ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: มีีสิวเสี้ยน แล้วก็รูกว้าง หาหมอไหนดีคะ [สั่งพิมพ์]

โดย: soda2534    เวลา: 2013-2-21 08:42
ชื่อกระทู้: มีีสิวเสี้ยน แล้วก็รูกว้าง หาหมอไหนดีคะ
เป็นมีแผลเป็นมีเกิดจากสิว มีสิวเสี้ยนแล้วก้อรูขุมขนกว้าง หน้าไม่เรียบเลยคะ ครีมใช้มาหลายยี่ห้อแล้วไม่ได้ผล
อยากลองไปหาหมอแต่ไม่รู้จะหาหมอ แต่ไม่รู้จะหาหมอไหนดี  ช่วยแนะนำหน่อยคะ
โดย: mizsu99    เวลา: 2013-2-21 17:49
เรื่องแผลเป็นที่เกิดจากสิวlaser ช่วยได้คะ แต่แพงนิดนึง

Treatment ตามคลินิคความงามทั่วไปก็มีค่ะ

ใช้ครีมที่มีส่วนผสมของ BHA, AHA  แต่มันจะเห็นผลช้าน่ะค่ะ

ลองปรึกษาหมอดูอีกทีนะคะ

ปรึกษาได้ตามคลินิคความงาน ทั่วไปค่ะ  
โดย: marching    เวลา: 2013-2-21 19:02
เคยลองวิธีธรรมชาติบ้างรึยังค่ะ....

อันนี้เราเก็บมาฝากน๊ะ ............
ขอบคุณข้อมลูดีๆจาก www.dek-d.com

.น้ำมะนาว
บีบน้ำมะนาวประมาณ 1-2 หยด แต้มไปที่บริเวณสิวด้วยคอตตอนบัดนะครับ จากนั้นก็ทิ้งไว้ประมาณ 10-15 นาทีแล้วล้างออก เพราะมะนาวจะช่วยทำให้เซลล์ผิวที่ตายไปแล้ว หลุดลอกออกมาจากบริเวณจุดด่างดำ บนใบหน้าหนุ่มๆ ได้ แต่ถ้าผิวของหนุ่มๆ คนไหนที่ไม่แพ้ง่ายล่ะก๊ สามารถแต้มสิวทิ้งไว้ทั้งคืนเลยก็ได้นะครับ

2.มะเขือเทศ
ฝานมะเขือเทศให้เป็นชิ้นบางๆ แล้วหนุ่มๆ ก็นำมาวางบนบริเวณแผลเป็นนะครับ วิตามินซีที่ได้จากมะเขือเทศนี้ จะไปช่วยทำการสมานรอยแผลเป็นได้เป็นอย่างดีเลยทีเดียว

3.แอปเปิ้ล
ล้างหน้าให้สะอาด แล้วซับให้แห้ง หลังจากนั้นก็นำเนื้อแอปเปิ้ลครึ่งผล ผสมกับน้ำผึ้งแท้ 1 ช้อนโต๊ะ แล้วบดรวมกันให้ละเอียดจนเป็นเนื้อเดียวกัน ทาให้ทั่วใบหน้า หรือจะเน้นบริเวณแผลเป็นอย่างเดียวก็ได้นะครับ และก็ทิ้งไว้ประมาณ 20-30 นาที แล้วล้างออก

4.น้ำผึ้ง
นำน้ำผึ้งมาทาให้ทั่วใบหน้าของหนุ่มๆ แล้วทิ้งไว้ประมาณ 30 นาที น้ำผึ้งนั้นจะช่วยเพิ่มความชุ่มชื้นให้กับผิว และทำให้ผิวของหนุ่มๆ นั้นดูนวลเนียนขึ้น ทำให้รอยแผลเป็นค่อยๆ จางลงไป

5.น้ำมันลาเวนเดอร์
ใช้น้ำมันลาเวนเดอร์ แต้มบนแผลเป็นจากสิววันละ 2 ครั้ง โดยต้องทาทุกวันนะครับ เพราะจะยิ่งช่วยทำให้แผลเป็นจากสิวของหนุ่มๆ นั้นจางลงได้เร็วขึ้น

6.สูตรพอกหน้าทุกชนิด
ไม่ว่าจะเป็นสูตรสุดฮิตอย่าง น้ำมะนาว+น้ำผึ้ง, น้ำนม+โยเกิร์ต หรือสูตรจากผลไม้ต่างๆ ก็แล้วแต่ ขอให้หนุ่มๆ พอกหน้าเป็นประจำทุกวัน คุณค่าที่ได้จากธรรมชาติเหล่านี้ ก็จะช่วยลดปัญหาเรื่องผิวของหนุ่มๆ ได้ทุกชนิดเลยล่ะครับ

7.ดื่มน้ำสะอาด
การดื่มน้ำเยอะๆ นั้นก็สามารถช่วยทำให้แผลเป็นจากสิวหายได้ด้วยนะครับ เพราะน้ำเป็นส่วนประกอบที่สำคัญของร่างกาย ถ้าหากว่าร่างกายของหนุ่มๆ ได้รับน้ำในปริมาณที่พอเหมาะล่ะก็ น้ำก็จะสามารถเข้าไปทำการเติมเต็ม และซ่อมแซมร่องรอยแผลเป็นต่างๆ ได้เป็นอย่างดีเลยล่ะครับ
โดย: อวบอิ่ม    เวลา: 2013-2-23 15:03
ลองหาข้อมูลเกี่ยวกับการทำเดอร์ม่าดูนะคะ เผื่อสนใจ เป็นการใช้เข็มเล็กๆทำใหผิวหน้าเกิดการบาดเจ็บ ใช้หลักการสร้างเซล์ใหม่ของผิวเรานี่แหละค่ะ หน้าจะแดงๆอยู่สองสามวัน แล้วตอนทำจะใส่วิตามินให้ด้วยนะคะ นอกจากช่วยเรื่องหลุมสิว ให้ผิวเรีบเนียนแล้วยังได้เรื่องหน้าใสด้วยค่ะ ราคาถูกกว่าเลเซอร์เยอะเลย

ยังไงสนใจลองสอบถามข้อมูลได้ค่ะ เป็นทางเลือก
ตอนนี้เลเซอร์ หน้าใส รอยแดงจากสิว 10 ครั้ง 3000 บาทนะคะ
ส่วนเลเซอร์ฝ้ากระ 10 ครั้ง 4000 บาทค่ะ

02-5744819 ทุกวัน สิบโมงเช้าถึงสองทุ่มค่ะ

วีว่าคลินิค แจ้งวัฒนะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2