ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: รีวิว ดูดไขมันต้นแขน vaser ที่amedclinic [สั่งพิมพ์]

โดย: anko    เวลา: 2014-1-9 16:03
ชื่อกระทู้: รีวิว ดูดไขมันต้นแขน vaser ที่amedclinic

ทักทายก่อนนะคะวันนี้จะมาแชร์ก่อน – หลัง ที่เราไปดูดไขมัน สลายไขมันที่ต้นแขนมาค่ะ

เป็นการเจ็บตัวทำศัลยกรรมครั้งแรกค่ะ คนที่ทำมาแล้วคงเข้าใจความรู้สึกใช่ไหมคะ ว่ามันตื่นเต้น จิตตก กังวลมากขนาดไหน

เคยไปพบแพทย์มาหลายครั้งแล้วค่ะก่อนทำตาม stepที่ทุกคนทำกันนั่นแหละ เราขอเล่าเรียงลำดับตามนี้นะคะ

เริ่มแรกที่รู้สึกว่าอยากไปทำคือเล่นเฟสแล้วเจอคลินิกทีไปกดถูกใจไว้ลงภาพข้อเสนอรีวิวดูดไขมันค่ะ เลยเริ่มสนใจอยากทำบ้าง

ก็มาหาข้อมูลเพิ่มในเว็บว่าหมอที่ไหนเก่งเราก็ไปปรึกษาทุกหมอที่เค้าว่าดีค่ะ ตรงนี้ขอไม่ลงรายละเอียดนะคะ

ไม่อยากให้เกิดประเด็นขัดแย้งกัน   

ส่วนมากขั้นตอนแรกทุกที่จะให้เราวัดส่วนสูงชั่งน้ำหนัก ปรึกษาให้คำแนะนำทั่วไป โปรโมชั่นและราคา ซึ่ง 3คลินิกที่เราไปหานั้น\

ราคาไม่ต่างกันมากค่ะ สุดท้ายได้ลงเอยกับamedclinic สาขาทองหล่อ ซ.2  

(ในซอยนี้คลินิกเยอะมากค่ะ ถ้าใครอยากหาข้อมูลปรึกษาหมอหลายที่เราแนะนำเลย ตั้งแต่ต้นซอยจนถึงอเวนิวก็นับได้เยอะอยู่ คลินิกดังๆทั้งนั้นค่ะ)

ราคาดูดไขมันแขนที่นี่ 60,000 บาท/ใช้บัตรเครดิต0% 10เดือนนะคะ  มาดูภาพก่อน-หลังทำกันค่ะ

ภาพแรกที่เค้าถ่ายให้เพื่อให้เรามาดูเปรียบเทียบความแตกต่างค่ะมีวัดขนาดรอบแขนหลังทำด้วย ก็เห็นไขมันตัวเองที่ดูดออกมานะคะเยอะพอสมควรเลย หมอบอกอย่าเพิ่งสรุปผลเพราะหลังทำยังมีอาการบวมจากการดูดไขมันและน้ำเกลืออยู่บ้างค่ะ

2อาทิตย์จะเริ่มเข้าที่แล้ว ตอนนี้ผ่านมาอาทิตย์เดียวรอยช้ำเริ่มจางลงค่ะ หมอบอกว่ารอยช้ำหลังทำเกิดขึ้นได้เป็นปกตินะคะ รอให้ครบ2อาทิตย์จะใส่ปลอกกระชับแขนค่ะตอนนี้ลุ้นมากกลัวผิวย่น สำหรับใครเคยทำมาแล้วเป็นไงบ้างคะมาแลกเปลี่ยนคุยกันนะ

โดย: angella555    เวลา: 2014-1-9 21:26
รอชมค่า
โดย: rapunzel_beauty    เวลา: 2014-1-10 00:53
ทำที่นี่เหมือนกัน แต่ทำมาเดือนหนึ่งแล้ว หน้าท้องบน หน้าท้องล่าง เอวด้านข้าง ตอนนี้ยังไม่ลงเลยค่ะ นอยด์มาก
ไขมันออกไปเท่าไหร่คะ ทำกับคุณหมออะไรคะ
โดย: anko    เวลา: 2014-1-14 17:42
เราทำกับคุณหมอศิริศิลป์ ค่ะ ไม่แน่ใจเรื่องตัวเลขไขมันนะคะเห็นแต่ถังไขมันหลังดูดอะค่า
ของเราลดลงทันทีนะคะ ถ่ายหลังทำเลยยังมีบวมยาชาอยู่นิดนึงด้วยค่ะ ถ้าให้เราแนะนำลองไปคลินิก ปรึกษาคุณหมอดูนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะยังไงอย่าลืมมาเล่าผลให้ฟังบ้างนะคะอยากรู้เหมือนกันจ้า  
โดย: Evezii009    เวลา: 2014-1-20 15:24
อยากแขนเล็กเหมือนกัน ต้องขอคำแนะนำจากผู้มีประสบการณ์(คุณ anko)ซะหน่อยนะค่ะ
โดย: anko    เวลา: 2014-1-22 11:42
ยินดีค่ะถามมาได้เลยถ้าตอบได้นะ เอิ๊กๆ มารายงานผลตอนนี้ท้องแขนที่ห้อยๆหย่อนๆหายไปหมดแล้นค่ะ
โดย: ppaintt    เวลา: 2014-1-31 11:23
ภาพหลังทำทันทีใช่ไหมคะ เพราะดูยังบวมอยู่เลยอย่าเพิ่งจิตตกนะคะ รอให้หายบวมถึงจะรู้ว่าลดมากน้อยแค่ไหนจ้ะ
โดย: anko    เวลา: 2014-2-5 11:27
ขอบคุณทุกกำลังใจนะคะ เราไม่ซีเรียสค่าตอนนี้มันยุบลงเยอะแล้วต้นแขนที่ห้อยๆหายไปหมดแล้นค่า
โดย: facetebypuu    เวลา: 2014-2-7 21:47
อัพเดทเรื่อยๆนะคะ
โดย: nuskycheeze    เวลา: 2014-2-21 17:36
หน้าสนใจนะค่ะ แอบอยากแขนเล็กบ้างไรบ้าง ทำแพงมากป่าวเอ่ย และ เจ็บป่าว
โดย: สรินดา    เวลา: 2014-2-24 10:55
คุณอันโกะทำ vaserกับคุณหมอท่านไหนของเอเมดคะ สนใจอยากไปทำบ้างค่ะมีคุณหมอแนะนำไหมคะขอแบบดูแลดีๆนะ
โดย: redpokkadot    เวลา: 2014-3-4 11:17
น่าสนมากๆ ดูจากรูปแล้วแขนแอบลดลง แต่ราคาแอบแรงเหมือนกันนะค่ะ ดีที่ผ่อน0% ได้ด้วย
โดย: applemami    เวลา: 2014-3-11 15:00
ว๊าววว

เห็นความแตกต่าง ชัดอยู่เหมือนกันนะค่ะ

ยังงี้ต้องใส่ที่กระชับแขนช่วยอีกทีด้วยหรือป่าวเอ่ย
โดย: kikuyaboy    เวลา: 2014-3-11 16:33
ดูดไขมันที่เดียวกันเลยครับ ของผมดูดตรงเหนียง ผลออกมากถือว่าดีมาก
โดย: anko    เวลา: 2014-3-12 15:08
เหนียงไหนคะ หน้า แขน หรือแผ่นหลังคะ
โดย: bunanny    เวลา: 2014-4-22 17:50
เห็นชัดดีนะค่ะ ว่าแขนลงเยอะ เหมือนกัน อยากทราบราคารบกวนบอกด้วยจ้า
โดย: threeunaei    เวลา: 2014-4-24 18:06
ทำมาแล้วดูแผลเล็กดีนะคะ ไม่ใหญ่ และดูไม่ช้ำน่ากลัว
โดย: green7ty    เวลา: 2014-4-27 16:35
อิจฉามากพูดเลย เห็นบบนี้แล้วอยากพุ่งตัวไปดูดไขมัน บ้างไรบ้าง ส่วนตัวก็เคยใช้บริการที่นี่นะคะ แต่ตอนนั้นเสริมหน้าอก
โดย: daoyamada    เวลา: 2014-4-27 16:46
เท่าไหร่ๆ อ่ะ อยากรู้ราคา
โดย: Jay01    เวลา: 2014-6-11 16:31
แผลเล็กดีนะคะ  อยากทราบราคาอ่ะคะ
โดย: anko    เวลา: 2014-6-12 15:33
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anko เมื่อ 2014-6-12 15:34

New Update!!!

ห่างหายไปนานนะคะ เนื่องจากหลังๆ ไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาเล่นซักเท่าไหร่

วันนี้มานั่งเปิดดูประวัติการเข้ากระทู้แล้วเห็นว่าแอบ สัญญากับทุกคนที่สนใจ ดูดไขมัน ว่าจะมา update ภาพหลัง ดูดไขมันต้นแขน

เอาเป็นว่าไม่พูดไรมาก ให้ภาพเล่าเรื่องดีกว่า โดยส่วนตัวชอบค่ะ แขนเล็กลงเยอะ

แต่จะเล็กยังไงมาดูกัน....

เป็นไงบ้างค่ะ ผ่านมาหลายเดือน ผลที่ได้หลังจากทำต้องบอกว่าประทับใจค่ะ

ตอนแรกที่รีวิว มีคนบอกว่าไม่ค่อยแตกต่าง พูดเลยแอบเครียดว่ามันจะลดมั๊ย แต่ ณ ตอนนี้กล้าบอกค่ะ ว่ามันลดจริงๆ

ตอนแรกๆ ที่มันยังไม่เห็นความแตกต่างคงเป็นเพราะมันยัง บวมๆ อยู่ด้วย ภาพรวมดีทุกอย่างเลยค่ะ

แขนดูกระชับไม่หย่อนเหมือนแต่ก่อน มั่นใจมากขึ้นเวลาใส่ชุดว่ายน้ำ หรือ ต้องใส่ชุดออกงานที่ต้องเปิดแขน

เลยรู้สึกว่าตัดสินใจไม่ผิดจริงๆ ที่เลือกไปทำ เอเมดคลินิก

โดย: kunyayah    เวลา: 2014-7-17 11:25
ใช้ปลอกกระชับแขน ยี่ห้ออะไรดีค่ะ
โดย: billgarden    เวลา: 2014-12-11 16:47
ว๊าววว เห็นผลชัดเจนดีเลยค่ะ ทำมาเท่าไหร่ค่ะเนี่ย
โดย: anymore.party    เวลา: 2014-12-12 10:40
เก๋กู้ดดด บอกเลยมันสุดยอดมากๆ รอติดตามด้วยคนนะคะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2