ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: เครียด!!!! [สั่งพิมพ์]

โดย: po_pang    เวลา: 2012-4-8 21:32
ชื่อกระทู้: เครียด!!!!
คืออยากจะทราบว่า  เรากำลังจะไปทำจมูกค่ะ  แต่ด้วยที่เราเป็นคนที่มีฟันเหยิน มีแต่คนบอกว่าให้ไปดัดฟันก่อนดีกว่า  ถ้าเราไปทำจมูกก่อน  และค่อยมาดัดฟัน มันจะส่งผลอะไรมั๊ย อยากรู้มากจริงๆๆค่ะ
โดย: teerapon    เวลา: 2012-4-8 22:17
ในความคิดของผมนะครับ  ตอนที่ผมคิดและกำลังจะไปทำจมูก  เลยบอกเพื่อนว่าจะทำจมูก แต่เพื่อนมาทักว่า ทำไมไม่จัดฟันก่อนแต่ฟันผมแค่ฟันซ้อนกันครับ  ผมเลยตอบเพื่อนไปว่า ตอนนี้อยากทำจมูกขอเอาจมูกก่อน และอีกอย่างที่สำคัญ การทำจมูก ทำครั้งเดียว เสียเงินครั้งเดียวครับ ผมทำจมูกราคา 8000 บาท  แต่ถ้าจัดฟัน 8000 ยังไม่พอค่าเหล็กครอบเลย และอีกอย่างการจัดฟัน เงินมันไม่ได้หยุดอยู่กับที่เหมือนทำจมุก คือต้องจ่ายค่าทำฟันทุกเดือน  ผมเลยเลือกทำจมูกก่อนครับ เพราะตอนนั้นกำลังเรียนอยู่ มีเงินเลยเสริมจมูกก่อน  แต่ตอนนี้ไกล้เรียนจบแล้วกำลังเก็บเงินจะจัดฟันด้วย  แต่สำหรับพี่ผมว่าเลือกทำฟันก่อนก็ได้ครับ  เพราะบางครั้งเวลาหมอจะจัดฟัน  ถอนฟัน บางครั้งมันอาจโดนจมูกบ้าง   หรือถ้าอยากทำจมูกก่อน  ก็รอให้เข้าที่ก่อนประมาณ 3-6 เดือน  หรือถ้ารอไม่ไหวก่อนทำฟันก็บอกหมอ ว่าทำจมูกมา พยายมหลีกเหลี่ยงด้วย  ไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับ
โดย: kimsongmin01    เวลา: 2012-4-9 01:34
ผมก้อทำจมูกพร้อมกับจัดฟันมันไม่มีปัญมีปัญหาอะไรนะคับ ทำได้ ถึงผมไม่ใช่หมอแต่เท่าที่ถามมา มีคนบอกว่าโครงกระดูกส่วนของจมูกและฟัน คนละส่วนกัน ไม่มีปัญหาคับทำได้
โดย: pph    เวลา: 2012-4-9 05:26

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2