ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: แก้คาง ต้องเว้นระยะเวลาจากการทำครั้งแรกเท่าไหร่คะ? [สั่งพิมพ์]

โดย: thefurby    เวลา: 2013-12-24 13:50
ชื่อกระทู้: แก้คาง ต้องเว้นระยะเวลาจากการทำครั้งแรกเท่าไหร่คะ?
คือว่าคางเราเบี้ยวเล็กน้อย หลังจากเสริมคางมา

แต่เราเป็นคนคางสั้น เลยไม่เป็นที่สังเกต ดูไม่ออก ถ้าไม่จ้องจริงๆจะไม่เห็นว่ามันเอียง

กลับไปหาคุณหมอ ก็ได้คำตอบกลับมาว่า "มันตรง มันไม่มีอะไรผิดปกติ เธอสายตาเอียงหรือเปล่า"

คือ ถ้าคุณหมอพูดว่า รอหายบวมแล้วจะเข้าที่ อันนี้เราพอเข้าใจนะคะ

แต่นี่คือ พูดว่า ตัวเองทำมาดีแล้ว ไม่มีอะไรต้องแก้

ปล. เราทำได้หนึ่งอาทิตย์ พอดีค่ะ

1. ถ้าแก้ควรจะไปทำที่ไหนดี ขอแแบบคุณหมอให้คำปรึกษาดี รับผิดชอบว่าผลงาน
2. เราต้องเว้นจากครั้งแรกเท่าไหร่ถึงจะแก้ได้
3. เสริมมาแรกๆ มีใครเบี้ยวบ้าง เป็นไปได้ไหม ว่าซิลิโคนมันจะเลื่อนมากึ่งกลาง

ตอนทำคือเค้าเหลาคางด้วย ถ้าเอาซิลิโคนออก คงสั้นกว่าเดิม ก็เลยจะเสริมใหม่
โดย: molamola    เวลา: 2013-12-24 13:58
หลังไมค์หน่อยคะ ทำที่ไหนมา พอดีเราสนใจทำคาง กลัวพลาด
โดย: thefurby    เวลา: 2013-12-24 19:43
ต้นฉบับโพสต์โดย molamola เมื่อ 2013-12-24 13:58
หลังไมค์หน่อยคะ ทำที่ไหนมา พอดีเราสนใจทำคาง กลัวพลา ...

ขอไม่ตอบนะคะ ไม่อยากพาดพิง เราไม่มีหลักฐาน และไม่อยากลงรูปตัวเองด้วยค่ะ
โดย: FM103.25    เวลา: 2013-12-25 09:51
ทำมากี่วันแล้วครับ
คาง 2 เดือน++++  จะเห็นทรงที่ชัดเจนแล้วครับว่าตรง เอียง หรือไม่

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2