ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ถึงแอดมินที่ดูแลเวปดั้งโด่งค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: tresor    เวลา: 2013-8-31 02:14
ชื่อกระทู้: ถึงแอดมินที่ดูแลเวปดั้งโด่งค่ะ
ช่วยจัดหมวดหมู่คนทํานมแยกจากหมวดจมูก&ส่วนอื่นของใบหน้าได้ไหมคะ?
คือตอน browse ดูรีวิวแล้วรู้สึปว่านมมันไม่ควรมาปนกับหน้าอลยนะคะ

ขอให้พิจรณาด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
โดย: aussa    เวลา: 2013-8-31 05:22
ตอบแทน admin เพื่อการใช้งานเบื้องต้นนะคะ..ในห้องรีวิวศัลยกรรมจะมีให้ click เพื่อเลือกหมวดหมู่เฉพาะอยู่แล้วคะ
ถ้าเลือกหัวข้อเฉพาะก็จะมีแต่เนื้อเรื่องที่ต้องการอ่านทั้งหมด ถ้าสมาชิกตั้งหัวข้อเรื่องถูกห้องนะคะ..

บางคน ไม่ค่อยอ่านกฏ หรือ วิธีการใช้ หรือเป็นมือใหม่จริงๆ ก็มีการตั้งกระทู้ปนหมวดหมู่ต่างๆเป็นประจำอยู่แล้วคะ
ซึ่งถ้าเราเจอกระทู้ที่ไม่เข้าหมวดหมู่ เราก็สามารถช่วยรายงาน admin ให้ย้ายกระทู้นั้นๆ ไปอยู่ในที่ๆเหมาะสม
เพราะบางทีกระทู้เยอะมาก อาจจะมีกระทู้ไม่เข้าพวก หรือ เจ้าหน้าที่มาเนียนรีวิว เราก็ช่วยแจ้งไป admin จะได้ดำเนินการต่อไปในการพิจารณาของท่านคะ
..
หน้าแรกของห้องศัลยกรรม เป็นที่รวมทุกกระทู้ที่มีการตอบล่าสุด ก่อนเริ่มแยกหมวดหมู่ อันนี้ถูกต้องแล้วนะคะ..
เพราะบางคนไม่ได้มาหาข้อมูลเฉพาะด้าน แต่ดูรีวิวต่างๆที่ตนเองมีความสนใจไปด้วยในตัว..

ในส่วนตัวเป็นคนทำเวปเหมือนกัน เราก็มี menu แยกเฉพาะให้คนที่สนใจไปดูตามหัวข้อ แต่ถ้าไม่ไปดู ทุกอย่างก็จะรวมอยู่หน้าแรก ก็เลือก click อ่านดูตามความสนใจน่ะค่ะ..
..
แต่ก็เป็นคำแนะนำที่น่าสนใจ..อันนี้ admin คงรับพิจารณาเพื่อการพัฒนาเวปต่อไป :-)

ตัวอย่างหัวข้อของเวปเราที่แยกหมวดหมู่ไว้ให้คนที่สนใจเฉพาะเรื่อง..

ที่นู่นใกล้เช้าแล้ว..ทางนี้ขอตัวไปนอนก่อนคะ..
โดย: BOBBY    เวลา: 2013-8-31 08:49
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-8-31 05:22
ตอบแทน admin เพื่อการใช้งานเบื้องต้นนะคะ..ในห้องรีวิวศ ...

ใช่แล้วครับ สามารถเลือกใช้หมวดหมู่ ตามที่คุณ aussa บอกได้เลยครับ
ขอบคุณครับ :)

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2