์หน่อย เนื่องจากมายเป็นคนที่ไม่มีหน้าอกเลยจริงๆ เรียกได้ว่าหน้าอกไข่ดาวเลยแหละ เพื่อนที่สนิทๆกันมันก็ชอบแซวเวลาที่นอนด้วยกันเปลี่ยนเสื้อผ้าด้วยกันอะไรแบบเนี้ยว่าเห้ย นี่มันเอาลูกเกดมาแปะไว้นี่หว่า อยู่มาวันหนึ่งเกิดอยากมีนมขึ้นมาก็เลยไปปรึกษาเพื่อนๆว่าชั้นจะทำนมอะ ไปทำที่ไหนดีวะพวกแก เพื่อนก็บอกกันมาหลายที่นะคะ แต่ก็บอกว่าให้ลองไปศึกษาดูให้ดีๆก่อน ค่อยตัดสินใจทำอีกทีก็ได้ เราก็เออ ออตามนั้นค่ะ เพราะในใจก็คิดว่ามันก็ถูกแหละที่เพื่อนบอกให้ศึกษาให้ดี เพราะก็ถือว่าเป็นการผ่าตัดใหญ่เหมือนกันจะมาตัดสินใจเอาแค่วันสองวันไม่ได้ เราเองก็นั่งหาข้อมูลทุกวันเลยค่ะ  ก็ได้ความว่าถ้าจะเสริมหน้าอกต้องไปที่รพ.เลอลักษณ์น่าจะดีที่สุด เพราะเท่าที่อ่านข้อมูลจากเว็บของรพ.หรือรีวิวต่างๆ คือถ้าทำหน้าอกจะต้องนอนพักฟื้นที่รพ.1คืน ที่ต้องนอนก็เพราะว่าจะต้องมีการเดรนเลือดเสียด้วย และข้อดีของการนอนก็คือในวันแรกที่เราทำหน้าอกมาเนี่ยอาจจะมีเจ็บปวดอยู่บ้างเป็นเรื่องธรรมดา แต่ถ้าเรานอนพักที่บ้านเราอาจจะรู้สึกทรมานก็ได้ แต่ถ้าอยู่ที่รพ.เค้ามีพยาบาลคอยดูแลอยู่ตลอดเวลา เจ็บหรือปวดอะไรแค่เรากดเรียกพยาบาลก็รีบเข้ามาดูแล

จะทนซิลิโคนบรายังช่วยอะไรไม่ได้เลย 5555 แต่หลังจากนี้เราจะโนบราแล้วค่ะ ไม่ต้องพึ่งฟองน้ำหนาๆอีกต่อไป รอติดตามชมกันค่ะ อิอิ
        พอถึงวันนัดก็รีบบึ่งรถมากับเพื่อนสาวเลยค่ะ เลี้ยวเข้ามาก็ตกใจนี่เรามาผิดที่ปะวะเนี่ย แต่พอถามพี่รปภ.ก็บอกว่านี่แหละรพ.เลอลักษณ์ ก็เลยคุยกับเพื่อนว่าอย่างกับโรงแรมเลย สวยจาดดดด เข้ามาก็ติดต่อเจ้าหน้าที่ค่ะว่าที่นัดไว้ ก็โอเคจะมีผู้เชี่ยวชาญมาคอยดูแลแนะนำเกี่ยวกับซิลิโคนยี่ห้อต่างๆ เราก็เลือกเป็นซิลิโคน Allergan ค่ะ เพราะมันนิ่มแล้วทรงมันก็สวยถูกใจ พอเลือกซิลิโคนเสร็จก็ไปนั่งรอเรียกชื่อทำประวัติ แล้วก็ขึ้นไปจ่ายเงินรับยาตรวจสุขภาพ อ่อก่อนผ่าตัดต้องงดอาหาร 8 ชม.นะคะซิส ทำอะไรเสร็จเรียบร้อยก็จะมีบุรุษพยาบาลพาไปห้องพักค่ะ ให้เปลี่ยนชุดผ่าตัดให้เรียบร้อย สักพักก็เข้ามารับไปห้องผ่าตัดค่ะ ก็คุยกับหมอกิตติศักดิ์ว่าเอากี่CC หมอก็วัดก็ขีดๆบนตัวแหละค่ะ สักพักก็ให้ยาสลบแล้วก็ทำการผ่าตัดค่ะ พอผ่าตัดเสร็จก็พาไปที่ห้องพักเหมือนเดิม คือบอกเลยว่าทุกอย่างดูสะดวกสบายไม่ลำบากอะไรเลย

หลังผ่าตัดเสร็จนอนพักไป 1 คืน ลุกทำอะไรเองนะคะบอกเลย ถามว่าเจ็บมั้ยมันก็มีบ้าง แต่ไม่ได้เจ็บปวดทรมานอะไรขนาดนั้นค่ะ สายๆหมอเข้ามาตรวจก็เปลี่ยนเสื้อผ้ากลับบ้านได้ ดูชิวไปอี้กกก 5555

หลังทำได้ 4 วัน

อันนี้เราเลือกเป็นแผลใต้รักแร้ค่ะเพราะไม่อยากให้มีแผลอยู่ใต้ราวนมมันทำให้เรามั่นใจมากขึ้น แล้วก็อาจจะ แต่เรื่องรอยแผลเป็รมันก็ขึ้นอยู่กับที่เราดูแลด้วยแหละค่ะ และเดี๋ยวพรุ่งนี้ครบ 5 วันต้องกลับไปถอดผ้าที่พันไว้ที่รพ.ค่ะ เดี๋ยวจะมีนักกายภาพบำบัดมาสอนนวดนม แล้วก็จะมีการนวดกระตุ้นไฟฟ้าให้เพื่อเป็นการเรียกความรู้สึกกลับมา ระหว่าง 1-6 เดือนก็ห้ามใส่ชุดชั้นในมีโครง ให้ใส่เป็นบราไปก่อน ห้ามยกของหนักด้วยนะคะ

3 ภาพนี้ 8 วันแล้วค่ะ เป็นไงบ้าง พอจะมีความอึ๋มบ้างมั้ยล้าาาาา รู้สึกภูมิใจและมั่นใจมากขึ้น จะใส่อะไรก็ดูสวยไปหมด

14 วันแล้ว อีกอย่างที่มันดูเล็กๆอาจจะเป็นเพราะมันยังไม่เข้าที่ก็ได้นะคะซิสสส

20 วันหลังทำ

มันก็จะได้ประมาณนี้นะคะ แต่ขอบอกเลยว่าเวลาใส่เกาะอกนี่ไม่หลุดแล้วนะจ๊ะ5555 ใส่เสื้อสายเดี่ยว โชว์เนิน เปิดไหล่ อะไรก็แล้วแต่รู้สึกว่าตัวเองดูเซ็กซี่มากขึ้นอะ เพื่อนยังชม ตอนนี้คนที่แซวๆกันนี่แทบมากราบนมเราเลยนะเนี่ย(เว่อร์ไป)5555 บอกแล้วถ้าชั้นมีนมเมื่อไหร่พวกเธอไม่ได้แซวชั้นแน่นอนนนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้