ดู: 17077|ตอบกลับ: 54
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] รีวิว ลอกผิวกะ ก๊วนวิตามินผิวขาว

[คัดลอกลิงก์]

รูปแรก>>>>>> ลอกไปครั้งสองครั้ง  ดูแตกต่างแบบผิวเผิน แต่ก็มองเห็นแสงรำไรๆๆ

รูปสอง>>>>>> 3 รอบได้ ดู ดีขึ้นเยอะ ถ้าเปรียบกะแขนอีกข้างและเท้า คอ อก มะต้องพูดถึง

เนื้อตรงนั้น จะใกล้สีผิวตัวทีแท้จิงสุดๆๆ  มะเชื่อดูที่ลอกเทียบกะคอได้

รูปที่สาม>>>>>ดูนะ สีรอบแล้วจ้า ไม่ต้องบรรยาย ดูกันเอาเอง พูดไปเดี่ยวว่าขี้คุย

เห็นผลแตกต่างแล้วนะคะต่อไป รอชมการทดลองลอกอีกข้าง

แล้วอีกข้าง ที่ขาวแล้ว บำรุงครีมอย่างเดียว

เพื่อตอบโจทย์

- ลอกแล้วขาวมั้ย  

- ลอกแล้วผิวมาดำอีกมั้ย  

ตรงนี่ ถ้าขาวแล้ว ไม่บำรุงรักษา บอกก่อนนะ

มีสิทผิวแย่กว่าเดิมที่เคยเป็นอยู่นะ

เพราะลอกมาจนขาว ผิวบ้างแน่นอน

แล้วถ้าไม่รักษา บำรุง  อย่าหวังว่จะขาวถาวรเลย
====================

มาดูอีกราย  ลอกไป สองครั้ง

มารีวิวให้คะ

หลังจากใช้น้ำยาลอกผิวครบ 2 ครั้ง ตอนนี้ผิวลอกหมดแล้ว ผิวดูขาวขึ้นจริงๆ ดูผิวสะอาดขึ้นด้วย และในช่วงที่ผิวลอกหมดแล้ว จะบำรุงผิว และทากันแดด สม่ำเสมอ เพราะกลัวแสบผิวคะ หลังจากนั้น 1 อาทิตย์ ก็ได้ใช้สครับทานาคาสด+ครีมผิวขาว (Night Time)+ตอนเข้าทากันแดด เท่านี้เองค่ะ ผิวขาวขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเจนเลยคะ ลองสังเกตุจาภาพถ่ายนะคะ มีตั้งแต่ช่วงผิวลอก>ลอกหมดแล้ว>ใช้สครับทานาคาสด+ครีมผิวขาว 1 อาทิตย์คะ ผิวดูผ่อง และขาวขึ้นมาเลย ของเวปพี่ดีจริงๆคะ

รูปที่ 1 กับรูปที่ 2 จะถ่ายในรถค่ะ แสงจะเหมือนกัน เพราะมีแสงสว่างมาก แต่รูปที่ 3 ถ่ายในห้องนอน ไม่ค่อยมีแสงค่ะ

กรี๊ด!!! ตอนนี้กลายเป็นผิวตัวขาวกว่าผิวหน้าแล้วค่ะ แต่เดี๋ยวจะบำรุงผิวหน้าเพิ่มเติมคะ

อย่าลืม!!! ของสมนาคุณด้วยน้าา  น้องอยากได้ทานาคาขัดผิวอีก  

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-7 09:53:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รีวิวิ ก๊วนวิตามินผิวขาว

ความคิดเห็นที่ : 34

และมาฝอยหน่อย

รอบที่กินเดือนแรกยังไม่เห็นผลชัดนัก กินไม่ประติดประต่อด้วย แต่หลังจากรับเซตสองไปก็กินสม่ำเสมอตลอด แต่บอกตรงๆว่า สังเกตุว่าก็ยังเฉยๆ จนเพื่อนมาทักว่าขาวขึ้น คนแรกก็ยังไม่ติดใจอะไรเพราะว่าลองถามเพื่อนก่อนว่า "มึงว่ากูขาวขึ้นบ้างป่ะ" เพื่อนบอกว่าก็ขาวขึ้นนะไปทำไรมา ... แต่ก็ไม่ได้บอกอะไรไป แหะๆ อันนี้ไปถามเพื่อน เหมือนไปสะกิดเพื่อนก่อนเคยเลยตอบกลับมา จึงยังไม่ติดใจอะไรมากนัก แต่... ช่วงปีใหม่ไปเที่ยวกะกลุ่มเพื่อนๆ อยู่ๆเพื่อนคนอื่นๆก็ทักว่า ขาวขึ้นนะไปทำอะไรมา เค้าก็เอาแขนเค้ามาเทียบ คือปรกติเพื่อนจะเป็นคนขาว-เหลืองมาก เราจะผิวออก ดำ-แดง ..พอเอาแขนมาเทียบ เพื่อนขาวกว่าเรานิดหน่อย ก่อนหน้านี้จะขาวกว่าค่อนข้างเยอะ เพื่อนก็ทักว่า"มึงขาวขึ้นหรือกูดำลงวะเนี่ย" เพราะเราก็บอกว่า ไม่ได้ทำอะไร . . . แหะๆๆ ตอนนี้ก็เลยสังเกตุผิวตัวเอง ผิวมันสีอ่อนลงจริงๆ ปรกติ จะคล้ำ ดำ-แดง ตอนนี้ก็ จะออก เหลือง สีผิวจะน้ำตาลอ่อนลง แต่สังเกตุว่ารู้สึกหน้าจะค่อนข้างผ่องขึ้นเยอะ ไม่รู้เกี่ยวหรือปล่าว ปรกติหน้าเราจะหมอง ดูคล้ำกว่าคอ แต่ตอนนี้ หน้าและคอสีเสมอกัน อ่อ แต่ตัวลื่นปรื๊ดอ่ะ คิดว่าตัวนี้ยังไม่ค่อยโอเคนะครับ เพราะผิวยังคงแห้งอยู่ อาจเป็นเพราะหน้าหนาวด้วยหรือปล่าว แต่ปรกติ เราก็จะแห้งประมาณนี้ในหน้าหนาว แต่กินตัวลื่นก็ยังเหมือนเดิม อันนี้เราเลยว่าไม่ค่อยโอเคละกัน ถ้าเทียบกะเสตมเซลล์รอบก่อนนั้น เราว่าเสตมเซลล์กินแล้วโอเคเห็นได้ชัดกว่าอ่า ฝอยซะยาวเลย . . . แค่นี้ก่อนละกันงับ

เด๋วแวะมาออเดอร์เพิ่มงับ รอยัลเจลลี่น่าสนใจ อิอิ   

โดย : opongpang [ 2011-01-06 13:43:33 ]

ความคิดเห็นที่ : 228

ส่วนคุณน้องถ้ามาเจอ ช่วยบอกพี่ด้วย ว่าลอก กะ กระแทกยา อันไหนเวิคกว่ากันคะ

หรือว่าต้องควบคู่จ้ะ บอกได้เลยนะ เพราะบางคนเบื่อช่วงลอกนะ เลยอยากฟังความคิดเห็นด้วยจ้า

^
^
^
มาแล้วค่า...

ยุ้ยว่าเวิคที่สุดเลยก้อคือใช้คู่กันอ่ะค่ะ เพราะในความเห็นยุ้้ย ยุ้ยรู้สึกว่ายามันเปนตัวที่ช่วยให้เราขาวจากข้างในออกมา แต่ลอกเนี่ยคือช่วยผลัดผิวที่อยู่ชั้นนอกอ่ะค่ะ
คือ แบบว่า ถ้าเราใช้ยาอย่างเดียวแต่เราไม่ดูแลผิวเราเลย ไอ้ชั้นผิวข้างนอกที่มันเปนเซลล์ผิวเก่าๆที่มันดำๆมาตั้งกะดั้งเดิมหรือที่หมองลงเพราะไปโดนแดดโดนลมเนี่ย มันคงไม่หลุดออกไปได้ง่ายๆ ก้อเลยต้องได้ตัวลอกมาช่วยควบคู่กันไปเพื่อผิวเราจะได้บลิ้งๆอ่ะค่ะ
แล้วยุ้ยก้อไม่อยากให้สาวๆคาดหวังว่าลอกครั้งแรกครั้งเดียวแล้วมันจะจบน้า เพราะที่ยุ้ยไปอ่านในเวบมา เค้าบอกว่า การลอกครั้งแรกเนี่ย มันก้อให้ผลแค่เท่ากับ ไอ้พวกครีมพอกผิวขาวขึ้นภายในคืนเดียวอะไรประมาณนั้นอ่ะขาวจริงๆจังๆหน่ะจะมาตอนลอกครั้งที่สองครั้งที่สามอ่ะจ้า
สรุปๆๆๆๆ ยาอย่างเดียวขาวได้มั้ย ได้ค่ะ แต่ถ้าอยากให้ขาวผ่องๆขาวเว่อๆขาวบลิ้งๆขาวออร่า ต้องลอกด้วยช่วยกันฮับ
ลอกอย่างเดียวขาวได้มั้ย ได้ค่ะ แต่ต้องใช้เวลาพอสมควร อยากขาวเร็ว ขาวไว ต้องยาด้วยช่วยกัน ..เช่นกัน อิอิ
แต่ต่อให้ทำทั้งหมดทั้งปวงแล้ว แต่ไม่ดูแลผิว ไม่ทากันแดด ไม่ทาครีมบำรุง ไม่สครับผลัดเซลล์ผิวบ้างเป็นครั้งคราว ก้อไม่มีทางที่ความขาวจะอยู่กะเราคงทนถาวรเน้อ สาวๆ

ปอลิง พี่คะ ยุ้ยจะแอบบอกว่า ปลื้มสครับทานาคามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยอ่า ถ้ามีมาเปิดก๊วนอีก จิกๆยุ้ยด้วยน้า ขอบคุนล่วงหน้าค่า  

โดย : PuPaKae [ 2010-11-28 20:08:09 ]

เอาไว้ เดี่ยว ค่อยๆๆๆ เอามาให้อ่านนะคะ เดี่ยวตาลาย

วิตามิน ทานดีๆๆ ก็ขาวได้จ้า
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-7 12:32:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รีวิว วิตามินต่อจ้า

ความคิดเห็นที่ : 242

ทานไป 2 เดือนก็ขาวพอสมควรแล้วค่ะ แต่ยังไม่พออยากขาวอีก เอาให้ผ่อง ตกลงเราได้เซ็ตนึงใช่เปล่า จะได้โอนให้เลย 1800 ใช่ม่ะ

โดย : sawwanee [ 2010-11-30 08:36:10 ]

ความคิดเห็นที่ : 159
@@@@ รีวิว จากสาวก๊วน 3 @@@@@
From:xxxxxx
To: xxxxxx
Subject: RE: @@@ ก๊วนวิตามินขาว รอบ 4 มาแล้วจ้า @@@ 1,350 สำหรับนึงเดือน มี 32 ชุดเท่านั้นคะ @@@
Date: Thu, 25 Nov 2010 15:36:35 +0700

อ้าว ไม่ทราบว่าพี่เปิดแล้วทันมั้ยคะเนี่ย

เอาเพิ่มตัวลื่นปรื๊ดด้วยค่ะ

คนอื่นกินแล้วลื่นอย่างเดียวรึป่าวไม่รู้

แต่เรากินแล้วอึ๋มค่ะ 555555

==================  ต่อ ==========================
From: xxxxxx
To: xxxxx
Subject: RE: @@@ ก๊วนวิตามินขาว รอบ 4 มาแล้วจ้า @@@ 1,350 สำหรับนึงเดือน มี 32 ชุดเท่านั้นคะ @@@
Date: Thu, 25 Nov 2010 15:50:02 +0700

เลิกงานหกโมงโอนให้นะคะ

เข้าแบงค์กรุงเทพค่ะ ขอบคุณค่ะ ^^

ขาวขึ้นนะคะ เรียบด้วย แต่

ต้องออกไปไซส์งานก่อสร้างที่ระยอง - -"

เซ็งเป็ดมากมายค่ะ

================================

คนนี่ เพิ่งเข้าก๊วนสาม  มาต่อก๊วนสีจ้า

โดย : USAandKOREA [ 2010-11-25 18:57:45 ]  
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-7 15:01:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผิวหนังชั้นบน จ้า

ส่วนก๊วนยา  นี่คือ วิตามิน สำหรับผิวนะคะ

สนใจไปอ่านริวิว ก๊วนยา และลอกตัว ที เวบบอร์ดร้านค้าเราได้คะ

www.importu-s-a.com

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-8 09:34:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รีวิว จากสาว ก๊วน วิตามินผิวขาวจ้า

From: xxxxx@hotmail.com">xxxxxx@hotmail.com
To: xxxxxxx@hotmail.com">xxxxxxxx@hotmail.com
Subject: RE: ลิงค์ก๊วนยาคะ
Date: Mon, 25 Oct 2010 23:12:45 +0700

รบกวนอีกรอบนะคะ

จากที่ทานมาเกือบเดือนสภาพผิวตอนนี้ใสขึ้น สว่างขึ้นนะคะ หลายคนทักเรยค่ะ หน้าดูใสขึ้น ไม่แน่ใจว่าจากตัวไหนเปนพิเศษรึป่าว แต่ตัวหลักๆก็ กินตามที่ได้มา คือ พาเซนทรา เจเอ แล้วก็ตัวซี (ของตัวเองคนละตัวที่พี่แบ่งมานะคะ)และก็เพิ่งเพิ่ม q10 ตามที่แนะนำ แต่มีปัญหาผิวอ่ะค่ะ คือจากที่ถ่ายรูปไว้ตอนก่อนทานแล้วมาเปรียบหลังทานแล้วผิวสว่างขึ้นจริงค่ะ แต่ผิวตกกระพอสว่างขึ้นเรยดูเหมือนว่าจะเห็นกระที่แขนชัดขึ้น ทำให้เห็นความแตกต่างมากกับท้องแขน มียาตัวไหนแนะนำไม๊คะ ส่วนยาที่เปิดรอบนี้ขอดูงบก่อนเน้อ ไม่แน่ใจค่ะว่าเอาเจเอให้ครบสองเดือนไปเรยดีรึป่าว ตัว q10 ตัวนี้คนละตัวกับตัวพลัสน้ำมันข้าวใช่ไม๊คะ สนใจค่ะ ^^

> Date: Fri, 19 Nov 2010 14:27:07 +0700
> Subject: RE: Re : @@@ สาว จุ๊กกะแร้ ดำ เชิญคะ ไม่คลิกแล้วจะเสียใจ @@@ เราช่วยคุณได้ @@@
> From: xxxxxx
> To: xxxxx
>
> ขาวขึ้นแล้วค่าาาา
> รองพื้นจาก sisley 2+ ตอนนี้เป็น1+ แล้วค่ะ อิอิ
> แต่คาดว่ากว่ายาหมดน่าจะขาวได้อีก
> ทีนี้กินยาก็คงจะหยุดแระ จะได้เริ่มลอกตัวแทน

=====================================

ความคิดเห็นที่ : 66

เดียวลงชื่อให้คะ เอาแบบ 1350 or 1800 คะ
ว่าแต่ รอบที่แล้ว ผิวดีขึ้นมั้ยคะ
ตอนนี่สี เป็นยังงัยบ้าง ถ้าอยากหยุดตัวเจเอ บอกเรานะ
เพราะไม่รู้ว่าใคร คล้ำขนาดไหนนะ
คล้ำไม่มาก แบบขาวเหลือง สองเดือนนะจะพอนะ เดี่ยวจะซีดไปจ้า
แจ้งเราอีกที เดี่ยวต่อคิวให้ถูก ว่าเอารัยบ้างนะคะ

----------------------------------------------

ขอเซ็ต 1350 บักค่า พี่

รอบแรกของเค้าตอนนี้ JA เหลือ 22เม็ด ทานตามสูตรที่พี่บอกไว้อะคะ

ส่วนอันนี้ขอรายงานผลนิดนึงนะคะ

เผื่อสาวๆ คนอื่นลองอ่านแล้วสนใจ

จะได้เป็นข้อมูลอีกตัวเลือกนึง ถ้ามีสภาพผิวคล้ายกับของเราอะจ้า

* ผิวตัวก่อนได้เข้าเซ็ตก้ปกติไม่มีปัญหามาก สภาพผิวค่อนข้างดี-ดีมาก

แต่สีผิวไม่สม่ำเสมอ ขา-แขนคนละเฉดกัน

ผิวช่วงหน้าผากกับคาง จะคล้ำกว่าช่วงจมูกและแก้ม

มีรอยคล้ำจากการระเบิดสิวเอง บริเวณหน้าผาก 2-3 จุด ประมาณนี้อะคะ

สภาพผิวเราจะค่อนข้างบาง ฟกช้ำง่าย เกา แมลงกัด หรือนั่งพิงเก้าอี้พักนึง

จะเป็นรอยแดงง่ายมากๆๆ บางทีก้จะแดงเหมือนห้อเลือดก้มีบ่อยๆ

** หลังจากเริ่มทานวิตามิน ตามเซ็ตของพี่ ที่จัดมาให้

เรื่องสีผิวขาวสว่างขึ้นมั้ย? ยังบอกไม่ได้ชัดเจน

จากการถ่ายรูปเช็คผิวดู มันไม่แม่นยำพอที่จะน่าเชื่อถืออะคะ

สีผิวเพี้ยนได้ตลอดเชื่อยากจิงๆๆ แล้วแต่มุมกับแสงที่ได้รับ ณ. ตอนถ่าย

กล้องมือถือไว้ใจไม่ได้เลย...แต่ที่บอกได้ดีคือ...

เรื่องรอยคล้ำ จากการเกา แผลที่เพิ่งเกิดจากรอยพวกยุงกัด ฟกช้ำ

หรือบีบสิว แล้วทิ้งรอยคล้ำเป็นวงๆไว้ ตามหน้าผาก มันค่อยๆจางลง

ใช้เวลาสัก 1-2 อาทิตย์ พอสังเกตอีกทีรอยมันแทบมองไม่เห็นแล้วก้หายไป

อีกอย่างที่เห็นได้ชัดเจนคือ เรื่องกระบางๆ เป็นจุดบนแก้มเรา 2 ข้าง

(กระเราจะคล้ายขี้แมลงวัน แต่สีจะจางๆบางๆ น่าหงุดหงิดมากเลย)

แก้มซ้ายมี 3 จุด ขวามี 6 จุด รวมตัวกันเป็นกระจุก แบบนี้

มันจางลงมากกกกกกกกกๆๆ ยิ่งแก้มซ้ายจางลงเร็วมาก

เพราะ มันกระจุกรวมตัวกันน้อยกว่าแก้มขวา ก้จางลงแต่ไม่เท่าแก้มซ้าย

จมูกใสขึ้น ที่สำคัญไม่มีปัญหาสิวเม็ดเล็กๆๆ หรือผดร้อนขึ้นบ่อย

เหมือนตอนก่อนทานวิตตามินเซ็ตนี้ ไม่แน่ใจว่ามีส่วนช่วยเรื่องนี้รึป่าว

โดยรวมถูกใจมากคะ แต่ยังต้องการเรื่องสีผิวให้ขาวสว่าง

หรือ ดูแล้วมันบอกได้ว่าเธออ่ะ ผิวขาว ผ่อง หรือ สว่างขึ้นนะ ประมาณนี้จ้า

สรุปคงต้องต่อเซ็ตให้ครบโดสยา 3 เดือน น่าจะเห็นผลต่างอย่างชัดเจน

แล้วจะมารายการหลังจากต่อเซ็ต 2 จากก๊วนนี้ให้ทราบอีกทีนึงนะคะ
ขอบคุณมากคะ
555
ปล. เราทานวิตามินครบตามมื้อ แต่เป็นเวลาเดิมมั่งไม่เป็นเวลาเดิมมั่ง
มันจะมีผลกับร่างกายมั้ยอะคะ อีกอย่างเรานอนไม่เป็นเวลา ส่วนมากจะนอนเกือบเช้า หรือ 6-7 โมงเช้าก้มีอะคะ

รบกวนพี่ USAandKOREA ช่วยตอบให้นิดนึงนะคะ ว่าลักษณะการทาน-นอน แบบนี้มันมีผลต่างจากการได้ทานวิตามินรึป่าว?? อะคะ

โดย : bibimbap [ 2010-11-19 15:35:03 ]

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-8 09:39:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด

JA ยาหยุดเม็ดสี  ตัวนี่ไม่ใช่ยาทานแล้วขาว  แต่เป็นการะบวนการให้เม็ดสี

ทำงานน้อยลง

ตัวนี่ต้องใช่ระมัดระวัง สั่งจ่ายอย่างมากไม่เกิน 3 เดือน และควรทานต่อ

เนื่องเผื่อให้ได้ปผลที่มีประสิทธิภาพยิ่งขึ้น

2 อาทิตย์ >>>>>>>>>>> 600

4 อาทิตย์ >>>>>>>>>>> 1050

3 เดือน >>>>>>>>>>>> 3000

ปล สำหรับสาวที่งบมะถึงฉีดนะคะ  สามเดือน สามพัน รับประกัน เดือนที่สอง คุณจะร้องว่าทำมัยหน้าขาวจัง  ส่วนตัวขาวด้วย แต่หน้าเด่นกว่าจ้า มะงั้นหมอมะแจกให้คนไข้พวกรักษาฝ้า  กระ หรอกนะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-10 23:26:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
:) สอบถามได้ที importusa-korea@hotmail.com
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-11 10:06:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เช้านี่มีสาวก๊วนวิตามิน จากรอบสี่ มาแชร์ประสบการณ์ เชิญ อ่านก่อนจ้า

ความคิดเห็นที่ : 69

ตามมาจากก๊วน4นะคะ ตอนนี้ผิวขาวขึ้น อกกระชับขึ้น(เกี่ยวกันมั้ยคะ)
ตอนนี้ทาย JA + C + ตัวลื่นค่ะ ผิวดีขึ้นมากมายค่ะ

JA ยาหยุดเม็ดสี 2 เดือน 2000 ได้มั้ยคะ----สั่งแค่2เดือนเพราะทานมาแล้ว1เดือนอ่ะคะ รอเว้นช่วงก่อนแล้วคอยสั่งใหม่
C รพดัง ตัวนี่นำเข้า 3 เดือน 2100
ตัวผิวเด็ก หรือเสต็มเซล 1 เดือน 1050
ตัวชมพู 1 เดือน 490
สั่งเยอะแยะเลย จะงามก่อนหรือผอมก่อนน้า
  ติดต่อกลับทาง mail นะคะ

ถามนิดนึงนะคะ ลอกผิวนี่ต้องเว้นช่วงกี่อาทิตย์ค่ะพอดีพึ่งลองผ่านมาได้สัก 2 อาทิตย์แล้วค่ะ อยากลอกช่วงหน้าหนาวนี่แหล่ะ จะได้ใส่เสื้อแขนยาวคลุมๆไว้ได้ xxxxx@hotmail.com
สะดวก kbank นะคะ

โดย : pinn [ 2011-01-11 10:00:39 ]
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-11 10:13:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ท่านใด ที่คิดจะลอก อยากให้ดูรูปเพื่อสังเกตุสีกอนนะคะ
ถ้าแขน คอ สีมะเท่ากัน ถือว่าไหม้แดด ลอกได้  
แต่ถ้าสีเท่ากันอยู่แล้ว  มะแนะนำ ให้ไป ทานวิตามินบำรุงแทนนะคะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-12 15:23:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สนใจไปอ่านริวิว ก๊วนยา และลอกตัว ที เวบบอร์ดร้านค้าเราได้คะ

11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-12 15:23:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด

12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-15 22:28:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด

13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-15 23:32:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
@@@@ REVIEW สดๆๆ ร้อนๆๆ จากสาวก๊วน 4 + 5  @@@@@@@

เค้ากินไปเดือนนึงแล้ว
เพิ่งได้รอบสองมา(ช้าเอง)5555555 แต่ก็ขาวขึ้นนะ

ปกติเราดำมากๆ คือเรามีอาแท้ๆคนนึงสนิทกันมาก
เราชอบไปปรึกษาเขาเรื่องว่าอยากขาว เพราะอาเราขาวเนียนมั๊กๆ
เขาก็บอกให้ทาโลชั่น แล้วหลบแดด เดี๋ยวก็ขาว
พอช่วงปีใหม่ที่ผ่านมาเราก็ได้กลับต่างจังหวัด
(ปกติเรากับอาจะเจอกันแต่ช่วงเทศกาล เพราะอยู่คนละที่)
อ่ะพอช่วงปีใหม่เราไปถึง เราเอาแขนไปเทียบกะอาเรา
55555 เกือบเท่าแล้ะอ่ะ อาเราแปลกใจมากๆ ถามเราใหญ่เลยไปทำไรมา
เราก็อมยิ้มและไม่ตอบ เพราะอยากกินให้ครบสามเดือนแล้วไปวัดผลอีกที
ถึงตอนนั้นแล้วค่อยบอก

ช่วงที่ผ่านมาเราไปตากแดดเพิ่มมาด้วยอ่ะ T^T ดำขึ้นมาอีกนิด
แล้วขาดยาไปประมาณอาทิตย์นึง

แต่ถ้าครบ3เดือนเมื่อไหร่ คงวิ้ง 5555

เราจองJA เดือนหน้าไว้เลยนะ 1ที่นั่ง เดี๋ยวจะเก็บตังรอแต่เนิ่นๆแล้วจ้า

โดย : superior [ 2011-01-15 22:22:20 ]
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-16 12:05:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เราว่าสว่างขึ้นนะยิ่งเวลาออกแดดแล้วจะดูขาวสว่างขึ้นนะเราว่าเมื่อก่อนแขนเราจะออกคล้ำๆจะคนละสีกับตัวเลยตอนนี้ใกล้เคียงเมื่อก่อนตรงข้อมือที่ใส่นาริกาไว้จะขาวมากๆเวลาไม่ได้ใส่จะเห็นชัดเลยเดี๋ยวนี้สีเกือบจะกลืนเป็นสีเดียวกันเลย
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-16 12:06:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ความคิดเห็นที่ : 106

ก็ดูจากมือสีผิวใกล้เคียงกันเลยค่ะบางวันก็กลืนกันเลยส่วนพวกครีมนี่ไม่ค่อยกล้าเท่าไหร่กลัวแพ้ค่ะครีมพอกผิวที่เคยสั่งมายังแพ้เลยครีมบล็อกผิวขาวเคยสั่งมาปุกตั้งพันห้ายังแพ้เลยเม็ดผื่นขึ้นเต็มเลยคันด้วยนอนแช่ในตู้เย็นอะ

โดย : arree3228 [ 2011-01-16 09:29:25 ]
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-17 13:58:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
>>>>ตอบคุณ jubbfy

ไม่แนะนำทานร่วมกันนะ ทานแยก จะได้รู้ ว่าผลมาจากตัวไหน

ยาพวกนี่ จากที่เข้าใจว่ามันเป้นยาใช่ในการแพทย์ พวกเราเอามาใช่เพื่อผลข้างเคียง....ขาว

ควรใช่ระวังๆๆจ้า  เอาไว้ ทานที่ซื้อมาให้หมด วัดผลก่อนดีมั้ยคะ  แล้วค่อยมาสังได้จ้า
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-19 12:10:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
>>>>ตอบคุณ jubbfy

แนะนำ ทานทุกวัน ครบสามเดือน ดูสีผิว ก่อนนะคะ

หลังจากสามเดือนนแล้ว มะต้องทานแล้ว

เพียงแต่หาวิตามินที่ทานและส่งถึงผิวโดยตรงจะช่วยได้ดีกว่าคะ

18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 00:33:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 23:03:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-23 10:07:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-26 09:16:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราอยู่ ก๊วน 4/3 กิน AJกะวิตซี

กินมาได้จะเข้าวันที่ 4 แล้วค่ะ ที่จริงน่าจะกินเป็นวันที่ 6-7 แล้วด้วยซ้ำ แต่พอดีช่วงที่แม่ค้าส่งของมาเราไปดูงาน ตจว . มา 3 วันเต็มๆ
เลยเพิ่งมาได้กินเมื่อคืนวันจันทร์ ประมาณตี 1 กว่าๆ หุหุ

ตอนนี้รุสึกได้ชัดเลยว่าผิวที่เป็นรอย จุดด่างดำบนใบหน้าเริ่มจางลงไปแล้ว เย้เย้ แต่ผิวกายยังไม่ค่อยเท่าไหร่ค่ะ พอดีไปดูงานมาคล้ำไปเยอะ

เด๋วกินครบเดือนแล้วจะมาเล่าสู่กันฟังนะค๊า

โดย : nanyprincess [ 2010-12-23 23:22:22 ]
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-30 13:21:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด

Review by K dew
(คุณดิว เข้าก๊วนวิตามินขาว และลอกผิวด้วยคะ )

มารีวิวให้ดูจ้าลอกซะขาวเลยอิอิแฟนบอกมันต่างกันมากเลยดิวกินวิตามินผิวขาวตลอดและลอกผิวตามขั้นตอนเป็นไงบ้างจ้ะขาวไหมเร้าอิอิ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-30 19:37:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบคุณ LVxScol2e

ตัวเอง ลอกครั้งเดียวก็ได้แค่นั้นละคะ  เราเองก็ได้เท่าคุณ

ลองดูคนนี่  เค้าทำทดลองลองลอกข้างเดียวสี่ครั้ง  สีจะได้เท่ากะคอ  

ถ้าแขนและคอคุณมะเท่ากัน แสดงว่า ที่แขน ดำแดด

สามารถลอกได้เท่าทีสีคอนะ  อันนี่ต้องใช่ เวลา และความอดทน

ของคุณดีนะแค่สิบวัน เราเองล่อไป สามอาทิตย๋ถ้าทำทั้งตัวนะ

จากที่สาวๆๆ บอกเรา  เค้าบอก ครั้ง สองครั้งนะ มะเท่ารัย  

สามรอบสิ จะชัดเจน  เราเอง มาดูรูปน้องคนที่ทำทดลอง

และเปรียบเทียบแล้ว บอกได้คำเดียว ของพวกนี่ใช่เวลาและพยายามจ้า

ส่วนเรืองระยะลอก ตรงนี่ ถ้าใครผิวมัน ได้เปรียบ 10-14 วันหมด

ผิวแห้ง คำเดียว ทำใจจ้า   14-21 วัน  เรานะ  21 วันมาสองรอบแล้ว

แต่สามอาทิตแล้ว เกลี้ยงเกลาจ้า

รูปแรก>>>>>> ลอกไปครั้งสองครั้ง  ดูแตกต่างแบบผิวเผิน แต่ก็มองเห็นแสงรำไรๆๆ

รูปสอง>>>>>> 3 รอบได้ ดู ดีขึ้นเยอะ ถ้าเปรียบกะแขนอีกข้างและเท้า คอ อก มะต้องพูดถึง

เนื้อตรงนั้น จะใกล้สีผิวตัวทีแท้จิงสุดๆๆ  มะเชื่อดูที่ลอกเทียบกะคอได้

รูปที่สาม>>>>>ดูนะ สีรอบแล้วจ้า ไม่ต้องบรรยาย ดูกันเอาเอง พูดไปเดี่ยวว่าขี้คุย

24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-30 19:41:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อีกอย่าง ที่อยากจะบอก น้องคนทีทำทดลองนะ เค้าดำมากนะ

ตัวดูแขนอีกข้าง และเท้าสิ

ตอนนี่เราให้ เค้าไปทำอีกข้าง  

แล้วจะรอดูอีกข้างทีทำเสร็จแล้ว ว่าจะดำขึ้นมั้ย

ยังงัยตอนนี่ไป รอบ สองรอบแล้ว ถ้าน้องเค้าทำอีกข้างครบสี่รอบ เมื่อรัย จะรีบนำมาให้ดูจ้า

แต่
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-31 20:23:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ความคิดเห็นที่ : 45

เปิดรอบอีกแล้วว อยากสั่งด้วย แต่ยังมีเหลืออยู่ครึ่งขวด รอบหน้าละกันเน้อะ

ลงน้ำยาคืนวันจันทร์ที่ผ่านมา ในรูปถ่ายวันนี้วันอังคารที่ 11 รวมแล้วก็ 8 วัน
เราเป็นคนที่ขัดผิวมาตลอด ผิวเลยบางหน่อย
ลงได้ทั้งหมดแค่ 3 รอบนี่ไม่ไหวแล้ว
แต่ 3 รอบเรานี่น้ำยาครึ่งขวดนะคะ
ลอกเป็นแผ่นจริงๆคะ มือบอน ดึงสนุกสนานเลย 55

รอดูลอกเสร็จจะขาวจะใสขึ้นมากไม๊

สงสัยนิดนึงคะว่าถ้าลอกหมดแล้ว จะลอกรอบต่อไปต้องเว้นไว้นานแค่ไหนคะ

โดย : chi3z
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้