ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ^^พรุ้งนี้ศุกร์ที่6 จะไปทำจมูกกับหมอบุญถิ่นนแล้วคร้าา้..มีรูปก่อนทำ [สั่งพิมพ์]

โดย: AromYen    เวลา: 2012-4-5 18:19
ชื่อกระทู้: ^^พรุ้งนี้ศุกร์ที่6 จะไปทำจมูกกับหมอบุญถิ่นนแล้วคร้าา้..มีรูปก่อนทำ

^︵^
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาวดั้งโด่งทุกคนนน

ขอแนะนำตัวก่อนนะคะ ชื่อ นก อายุ 25 (หน้าแก่มว๊ากกป) เรียกพี่เรียกน้องได้ตามบายเลยค่ะ

สนใจอยากจะทำจมูกก และ ปาก แต่ใจอยากได้จมูกก่อนอ้ะ เพราะมันแมบบ เหลือเกินนน ปากเอาไว้ทีหลังก่อนน ก้อเลยหาข้อมูลมาเจอเว็บดั้งโด่งนี้แหละ เพิ่งมาสิงสถิตอยู่ได้ 2เดือนกว่าเองง

อื้มมม เรา งบน้อยย เลยเลือกคุณหมอบุญถิ่นค่ะ ได้ยินมาว่า 5000 ถุกต้องใช่มั๊ยค่ะ  (ไม่ได้มีนัดคิวนะคะ จะบุกไปทำพรุ้งนี้แต่เช้าเลยค่ะ และหวังว่าคุณหมอจะทำให้น๊าา กลัวไปเสียเที่ยววแหละ) ใครไปทำ เจอก้อทักทายกันได้นะคะ ไปคนเดียวว บุกเดี่ยวเลยคร้าา เพราะไปแต่เช้าาเกิ๊นน เพื่อนผู้แสนดีก้อตื่นสายย ขอบายย...ไม่มีใครไปเป็นเพื่อนเลยย กลัววไปไม่ถุก อาศัยแท็กซี่อย่างเดียวเลยค่ะ  และก็ตื่นเต้นนด้วยง่ะ คลีนิกคุณหมอ อยู่ไกลเหมือนกัน แต่ใจสู้(เพื่อความสวย อดทนได้^^) เราอยู่แถวรามคำแหงค่ะ

เดี๋ยวพรุ้งนี้ไปทำมาแล้วจะรีบอัพรุปลงให้ดูกันนะจ่ะ ≧□≦

อ่านศึกษา มานิดหน่อยย ยังไม่ค่อยรู้อะไร ยังไงเพื่อนคนไหน มีคำแนะนำอะไร บอกมาได้เลยนะคะ

ก่อนไปทำ เราก็เตรียมตัวเตนียมใจให้พร้อมม อ้อ กินยาจีนตามที่เพื่อนๆ ในนี้เคยรีวิวไว้บ้างง และก้อมี พวกเจลประคบร้อยเย็น น้ำดกลือไว้เช้ดล้างแผล สำลี คอตตอนบัด ยาลดบวม แคปซูลใบบัวบก (เตรียมมพร้อมม) ก้อไปสรรหาซื้อมาตุนไว้ ชื่อยาจีน "หยุนหนานไป๋เหยา"(เขียนถุกป่าวหว่า)ซื้อมา2กล่อง กล่องละ 300แหนะ (ใน1กล่องมี5แพงค่ะ) เราไปหาซื้อแถวโชคชัย4 เพราะใกล้ที่พักสุดแล้วว ไม่เคยไปเหมือนกัน แต่ หาร้านจนเจอ หาไม่อยากเลยค่ะ ตามที่เพื่อนๆในนี้เคยรีวิวบอกไว้

อ้อ แล้วใคร อยากได้ยานี้ ซื้อต่อเราได้นะคะ ขายต่อให้ได้ค่ะ เพราะเราจะเก็บไว้กินเอง 2 แผงพอ ก้อจะเหลือ 8แผงง
*ขอส่งต่อเพื่อนๆ ในราคา 2 แผง(250บาท) ส่งให้ฟรีEMS จ่ะ
(แพงไปมั๊ยอ่าา เเพราะเดี๋ยวเราจะเสียค่าซอง และค่าขนส่ง ค่ารถนั่งไป-กลับ ปณ.อีก)

มือใหม่หัดเล่นดั้งโด่ง ยังโพารูปไม่เป้น กดตรงไหนหว่า  เดี๋ยวจะลงอัพรูปให้ดูนะคะ ♡

โดย: puizaza    เวลา: 2012-4-5 18:57
สู้ๆๆๆค่ะอย่าลืมรีวิวนะค้ารอชม

โดย: chairin    เวลา: 2012-4-5 19:19
ยาจีนทานเพื่อไรนะคะ สุ้ๆนะ
โดย: น้องอร    เวลา: 2012-4-5 19:39
โอ้โห ยาเพียบอ่ะ สู้ๆจ้า
โดย: moomuailek    เวลา: 2012-4-5 19:48
สู้ๆน่ะ มาอัพความสวยเพิ่มด้วยน่ะ
โดย: jory    เวลา: 2012-4-5 20:15
เล็ง หมอบุญ ไว้เเช่นกัน จร้า ว่าจะไปเดือน มิถุนายน นี้เราเตรียมวันหยุดเอาไว้ 8 วันสำหรับการพักฟื้น ไม่รู้ว่าจะพอหรือ ป่าว เป็นกำลังใจให้นะ สู้ ๆ ๆๆ
โดย: anny_anna    เวลา: 2012-4-5 20:37
อยากบอกว่า ยาจีนตัวนี้ ดีมากๆเลย เราก็กิน มีแต่คนบอกว่า เราหายเร็วมาก
โดย: banana52163    เวลา: 2012-4-5 21:02
เป็นกำลังใจให้นะคะ
พร้อมเกินร้อยแบบนี้
รับรอง สวยมากๆแน่ๆค่ะ

รอชมรีวิวนะคะ

ก่อนทำก็สวยอยุ่แล้ว

โดย: silvia_n22    เวลา: 2012-4-5 21:25
สู้ๆๆ...พรุ่งนี้ก้อไปเหมือนกันทำแล้วแต่สิวดันขึ้น  ว่าจะไปหั้ยหมอดูหน่อย
โดย: janenypan    เวลา: 2012-4-5 21:45
สู้ๆนะค่ะ  เด่วสวยแย้ว รอชมวิวน่ะจ๊ะ                       
โดย: sunchai22    เวลา: 2012-4-5 23:01
ขอให้สวยสมใจนะคับ
โดย: AromYen    เวลา: 2012-4-5 23:02

ว๊าววว  ได้มาแล้ววว น้ำใบบัวบกค่ะ ดั้นด้นมาซื้อมาจนได้ เราอยู่แถวรามคำแหง เดินหน้ารามก้อบ่อย คุ้นๆว่าเคยเห็นขายกัน เลยซื้อมาตุนไว้ซะ 12 ขวด (กินให้หน่ำใจ)

เค้าขายกัน ขวดละ 15 บาท เดินดูใน กกท.นะคะ มีขาย

สาธุๆ ......ขออย่าบวม อย่าช้ำ อย่าอักเสบ มากเลยยย อุสาเตรียมพร้อมขนาดนี้

ขอให้หมอ มือเบา ใจดิ๊ ใจดี( เชอะ ได้ข่าวมาว่า ดุโคตร 555 )

^^

050420123284.jpg (113.61 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

โดย: 2555    เวลา: 2012-4-5 23:08
สุดยอดอะพี่เตรียมพร้่้อมดี มาก
ขอให้ได้จมูกสวยๆนะพี่ ^^
โดย: miugijung19    เวลา: 2012-4-5 23:13
ป้าดดด สวย ทำออกมาแร้วต้องสวยชัว ว่าแต่ยาจะเยอะไปไหน 555
โดย: AromYen    เวลา: 2012-4-6 01:10
อ้อ  ลืมไป เลย วันศุกร์ที่ 6 วันหยุกจักรี คุณหมอจะหยุดหรือป่าวคร้าา กลัวไปเก้อ
โดย: AromYen    เวลา: 2012-4-6 02:01
ขอตัวไปนอนก่อนนะคะ  ง่วงมากมายยย พรุ้งนี้ตื่นแต่เช้าอีก

แต่ก้อยังไม่รุ้ว่าวันหยุกนักขตฤกษ์ วันจักรี คลึนิกคุณหมอจะปิดไมเน้อออ
โดย: Jubjang555    เวลา: 2012-4-6 04:28
โทหาไม่ติดกะว่าจะไปบุกเหมือนกันแต่ไปกลัวหมอหยุดเสา-อาทิด ถ้าได้ทำยังไงบอกด้วยนะ
โดย: thursday21sy    เวลา: 2012-4-6 05:32
ขอให้สวยสมใจนะครับ แต่ยาทาลดบวมแนะนำให้ทาบริเวณตานะครับ เพราะพี่ผมเป็นเพสัช บอกว่ายาพวกนี้จะไปลดน้ำคับ เพราะฉะนั้นถ้าเป็นแผลผ่าตัดเราทาลดน้ำ เนื้อเวลารัดจมูกอาจจะลงมาไม่เท่ากันได้ครับ เออ บอกยยังงัยดี เหมทอนบางครั้ง เนื้อยังไท้รัดจมูกดี อะคับ เอาเป็นว่าอย่าทาบริเวณจมูกทาตาที่บวมพอนะครับ
โดย: AromYen    เวลา: 2012-4-6 09:25
อ๊ากกกกก  อยากจะลงไปแดดิ้นนให้ตายยย

เมื่อกี้ไปพบคุณหมอมาแล้ววว  คุณหมอไม่ทำให้อ้ะ  เซ็งๆๆๆ  เพราะสิวขึ้นจมูก ตรงหว่างคิ้ว นิดเดียวเองเท่านั้นอ่า แค่มีรอยแดง ก้อไม่ได้อ้ะ เราอุสาหยุดงาน เสียเวลาไปทำ ทั้งค่ารถไปกลับอีก เฮ้อออ....

โดย: หนูเล็ก    เวลา: 2012-4-6 10:02
ทำมาแล้ว  

มาอัฟรูปด้วยนะจ๊ะ

เราก็อยู่ราม ซ.มหาดไทยจ้า

รอชมค่า ^^
โดย: jory    เวลา: 2012-4-6 10:08
ปูเสื่อรอแล้ว น๊าาา ทำออกมาแล้ว ขอให้สวยๆ นะคะ แผลหายไวเป็นกำลังใจให้ค่ะสู้ ๆ ๆ
โดย: E'mouse    เวลา: 2012-4-6 13:43
ไปมาเมื่อวันที่4คิวไม่ว่างเลยเลื่อนไปวันที่9อ่าคนเยอะมากค่ะ
หมอบอกฐานจมูกเราเบี้ยวทำออกมาก็เบี้ยวรับได้ไหม??ถ้ารับได้ก็ทำ
โดย: Jubjang555    เวลา: 2012-4-6 14:16
ต้นฉบับโพสต์โดย Jubjang555 เมื่อ 2012-4-6 04:28
โทหาไม่ติดกะว่าจะไปบุกเหมือนกันแต่ไปกลัวหมอหยุดเสา ...

หมอทำให้เด๋วนั้นเลยเหรอ ถ้าไม่ติดเป็นสิว
แล้วคลีนิกเปิดกี่โมง แล้วคุณไปตอนกี่โมง
โดย: AromYen    เวลา: 2012-4-6 17:49
โห้ยยย  อุสา พิมอธิบาย ตั้งเยอะ มะกี้้้ ยาวมากกกกกกกกกกกก ว่าจะตอบเพื่อน เล่าให้ฟังตั้งแต่ไป ยันกลับมาห้อง

พอกด ตอบกระทู้ไป  มันขึ้น ข้อความยาวเกินนนน  

แล้วไอ้ที่พิมอธิบายมาคตั้งนานคนเดียยววว เพื่ออะไรละนี้้ เซ็งงงงง

เมื่อยมือ   เดี๋ยวรอบดึกค่อยพิมใหม่ ตอนนี้เพลียมากกก นั่งรถนานเกินน  ไปมาหลายที่ 2 คลีนิก คุณหมอก้อไม่ทำให้  

ไว้เดี๋ยวมาเล่าให้ฟังนะ

โดย: Manoie    เวลา: 2012-4-6 18:05
เกาะขอบกระทู้รอ
โดย: AromYen    เวลา: 2012-4-6 18:16
เมื้อกี้พิมไปเยอะมากกก ๆ

เดี๋ยวดึกมาเล้าให้ฟังนะ

สรุปให้ฟังก่อนว่า ยังไม่ได้ทำ เพราะสิวขึ้นจมูกก

แต่แค้นิเเดียวเท่านั้นเอง  รอยแดงๆ มาให้เพื่อนดู เพื่อนยังบอก มองไม่เห็น  แต่หมอไ่ทำให้้

ตอนนี้มันเพลียๆอ้ะ เมารถง่ายย ไปมา2คลีนิค อีกที่ทำไม่ได้เพราะ คิวเต็มม

รอรอบดึกค่ะ เดี๋ยวมาต่อ
โดย: janenypan    เวลา: 2012-4-6 22:32
อีกที่  ที่พูดถึงคือที่ไหนเหรอค่ะ ต่ะเองไปมาแล้วเหรอ            เ                                       
โดย: moomuailek    เวลา: 2012-4-9 12:43
มาตามข่าวคราวจ้า เป็นไงบ้างๆ ม่ะเห็นมารายงานตัวเลย
โดย: Muai444    เวลา: 2012-4-9 19:31
รอชมมมม นะฆะๆๆ
โดย: หนูเล็ก    เวลา: 2012-4-11 07:32
สิว หายยังเอย !!!!!!

ไปทำมายังค่า

รอชมอยู่นะจ๊ะ  ^^
โดย: thsarmmer    เวลา: 2012-4-11 14:18
อยากทราบวิธีทานยา หยุนหนาน ไป๋เหยา อ่ะว่าทานยังไงวันละกี่เม็ดแล้วทานก่อน-หลังทำกี่วัน แล้วทานร่วมกับยาขอหมอด้วยไหม ทานไม่ถูกจริงๆ ขอคำแนะนำด้วยนะจ๊ะ
โดย: riddrick007    เวลา: 2012-4-11 14:57
บวมไม่เท่าไร  แต่เบี้ยวนี่ดิ  อิอิ

โดย: AromYen    เวลา: 2012-4-19 02:20

มาแว้ววววว  ขอโทดทุกคนที่ไม่ได้มาอัพเดต เลยย พอดี ช่วงนั้นที่จะทำจมูก แล้วคุณหมอ ไม่ได้ทำให้ ก้อเลยตัดสินใจ กลับบ้านต่างจังหวัดวันรุ่งขึ้นเลยค่ะ แล้วไม่มีเวลามาเล่นเน็ตอ้ะคะ

มาๆ ทีนี้จะเล่าให้ฟังง คือ

วันที่ตัดสินใจไปทำจมูกกับคุรหมอบุญถิ่นนี้ นั่งรถจากรามคำแหงไปค่ะ ไกลอยู่เหมือนกันนะ แท็กซี่ไปค่ะ ไปถึงประมาณ 8โมงตรงค่ะ

จิงๆกะว่าจะไปให้ถึงสัก 7 โมงแหละ แต่ตัวเองดั๊นตื่นสายย

แต่8โมงนีี้ก้อไม่สายมากเนอะ พอไปถึงงง โอ้วววแม่เจ้าา คนเต็มคลีนิกเลยค่ะ จนต้องยืนรอ 20 กว่าคนได้ อาจจจะบางคนพาเพื่อนมาด้วย บางคนมากับญาติ อะไรว่าก้อไป

ไปถึงก้อไปยืนบัตรประชาชนรอเรียกคิวว รอประมาณ 20นาทีได้ พี่พนักงานก็เรียก

เดินไปหน้าเค้าเตอร์ คุยกับคุณหมอผู้หญิงก่อนค่ะ (คาดว่าน่าจะเป็นภรรยาคุณหมอบุญถิ่น ถุกป่ะคะ)

เริ่มแรกเลย คุณหมอผู้หญิงก้อเอาปากกามาขีดตั้งแต่ตรงดั้งลงไปเกือบถึงปลายจมูก แล้วก้อให้ไปยืนส่องกระจก บอกว่า ถ้าเสริมจะได้ประมาณนี้ๆ นะ แล้วก้อดึงๆ จมูกขึ้นให้ดู ถ้าโ่ด่งงมากกว่านี้ มันจะรั้งตาขึ้น และจมูกจะสั้นนะ หรือจะเอายังไงเดี๋ยวขึ้นไปบอกหมอบุญถิ่นได้อีกที ฐานจมูกดี ไม่เบี้ยวว ที่นี้นะ เน้นเสริมดั้งให้ดูโด่งขึ้นมา อยากได้โด่งเท่าไหร่ก้อคุยกับหมมอได้ แล้วแต่เนื้อจมูกแต่ละคน ระหว่างที่คุณหมออธิบายก้อ จับๆ ดึงๆ ให้ดู อีกหลายที

คุณหมอก้อถามว่า จะนัดทำวันไหนดี เราก้อตกลงเอาวันนี้เลยค่ะ รอคิวได้

จับไปจับมา คุณหมอมาสังเกตุใกล้ๆ  เอ้าามีสิวขึ้นนี้นา อย่างนี้ยังทำให้ไม่ได้นะ อันตราย กลัวอีเสอบมาก และเดี๋ยวติดเชื้อ

คุณหมอก้อถาม อยากทำวันนี้เลยหรอ แต่เป็นสิวที่จมูกนี้ ถึวงขึ้นไปปรึกษาคุณหมอ บุญถิ่นเค้าก้อคงไม่ทำให้นะ เดี๋ยวรอสิวหายค่อนมาทำใหม่นะคะ นัดคิวได้

เราก้อ อื้อ ๆ ออๆ ไป แล้วเดินออกมาจากคลีนิก (คิดในใจ มาเป็นสิวไรตอนนี้ว้าาา)

ไอ้สิวที่ว่านี้ก้อ ถ้าไม่สังเกตุดี ๆ ไม่เห็นนะคะ เรายังไม่รู้ตัววเลยว่าสิวขึ้นจมูก แค่มันมีรอยแดง เหมือน เริ่มจะเป็นสิว นิดเดียวเองง เอาไปให้เพื่อนดู เพื่อนยังบอก ไม่เห็นอ่าา

แต่ก้อไม่เป็นไร เชื่อคุณหมอ  ไม่ทำ ก้อไม่ทำ เนอะ

อื้มมม คิดในใจ ยังไงวันนี้ตัดสินใจ ไปทำ แล้ว อยากทำ วันนี้เลยย ก้อคิดๆๆ มีคุณหมอคนไหนอีกเน้ออ ที่พอจะทำได้มั้งงง นึกออกว่าสนใจคุณหมอพรเทพอยู่เหมือนกัน อยู่ เมเจอร์รัชโยธิน P10คลีนิก (ราคาโปรอยู่ที่ 7000 ถึงฟฤษศจิกายานี้)

นั่งแท็กซี่ไปเลยค่ะ ไปถึงเดินไปชั้น3 คลีนิดหาง่ายค่ะ ดูสะอาด

คลีนิกนี้จะมีคุณหมอ อยู่2ท่าน ใช่มัียค่ะ คือหมอพรเทพ7000 และ หมอ ศรัณย์12000

เข้าไป คุณหมอ ทั้ง2ท่ายยังไม่มาค่ะ เราไปถึงนั้นประมาณ บ่ายมั้งค่ะ พี่พนักงานบอก จะพบคุณหมอรอ 6โมงเย็นนะคะ

ือื้อ รอไม่ไหวว เลยคุยๆ ถามๆ กะพี่พนักงานไปก่อน

มาทำจมูกค่ะ สนใจคุณหมอพรเทพ ไม่ทราบว่า ถ้าทำวันนี้จะได้เลยมั๊ยค่ะ แล้วพนักงานก้อรายยาวไป บอกว่า ทำไม่ได้ค่ะ ที่นี้ กฏต้องเป็นกฏค่ะ ต้องมีคิวนัดไว้นะคะ ถึงทำได้

แล้ววันนึงคุณหมอ ก้อจะทำให้แค่วันนึง6-7คนเท่านั้นค่ะ

ก้อเลยถามงว่า แล้วหมอพรเทพ 7000 ทำไมคุณหมอศรัณย์ 12000 อ้ะคะ พนักงานก้อบอกว่า ที่ราคาต่างกันนี้ คือ ประสบการณ์ค่ะ คุรหมอพรเทพ เพิ่งเข้ามาหใม่ ลูกศิษย์ หมอศรัณย์ค่ะ และช่วงนี้อยู่ในโปรโมชั่นค่ะ เลยราคาถุก

ซิลิโคนตัวเดียวกันเลยค่ะ

เราก้อรับฟังพนักงานเค้าอธิบายไป พุดจาดีค่ะ ยิ้มแย้มอยู่ ถุกใจ (ในใจชัดเอนเอียงมาทางหมอพรเทพลละ)

และพนักงานก้อบอกว่า ที่นี้ ถ้าทำจมูก รับประกันแก้ฟรีให้ด้ววยค่ะ ภายใน1ปีค่ะ (อิอิ ชอบตรงนี้แหละ ถ้าเกิดทำแล้วเบี้ยว หรือ เป็นไรขึ้นมา ก้อจะได้กลับมาแก้ได้ ไอ้เรายิ่งงบน้อยอยู่)

อ้อ เอาแบบมาให้คุณหมอดูด้วยได้ค่ะ คุณหมอจะทำให้เหมือนแบบที่สุด ตามใจเราค่ะ แต่ต้องดูด้วยว่าจมูกเราได้ขนาดไหน

อื้อๆ ตรงประเด็น ชอบที่นี้แหละ หมอใจดี เอาแบบมาดูได้ เสริมโด่ง เน้นถึงปลายย (ถ้าเป็นของคุณหมอบุญถิ่น จะเน้นโ่งอย่างเดียวว ปลายจมูกจะสั้งลงนะคะ)

โอเค ตกลง เราตัดสินใจอีกรอบ จะทำกับคุณหมอ พรเทพ นี้แหละ  ไว้ได้ทำแล้วก้อจะมารีวิวให้เพื่อนๆดูอีกรอบละกันนะจ๊ะ

จบการายงานแต่เพียงเท่านี้คร้าาา ^^

โดย: beautiizung    เวลา: 2012-4-19 02:57
หนูก้ทำกะหมอบุญถิ่นค่ะ วันแรกไปเจออีสิวบ้าขึ้นตรงจมูก ตอนนั้นมันเป็นรอยแดงๆเหมือนกันค่ะ
เค้าก็ไม่ทำให้ รู้สึกเฟลมาก เพราะขี้เกียจมาหลายรอบ อิอิ ก้ไปจัดการสิวตัวแสบ 3วันหายค่ะ

แล้วก้ได้ทำที่หมอบุญถิ่นเหมือนเดิม วันที่ 29 มีนาที่ผ่านมาค่ะ ^^
โดย: AromYen    เวลา: 2012-4-19 03:31
^
^
^
อื้มมม  สิว  ทีี่จมูก หลังจากวันที่ไปปรึกษาคุณหมอบุญถิ่น เช้าวัรุ่งขึ้นที่จะกลับบ้านก้อหายแล้วอ้ะ ไม่มีรอยแดงแม่แต่นิดดด  แต่ขี้เกียจไปหลายรอบละ บวกกับให้คำปรึกษาแบบยังไม่ตรงใจเราคือ แบบไปดูไม่ได้ หมอดู ต้องทำตามใจหมอ ถ้าโด่งมาก ปลายจมูกก้ออาจจะสั้นลง

ซื้อเราก้อ อยากได้ โด่งเวอร์ไง ปลายจมูกก้อขอเรียวๆ สวยๆ นิดนึง เอาแบบไปให้ดูด้วย ถึงแม่จะไม่เหมือนมาก แต่อยากเอาไปให้หมอดูว่าอยากทำออกมาแนวนี้ไง ที่ไม่ใช่ตามใจหมออ้ะ  

เลยล้มเลิกกับหมอบุญถิ่นละตคะ

เอาเป็นคุณหมอพรเทพ 7000 รับประกันแก้ฟรีภายใน1ปีดีกว่าค่ะ เอาแบบไปดูได้ และที่สำคัย คุณหมอใจดีอ้ะ
โดย: beautiizung    เวลา: 2012-4-19 04:27
ต้นฉบับโพสต์โดย AromYen เมื่อ 2012-4-19 03:31
^
^
^

ยังไงทำมาแล้วรีวิวให้ดูหน่อยนะคะ ^^
ตอนนี้ของหนูโอเคแล้วค่ะ ไม่โด่งมาก เพราะตาเล็ก ><
โดย: AromYen    เวลา: 2012-4-19 10:28
จร้าาาา  ไว้ทำมาแล้วจะมารีวิวให้เพื่อนๆในนี้ได้ดู ได้ศึกษากันแน่นอนค่ะ

ตอนนี้สนใจทำปากด้วยแหละ ใครมีประสบการณ์ ทำปาก บอกกันหน่อยนะคะ ตอนนี้ คิดอยู่ว่า ทำปาก หรือ จมูกก่อนดีอ้ะ เพราะแบบว่า กลัวทำจมูกไปแล้ววว พอมาทำปากทีหลัง กลัวมือคุณหมอ หรือ พนักงาน จะมาโดนจมูก ตอนหน้าเราชา ๆ ไม่รู้สึกตัว กลัวเบี้ยววอ้ะคะ

หรือจะทำปากก่อนดี สนใจหมอ ภูสุดหล่ออ (ฮี่ฮี่)
โดย: หนูเล็ก    เวลา: 2012-4-19 12:13
อย่าลืมมาลงรูปให้ชมบ้างนะค่ะ ^^
โดย: AromYen    เวลา: 2012-4-19 13:21
แน่นอนค่ะ ตัดสินใจทำกับหมอพรเทพล่ะคะ

จะขอคิวแทรก ได้วันไหนก้อให้พี่พนักงานโทรตามทำวันนั้นได้เลยค่ะ

สู้ๆ
โดย: moomuailek    เวลา: 2012-4-19 14:52
อ่ะ จะคอยติดตามตอนต่อไป อย่าลืม มาเล่าให้ฟังอีกน่ะ รู้สึกมั่นใจได้เป็นกอง ละเอียด ยิบ ชอบๆๆๆ
โดย: AromYen    เวลา: 2012-4-19 15:14
อยากทำจมูก  และปากเลยอ่าค่ะ ใครมีประสบการณ์แนะนำทีนะคะ ว่าควรทำอันไหนก่อนหลังดีอ้ะ

ถ้าทำจมูกก่อนจะเวิร์คไมอ่าา พักกี่เดือนนถึงจะทำปากต่อได้ค่ะ กลัวแบบทำจมูกแล้วว มาต่อที่ทำปาก  กลัวมือคุณหมอ หรือ พนักงาน ตอนที่ทำปาก จะมาโดนจมูก แล้วมันจะเบี้ยววอ้ะสิ

หรือจะ ทำปากก่อนดีค่ะ  

ใจจิง จะทำมันทั้ง2อย่างเลยค่ะ

ปาก สนใจหมอภูที่สุดดด  

เริ่มโลเล จมูกอีกแย้วววอ่าาา จมูกกับหมอภูดีมั๊ยค่ะ
เพราะอยากเจ็บตัวทีเดียวว จะได้ทำมันทั้ง2อย่างเลย ปาก + จมูก
ไม่มีเวลามาพักฟื้นนานอ้ะคะ

แต่เดี๋ยวตัดสินใจยังไงได้แล้วจะมาบอกต่อกันนะคะ ช่วงนี้รอก่อนค่ะ

สัญญาทำแล้วมารีวิวแน่นอนคค่ะ

^^
โดย: katik539    เวลา: 2012-4-19 15:19
หมอพรเทพทำออกมาสวยค่ะ เราก็สิทธิ์หมอพรเทพเหมือนกันทำมาแล้ว ไว้จะอัพให้ดูน่ะค่ะ
โดย: keaw44    เวลา: 2012-4-19 15:34
มารอชมคนงาม เป้นไรบ้างเนีย
โดย: thsarmmer    เวลา: 2012-4-20 06:56
ยา หยุนหนาน ไป๋เหยาตกลง ทานวันละ3ครั้ง แล้วครั้งละกี่เม็ดหรอจ๊ะ
โดย: ooh_za    เวลา: 2012-4-27 15:14
รบกวนถามหน่อยค่ะยาหยุนหนานไป๋เหยาหาซื้อได้จากที่ไหนร้านอะไรค่ะหาหลายร้านแล้วไม่ค่อยมีรบกวนขอพิกัดไก้ลร้านที่ซื้อหน่อยนะค่ะไก้ลจะถึงคิวหมอนัดเสริมจมูกแล้วยังหาซื้อยาไม่ได้เลยกล้วมันบวมอ่ะค่ะ
โดย: AromYen    เวลา: 2012-4-28 00:56
เราอยู่ซ.มหาดไทย ร้านยาจีนที่ใกล้ที่สุดก้อเป็น โชคชัย4ค่ะ

เข้าจากทางลาดพร้าวว ร้านยาจะอยู่ซ้ายมือค่ะ ร้านเล็กๆ ใกล้ท็อป ซุปเปอร์มาเก็ตและธ.กสิกรไทยค่ะ

หาไม่ยากหรอก เข้าซอยไป ไม่ลึกเลยค่ะ

1กล่องงมี5แผงงง  กล่องล่ะ 300ค่ะ

โดย: ooh_za    เวลา: 2012-4-28 11:06
ต้นฉบับโพสต์โดย AromYen เมื่อ 2012-4-28 00:56
เราอยู่ซ.มหาดไทย ร้านยาจีนที่ใกล้ที่สุดก้อเป็น โชคช ...

ขอบคุณมากค่ะ
โดย: ชายทะเล    เวลา: 2012-5-2 03:33
555 มหากาพย์แห่งการตามล่าหาจมูก เราก็เคยเข้าไปปรึกษาหมอบุญนะ ไว้พระที่วัดชนะสงครามเอาฤกษ์เอาชัยก่อน อุตส่าห์ไปแต่8 โมงก็ว่าเช้าแล้ว ปรากฎคนนั่งเต็มคลีนิคแล้ว อารมณ์ออกเซ็ง แต่ปรากฏว่าที่นั่งกันอยู่เต็มนั้นเป็นกองเชียร์ แต่สุดท้ายเราก็ไม่ได้ทำกับหมอนะ เพราะเข้าบอกว่าโครงจมูกเราเบี้ยว จริงอยู่ถ้าเสริมแล้วจะดูหล่อขึ้นมากเพราะของเดิมก็มีอยู่แล้ว แต่ก็จะทำให้เห็นชัดขึ้นไปอีกว่ามันเบี้ยว เอาใจช่วยครับ
โดย: AromYen    เวลา: 2012-5-2 15:32
ู^
^
ู^

จร้าา  ขอบคุณค่ะ

จิงงๆแหละ วั้นนั้นไป ถึงคนเต็มคลีนิกจนต้องยืนรอ มีแต่คนมาเป็นเพื่อน กองเชียรื ทั้งนั้นแหละ

ตอนนี้ตัดสินใจ จะทำจมูกกับทำปาก พร้อมกันไปเลยค่ะ เจ็บมันไปทีเดียวเลยย และจะทำกับหมอภูสุดหล่อออค่ะ

(หลายใจจิงๆ เดี๋ยวหมอคนนั้นคนนี้ 555 )

แต่ใจจิงอ้ะ อยากทำจมูกกับหมอ พรเทพ P10คลีนิกอ้ะคะ เพราะมีประกันแก้ฟรี1ปีด้วยยย

ปากก้อหมอภูนี้แหละค่ะ

คือถ้าจะทำทีละอย่าง มันไม่มีเวลามาพักฟื้น หลายวัน หลายรอบ ไหนจะรอทำจมูกเสร็จ อีกเดือน อาจจะเกือบปี ถึงจะทำปากได้ ก้อเลยเลือกหมอภู ทำมันทั้ง2อย่างเลยค่ะ

ไว้ทำแล้วจะมารีวิวให้ดูกันละคะ
โดย: Preawjiko    เวลา: 2012-5-5 18:08
ขอรายละเอียดร้านขายยาหน่อยได้ไหมจ๊ะ เราพักอยู่คอนโดหลังบิ๊กซี ลาดพร้าว ต้องไปร้ายยาจีนยังไงเอ่ย รบกวนหน่อยนะ
โดย: AromYen    เวลา: 2012-5-7 01:19
^
^
ค่ะ ก้อคือร้านยาจีนอยู่ โชคชัย4 เข้าจากปากทางลาดพร้าว ตรงเข้าไปเรื่อยๆ สังเกตุซ้ายมือไว้ค่ะ เลยท็อป ซุปเปอร์มาเก็ต ไปนิดเดียวว ก้อจะเป็นธงกสิกรไทย แล้วก้อเลยไปอีกนิด เป็นร้านขายยาจีนค่ะ ใกล้ๆกันเลยค่ะ เดินหาเอาก้อถึงค่ะ ไม่ไกล และหาไม่ยากค่ะ ไปถึงยังไงถ้าหาไม่เจอ ลองถามคนแถวนั้นสักนิดดูนะคะ   เจอแน่นอนค่ะ
โดย: ooh_za    เวลา: 2012-5-7 13:32
ไปซื้อยามาแล้วค่ะเข้าไปไม่ยากค่ะ ร้านจะอยู่ตรงป้าย โชคชัย4ซอย7เลยค่ะ ชื่อร้านขายยาล้งอังใก้ลกะธนาคารกสิกรไทยอ่ะค่ะ
โดย: prancharoen    เวลา: 2012-5-7 13:37
ตกลงได่ทำ ไหมค่ะขอดูรีวิวบ้างนะ
โดย: AromYen    เวลา: 2012-5-7 18:52
ยังไม่ได้ทำจร้าาา รอคิวอยู่ค่ะ ประมาณ ต้นเดือนมิถุนาค่ะ ^^
โดย: muay13    เวลา: 2012-6-3 03:15
ยาจีนไปซื้อที่ไนคะ   เค้าขายยังไงอ่ะ
โดย: AromYen    เวลา: 2012-6-3 23:47
ร้านยาจีนอยู่ โชคชัย4 เข้าจากปากทางลาดพร้าว ตรงเข้าไปเรื่อยๆ สังเกตุซ้ายมือไว้ค่ะ เลยท็อป ซุปเปอร์มาเก็ต ไปนิดเดียวว ก้อจะเป็นธงกสิกรไทย แล้วก้อเลยไปอีกนิด เป็นร้านขายยาจีนค่ะ ใกล้ๆกันเลยค่ะ เดินหาเอาก้อถึงค่ะ ไม่ไกล และหาไม่ยากค่ะ ไปถึงยังไงถ้าหาไม่เจอ ลองถามคนแถวนั้นสักนิดดูนะคะ   เจอแน่นอนค่ะ
โดย: N-Bliss    เวลา: 2013-6-10 15:51
สมุนไพรจีน "หยุนหนานไป๋เหยา (Yunnan Paiyuo)" เป็นที่นิยมในหมู่คนทำศัลยกรรมเป็นอย่างมาก เพราะสรรพคุณสมุนไพรยาจีนตัวนี้ จะช่วยบรรเทาและลดการอักเสบของแผลที่ผ่าตัด ช่วยลดอาการช้ำเหลือง ช้ำม่วง ช้ำเขียวจากการทำศัลยกรรม

1 กล่อง บรรจุ 5 แผง
1 แผงบรรจุ 17 เม็ด (เป็นแคปซูลสีส้ม 16 เม็ด และเม็ดสีแดงไว้สำหรับทานก่อนผ่าตัด 1 เม็ด)

วิธีรับประทาน

1. แคปซูลสีส้ม รับประทานก่อนผ่าตัด 2 วัน ครั้งละ 2 เม็ด หลังอาหาร เช้า- กลางวัน - เย็น
2. เม็ดสีแดงกลมๆ เล็ก ด้านบนสุด รับประทานก่อนผ่าตัด 1 ชั่วโมง 1 เม็ด และหลังผ่าไม่เกิน 1 ชั่วโมงอีก 1 เม็ด
3. หลังจากนั้น รับประทานแคปซูลสีส้ม ครั้งละ 2 เม็ด หลังอาหาร เช้า - กลางวัน - เย็น จนหมดแผง

หมายเหตุ :
- ยานี้ไม่ควรทานกับน้ำเย็นหรือของเย็นทุกชนิด เพราะว่าจะไปล้างยา
- ควรงดของเปรี้ยว เผ็ด และของดอง เพราะจะทำให้แผลหายช้าลง

ราคากล่องละ 300 บาท สามารถสั่งซื้อได้ที่ www.n-bliss.com หรืออีเมล customer_service@n-bliss.com หรือ Call Center : 081-895-9299, 086-023-0229

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2