ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ถ้าทำจมูกวันรุ่งขึ้นไปทำงาน [สั่งพิมพ์]

โดย: meuytato    เวลา: 2014-4-1 11:03
ชื่อกระทู้: ถ้าทำจมูกวันรุ่งขึ้นไปทำงาน
พอดีทราบกระทันหันว่าหลังวันที่จะไปทำจมูกวันต่อมามีประชุม
ถ้าทำวันศุกร์เย็น วันเสาร์เช้าต้องไปหนะคะ เลื่อนคิวไม่ได้ด้วยค่ะ เต็มหมดเลย
ควรใส่ผ้าปืดปากดีไหมคะ เพราะหลังทำต้องแปะพลาสเตอร์ไว้3-5 วันถึงเอาออกได้ใช่ไหมคะ
ประชุมห้องแอร์ค่ะ
เสร็จกลับมาพัก วันนึงละวันต่อไปอีกก็ไปทำงานต่อ(วันจันทร์)
ขอคำแนะนำด้วยนะคะขอบคุณมากๆค่ะ
โดย: thunyaras    เวลา: 2014-4-1 14:21
เคยถามหมอมา  ห้ามใส่เพรามันจะกดสันจมูกแล้วเวลาเราขยับพูดมันจะทำให้จมูกขยับ   จำเป็นต้องไปก็ปล่อยโชว์มันทั้งอย่างนั้นแหล่ะ  เกิดเบี้ยวมาไม่คุ้มน๊ะ
โดย: jib903    เวลา: 2014-4-1 14:44
บางคนทำวันเสาร์ วันจันทร์ทำงานเลย แต่ทางที่ดีเราว่าควรพักอะเพราะหลังทำอาจจะมึนๆ บางคนอาการจะออกบางคนไม่ออก และบางคนบวมซ้ำเลย บางคน หลายชัวโมงหรือวันที่2 ค่อยมาบวมก็มี
น่าจะหลีกเลี่ยงการกระทบกระเทือนอะ หยุดไปก่อนในช่วงเดือนแรก ยังไงก็รัษาตัวดีๆนะค่ะ สู้ๆค่ะ
โดย: meuytato    เวลา: 2014-4-2 01:02
แต่อายอยู่ดีคงต้องใส่แมส:'ั
โดย: toon27    เวลา: 2014-4-2 11:17
เราว่าควรพักน่าจะดีที่สุดค่ะ แต่ถ้าจำเป็นจริงๆก็ตอนเตรียมตัวดีๆค่ะ ทั้งทานยาและปฎิบัติตามหมอสั่่งอย่างเคร่งคัดค่ะ
กลับก็ซับหน้าด้วยกระดาษซับหน้ามันอะค่ะ นอนเร็วๆเพื่อพักผ่อนค่ะ

โดย: meuytato    เวลา: 2014-4-2 23:27
ขอบคุณมากนะคะ จะเตรียมตัวก่อนไปและกลับดีๆ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2