ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ผลข้างเคียงจากการฉีดกลูต้า น่ากลัวและอันตราย [สั่งพิมพ์]

โดย: really_kind    เวลา: 2012-2-22 21:12
ชื่อกระทู้: ผลข้างเคียงจากการฉีดกลูต้า น่ากลัวและอันตราย

อยากเตือนเพื่อน ๆ ไว้เป็นอุทาหรณ์ สำหรับผู้ที่กำลังคิดจะฉีด
เพราะเป็นผลข้างเคียงจากการฉีดของตัวเราเอง

ส่วนตัวเราไม่รู้เรื่องยา หรือ อะไรหรอกแต่คิดว่าผลข้างเคียงที่เกิดขึ้นมันรุนแรง เกินไป และไม่น่าจะเป็นผลดี กับตัวผู้ฉีด

ฉีดกลูต้ามาทั้งหมด ประมาณ 8 เข็ม
ิเป็นตัว complete+lumistor+biocell placenta

เข็มแรกฉีดเข้าไป อาการไม่พบหลังฉีดทันที เพียงแต่ หลังจากฉีดสัก2-4 ชั่วโมง มีอาการเป็นไข้ หนาวสั่น ปวดหัว ต้องนอนพักทันที
วันรุ่งขึ้นตื่นมาไม่หาย ไปทำงานไม่ได้ ทุกครั้งที่ลุกนั่งเร็วๆ จะปวดหัว มาก ตุ้บ ๆ เรย ตกใจมาก แต่ก็ปลอบใจตัวเองเพราะวันนั้นบังเอิญไปตากฝน ปรอยๆ มาพอดี เรยคิดว่า เป็นไข้เพราะคงไปตากฝน พักฟื้นกว่าสองวันอาการจึงจะดีขึ้น

เข็มที่สองไม่พบอาการผิดปกติ ก็เลยอุ่นใจ

เข็มที่สาม อาการเป็นแบบเดิม เป็นไข้หลังจากฉีด 4 ชม แต่วันนั้นไปตากแดดมาก เราก็ยังคงคิดว่าไม่สบายเป็นเพราะตากแดดจัด เออก็อาจจะเป็นได้ แต่อาการไม่หนักเท่าครั้งแรก พักฟื้นอยู่วันครึ่งกว่าจะหาย

เข็มที่สี่ กลับไปถามพยาบาล ผู้ฉีด บอกว่าไม่เกี่ยวคุณไปตากแดดมารึป่าวถึงเป็นไข้ ถ้าผลข้างเคียงจากการฉีด ต้องเป็นหลังฉีดทันที พยาบาลคอนเฟิมว่าไม่ใช่แน่ เราก็อุ่นใจ คงคิดไปเอง

เข้มที่ห้า ไม่มีอาการใด ๆ

เข็มที่หก เป็นไข้ หนึ่งวัน อาการไม่หนักมาก แต่ลักษณะ เดียว กันเลย ต้องนอนซม หลังจากฉีดหนึ่งวัน  คราวนี้เริ่มแปลก ๆ รู้สึกหลอกตัวเองไปวัน ๆ ว่าคงไม่ใช่ผลข้างเคียง แต่ก็นะ คนอยากผิวใส แต่ฮึดสู้ไป

เข็มที่เจ็ด ปกติ

เข็มที่แปด อาการแบบครั้งแรก กลับมา ครั้งนี้ เราแน่ใจว่าเป็นผลข้างเคียงจากการฉีด กลูต้าอย่างแน่นอน ะเพราะหลังจากฉีด 3 ชม
อาการสั่นฉับพลัน หนาว เป็นไข้ ปวดหัวมาก ต้องนอนห่มผ้า เรามั่นใจ มากว่าเป็นผลข้างเคียงแน่นอน ปกติเป็นคนแข็งแรง และที่สำคัญผ่านมาหนึ่งวันอาการไม่ดีขึ้น ปวดหัวหนัีกมาก ที่ศรีษะรู้สึกเต้นตุ้บๆ ตลอดเวลา เหมือนเลือดไปเลี้ยงสมองไม่พอ เวลาเปลี่ยนท่า นั่งไปยืน มึนหัวมาก ๆ หัวเต้น ตุ้บ ๆ เลย เอามือตีหัวตลอด มีอาการอยากจะอาเจียน กินไม่ลง จนถึง ณ ตอนนี้ที่เราเขียน ก็ยังไม่หายดี

ประกอบกับไปอ่านพบในกระทู้นึงมีท่านหนึ่งเขียนไว้ ให้ทราบมีอาการแบบเดียวกัน เลยเป้ะ แร้วอาการที่เกิดมันรุนแรงเกินกว่าจะรับได้
ที่ว่าเป็นไข้ นี่คือเป็นไข้นอนซม เรยนะ ทำงานไม่ได้

ส่วนตัว เป็นคนฉีดวัคซีน มาหลายครั้ง ทั้งไขหวัด 2009 กาฬหลังแอ่น ไข้เหลือง ไรพวกนี้ อาการมีไข้ หลังฉีดก็มีบ้าง แต่ตื่นมาหาย
แค่อยากจะบอกทุกคนว่าอาการที่เกิดมันน่ากลัวมาก ๆ ๆ จริง คิดให้ดี กันนะทุกคน

โดย: oja    เวลา: 2012-2-22 21:15
น่ากลัวมากครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูล
โดย: really_kind    เวลา: 2012-2-22 21:23
บอกตรงๆ ตอนนี้กลัวตาย อาการก็ยังไม่ดีขึ้น แต่ฮึด ขึ้นมาพิมพ์ เพราะว่าอยากเป็นอุทาหรณ์ ให้กับเพื่อน ๆ ที่คิดจะฉีด จะได้เป็นประโยชน์กับทุก คน ที่กะลังคิดจะฉีด เราคิดจะฉีด ก็อ่านจากในเวปนี้หละครับ

ขออนุญาติคุณ NorthSC จาก กระทู้ http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=17665  เมื่อสองวันก่อนเองครับ
อาการแบบเดียวกันเลยครับ น่ากลัวจริง ๆ นะ ลองอ่านดู ก้อปมาให้ทุกท่านอ่าน ดังนี้

Glutathione สารอาหารที่มีอยู่ที่ตับของเราอยู่แล้วพอ ฉีดเข้าไปจะค่อยๆขาว แต่ต่อให้ฉีดปริมาณมากเท่าไร ผิวเราก็ค่อยๆขาวครับ ไม่มีทางที่จะขาวเร็ว ติดจรวดขนาดนั้น ต้องใช้เวลา และฉีดให้เหมาะสมอย่าฉีดติดต่อกันนาน มันจะทำให้เลือดเราไม่สมดุลกัน คือจริงอยู่มันเพิ่มการทำงานของเม็ดเลือดขาวให้ดีขึ้น แต่เม็ดเลือดไม่สมดุลมีโอกาสเป็นโรคแล้วเสียชีวิตได้ แต่ถ้าขาด Glutathione ในร่างกายก็เสียชีวิตได้เช่นกัน เพราะฉะนั้นเอาให้สมดุลครับ ฉีดแต่พอควร อย่ามาก เกินไป แต่น้อยๆ ก็พอครับ เพราะร่างกายมีอยู่แล้ว หรือไม่ก็ทานผัก ผลไม้แทนก็ได้ หรือ ทานวิตซีเม็ด วันละ 1000 มล ด้วยจะดีมาก

Transmin ตัวนี้อันตรายมากถ้าใช้ทางการฉีดผิว อีกครั้ง [b]อันตรายมาก[b] !!! มันจะไปหยุดเม็ดเลือดสี ทำให้ขาวเร็ว ที่บอกว่าหยุดเม็ดเลือดสี มันไปหยุดเลือดเราด้วยทำให้ดูขาวมาก ซีดด้วย ขาวเร็วติดจรวด และตายเร็วติดจรวดด้วย -_-" อันนี้จากประสบการตัวเองครับ ฉีด กลูต้า Khura vitae complette มา แค่เข็มแรก ครับ ยอมรับ ว่า ฉีดตัวไหนมาไม่เคยรู้สึกถึงความเปลี่ยนแปลงเลย พอมาฉีดตัวนี้ เข็มเดียว ขาขาวขึ้นมาก(ซีดด้วย)  แต่!! อาการหลังฉีด 2-3 ชม. นั้น ปวดหัว ตัวร้อน ตัวสั่นฉับพลัน โดยไม่ทราบสาเหตุตอนแรก ที่ไหนได้เพราะเจ้าตัวนี้นี่เอง ใช้เวลประมาณ 2 วันเศษๆ อาการปวดหัวค้างจะหายไปหมด ตอนนั้น ทรมานมาก ลุกขึ้นทีไร หรือเดินทีไรปวดหัวทุกที เหมือนเลือดไม่ไปเลี้ยงสมอง น่ากลัวมาก ลองครั้งนี้ อีกโดสที่เหลือเค้าไม่รับคืน เราก็เลย จะขว้างทิ้งซะ มันอันตรายมาก อย่าเสี่ยงกับมันเลย

ลอกผิว วิธีนี้น่าจะปลอดภัยที่สุด เพราะเป็นการผลัดเซลผิวที่ตายแล้วออก แถมได้ผิวใหม่ที่ขาวกว่าเดิม รับรองว่า ทำการลอกประมาณ 5 ครั้งขึ้นไป ขาวเร็วกว่าฉีดแน่ ถ้าเปรียบเทียบกันนะ แต่ข้อเสีย คือ รอการลอก อาทิต สองอาทิต และผิวกำลังจะลอกนั้น จะคันมาก ทำให้รู้สึกรำคาญ และก็ ต้องทาครีมกันแดดด้วย เพราะ ผิวจะไวต่อแสงมาก กางร่มด้วยยิ่งดี เสื้อคลุมด้วยเริศมาก

เปรียบเทียบ ระหว่างฉีดผิวกับลอกผิว

ฉีดผิว                                                                    ลอกผิว
- ฉีดติดต่อกันระยะ หนึ่ง แล้วฉีดอีกเรื่อยๆ                  - ลอกติดต่อกัน โดยเฉลี่ย 5 ครั้งก็ขาวแล้ว
- เพิ่มตัวเสริม วิต C กับพลาเซนต้าเข้าไปถึงจะเวิค    - ไม่ต้องเสริมอะไร แต่รอวันลอก ราวๆ 1-2 อาทิต
                                                                              ลอกหมดตัว
- เสียค่าใช้จ่าย เรื่อยๆ พอพักแล้วผิวเป็นแบบเดิมก็     - เสียเงินแค่ระดับผิวที่เราพอใจ ขาวพอใจเราก็เลิก
กลับมาฉีดอีก เสียแบบ infinity                                   ลอกผิว
- เสียค่าฉีดเพิ่มเข็มละ 200 บาท up                         - ไม่เสียค่าฉีดเสียแค่ค่า สำลีเช็ดผิว
- มีหลายยี่ห้อ ฉีดไม่ขาว ไม่พอใจ เปลี่ยนตัวอื่น          - ยังไงๆ ผิวก็ลอก ขาวขึ้นแน่นอน
- ยาหมดฤท ผิวกลับมาเป็นเหมือนเดิม                      - โดนแดดมากผิวจะดำแต่ถ้า ทาครีมกันแดด รับรอง
                                                                              ว่า ผิวขาวนานแสนนานกว่าฉีด
- จ่ายเงินเยอะแบบไม่สามารถประมาณค่าได้              - จ่ายในงบที่ประหยัดกว่าฉีด และคงความขาวนาน
                                                                              กว่าฉีด และปลอดภัยทางด้านสุขภาพเส้นเลือด
โดย: boo0000123    เวลา: 2012-2-22 22:09
ต้นฉบับโพสต์โดย really_kind เมื่อ 2012-2-22 21:23
บอกตรงๆ ตอนนี้กลัวตาย อาการก็ยังไม่ดีขึ้น แต่ฮึด ขึ้ ...

เราก็เป็นนะฉีดผิวอะคอมพีสอะแต่ตอนนี้ไมเป็นแล้วอะเราเป็นตอนเริ่มแรกอะ แต่เราอะได้ขาวขึ้นจิงๆ อยากจะบอกนะลอกผิวอะรีวิวก็เยอะนะแตบอกเลยลอกไปไร้ค่าคับถูกก็จิงผ่านไปวันหนึ่งก็กลับไปเหมือนเดิม เราก็เคยใช้นะจะบอกให้ เลยกล้าพูดคุนเป็นตัวแทนายหรือเปล่าคับโปรโมดเลยนะคับ
โดย: 2oil    เวลา: 2012-2-22 22:52
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2oil เมื่อ 2012-2-22 23:01

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2oil เมื่อ 2012-2-22 22:59

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2oil เมื่อ 2012-2-22 22:57

ไม่กล้าฉีดคะ มีบีเอ เครื่องสำอางค์ยี่ห้อหนึ่งไปฉีดมา สามเดือน แพ้กลูต้ามาก ต้องตัดนมทิ้ง ตอนนี้ผอมหน้าเหี่ยวเหมือนคนแก่ ส่วนตัวเคยซื้อ กลูต้าเป็นกล่องจากร้านขายยามากิน ครั้งแรก กินไปซักอาทิตย์ตุ่มคันขึ้นตามตัว แขนขา ก้อทนกินจนหมดหนึ่งเดือนตุ่มคันพอเลิกกินก้อหายไป ไม่ขาว ครั้งที่สองลองอีกยี่ห้อ เภสัชแนะนำ ก้อเริ่มกินอีก อาทิตย์นึงเหนผล ตุ่มคัน ในร่มผ้าเกิดอีกเปนตุ่มแดงๆ หัวเปนน้ำใสๆ ก้อทนกินจนหมดแผงเพราะความเสียดาย ทนกับตุ่มที่เกิดใหม่ด้วย พอหมดก้อหยุด รุ้เรยว่าแพ้แน่เรยไม่กล้ากิน แระไม่คิดจะฉีด เนี่ยใครแพ้ก้อมาตอบในกระทู้เพื่อเปนวิทยาทานกันบ้างนะคะ

ปล. ลืมบอก อาการแพ้ที่ บีเอคนนั้นเปนคือ มีอาการปูดบวมของกล้ามเนื้อตามตัวอะคะ โดยเฉพาะตรงหน้าอก -*- บอกให้ก้อได้ เป็นบีเอยี่ห้อ ยูเซอริน น้องเค้าเป็นเด็กใต้ผิวเข้มอยากขาวเรยไปฉีด ฉีดมาแรกๆพี่เค้าบอกก้อขาวนะ ฉีดตามคลีนิคเนี่ยแระ แต่พอหลังจากนั้นสักเดือนที่สามกลูต้าก้อออกฤทฺธิ์  พี่คนหนึ่งที่เปนบีเอ ที่รุ้จักกันเค้าเล่าให้ฟังว่าไปเยี่ยมน้องที่ รพ น้องผอมมาก หน้าเหี่ยวเหมือนคนแก่ ต้องตัดนมทิ้ง ของเรากินแร้วก้อมีอาการคลั่นเนื้อคลั่นตัวเหมือนจะเปนไข้ แร้วก้อมีตุ่มคันๆขึ้นตามตัว เช่น หลัง ขา แขน ข้อพับ ทั้งที่ตัวกลูต้าที่กินก้อของแท้และได้ อย. ยังแพ้เรย

โดย: really_kind    เวลา: 2012-2-22 23:14
ต้นฉบับโพสต์โดย boo0000123 เมื่อ 2012-2-22 22:09
เราก็เป็นนะฉีดผิวอะคอมพีสอะแต่ตอนนี้ไมเป็นแล้วอะเ ...

55 ขอบอกก่อนครับ ไม่ได้เป็นตัวแทนขายอะไรใด ๆ ทั้งสิ้น ครับ

เคยลอกผิวครั้งเดียว ไม่ขาว ไม่ชอบ และ ไม่คิดจะลอกด้วยคร้าบ

ข้อความที่เห็น เป็นตารางเปรียบเทียบ นั้น เป็นข้อความอ้างอิง มาจากคุณ NorthSC
อีกกระทู้ นึงนะคร้ับ  ตามลิงค์ ที่ให้ไปครับ ลองไปเปิดอ่านดูได้เลยค้าบ

คือส่วนตัวคิดว่ามีคนที่มีผลข้างเคียง เยอะ จากการฉีดเพียงแต่เราไม่ได้รับรู้นะครั้บ
บางคนอาจจะไม่เป็น นะครับ แต่ส่วนตัวผม มันเกิดขึ้นอย่างน่ากลัวมาก

เคยมีเพื่อนเล่าให้ฟังว่า มีน้องเสียชีวิตจากการฉีดกลูต้า (เป็นญาติของเพื่อน) แต่ผมไม่ทราบรายละเอียด  ถ้าพอมีหลักฐานหรือรายละเอียด จะเล่าให้ฟังในลำดับต่อไป ไว้เป็นอุทาหรณ์ครับ

ปล ผมฉีดไปไม่ขาวขึ้น เท่าไหร่ แต่ผ่องขึ้นนิด ๆ ครับ มีตุ่มเหมือนผื่น ขึ้น เล็กน้อย ตามแขนคับ
    ฉีดประมาณ 4 วันครั้งครับ

โดย: really_kind    เวลา: 2012-2-22 23:20
ต้นฉบับโพสต์โดย 2oil เมื่อ 2012-2-22 22:52
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2oil เมื่อ 2012-2-22 23:01

แก้ไขครั้งส ...

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล

และคาด ว่า จะเป็นประโยชน์ สำหรับ ผู้อ่าน ทุกท่าน

ทุกสิ่งทุกอย่างย่อมมีสองด้าน เสมอ

ถ้าใครมีประสบการณ์ทั้งดี และ ไม่ดี มาแจ้งกันให้ทราบเพื่อเป็นประโยชน์กับเพื่อน ๆ ทุกคนบ้างนะคับ
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2012-2-23 11:57
คิดว่าเจ้าของกระทู้น่าจะไม่ถูกกับตัวคอมพรีสมากกว่า เพราะบอกว่าตุ่มใสขึ้นด้วย

หรือ ได้คอมพรีสของปลอมที่หมดอายุไปแล้วก็เป็นได้

แต่น่าจะเป็นไม่ถูกมากกว่า ที่ร่างกายต่อต้านอยู่ตลอดเวลา ซึ่งกรณีแบบนี้ไม่มีทางขาวขึ้นค่ะ

กลูต้าไม่ได้เกิดโทษนะคะ แต่ส่วนผสมอื่นที่อยู่ต่างหากที่ทำให้เกิดแพ้หรือไม่แพ้ หรือร่างกายรับหรือไม่รับ

แนะนำให้ใช้กลุต้าเพียวบริสุทธิดีกว่า ซึ่งอาจได้ผลช้ามากกว่า แต่ก็ปลอดภัยเช่นกันค่ะ
โดย: boo0000123    เวลา: 2012-2-23 12:32
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2012-2-23 11:57
คิดว่าเจ้าของกระทู้น่าจะไม่ถูกกับตัวคอมพรีสมากกว่า ...

พูดดีมีเหตุผลนะเนียพี่สาวคนสวย วันนี้จัดอีก2ขวดจ้า ขาวขาวแซมๆไป
โดย: titaya    เวลา: 2012-2-23 13:19
คร ฟ้าใส ไม่เคยกล่าวถึงข้อเสียของกลูต้าเลยซักนิด ใครอยากได้นักการตลาดมาติดต่อเธอได้ เก่งจริงๆ
โดย: prince1150    เวลา: 2012-2-23 13:49
ยังไม่เคยได้ยินว่ามีข่าวคนฉีดกลูตาฯแล้วตายเลย เท่าที่รู้มายังไม่มีรายงานน่ะคับ ยังไงรบกวนหาข้อมูลด้วย อย่าพูดลอยๆ
โดย: เรลดา    เวลา: 2012-2-23 14:07
ต้นฉบับโพสต์โดย titaya เมื่อ 2012-2-23 13:19
คร ฟ้าใส ไม่เคยกล่าวถึงข้อเสียของกลูต้าเลยซักนิด ใค ...

โห แรงนะ เคยอ่านทุกคอมเมนท์ของคุณฟ้าแล้วหรอจ้ะ

คุณฟ้าเทอก็ศึกษาของเทอมานาน แล้วนำความรู้มาแนะนำ แบ่งปันเพื่อนๆ

ถึงไม่ได้ซื้อของกับคุณฟ้า คุณฟ้าก็นะนำดี ไม่เหมือนบางร้านจะคุยจะปรึกษา ต้องคุยหลังไมค์กลัวคนอื่นรู้ด้วยรึไง ว่ามีสูตรเด็ด เคล็ดลับยังไง

แล้วทุกอย่างมันก็มีข้อดี ข้อเสีย

เพียงแต่ใช้ให้ถูกต้องเหมาะสม ก็ปลอดภัย สวยขึ้นได้ ก้แค่นั้นเอง
โดย: เรลดา    เวลา: 2012-2-23 14:09
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เรลดา เมื่อ 2012-2-23 23:08

ซ้ำค่ะ
โดย: thetengza    เวลา: 2012-2-23 20:01
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thetengza เมื่อ 2012-2-23 20:02

- - แพ้ตัวยานี้รึป่าว
โดย: thetengza    เวลา: 2012-2-23 20:02
ต้นฉบับโพสต์โดย titaya เมื่อ 2012-2-23 13:19
คร ฟ้าใส ไม่เคยกล่าวถึงข้อเสียของกลูต้าเลยซักนิด ใค ...

พูดจา น่าเกลียดเกินไปนะ
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2012-2-23 20:20
ปกติ อาการแพ้ มันจะเกิดได้ 2 กรณี ไม่เกี่ยวกับ ทาน หรือ ฉีด คือ

1. แพ้พวกส่วนผสมอื่นในยาที่ใช้

2. แพ้วิตามิน ซึ่งต้องรวมเอากลูต้าอยู่ในสารประเภทวิตามินด้วย

อาการแพ้โดยส่วนมากมักเกิดได้น้อยมาก และไม่ได้แสดงอาการตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้ค่ะ
โดย: envy_poison    เวลา: 2012-2-24 03:34
เราว่าน้องฟ้าเค้าก็แนะนำดีนะคะ ขนาดเราไม่ได้ซื้อของน้องเค้า แต่ถามอะไรน้องก็ตอบหมด
โดย: guilty    เวลา: 2012-2-24 03:52
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย guilty เมื่อ 2012-2-24 04:05

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย guilty เมื่อ 2012-2-24 04:01

ขอร้องอย่าเว่อร์ ! อย่าโจมตี เราไม่ได้ขาย แต่ฉีดอยู่ และทุกวันนี้ก็ยังไม่ตายค่ะ ยังเดินสวยๆอยุ่เลย ;)
โดย: Malssara    เวลา: 2012-2-24 04:43
ฉีดมาหลายเข็มแล้ว ไม่เป็นอะไรเลย เพลียนิดหน่อยตามแบบคอมพลีท คุณอาจแพ้ก้ได้น๊า
โดย: really_kind    เวลา: 2012-2-24 21:38
ก่อนอื่น ต้องขอแจ้งให้เพื่อนทุกท่านในบอร์ดทราบอีกครั้งนะครับ ว่า เหตุการณ์ที่ได้เขียนมาทั้งหมดนี้ เป็นเรื่องที่ เกิดขึ้นจริง กับตัวผมเอง ไม่มีหลักฐานใด ๆ นอกจากคำบอกเล่า ด้วยเจตนาดีทั้งหมด

เจตนา ก็คือ อยากให้เพื่อนรับรู้ ถึง ผลข้างเคียงที่เกิดขึ้นกับตัวผมเอง และ มันจะอาจเกิดขึ้นได้อีกบ้างกับท่านอื่น อ่านดูแล้ว ก็จะได้รับทราบไว้เป็นข้อมูล ว่าหากเกิดอาการแบบเดียวกันมันคืออะไร ไม่ต้องพยายามเดา ไปเรื่อย ๆ แบบ ผม เพราะอาการที่เกิดขึ้นค่อนข้างน่ากลัวนะครับ มันเกิดขึ้นกับตัวเองจึงบอกได้ว่าเป็นอย่างไร

ส่วนใครจะคิดตีความ เจตนา ของ ผม เป็นแบบอื่น คิดว่าเป็นการโจมตี หรือ ว่า เว่อร์ นั้น
ก็ใช้วิจารณญาณส่วนตัวนะครับ  เพราะบอกตรง ๆ ว่า ไม่ใส่ใจ เพราะไม่ได้มีส่วนได้ ส่วนเสียกับ กิจการค้าขายใดๆ  ทุกประเภท ในบอร์ด นอกบอร์ด ทั้งหมด ทั้งมวล เป็นผู้บริโภคตัวจริง เสียงจริง

ใครที่ยังฉีดอยู่และได้ผลดี ไม่มีผลข้างเคียง ผมโคตรจะดีใจด้วยครับ เพราะผมก็อยาก ได้ผลแบบนั้นเช่นกัน ไม่เช่นนั้น คงไม่คิดจะฉีดตั้งแต่แรก ครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

โดย: really_kind    เวลา: 2012-2-24 21:52
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2012-2-23 11:57
คิดว่าเจ้าของกระทู้น่าจะไม่ถูกกับตัวคอมพรีสมากกว่า ...

ขอบคุณสำหรับข้อมูล นะครับ คุณฟ้า

ผมแอบคิดไว้แล้วว่าคุณฟ้า ต้องมาตอบกระทู้นี้แน่นอน หิหิ แล้วก็มาจริง ๆ

อยากจะบอกว่าผมเป็น แฟนคลับ ตัวยง ของคุณฟ้า เลยหละ ที่คิดจะมาฉีด และ ศึกษารายละเอียด ผลดีผลเสีย ก็มาจากทุกช่องทางของคุณฟ้าด้วยส่วนนึงเลย ครับ  เรียกว่าส่วนใหญ่เลยแหละ
ส่วนโดส ที่ ยี่ห้อ กลูต้า ที่ใช้ ไม่ต้องสืบ ก็ตามคุณฟ้าทั้งนั้นแหละครับ ระยะเวลาการฉีด นั่้นนี่ แต่บอกก่อนนะเดี๋ยวหาว่าเป็นนายหน้าอีก ผมไม่ได้ซื้อยา และ ไม่ได้ฉีดกับคุณฟ้านะครับ หาซื้อเอง

อาการที่พบผมก็สงสัยว่าจะเป็นอาการแพ้แหละครับคุณฟ้า แต่มั่นใจว่ามาจากการฉีดกลูต้าแน่นอน ก่อนหน้า ฉีด คอมพลีท ฉีด p 3000 มาประมาณ4 เข็ม ไม่พบอาการดังกล่าวครับ แต่รู้สึกว่าตัวเหลือง ไม่ขาว  

คุณฟ้าเคยมีลูกค้าที่ฉีดแล้ว มีอาการแบบผมไม้ครับ อาการปวดหัวนะ มันเต้นตุบ ๆ เหมือนเนื้อสมองเต้น แบบ หัวใจเต้น เลยครับ โคตรหลอน

ใจจริงถอดใจสุด ๆ กับการฉีดกลูต้า แต่ก็นะคนมันมีกิเลส ก็ยังอยากอยู่นิด ๆ เห็นคุณฟ้าแนะนำ กลูต้าบริสุทธิ์ นี่ จะไม่มีผลข้างเคียงหรอครับ แล้วมียี่ห้ออะไรบ้าง เพราะเคยsearch  ในเน็ตแร้วพบว่า มียี่ห้อนำเข้าจากเสปน ผ่านอย ไทยแล้ว แบบนี้ ใช่ไม้ครับ แต่ผมจำชื่อยี่ห้อไม่ได้

เผื่อเก็บไว้เป็นอีกทางเลือก
ว่าแต่ตอนนี้ คอมพลีท เหลืออยู่เอาไม้ ให้ฟรี ๆ เรย เก็บไว้ไร้ประโยชน์ หิหิ

ไงก็ขอบคุณนะครับ สำหรับ ทุกข้อมูลที่เป็นประโยชน์

โดย: poknarakcom    เวลา: 2012-2-24 22:06
ว่าจะสั่งคอมพรีทมาฉีดพอดีเยยอ่ะ กลัวอีกแล้ววอ้าา ทำไมก๊านนน จะขาวก่อนลงไปบ้านสักกะหน่ยยย
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2012-2-24 22:22
ต้นฉบับโพสต์โดย really_kind เมื่อ 2012-2-24 21:52
ขอบคุณสำหรับข้อมูล นะครับ คุณฟ้า

ผมแอบคิดไว้แล้วว ...

อาการฉีดแล้วเป็นไข้ปวดหัว ไม่ได้มีแต่คอมพรีสตัวเดียวค่ะ

ตัวอื่นก็เป็น ซึ่งโดยปกติจะต้องหายไปเองใน 2-3 ครั้ง

แต่ถ้าไม่หาย จะแนะนำให้หยุดใช้กลูต้าตัวนั้น แม้จะเห็นผลก็ตาม

ส่วนวิธีแก้เบื้องต้น คือ การเจือจางด้วยน้ำกลั่น 10ml เป็นอย่างต่ำ หรือผสมกับกระปุกน้ำเกลือเอา

กลูต้าแบบเพียวนั้นไม่พบอาการปวดหัวเป็นไข้ เว้นแต่ในรายที่แพ้สารอาหารประเภทวิตามิน

แต่อาการปวดหัว เป็นไข้ ตัวร้อนนั้น สาเหตุหลัก คือ ร่างกายต่อต้าน เพราะได้รับในปริมาณที่มากเกินขนาดเกินไป และเป็นสิ่งแปลกปลอม

หากอาการนี้ไม่หายไป อย่าใช้ต่อ ให้หยุดใช้ทันที

กลูต้าสเปนผ่าน อ.ย. ในเรื่องของการทำเมโสหน้า ไม่ใช่ในเรื่องฉีดผิวขาวค่ะ

ถ้าเอากลูต้าเพียวที่ดีที่สุด และยังไม่พบผู้ที่มีปัญหากับการฉีดมีเพียงยี่ห้อ TAD ของไบโอฟาม่าร์ หรือ  Bayer หรือ ทรีโอฟาม่า ค่ะ

แต่ยังไงก็ตามกลูต้าเพียวเหล่านี้ หากได้รับในปริมาณที่สูงเกินไป ก็ทำให้เกิดอาการช๊อตได้เช่นกัน

สำหรับฟ้าฉีด TAD มาโดยตลอด ยังไม่พบอาการที่ว่านี้ค่ะ
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2012-2-24 22:23
ต้นฉบับโพสต์โดย poknarakcom เมื่อ 2012-2-24 22:06
ว่าจะสั่งคอมพรีทมาฉีดพอดีเยยอ่ะ กลัวอีกแล้ววอ้าา ทำ ...

มันเลยต้องศึกษา และเทสอาการแพ้ยาก่อนใช้ค่ะ
โดย: really_kind    เวลา: 2012-2-24 22:38
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2012-2-24 22:22
อาการฉีดแล้วเป็นไข้ปวดหัว ไม่ได้มีแต่คอมพรีสตัวเด ...

สูตร tad นี่ฉีดคู่อะไรบ้างคับ
โดย: kanrada    เวลา: 2012-2-24 22:45
ขอบคุณที่บอกมาก ๆ ค่ะ  ยังลังเลว่าจะฉีดอยู่เลย เพราะเห็นเพื่อนที่เรียนด้วยกันฉัดแล้วขาวจริง  ๆ

แต่ตอนนี้ถ้าจะให้ฉีดคงฉีดวิต C แทน  อาจขาวสู่มากไม่ได้  แต่ไม่น่ากลัวเท่า

โดย: Pinkmaya    เวลา: 2012-2-24 23:37
ต้นฉบับโพสต์โดย really_kind เมื่อ 2012-2-24 22:38
สูตร tad นี่ฉีดคู่อะไรบ้างคับ

วิตามินซีธรรมดาค่ะ 3-4 แอมป์ หรือลูมิสเตอร์ 2 แอมป์ คู่กับ วิตซีไทยธรรมดา 2 แอมป์ค่ะ
โดย: chunya_chonato    เวลา: 2012-2-27 11:41
อาการเหมือนของเราเลยอ่ะ หลังจากฉีกประมาน1วัน จะปวดหัว ตุ๊บๆๆ ตลอดเลยเราก็นึกว่าเป็นไมเกรน แต
โดย: poojacm    เวลา: 2012-3-7 02:24
ผมรู้แล้วละว่าเกิดอะไรขึ้นกับเคสนี้ และให้เป็นอุทาหรณ์เลยนะครับในการผสมยา

ใจเย็นๆนะครับไม่ต้องรีบขาว ค่อยเป็นค่อยไป ผมเอาคอมพลีสปลอม จริงมาให้ดู
[attach]137243[/attach]
โดย: poojacm    เวลา: 2012-3-7 02:32
complete+lumistor+biocell placenta

Lumitor Japan เป็นสารต่อต้านอนุมูลอิสระ  ที่มีฤทธิ์แรงกว่าวิทตามิน C  20  เท่าและแรงกว่าวิทตามิน E  50  เท่า  

Biocell Collagen Forte + Vit. C Vitamin C 1500 กรัม + collagen 500 กรัม

คุณไม่มีการผสมนอมอล์เซอร์[attach]137245[/attach]

ความเข้มข้นของวิตามินซีเลยเยอะกว่ากลูต้า complete มันเลยทำให้เกิดอาการข้างเคียง

คุณยังไม่เคยทดสอบcomplete เพียวไม่ผสม แล้วก็อัดไปเยอะเกิน

ผมคนหนึ่งที่ฉีดมาทุกตัวยืนยันเลยละ complete ไม่มีผลข้างเคียง
โดย: poojacm    เวลา: 2012-3-7 02:35
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poojacm เมื่อ 2012-3-7 02:37

[attach]137257[/attach]
[attach]137254[/attach]

คือทุกวันนี้ฉีดแค่complete+ขัดตัวด้วยซิมเปิ้ล เพราะต้องทำงานบ้านจัดสรรโดนแดนทุกวัน ครับ
โดย: evetempura    เวลา: 2012-3-7 14:13
ลอกตัวก็ขาวจิงนะอาเราก็ลอก และเค้าก็เสริมจมูกกับดัดฟันเค้าเริ่มลอกตัวตั้งแต่ปวสอ่ะตอนนี้33ตอนแรกที่เราดำเราก็จนกว่าผิวเราจะขาวหลังจากก็บำรุงผิวตามปกติและก็ปีละแค่หนึ่งครั้งเอง

[attach]137289[/attach]

[attach]137288[/attach]

โดย: evetempura    เวลา: 2012-3-7 14:15
เค้าเป็นอาสะใภ้เรานะตอนแรกเรายังไม่แต่งงานกับแฟนก็กินกลุต้าโรสขาวจิงนะแต่พอเลิกกินก็เลิกขาวแพงกว่าลอกตัวอีก
โดย: nanakoojung    เวลา: 2012-3-7 15:32
ฉีดเหมือนกันจ๊ะ
2 ครั้งแรกเป็นไข้โทรมหยุดเรียนเลย
แต่หลังจากนั้นก็ไม่เปนอะไรแล้ว

จิงๆถ้าฉีกหลายครั้งก็ยังไม่สบาย แนะนำให้เปลี่ยนยาสีกว่าน่าาา >  < ทรมานเวลาไม่สบาย
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2012-3-7 20:58
ต้นฉบับโพสต์โดย poojacm เมื่อ 2012-3-7 02:32
complete+lumistor+biocell placenta

Lumitor Japan เป็นสารต่อต้านอนุมูลอิสระ ...

ใช่ค่ะ ควรที่จะผสมน้ำกลั่นทำละลายลงไป

ตัววิตซีฉีดเดี่ยวๆ เยอะๆ ก็เกิดอาการได้ค่ะ ยืนยันอีก 1 เสียง
โดย: toktaknicha    เวลา: 2012-3-10 01:34
เท่าที่อ่านมา จนกท เป็นไข้ สั่น หนาว ๆ และมันก็เป็นผลข้างเคียงจริง ๆ ค่ะ เพราะว่าพี่ที่เรารู้จักเค้ามีอาการเดียวกันเลย แต่ไม่รู้นะคะว่าเค้าฉีดตัวไหนมา เค้าบอกว่าหลังฉีดได้ 1 วัน พอเข้าวันที่ 2 รู้สึกหนาว ๆ เหมือนจะเป็นไข้ แต่ว่าผลที่ได้พี่เค้าขาวขึ้นกว่าเดิมมากค่ะ ผิวเนียนขึ้นด้วยค่ะ สรุปว่ามันเป็นผลดีหรือผลเสียค๊ะ หรือความคิดส่วนตัวนะคะ กลูต้ามันไปปรับอะไรบางอย่างในร่างกายเราหรือเปล่า จนทำให้ร่างกายเราจากที่เคยเป็นปกติไปทำให้ร่างกายกระตุ้นอะไรหรือเปล่า แล้วร่างกายเกิดปรับตัวไม่ทันประมาณนี้อ่ะค่ะ แต่ที่อ่านก็กลัว ๆ เหมือนกันค่ะ
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2012-3-10 21:19
ต้นฉบับโพสต์โดย toktaknicha เมื่อ 2012-3-10 01:34
เท่าที่อ่านมา จนกท เป็นไข้ สั่น หนาว ๆ และมันก็เป็นผล ...

ร่างกายจะต่อต้านด้วยการสร้างแอนติบอดี้ขึ้นมา ทำให้เกิดอาการ บางรายเป็นหนัก บางรายไม่เกิดก็มี และคอมพรีสจะมีสารไฮเปอร์ดิน ที่เร่งการดูดซึมเข้ากระแสเลือด

อีกทั้งการปรับตัวของร่างกาย กรณีฉีดเพียวๆ ไม่ผสม จะได้รับแบบเข้มข้นเกินไป

คอมพรีสจะสังเกตว่า

1. คนที่ฉีดแล้วไม่รู้สึกอะไรขึ้นเลย จะไม่ค่อยเห็นผล มีน้อยรายที่เห็นผล มักเป็นกับคนที่ฉีดตัวอื่นมาก่อนแล้ว

2. คนที่ฉีดแล้วเป็นไข้ ปวดหัวต่างๆ เนี่ย มันจะมีอาการ 2-3 ครั้ง เท่านั้น จากนั้นจะได้ผิวผ่องใส ขาววิ้งๆ เลยก็มี แต่มักได้ระดับสีผิว ผิวเนียนนุ่มไวกว่าตัวอื่นมาก
ตัวนี้เลยถูกยกย่องว่าเทพแห่งกลูต้าสูตรน้ำ (ตัวเก่านะ)

3. คนที่ฉีดแล้วอาการหนัก จนในที่สุดเกิดตุ่ม ผื่นแพ้ที่ผิว อันนี้อาการแพ้ ไม่ใช่ ร่างกายปรับกับยาได้แบบข้อ 2 พวกนี้มักไม่แสดงอาการแพ้มาก่อนใน 1-3 ครั้งแรก จะแค่เป็นไข้
แต่พอครั้งหลังๆ เริ่มมีสิว ผื่นคัน พวกนี้ใช้ไปแม้จะเห็นผลว่าขาว แต่ให้หยุดใช้จะดีที่สุด

4. ผิวจะหมองคล้ำจากแสงแดดมาขนาดไหน คอมพรีสจะปรับผิวแก้อาการไหม้ได้ดีมากกว่าตัวอื่น เท่าที่ฉีดมา ไม่มีตัวไหนสู้คอมพรีสได้ในเรื่องนี้
โดย: แพททา    เวลา: 2012-3-11 03:03
ฉีดกลูต้าอันตรายมากเลยนะคะ!!
ทั้งทางสหรัฐอเมริกาและไทยเองไม่อนุญาติให้มีการฉีดนะคะ
การฉีดกลูต้าเข้าทางเส้นเลือด เป็นการกระทำที่ผิดกฎหมายอย่างชัดเจนค่ะ
เพราะมีผลข้างเคียงและอันตรายมากมาย

แต่ทำไมถึงมีการฉีดกันเกลื่อนนนน ทั่วบ้านทั่วเมือง
ทั้งตามโรงพยาบาลสถานความงาม คลินิกดัง
อันนี้ก็ข้องใจในระบบกฎหมายบ้านเราอยู่พอสมควร

เราคงไม่โดนด่ากลับใช่มั๊ยเนี่ย หวังดีจริงๆค่ะ
ศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมตามบทความวิชาการทั่วไปได้นะคะ ข้อมูลด้านลบทั้งนั้น
ดีไม่ดี นอกจากเสียเงิน(อันนี้ไม่เท่าไหร่) จะเสียใจทีหลังนะคะ หวังดีจริงๆ
ถ้าคิดว่าที่เราพูดเป็นประโยชน์บ้างก็อยากให้เก็บไปทบทวนดูค่ะ
ถ้าคิดว่าไม่เป็นประโยชน์ ก็อ่านผ่านๆแล้วไม่ต้องสนใจค่ะ
โดย: แพททา    เวลา: 2012-3-11 04:27
"ยังไม่เคยได้ยินว่ามีข่าวคนฉีดกลูตาฯแล้วตายเลย เท่าที่รู้มายังไม่มีรายงานน่ะคับ"
ไหงเราได้ข่าวหนอ ???

ไม่ต้องไปไหนไกลค่ะ เข้ากูเกิ้ล (ไม่ได้ยากอะไรเลย ถ้าต้องการจะศึกษาข้อมูลจริงๆ)
พิมพ์ไปเลยค่ะ อันตรายจากการฉีดกลูต้า กลูต้าทำให้ขาวจริงหรือ? การฉีดกลูต้าผิดกฎหมายหรือไม่ ฯลฯ

เลือกอ่าน บทความวิชาการ เลยค่ะ บทความจากแพทย์ นักวิจัยยา เยอะแยะ
มีทั้งจากสถาบันสากลของไทย สถาบันสากลระดับโลก

อย่าไปอ่านบทความจากสถานความงามล่ะ
เพราะเนื้อหาในนั้นก็ไม่ต้องเดาว่าจะออกมาแบบไหน

ทั้งสหรัฐและไทย ไม่อนุญาติให้มีการฉีดสารกลูต้าเข้าทางเส้นเลือด
เพราะการฉีดกลูต้าเข้าทางเส้นเลือดถือเป็นความผิดตามกฎหมายอย่างชัดเจนค่ะ

แต่ก็อ่อนใจกับกฎหมายไทยเต็มทีเหมือนกัน
เพราะเห็นเกร่ออออ กันทั่วบ้านทั่วเมือง โรงพยาบาลดังๆ หมอฉีดให้ด้วยซ้ำ (จรรยาบรรณ????)

ก่อนทำอะไร อยากให้มีสติค่ะ ศึกษาข้อมูลดีๆ กว้างๆก่อนตัดสินใจ (จากแหล่งอ้างอิงที่เชื่อถือได้ด้วยนะคะ)
ไม่ใช่ทำไปแล้วต้องมานั่งเสียใจ เสีย บลาๆๆๆ ฯลฯ รักษาตัวทีหลัง ไม่คุ้มกันค่ะ

เสียเงินไม่เท่าไหร่ แต่ข่าวเสียชีวิตจากการฉีดกลูต้าก็มีให้เห็น
แต่ทำได้แค่เตือน ในฐานะมนุษย์ร่วมโลกคนนึงเท่านั้นจริงๆ !!
เพราะคนเราถ้าใจเอนเอียง จากการฟังคนอื่นมาเยอะแล้ว ร้อยแปดเหตุผลมาอธิบาย ก็ฉุดไม่อยู่แล้วค่ะ

คนสมัยนี้ ไม่ค่อยรักตัวเอง หรือมองในแง่นึงคือ รัก แต่ไม่ชอบศึกษาข้อมูล ชอบแบบปากต่อปากมากกว่า ไม่เสียเวลาว่างั้น
เราไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอยู่แล้ว แค่อยากเตือนในฐานะ คนรักสวยรักงามเหมือนกันเท่านั้นเอง
อะไรดีอยากบอกต่อ อะไรไม่ดีก็อยากเตือนๆกันไป ส่วนใครสนใจไม่สนใจ สุดท้ายคนที่ตัดสินใจเลือก คือคนที่ต้องได้รับผล และต้องยอมรับผลที่ตามมาเองอยู่แล้วค่ะ
เง้อออออ อ่อนใจ
โดย: แพททา    เวลา: 2012-3-11 04:58
"ยังไม่เคยได้ยินว่ามีข่าวคนฉีดกลูตาฯแล้วตายเลย เท่าที่รู้มายังไม่มีรายงานน่ะคับ"
ไหงเราได้ข่าวหนอ ???

แล้วรู้สึกว่า แปลกๆ!! ตรงที่ คนที่เข้ามา ตอบ ถาม เม้น รวมถึงแก้ต่าง ในกระทู้ "กลูต้า" เนี่ย
จะมีแต่หน้าเดิมๆเกือบทุกกระทู้เลยนะเนี่ย แปลกไม่เบา ???

++++ ไม่ต้องไปไหนไกลค่ะ เข้ากูเกิ้ล (ไม่ได้ยากอะไรเลย ถ้าต้องการจะศึกษาข้อมูลจริงๆ)
พิมพ์ไปเลยค่ะ อันตรายจากการฉีดกลูต้า กลูต้าทำให้ขาวจริงหรือ? การฉีดกลูต้าผิดกฎหมายหรือไม่ ฯลฯ

เลือกอ่าน บทความวิชาการ เลยค่ะ บทความจากแพทย์ นักวิจัยยา เยอะแยะ
มีทั้งจากสถาบันสากลของไทย สถาบันสากลระดับโลก

อย่าไปอ่านบทความจากสถานความงามล่ะ
เพราะเนื้อหาในนั้นก็ไม่ต้องเดาว่าจะออกมาแบบไหน

ทั้งสหรัฐและไทย ไม่อนุญาติให้มีการฉีดสารกลูต้าเข้าทางเส้นเลือด
เพราะการฉีดกลูต้าเข้าทางเส้นเลือดถือเป็นความผิดตามกฎหมายอย่างชัดเจนค่ะ

แต่ก็อ่อนใจกับกฎหมายไทยเต็มทีเหมือนกัน
เพราะเห็นเกร่ออออ กันทั่วบ้านทั่วเมือง โรงพยาบาลดังๆ หมอฉีดให้ด้วยซ้ำ (จรรยาบรรณ????)

ก่อนทำอะไร อยากให้มีสติค่ะ ศึกษาข้อมูลดีๆ กว้างๆก่อนตัดสินใจ (จากแหล่งอ้างอิงที่เชื่อถือได้ด้วยนะคะ)
ไม่ใช่ทำไปแล้วต้องมานั่งเสียใจ เสีย บลาๆๆๆ ฯลฯ รักษาตัวทีหลัง ไม่คุ้มกันค่ะ

เสียเงินไม่เท่าไหร่ แต่ข่าวเสียชีวิตจากการฉีดกลูต้าก็มีให้เห็น
แต่ทำได้แค่เตือน ในฐานะมนุษย์ร่วมโลกคนนึงเท่านั้นจริงๆ !!
เพราะคนเราถ้าใจเอนเอียง จากการฟังคนอื่นมาเยอะแล้ว ร้อยแปดเหตุผลมาอธิบาย ก็ฉุดไม่อยู่แล้วค่ะ

คนสมัยนี้ ไม่ค่อยรักตัวเอง หรือมองในแง่นึงคือ รัก แต่ไม่ชอบศึกษาข้อมูล ชอบแบบปากต่อปากมากกว่า
เราไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอยู่แล้ว แค่อยากเตือนในฐานะ คนรักสวยรักงามเหมือนกันเท่านั้นเอง
อะไรดีอยากบอกต่อ อะไรไม่ดีก็อยากเตือนๆกันไป ส่วนใครสนใจไม่สนใจ สุดท้ายคนที่ตัดสินใจเลือก คือคนที่ต้องได้รับผล และต้องยอมรับผลที่ตามมาเองอยู่แล้วค่ะ
เง้อออออ อ่อนใจ
โดย: แพททา    เวลา: 2012-3-11 04:58
ซ้ำ!! ด้วยความหวังดีจริงๆ
โดย: kawaiiladyboy    เวลา: 2012-3-11 09:41
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kawaiiladyboy เมื่อ 2012-3-11 09:43

ก้อจะฉีดอ่ะค่ะ ยังอยากสวยอยู่ ^^
เคยดูในรายการบอกเล่าเก้าสิบ เค้าก็ว่ายังไม่มีคนเป็นอะไรนะ
ถ้ามันมาจากตัวกลุต้าแท้ๆ ย้ำว่าแท้ๆนะ
ผลข้างเคียงที่รุนแรงก็อาจจะเกิดได้..แต่ยังไม่เคยเห็น 55
โดย: really_kind    เวลา: 2012-3-11 11:45

ตอนนี้เจ้าของกระทู้ก็เลิกฉีดไปแร้วนะครั้บ ใจจริงก็อยากหล่ออยู่  แต่ผลข้างเคียงไม่ไหวจริงๆ นะครับ

ช่วงที่เป็นบอกได้เลยว่า เหมือนใกล้ตายมาก มันปวดหัว ปวดมาก หัวสมองเต้นตุ้บ ๆ รู้สึกได้เลยว่ามันมีอะไรแปลกปลอม เข้าไปทำปฏิกิริยาอะไรบางอย่างในร่างกาย เหมือนมีตัวหนอน วิ่งอยู่ในหัวผมเลย กินสัปปะรดเป็นลูก ๆ เพราะเค้าเชื่อว่ามันจะไปล้างกลูต้า ผมกินจนลิ้นสากไปหมด ไหว้พระเลย ขอให้หายไม่เอาอีกแล้ว

ตอนนั้นมันเหมือนได้คิด ได้สัจธรรมขึ้นมา ว่า อะไรที่เป็นธรรมชาติ ถึงแม้ว่ามันจะไม่ได้สวยงามที่สุด แต่มันก็คงเหมาะกับเราที่สุด มันขึ้นอยู่กับความพอใจของเรามากกว่า กลับมารักตัวเองในแบบที่ไม่ได้ฝืนธรรมชาติ มันก็ส่งผลดี ๆ ในระยะยาว มีรอยยิ้ม ให้กับคนรอบข้าง มองโลกในแง่ดี ใครๆ ก็อยากเข้้าใกล้ ไม่เห็นจำเป็นต้องขาวก็ได้ ปลอบใจตัวเองรึป่าวไม่รู้

หลังเลิกฉีด ชีวิตไม่ได้แย่ลงนะครับ ไม่ขาวขึ้น ไม่ดำลง ไม่มีใครทัก ไม่โทรม
แต่ผื่นที่แขน หายครับ ประมาณหนึ่งอาทิตย์หายเรย
และสภาพจิตใจก็ดีขึ้น ไม่ต้องกลัวจิตตกว่า มันจะเป็นอันตรายกับเรารึป่าว กูจะตายไม้ อะไรงี้
ที่สำคัญ ประหยัดเงินในกระเป๋าครับ มาก ๆ ๆ

ที่เขียนมานี่ก็ไม่ได้ต่อต้านการฉีดอะไรใด ๆ นะครับ ทุกสิ่งทุกอย่าง ก็เป็นความตัดสินใน เป็นทางเลือก ของแต่ละบุคคลครับ  เพียงแต่ที่มาเขียน อยากให้เป็นกรณีศึกษาอีกด้านของผู้ที่คิดจะฉีดกลูต้า จะได้มีข้อมูลหลาย ๆ ด้านไว้ประกอบการตัดสินใจครับ

สวยกันจากภายนอกแล้วอย่าลืม ดูแล ภายใน กันด้วยนะคร้าบทุกคน

โดย: Pinkmaya    เวลา: 2012-3-12 00:35
ต้นฉบับโพสต์โดย kawaiiladyboy เมื่อ 2012-3-11 09:41
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kawaiiladyboy เมื่อ 2012-3-11 09:43

ก้อจะฉี ...

ใจเย็นๆ ค่ะ หุหุ
โดย: กล้วยแก    เวลา: 2013-5-10 02:03
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2012-3-12 00:35
ใจเย็นๆ ค่ะ หุหุ

ขอโทดนะคะ ไม่ทราบว่าร้านของพี่ฟ้า มี
Complette กับ Laroscorbine Platinium
มั้ยคะ อยากได้อ่ะ ค่ะ^^
แล้วรบกวนแนะนำสถานที่ฉีดที่โคราชหน่อยนะคะ
ขอบคุนล่วงหน้าคร่า า า า ><
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2013-5-11 13:12
ต้นฉบับโพสต์โดย กล้วยแก เมื่อ 2013-5-10 02:03
ขอโทดนะคะ ไม่ทราบว่าร้านของพี่ฟ้า มี
Complette กับ Laroscorbi ...

มีคะ

Line มานะคะ  ID : pinkmaya
โดย: teeraprot.to    เวลา: 2013-5-15 21:58
น่ากลัวจังครับ แต่หลายๆท่านก็ใจถึงเพื่อความขาวกัน ถึงบอกว่าไม่อันตรายไม่มีผลข้างเคียง ?
ผมว่าศัลยกรรม ยังน่ากลัวน้่อยกว่าเยอะเลยครับ

โดย: ฟ้า20    เวลา: 2013-5-27 09:48
กินดีกว่ามั้งง  ผลก้อเหมือนกันนะ  ไม่เห็นมีอาการไรด้วยย
โดย: Namphet    เวลา: 2013-6-3 23:08
เคยฉีดคอมพีค และ เดอร์ม่าไวท์ค่ะ
อาการคือ คอมพีค ฉีดเสร็จสัก 2 ชม  มีอาการหนาวสั่น อ้วกแตก เป็นไข้เวียนหัวทรมานมากเหมือนกำลังจะตายยังไงไม่รู้เสียงแหบหาย แต่ะอเช้ามาก็ดีขึ้นกินยาพาราก่อนนอนไป 2 เม็ดเพราะมันทรมานมากค่ะ หนาวจนสั่นเหมือนคนของเข้าเลยจริงๆ นอนร้องไห้เลยค่ะ แต่พอเช้ามาก็โอเค

ส่วนเดอร์ม่าไวท์ฉีดแล้วไม่เป็นอะค่ะ แต่ตอนฉีดเข้าเส้นที่แขน ปวดมาก ปวกทั้งกล้ามเนื้อเลยพออีกวันรุ่งขึ้น แขนเขียวช้ไเห็นได้ชัดเจนเลยค่ะ ตั้งแต่นั้นเลยพอไม่กล้าซื้อยามาฉีดอีกเลย กลัวเลยค่ะถ้าคิดจะฉีดคงดูที่ ๆ ดีที่สุดแพงแค่ไหนปลอดภัยก็สบายใจกว่าค่ะ
โดย: AEX    เวลา: 2013-6-6 08:54
ฉีดแล้ว เป็นไข้ เป็นเรื่องปกติ นะครับ คิดมาก
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2013-6-7 10:02
ฉีดแล้วหนาวสั่นเป็นไข้ ต่อให้ฉีดวิตตามินซี วิตามินบี ก็ตาม

ถ้าฉีดในปริมาณสูง เข้มข้น เยอะ ฉีดไว ตอนท้องว่าง ความดัน บลาๆๆๆๆ

พวกนี้ก็เป็น ไม่ได้เกี่ยวว่าเป็นที่กลูต้า อย่างเดียวที่จะทำให้เกิดอาการเหล่านั้น

โดย: กอบแก้ว    เวลา: 2013-7-2 20:21
ต้องคิดให้ดีๆๆๆๆก่อน  ร่างกายรับสารเคมีต่างๆๆแล้วจะขับออกมาได้เต็มร้อยไหม?
ปัจจุบันสารพัดโรค  จากอาหาร  อากาศ  ความเครียด  แล้วฉีดยาพิษ (สารเพิ่มความขาว)
ตอนนี้รู้แต่อยากขาววววว       โดยไม่ตระหนักถึงผลระยะยาว   ว่าร่างกายของเราจะเป็นอย่างไรบ้าง?
ตับ  ไต  ไส้พุง  เม็ดเลือด  มะเร็ง  รับสารเคมีสะสมในร่างกาย

รถยนต์  รถมอเตอร์ไซค์    ยังต้องบำรุงรักษาเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องเลย    ร่างกายของเราล่ะ?
คำว่าปลอดภัยเป็นธุรกิจหรือปล่าว?   ตัวหมอเคยฉีดไหม?ให้ฉีดฟรี  ฟรี  (หมอฉีดหรือเปล่า? )
โดย: teetatcha    เวลา: 2013-7-20 18:03
ต้นฉบับโพสต์โดย แพททา เมื่อ 2012-3-11 04:58
"ยังไม่เคยได้ยินว่ามีข่าวคนฉีดกลูตาฯแล้วตายเลย เท่า ...

คุณมั่นใจเหรอคะว่า ประเด็นที่ว่ากฏหมายไทยอ่อนเลยทำให้มีการฉีดกลูต้าอยู่ คุณลองเปิดสมองดูสิคะ เราว่ากลูต้าเนี่ยผลิตและริเริ่มใช้ในประเทศที่เจริญกว่าเราป่ะคะ ประเทศเราเพราะเปิดยังไม่มากพอป่าวว ถึงฉีดกลูต้าไม่ได้อย่างถูกกฏหมาย ลองคิดประเด็นกลับกันป่ะที่ประเทศไทยยังฉีดไม่ได้อย่างถูกกฏหมายเพราะไปขัดผลประโยชน์จากบริษัทนำเข้ายารักษาฝ้า รักษามะเร็งตับก็เป็นได้ คุณว่ามะ??????
โดย: BabiiBork    เวลา: 2013-7-26 00:22
คุณฟ้าคะ ไม่ทราบว่าการเทสอาการแพ้ยาก่อนใช้นี่ทำยังไงคะ พอดีสนใจฉีดTADบ้างน่ะค่ะ

โดย: famainarak    เวลา: 2014-6-13 18:58
เราก็เคยฉีดหลังจาด
โดย: famainarak    เวลา: 2014-6-13 19:03
เราก็เป็นไข้ หนาวสั่น ตอนฉีดเข็มแรก แต่รู้สึกว่ามีออร่ากว่าเดิม พอเข็มต่อๆไปก็ปกติ เรรหยุดฉีดคอมพลีทแล้วกลับมาฉีดใหม่อาการอย่างเดิมแต่ปวดหัวตุ๊บๆกว่าเดิม พึ่งเรื่อยฉีดคอมพลีทเมื่อตอนเที่ยงนี่เองจนตอนนี้ผ่านไป7ชม อาการยังไม่ดีขึ้น ตอนเช้าไม่รู้จะหายป่าว

โดย: AEX    เวลา: 2014-7-9 16:47
ก็เปนปกติ ของการฉีดคอมพีตนิ คือถ้ากลัวขนาดนั้นความหยุดตั้งแต่เข็มแรกนะคับ
โดย: AEX    เวลา: 2014-7-9 16:47
ก็เปนปกติ ของการฉีดคอมพีตนิ คือถ้ากลัวขนาดนั้นความหยุดตั้งแต่เข็มแรกนะคับ
โดย: lovelydew    เวลา: 2017-6-19 17:51

รับฉีดผิวขาว ฉีดกลูต้า ฟิลเลอร์โบท็อก เมโส วิตามิน ผิวขาว ฮอร์โมน

รับประกันความปลอดภัย

ติดต่อ 0972516266 ดิวคะ

Line ;;  mynameisdew11

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2