ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: รบกวนบอก ข้อดีของการศัลยกรรม หน่อยค่ะ เอาไปทำรายงานทางวิชาการ :) [สั่งพิมพ์]

โดย: Pete-tii    เวลา: 2011-12-30 16:06
ชื่อกระทู้: รบกวนบอก ข้อดีของการศัลยกรรม หน่อยค่ะ เอาไปทำรายงานทางวิชาการ :)
ข้อดี ของการศัลยกรรมมีอะไรบ้าง ต่อผู้ที่ทำยังไง ต่อคนรอบข้างยังไง มีผลต่ออาชีพที่ทำอยู่มั้ย อะไรอย่างนี้น่ะค่ะ
ขอบคุณมากนะคะ พอดีเราต้องเอาไปทำรายงานทางวิชาการส่งอาจารย์น่ะค่ะ
โดย: babyjean    เวลา: 2011-12-30 17:51
ในความเห็นส่วนตัวนะค่ะ ( ใช้ความรู้สึกตนเองที่ทำ )
ข้อดีต่อผู้ที่ทำ ( ส่วนตัวเราเอง )   ทำแล้วตัวเองพอใจ ไม่เดือนร้อนใคร ทำแล้วมีความสุข ผลที่ตามมาทำให้จิต ใจมีความสุข เวลาทำอะไรอย่างอื่น ก็ทำให้มีความสุขไปด้วยค่ะ เวลาทำอย่างอื่นจะไม่รู้สึกเบื่อ
ต่อคนรอบข้าง                     อันนี้ไม่รู้ค่ะ เพราะนานาจิตตัง ต่างคนต่างความคิด บางคนก็เห็นด้วย บางคนก็ไม่เห็นด้วย
มีผลต่ออาชีพที่ทำอยู่ไหม     ถ้าในความคิดของส่วนตัวเราเองไม่มีผล แต่ถ้าทั่วๆไปมีผล เพราะคนเราเห็นกันสิ่งแรกคือหน้าตา รูปร่างค่ะ
หวังว่าคงช่วยได้หน่อยนะ สำหรับคำตอบ ( ส่วนตัว )
โดย: Pete-tii    เวลา: 2012-1-2 01:42
ช่วยได้มากเลยค่ะ
ขอบคุณมากนะคะ
โดย: sbanna    เวลา: 2012-1-2 07:31
ข้อดี การทำศัลยกรรมสำหรับเราคือการกำจัดปมด้อยที่มีมาเมื่อปมด้อยกลายเป็นปมเด่นความมั่นใจกล้าแสดงออกก็ตามมามีผลต่ออาชีพการงานมากเพราะกล้าที่จะเข้าสังคมมากขึ้นพบปะกับคนในสังคมใหม่(มั่นใจในตัวเองมากขึ้น) ผลต่อคนรอบข้าง มีทั้งนินทา และอยากทำตาม

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2