ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: มีใครติดต่อคลินิกวีคูณได้บ้างค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: t.tongkung    เวลา: 2013-7-18 22:18
ชื่อกระทู้: มีใครติดต่อคลินิกวีคูณได้บ้างค่ะ
อ่านอยู่หลายกระทู้ อ่านอยู่นานละนะ ว่าจะไม่ออกความคิดเห็น แต่มันก็อดไม่ได้ เฮ้อออ

มันยากนักหรอ กะอีแค่ ออกมาแจงข้อเท็จจริง ชื่อ นามสกุลหมอเนี่ย ???
ถ้าปล่อยไว้แบบนี้ บอกได้คำเดียว ว่า...."เจ๊ง" คะ

ไอเราก็เคยเล็งคลีนิคนี้ไว้ คุณจะเถื่อน หรือ ไม่มีรายชื่อในไหนเราไม่สนใจ แต่ขอแค่อย่างน้อยๆ ขึ้นชื่อว่าหมอ  จะสาขาที่เกี่ยวข้องอื่นๆ ก็ยังพอรับไหวนะ เพราะ คุณก็มีประสบการณ์มาก่อน
โดย: กุ้งเน่    เวลา: 2013-7-18 22:27
ช่ายค่ะรอฟังอยู่เหมือนกันทำมาแล้ว 2 อาทิต มันไม่สบายใจอ่ะค่ะต้องการความชัดเจนจะหมอแท้หมอเทียมยังไงก้อรับได้ค่ะ
โดย: g9bh]    เวลา: 2013-7-18 22:29
ต้นฉบับโพสต์โดย กุ้งเน่ เมื่อ 2013-7-18 22:27
ช่ายค่ะรอฟังอยู่เหมือนกันทำมาแล้ว 2 อาทิต มันไม่สบาย ...

เคยอ่านว่ามีคิวหมอเฉลิมนี่คับ ไม่น่าเลือกผิดเลย ถ้าไปแก้กับหมอเฉลิมก็เสียค่าแก้อีก เกือบครึ่งแสนเลยทีนี้
โดย: กุ้งเน่    เวลา: 2013-7-18 22:40
ตอนนี้ยังไม่มีปันหาอะไรค้ะเสียดายเหมือนกันได้คิวหมอเฉลิมวันที่22เดือนนี้ค่ะแต่โทไปเชิลกะพี่แดงแล้วเสียใจค่ะถ้าใจเยนกว่านี้คงได้ทำกับหมอเฉลิมไปแล้ว
โดย: pukkys    เวลา: 2013-7-18 22:48
5555 อย่างที่นะค่ะน้องว่ามาถึงขึ้น นี้แล้ว มีดารปิดบังเยอะแยะน่าจะพอทราบกันเองนะค่ะ 555
โดย: mooyang39    เวลา: 2013-7-18 23:26
ถ้าติดต่อเรื่องคิวก็ติดต่อได้นะแต่ถ้าไปถามเอาความจริงก็ติดต่อไม่ได้จ้า เหอๆๆ
โดย: natthitima    เวลา: 2013-7-19 00:03
ต้นฉบับโพสต์โดย กุ้งเน่ เมื่อ 2013-7-18 22:27
ช่ายค่ะรอฟังอยู่เหมือนกันทำมาแล้ว 2 อาทิต มันไม่สบาย ...

ถ้าไม่ใช่หมอจริงๆ ก็ขอให้โชคเข้าข้างพวกเราด้วยการไม่มีปัญหาตามมาด้วยเถิด เพี้ยงๆ ไม่ต้องกังวลนะค่ะ ทำวีคูนเหมือนกัน 2 เดือนแล้ว ยังไม่มีปัญหาอะไรค่ะ
โดย: huggy    เวลา: 2013-7-19 04:57
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย huggy เมื่อ 2013-7-19 05:00

เราทำมาได้ 2 เดือน 11 วันแล้ว มีความรู้สึกว่าเจ็บหน่วงๆและปวดที่ปลายจมูกตัั้งแต่
เมื่อ 1 เดือน 15 วัน เรากลับไปให้หมอตรวจตอน 1 เดือน 25 วัน หมอตรวจดูและส่องไฟ
ภายในรูจมูก บอกว่าไม่มีสิวอักเสบใดๆ เลยลองกดจมูกทั้ง 2 ข้างดู ก็ไม่มีการช้ำอักเสบ
ยังแข็งดีอยู่ไม่มีน้ำเหลือง แต่เมื่อ 2 คืนที่ผ่านมานี้เราใช้คัตตอนบัด จุ่มน้ำเกลือเช็ดทำความ
สะอาดกลับเจอเลือดซึมออกมา เราตกใจมากไม่รู้จะทำยังไง ลองหยุดไว้สักพักหนึ่ง แล้วเช็ด
ใหม่ก็ไม่ค่อยมีแล้ว จนหมดไปในที่สุด
**** และเรามาย้อนนึกขึ้นได้ว่ามีสมาชิกในห้องนี้ เคยถามเจ้าหน้าที่ของทางคลีนิกว่า ซิลิโคนสีอะไร เจ้าหน้าที่ท่านนั้นบอกว่าสีเทา สมาชิกท่านนั้นบอกว่าของอเมริกา สีขาวไม่ใช่เหรอ และเจ้าหน้าทีี่ได้ตอบกลับมาว่า
มันมีหลายเกรด ***** แต่เราลองค้นหาข้อมูลดู ซิลิโคนสีเทาคือ ซิลิโคนของไทย ราคา 5,000 - 6,000บาท
มันจะมีความแข็งมาก เรายิ่งเครียดเข้าไปอีก กลัวมันจะไม่เข้ากลับเนื้อเยื่อของเรา เพราะตอนนี้เรายังเจ็บปลายจมูกอยู่เลย ไม่รู้ว่า 2 เดือนกว่าแล้วมีใครยังเจ็บเหมือนเราอยู่บ้าง เรานอนไม่หลับเลย กลัวจมูกทะลุ
เพราะแท่งซิลิโคนแข็งมาก โดนปลายจมูกไม่ได้เลย เจ็บมาก ถ้ามันมีปัญหาจริงๆ เราก็ต้อง
ไปแก้กับหมอท่านอื่น เพราะถ้าเขาไม่ใช่หมอจริงๆ เขาจะมาผ่าตัดแก้ไขให้เราได้ยังไง เราพูดถูกมั้ยคะ
เราเครียดมากๆเลย ที่บ้านไม่รู้ด้วยว่าเราแก้จมูกมา คิดว่าเป็นของเก่า แต่ของเก่ามันเอียงและก็นานมากแล้ว
ถ้าของใหม่ที่แก้มาเกิดปัญหา เราแย่แน่เลย ต้องเจ็บตัวอีกแน่ๆเลย สุขภาพจิตเสียด้วย
ขอโทษเพื่อนๆ ด้วยนะคะที่บ่นยาวเกินไป เราเครียดมากไม่กล้าจะพูดกับใคร ว่าคนที่เสริมจมูก ผ่าตัด
ให้เราไม่ใช่หมอ ถ้าที่บ้านเรารู้ คงจะช็อค

โดย: pukkys    เวลา: 2013-7-19 07:07
เราเห็นใจทุกคนนะค่ะ ที่คิดมากๆ เลย เข้าใจความรู้สึกเลยค่ะว่าคิดยังไง
พูดๆม่ค่อยออกเลย แต่ตัวเราแก้ที่นี่แล้วมันโอเค เราก้อโอเคแล้วว ถือว่าเราบังโชคดั
ใครทำอะไรไม่สุจริต ธรรม เค้าก็ต้องโดนกรรมของเค้าเองแหละค่ะ สิ่งที่เราทำได้ตอนนี้คือแจ้งตรวจสอบ
และดำเนิยเรื่องตามกฎหมาย แม้เค้าที่ทำให้เรา ไม่รู้ใคร น่าจะหนีไปแล้ว แต่ขอให้
ทุกเรื่องผ่านไปด้วยดีตามที่ทุกคนคอดนะค่ะ สู้ๆนะค่ะทุกคน เป็นกำลังใจให้

โดย: pukkys    เวลา: 2013-7-19 07:08
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pukkys เมื่อ 2013-7-19 07:09

น้องยังรู้สึกผิด เลย ยังว่าตัวเองโง่เรื่องซิลิโคนเรยค่ะ 555 ขนาดน้องทำมาจะทั้งหน้าแร้ว
น่าอายจัง พลาดพลั้งง เรื่องนี้เรยยยยยยค่ะ
โดย: pukkys    เวลา: 2013-7-19 07:17
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pukkys เมื่อ 2013-7-19 07:18

พออ่านเรื่องแล้วตอนนี้ต้องบอก งง มาก ค่ะ งง จริงเพราะ น้องกลับจำได้นะค่ะ
ว่าทำไมวันที่น้องไปจับ มันออกสี เหลืองๆ น้ำตาล อ่ะค่่ะ แล้วตอน เค้าออกซิลิโคนกำลังจะยัดเข้าจมูกเรา
นั้นน้องก็จำได้ว่า สติเราครบนะค่ะ คือ มัน ก้อเป็นออกสี เหลือง น้ำตาลนะค่ะ เริ่มงงกับเค้าอ่ะค่ะว่าทำอะไรยังไงอยู่
ขออณุญาติจากเวป บีบีคลีนิคนะค่ะ

โดย: t.tongkung    เวลา: 2013-7-19 08:45
ของเมกาไม่น่าจะใช่นะค่ะ เคยจับของเพื่อนดูอยู่ และที่มีคนบอกว่าเห็นเป็นสีออกเทาๆ ยิ่งทำให้รู้เข้าไปใหญ่ว่าไม่ใช่ คงไม่ต้องแปลกใจว่าทำไมที่นี้ทำถูกและสวย เพราะที่นี่ค่อนข้างจะตามใจลูกค้า
โดย: t.tongkung    เวลา: 2013-7-19 08:46
ของเมกาไม่น่าจะใช่นะค่ะ เคยจับของเพื่อนดูอยู่ และที่มีคนบอกว่าเห็นเป็นสีออกเทาๆ ยิ่งทำให้รู้เข้าไปใหญ่ว่าไม่ใช่ คงไม่ต้องแปลกใจว่าทำไมที่นี้ทำถูกและสวย เพราะที่นี่ค่อนข้างจะตามใจลูกค้า
โดย: t.tongkung    เวลา: 2013-7-19 08:46
โดย: pukkys    เวลา: 2013-7-19 08:53
สิ่งที่ตอนนี้อยากเห็นคืออ พวกแฟนคลับที่คอยปกป้อง พวกโลกสวยทำไมไม่ออกม่ ปฎิเสธแทนหละค่ะ
โดย: mooyang39    เวลา: 2013-7-19 09:13
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooyang39 เมื่อ 2013-7-19 09:15

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooyang39 เมื่อ 2013-7-19 09:15

ต้นฉบับโพสต์โดย pukkys เมื่อ 2013-7-19 08:53
สิ่งที่ตอนนี้อยากเห็นคืออ พวกแฟนคลับที่คอยปกป้อง พว ...

ก็มีคนที่ออกมาปกป้องบอกว่า ถ้าคลีนิคถูกปิดเมื่อไรค่อยมาหัวเราะอ่า อยากจะบอกว่าเราไม่เคยคิดจะหัวเราะเยาะใคร หรือจะสะใจถ้าเขาโดนปิด แต่พวกออกมาปกป้องเขาไม่มาด้วยเหตุผลนอกจากอารมณ์ล้วนๆ ไม่รู้เขางงอะไร เราเพียงต้องการเป็นหูเป็นตา ระแวดระวังให้รอบคอบในการเลือกหมอเท่านั้นเอง
โดย: namwhannamwhan    เวลา: 2013-7-19 10:20
ตอนแรกเคยคิดว่าจะทำที่นี่น่ะเห็นรีวิวหลายๆคนที่ทำมาสวยๆกันทั้งนั้นเลย และยังไม่เคยอ่านเจอว่ามีปัญหาเลย
แต่ตอนนี้คงขอบายค่ะ มีอะไรแปลกๆหลายอย่างตัดสินใจไม่เสี่ยงดีกว่า   เพื่อนๆคนไหนมีหมอที่ฝีมือดีๆช่วยแนะนำด้วยน่ะค่ะ
โดย: p_smith    เวลา: 2013-7-19 11:04
คุณไอซ์ แห่งวีคูณ เมื่อก่อนเวลามีคนเข้าไปถามคิว ในไทม์ไลน์กยังตอบไวปานสายฟ้า พอตอนนี้เห็นคนเข้าไปโพสถามในไทม์ไลน์ เรื่องเกี่ยวกับข้อมูลของคุณหมอกลับหายเงียบเลย งานยุ่งหรอคับ??
โดย: pukkys    เวลา: 2013-7-19 11:27
อยากเห็นโฉมใหม่คลีนิคในเร็วๆนี้นะค่ะว่าจะมีการ ติด แชงเดอเรีย หรือปล่าว ปูพรมแดง ก่อนเข้าร้าน บูรณะ อลังการเว่อร์ๆเลยป่าวว หรือย้ายถิ่น ไปเปิดสาขาใหญ่ค่ะ
โดย: ouou    เวลา: 2013-7-19 13:24
เราเคยเสริมจมูกซิลิโคนสีเทาค่ะ แต่ถามคุณหมอ คุณหมอบอกว่าเป็นซิลิโคนของบราซิลค่ะ ค่าแก้คุณหมอคิด 13000 ถ้างั้นมันคงเป็นซิลิโคนของไทย และก็เสริมกับคุณหมออีกท่านนึงเป็นซิลิโคนสีเหลือง แต่คุณหมอบอกว่าเป็นของอเมริกาเกรดA ค่าแก้8000 และก็เสริมของหมออีกท่านนึงเฉพาะค่าซิลิโคนอย่างเดียว25000 คุณหมอบอกเป็นของอเมริกาเป็นซิลิโคนสีขาวค่ะ พอดีแก้มาหลายครั้ง อิอิ แต่ทำไมถ้าเปรียบเทียบกับสีของซิลิโคนที่คุณแค๊ปมาให้ดู มันไม่ใช่เลยอ่ะ คุณหมอไม่มีจรรยาบรรณเลยหรอคะในการแจ้งคนไข้เรื่องซิลิโคน  
โดย: pukkys    เวลา: 2013-7-19 13:30
ก็ถ้าเค้ามีจรรยาลรรณเค้าก้อต้องออกมาแจงแล้วค่ะ
โดย: vazabii    เวลา: 2013-7-19 15:02
เซงงงง
โดย: pukkys    เวลา: 2013-7-19 23:52
ตอนนี้มีคนบอกว่่า เค้าเปิด สาขาที่ลาดพร้าว ค่ะ
ใครทราบ มั่งมั้ยค้าว่าตรงไหน จาไปพบหมอ ค่ะ
โดย: Kitty.pink    เวลา: 2013-10-4 17:03
พลาดแล้ว ไปทำ กลัวววว จัง ขอให้หน้าไม่เป็นไรก็พอใจละ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2