เจ้าของ: aa22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สักปากชมพูกับ ช่างเฟีย มาค่ะเลยเอามาให้เพื่อนๆดูกัน

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-12-22 14:41:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย patrawadee เมื่อ 2011-12-22 10:26
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย patrawadee เมื่อ 2011-12-22 10:27

ถ้าฝ่ายห ...

กติการการขายของ ใครที่สงสัยข้อนี้ ก็รบกวนกลับไปอ่าน กฏของทางเว็บไซต์ก่อนน่ะครับ จะได้ทำความเข้าใจ ข้อตกลงและหลักปฏิบัติของที่นี่ แต่ สำหรับที่ใครบอกว่าที่นี่ มีหน้าม้า ..... มันมีทุกที่แหล่ะครับ ไม่ใช่เฉพาะเว็บนี้ มีทุกเว็บครับ ...... และทำไม ทางเว็บถึงไม่ลบกระทู้ ประเภทนี้ .... ลบไป เค้าก็มาตั้งใหม่ได้เหมือนเดิมครับ แต่คา กระทู้ไว้แบบนี้ ไม่ลบ .... คนที่มาอ่านก็จะได้อ่านด้านอื่นๆ ด้วย ที่ไม่ใช่แต่ด้านดี ให้ได้ฉุกคิด ให้ได้ระวัง.... ใครเป็นม้าจริง หรือไม่จริง ไม่มีใครรู้ 100 % หรอกครับ
แต่สิ่งที่รู้คือ ทุกคนที่เสพย์ข้อมูล ควรมีวิจารณญาณ และฟังความทั้ง 2 ฝ่าย พิจารณาข้อมูลทั้ง 2 ด้านครับ
2#
โพสต์ 2011-12-22 15:05:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Adenaa เมื่อ 2011-12-22 00:06
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Adenaa เมื่อ 2011-12-22 00:33

จริงๆ มีข้อเสนอแนะให้ทางร้านน่ะครับ ว่า
การตรวจสอบยอดโอนเข้าถ้าสมัครพวก I-Banking พวกนี้ จะสะดวกในการเช็คข้อมูลมากๆ ในแต่ละวันว่า มียอดโอนมาจากไหนบ้าง ยอดจำนวนเท่าไหร่ ยอด ไม่กี่บาท 100 บาท อะไรพวกนี้ก็ขึ้นโชว์ยอดครับ และในกรณีที่โอนจากทางแบงค์ หรือ เอทีเอ็ม ก็จะปรากฏสาขา หรือสถานที่ ที่โอนให้ด้วยครับ ผมว่า มันจะสะดวกมากๆ สำหรับการเช็คข้อมูล เพราะว่าการเช็คผ่านทางสมุดบัญชี ยังมีปัญหานี้ จริงๆ คือการรวบยอด ไม่แจกแจงยอดในกรณีที่เราไม่ได้ปรับสมุดบัญชีบ่อยๆ ครับ

แต่ตรงนี้ ทางร้านก็มีสปิริตมากๆ ที่ออกมาชี้แจงข้อมูลให้สมาชิกชาวดั้งโด่งรับทราบ ก็ขอชื่นชมครับ

จากกระทู้นี้ คือมีอีกหลายๆ จุดที่ทางร้านน่าจะได้ข้อคิดในการไปปรับปรุงคุณภาพการบริการของทางร้าน มากขึ้นอีกน่ะครับ ที่พูดแบบนี้ไม่ใช่ว่าการบริการของทางร้านไม่ดีน่ะครับ แต่ขอแนะนำว่าปรับปรุงในสิ่งที่ดีอยู่แล้ว ให้ดีขึ้นไปอีก เพื่อเสริมสร้างความมั่นใจให้กับลูกค้ามากขึ้นครับ

งานบริการคือการสร้างความพอใจ ให้กับผู้ใช้บริการ ไม่แปลก ที่บางครั้งจะมีคนไม่พอใจ มีคนต่อว่า แต่สิ่งต่างๆ เหล่านี้ ถ้าเราแก้ปัญหาให้ลูกค้าได้ ทำให้เค้าพอใจ คนที่ต่อว่า คนนั้นก็คือลูกค้าคุณ คนที่นำเงินมาให้คุณ และถ้าบริการคุณดี การแนะนำปากต่อปาก จากกลุ่มผู้ใช้บริการ เหล่านี้ ก็จะเป็นฐานเสียงในการนำเสนอ ประชาสัมพันธ์ บริการของทางร้าน แต่ในทางกลับกัน ถ้ามีสิ่งไหนที่ไม่ดี และยังไม่ได้ปรับปรุง คนกลุ่มคนเหล่านี้ ก็สามารถเป็นกระบอกเสียงให้คนได้รับรู้สิ่งที่ไม่ดีนั้นได้น่ะครับ

ขอบคุณครับ
3#
โพสต์ 2011-12-24 01:35:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอเพิ่มเติมให้เป็นความรู้คร่าวๆ สำหรับคนที่ยังไม่รู้นะครับ

ในกรณีที่มีความผิดจริงๆ

และถ้าจะส่งสืบสวนกับทางตำรวจ IT ในกรณีที่มีคู่กรณีได้รับความเสียหาย เค้าตรวจได้น่ะครับว่า IP เหล่านี้ มาจากที่ไหน ใครใช้งานอยู่ จับได้ถึงบ้านเลยครับ เรื่องแบบนี้ไม่ใช่เรื่องล้อเล่นน่ะครับ การกระทำความผิด มีโทษตามพระราชบัญญัติทางคอมพิวเตอร์น่ะครับ

ความผิดตาม พรบ คอมพิวเตอร์ เป็นคดีอาญา แจ้งแล้วไม่สามารถยอมความได้
จับจริง ติดคุกจริง ไม่ใช่เรื่องเล่นๆ น่ะครับ

ใครที่จะทำอะไรที่เป็นความผิด ทางคอมพิวเตอร์ ก็คิดให้ดีๆ น่ะครับ
ด้วยความหวังดีครับ

ก็ให้พิจารณาดูข้อมูลกันเอาเองน่ะครับ ว่า มันคืออะไร ?

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

4#
โพสต์ 2011-12-24 01:39:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
และ จะรอดูน่ะครับว่าพรุ่งนี้จะยังมีคนสมัครสมาชิกใหม่ แล้วมาตอบกระทู้อยู่มั้ย
เพราะตอนนี้ ในส่วนที่เกี่ยวข้องก็ เกือบ 10 ยูสเซอร์แล้วครับ
5#
โพสต์ 2011-12-24 01:47:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ฝากประกาศเตือนถึงผู้ที่อ่านกระทู้นี้ทุกท่านให้ใช้วิจารณญาณ(อย่างมาก)ในการรับชมกระทู้ นะครับ

ขอบคุณครับ
6#
โพสต์ 2011-12-25 02:36:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย junenee เมื่อ 2011-12-24 23:45
พี่ค่ะ จากที่ยุ้ยคุยกับพี่ทางโทรศัพท์ ยุ้ยบันทึกเสี ...

สวัสดีครับ

พอดี ผมเห็นคุณพูดถึงผม แต่ผม ไม่รู้จักคุณสิครับ

คุณเป็นใครเหรอครับ แนะนำตัวหน่อยครับ และเป็นอะไร กับช่างเฟียเหรอครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

และขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ
7#
โพสต์ 2011-12-27 20:40:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตรงนี้ ผมไม่ได้กล่าว ว่าใครในที่นี้น่ะครับ เดียวเข้าใจผิดกันครับ
แต่ขอแจ้งข้อมูลเพิ่มเติม เกี่ยวกับการดูแลระบบ ความปลอดภัยของเว็บ ที่ได้ทำเพิ่มเติม นิดนึงน่ะครับ *****

เรื่อง ของ Same IP และ Multiple ID ส่วนหนึ่ง ก็เป็นความผิดของทางเว็บด้วยที่เปิดระบบการสมัคร
สมาชิกที่หละหลวม ให้สมาชิกสมัครใช้งานได้ง่ายจนเกินไป จนเป็นช่องให้คนบางกลุ่ม ใช้วิธีนี้ ในการทำสมัครเพื่อหาผลประโยชน์ หรือเพื่อจุดประสงค์ อย่างใด อย่างหนึ่ง ฯลฯ
ตรงนี้ ทางเว็บก็ขอยอมรับผิด และขออภัยในส่วนนี้ด้วยครับ

และตรงจุดนี้ ทางเว็บเองก็ไม่ได้นิ่งนอน ใจ ในปัญหาที่เกิดขึ้น
โดยเบื้องต้น ได้เปิดระบบยืนยันสมาชิก ทางอีเมล์ เพื่อยืนยันว่าอีเมล์ที่ใช้สมัครสมาชิกนั้น

มีผู้ใช้งานอีเมล์จริงๆ ไม่ใช่การแอบอ้าง เพื่อใช้สมัครสมาชิก
และ นอกจากนี้ ยังได้จำกัดการสมัครสมาชิก จำนวน 1 ยูสเซอร์ ต่อ 1 IP ภายใน 24 ชม.
เพื่อป้องกันการปั้มยูสเซอร์ มาเมนต์ เชียร์กัน ในเบื้องต้นครับ

และนอกเหนือจากนี้ ทางเว็บขอรบวกวนสมาชิก
ในการช่วยกัน สอดส่องดูแล เป็นหู เป็นตา หากพบเห็นข้อความที่น่าสงสัย
หรือผิดปรกติ ก็สามารถแจ้งทางเว็บตรวจสอบได้ทันทีครับ

และระบบในการยืนยันสมาชิก ในอนาคต อาจจะมีการ Verified โดย ID Card ทั้งนี้ เพื่อป้องกัน การแอบอ้าง ในกรณีที่เป็น Same IP และ Multiple ID แต่ในส่วนนี้ จะยังเป็นเรื่องของอนาคต ส่วนในระยะอันไกล้ นี้ จะทำแบบให้สมาชิก Verified by Email ไปก่อนน่ะครับ

จึงชี้แจงมาเพื่อทราบ
ขอบคุณครับ

บ๊อบบี้/ ดั้งโด่งดอทคอม
8#
โพสต์ 2011-12-27 23:40:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองย้อนขึ้นไปอ่านคอมเมนต์ผมข้างบนนะครับ อ่าน 209 เมนต์ผม และย้อนไปอ่าน 208

มันเป็นประโยคถามกลับจากความคิดของคุณครับ
เห็น Question Mark มั้ยครับ ? ....... คือถามกลับว่า คุณคิดอย่างนั้นเหรอครับ ?

และผมก็บอกแล้วว่าผมไม่แสดงความคิดเห็น และทุกๆ คนคิดเป็น
แล้วอย่างนี้ 2 เมนต์บนนี้ จะว่าผมตัดสินอะไรเหรอครับ งง ครับ
9#
โพสต์ 2011-12-27 23:56:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย patrawadee เมื่อ 2011-12-27 23:44
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย patrawadee เมื่อ 2011-12-27 23:53

แก้ไขครั ...

ผมว่าผมใช้ภาษาสุภาพแล้วน่ะครับ ไม่เป็นมิตรตรงไหนครับ

ทุกประโยคที่ผมพิมพ์มีคำว่า ครับ ซึ่งให้เกียรติในการสนทนากับอีกฝ่าย ไม่ได้ใช้ภาษาที่ไม่สุภาพ หรือหยาบคายใดๆ เลยครับ

แสดงความคิดเห็น

จับใจความเอาค่ะ และโปรดกลับไปอ่านคำว่า"ขออภัย" ซ้ำไปซ้ามานะค่ะ  โพสต์ 2011-12-27 23:59
10#
โพสต์ 2011-12-27 23:58:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมว่าผม เลิกคุยกับคุณดีกว่าครับ
คุณจะได้ไม่เข้าใจผิดไรผมอีก เฮ้อ..... เหนื่อย จิต
11#
โพสต์ 2011-12-28 03:00:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย aphantree เมื่อ 2011-12-28 02:16
พี่อ่านมานานแล้วนะเรื่องนี้ม้าช่างเฟียเยอะจริงค่ะเ ...

อย่างแรก ก็ขอขอบคุณสำหรับความคิดเห็นน่ะครับ

โดยการชี้แจงของสมาชิกหลายๆ ท่านในเว็บนี้ เกิดจากความคิดที่หลากหลาย ที่มาจากหลายๆ คน ก็คืออาจจะมีทั้งถูกใจ และไม่ถูกใจ สำหรับคำตอบ ในใจของแต่ละคน น่ะครับ

ซึ่งตรงนี้ ผม ก็ได้เปิดโอกาสให้ทุกคนชี้แจง ไม่ได้ปิดกั้น การแสดงความคิดเห็นของใครเลย
แต่ จะว่าผม ไม่เป็นกลาง ก็แล้วแต่น่ะครับ ซึ่งผม ก็ยังยืนว่า ให้กลับไปอ่านคอมเมนต์ผม ทุกคอมเมนต์ว่า ตั้งแต่ที่ผม พูดมา ผมเอ่ย ชื่อใคร หรือว่าใคร ในทางที่ไม่ดี หรือยังครับ ?

โดยส่วนมาก ผมก็ใช้ประโยคคำถาม ? เพื่อต้องการคำตอบ
หรือเปิดโอกาสให้สมาชิกได้ตอบ นั่นเองครับ แต่ว่า ตั้งแต่ถามมา 3-4 คำถาม
ก็ไม่ได้รับคำตอบใดๆ เลยครับ ที่ทำให้ผมกระจ่างในใจ  
ก็รออีกฝ่าย ชี้แจง ในหลายๆ สิ่งที่ผมถามไว้ ที่ยังไม่ได้รับคำตอบอยู่ครับ
ซึ่งผมก็พร้อมที่จะรับฟัง ทุกเมื่อ ...... ก็รอคำตอบ และขอบคุณทุกครั้งเวลาที่ถามคำถามไรไป เพื่อหวังว่าจะได้คำตอบกลับมา
สำหรับผู้ที่หาคำตอบมาให้นะครับ

ทุกคำพูดที่ผม พิมพ์ ผมก็ให้เกียรติ กับทุกท่านแล้วครับ
พูดจามีหางเสียง มีคำขอบคุณ

แต่ถ้าจะบอกว่าผมไม่เป็นกลาง ก็แล้วแต่ครับ
ผมยอมรับได้กับความคิดเห็นคุณครับ เคารพในการตัดสินใจ ของคุณทุกอย่างด้วยครับ
ขอบคุณครับ
13#
โพสต์ 2012-5-29 16:42:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย aa22 เมื่อ 2012-5-29 12:13
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aa22 เมื่อ 2012-5-29 12:16

แก้ไขครั้งส ...

......

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้