ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: สอบถามเรื่องแผล จากการตัดปีกจมูก [สั่งพิมพ์]

โดย: rongrung    เวลา: 2011-8-26 22:55
ชื่อกระทู้: สอบถามเรื่องแผล จากการตัดปีกจมูก
คือผมไปตัดปีกจมูกมา มองธรรมดาก็ไม่เป็นนะ แต่เวลาแหงนหน้าขึ้นส่องกระจก มันเห็นชัดเลย ไม่ทราบว่า มันมีวิธรธีอะไรมั้งที่ลบให้มันเนียนๆ กับผิวเรา ไม่ต้องถึงกับ หายเลยก็ได้ ช่วยทีครับ ได้ยินมาว่ามีเลเซอ มันช่วยได้ไหม ใครรุ้ช่วยที
โดย: ll3unniez    เวลา: 2011-8-28 08:44
เราก็ไปตัดปีกจมูกมาจะ 2 เดือนแล้ว แผลข้างจมูกจางมากๆแล้วค่ะ แนะนำลองไปซื้อยาทาแก้แผลเป็น Mederma มาทาสิคะ รอยแผลจางเร็วมากหรืออีกวิธีก็ไปเลเซอร์เลยค่ะ
โดย: rongrung    เวลา: 2011-8-30 02:46
ตอบกระทู้ ll3unniez ตั้งกระทู้

ของผมมันเห็นชัดอะ เวลาแหงน หน้าแต่ไม่มีคนเหนนะ ผมเหนคนเดียว
โดย: rakaying    เวลา: 2011-8-30 18:19
มีรูปไหมคะ?
โดย: prettyk    เวลา: 2011-8-30 21:39
ทาครีมลบรอยแผลเป็นเลยค่ะ วันละ3-4ครั้ง ติดต่อกันประมาณ3เดือนจะช่วยให้แผลจางเร็วขึ้น ที่สำคัญควรหลีกเลี่ยงแสงแดดและทาครีมกันแดดก่อนออกจากบ้านทุกครั้ง เพราะแดดจะทำให้สีของแผลเป็นเข้มขึ้นค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2